Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/9 đầuđầu ... 6789 cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 82
        Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Các bạn nghĩ không sai tí nào,đó là người ngoài,còn người nhà như (ngài)giám đốc cháu của mình, mình bắt buộc phải làm tới nơi-khoán cho cha mẹ cháu phải làm những việc này,giở sách ra cho cha mẹ cháu coi lợi hại ra sao nếu làm nửa vời,lên xuống liên tục dầu chưa cầm của cháu 1 ngàn tiền xe,còn khoán cho cháu[có mặt cha mẹ cháu]rằng:mai mốt cháu đánh xe đến nhà bác đưa bác 2 tỉ nói bác cầm rủ bố cháu đi nhậu thì bác ngại(nắm)-cả nhà đều cười vui,bố cháu ít tin,mình phân tích:1 công ty lợi nhuận 1 năm 1,2 tỷ làm được không-được nếu cố gắng-nếu đã làm được 1,2 liệu có làm được 2,0 không-được,vậy 10 năm biếu bác tổng cộng của nhiều lần=2 được không-bố cháu cười hiền:chắc lúc ấy em đi rồi còn đâu mà nhậu.Vậy đó các bạn,điều gì sẻ xảy ra khi các bạn giúp 10 công ty thành công theo kế hoạch,lúc í chắc làm phước được nhiều lắm.Còn bây giờ các bạn nên hoàn thiện ,tôi luyện cho giỏi nghiệp vụ hòng làm solo mà không sợ sai(chỉ được phép đúng)-các cụ và mình sẵn sàng hỗ trợ các bạn-thân ái.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vqkhanh019 Xem bài gởi
        Nó cũng là cái duyên bác thuhung à. Nhưng duyên là một chuyện, nghiệp lại là chuyện khác. Nhiều nhà biết là thế nhưng họ cũng không làm theo đâu. Nên họ vẫn vậy, còn nhiều nhà họ biết họ chuyển thì cuộc sống họ cũng khác, nên nói họ đã chuyển được nghiệp. TS nói vậy không biết là có đúng không nữa. Mong được góp ý.
        Bác rút từ thực tế ra mà đâu có sai được! chỉ là một khi đã phát họa tức là đang trã nợ đời,có chuyển nghiệp thì bình an hơn vì đã gieo duyên mới.tuy nhiên trước đó ăn ở bất nhân vẫn phải tiếp tục trả...chủ đề này nói về phản phục.thực tế thấy tuyến độ phản,phục và đại k vong,k châm phát họa ghê hơn.phản phục chỉ sợ cục diện loan đầu quá xấu,thiết kế phạm nhiều và nhất là địa khí suy.mà địa khí suy thì có vượng hướng cũng k ra chi.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi trungdat20061958 Xem bài gởi
        Các bạn nghĩ không sai tí nào,đó là người ngoài,còn người nhà như (ngài)giám đốc cháu của mình, mình bắt buộc phải làm tới nơi-khoán cho cha mẹ cháu phải làm những việc này,giở sách ra cho cha mẹ cháu coi lợi hại ra sao nếu làm nửa vời,lên xuống liên tục dầu chưa cầm của cháu 1 ngàn tiền xe,còn khoán cho cháu[có mặt cha mẹ cháu]rằng:mai mốt cháu đánh xe đến nhà bác đưa bác 2 tỉ nói bác cầm rủ bố cháu đi nhậu thì bác ngại(nắm)-cả nhà đều cười vui,bố cháu ít tin,mình phân tích:1 công ty lợi nhuận 1 năm 1,2 tỷ làm được không-được nếu cố gắng-nếu đã làm được 1,2 liệu có làm được 2,0 không-được,vậy 10 năm biếu bác tổng cộng của nhiều lần=2 được không-bố cháu cười hiền:chắc lúc ấy em đi rồi còn đâu mà nhậu.Vậy đó các bạn,điều gì sẻ xảy ra khi các bạn giúp 10 công ty thành công theo kế hoạch,lúc í chắc làm phước được nhiều lắm.Còn bây giờ các bạn nên hoàn thiện ,tôi luyện cho giỏi nghiệp vụ hòng làm solo mà không sợ sai(chỉ được phép đúng)-các cụ và mình sẵn sàng hỗ trợ các bạn-thân ái.
        Bác nói nghe đúng là hoành tráng!nhà cháu đi từ âm phần qua nghiên cứu thêm về dương cơ.theo E nghỉ dương trạch k có ứng phát ghê như Bác nói đâu.trừ khi Bác đặt cho họ huyệt mộ.hoặc giả họ có nền đất mới đắc địa và lập mới trên đó.đất củ chỉ đãi ng mới vì ng cũ ít nhiều đã hương lộc trên đó rồi.nói gì thì cũng khó vượt qua qui luật lắm.nhà cháu nói sai thì mong Bác cho ý kiến.kính lảo Huynh!

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thuhung Xem bài gởi
        Bác nói nghe đúng là hoành tráng!nhà cháu đi từ âm phần qua nghiên cứu thêm về dương cơ.theo E nghỉ dương trạch k có ứng phát ghê như Bác nói đâu.trừ khi Bác đặt cho họ huyệt mộ.hoặc giả họ có nền đất mới đắc địa và lập mới trên đó.đất củ chỉ đãi ng mới vì ng cũ ít nhiều đã hương lộc trên đó rồi.nói gì thì cũng khó vượt qua qui luật lắm.nhà cháu nói sai thì mong Bác cho ý kiến.kính lảo Huynh!
        Huynh nghĩ hoàn toàn đúng,bên cạnh í huynh còn có:cũng gần chỗ xưởng của người cháu 1 công ty lớn của người bác vợ nó hoành tráng lắm,dương trạch thì bố mẹ cháu+bố mẹ vợ nó cũng có tí điều kiện,anh hai nó làm tiệm vàng cho người cậu ở BH,chú nó cũng là chủ ở trảng dài=rất nhiều sự ủng hộ giúp các cháu thành công,đất ở xưởng tới 1,8 ha không có nhà trước giờ,nhà các cháu mới làm ở v8 trước đây chưa có người ở.,.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Huynh nghĩ hoàn toàn đúng,bên cạnh í huynh còn có:cũng gần chỗ xưởng của người cháu 1 công ty lớn của người bác vợ nó hoành tráng lắm,dương trạch thì bố mẹ cháu+bố mẹ vợ nó cũng có tí điều kiện,anh hai nó làm tiệm vàng cho người cậu ở BH,chú nó cũng là chủ ở trảng dài=rất nhiều sự ủng hộ giúp các cháu thành công,đất ở xưởng tới 1,8 ha không có nhà trước giờ,nhà các cháu mới làm ở v8 trước đây chưa có người ở.,.
        Vậy thì nhà đó quá phúc mồ mã phát sẵng rồi lại có duyện gặp Bác nữa thì tương lai sáng ngời.

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Vậy thì nhà đó quá phúc mồ mã phát sẵng rồi lại có duyện gặp Bác nữa thì tương lai sáng ngời.
        Cảm thấy thu hung có duyên với đặt mộ,nên chuyên sâu và biệt tài trong lĩnh vực ý,bên cạnh đó cũng cần thật giỏi dương trạch+trau dồi kiến thức trong hàng tỷ ngành nghề hầu tới mức Bứa văn Phàn mà vẫn trúng văn phóc,,,,.

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Cảm thấy thu hung có duyên với đặt mộ,nên chuyên sâu và biệt tài trong lĩnh vực ý,bên cạnh đó cũng cần thật giỏi dương trạch+trau dồi kiến thức trong hàng tỷ ngành nghề hầu tới mức Bứa văn Phàn mà vẫn trúng văn phóc,,,,.
        Cám ơn lảo HUYNH! duyên đầu tiên của e là học âm phần,có tự tay đặt vài ngôi vì ân tình nghỉa...đều đã nghiệm nhưng e k hành nghề vì sợ tổn âm phúc.dương trạch thì đang vào diễn đàn học thêm.dương trạch thì coi giúp ng thoải mái e lại k rành.chắc kiếp này chỉ làm thợ k làm thầy được rồi. tính e thẳng hay nói trắng phớ nhiều khi góp ý HUYNH có mạo phạm mong HUYNH hỉ xã bỏ quá cho e.tâm e k có xấu :5887 .

Cảm ơn
        118
        trong 63 bài viết

Cám ơn lảo HUYNH! duyên đầu tiên của e là học âm phần,có tự tay đặt vài ngôi vì ân tình nghỉa...đều đã nghiệm nhưng e k hành nghề vì sợ tổn âm phúc.dương trạch thì đang vào diễn đàn học thêm.dương trạch thì coi giúp ng thoải mái e lại k rành.chắc kiếp này chỉ làm thợ k làm thầy được rồi. tính e thẳng hay nói trắng phớ nhiều khi góp ý HUYNH có mạo phạm mong HUYNH hỉ xã bỏ quá cho e.tâm e k có xấu :5887 .
        Đã duyệt vô danh sách giúp miễn phí đừng ngại,trước là lịch sử rồi,người thờ PHẬT không coi trọng lịch sử-coi trọng tu và hành thiện nơi tương lai,âm trạch cũng không ghê như bạn sợ nếu học đủ kiến thức trên trang.,.Sáng nay 11/7/2014 có nói chú em làm việc thúc tài nhà ở giúp(ngài)chứ nó bận kiêm nhiệm nhiều thứ,xem ra người em đã bị thuyết phục nên hết lòng vì con cháu,còn 2 cục của con gái chú í đăng sau chứ la rầm rầm-hoảng....,
        thay đổi nội dung bởi: trungdat20061958, 11-07-14 lúc 13:37

Cảm ơn
        35
        trong 5 bài viết

Anh Thuhung xem âm trạch nhiều rồi, cho mình hỏi anh thường dùng lập hướng trong âm trạch như thế nào? Mình mới đọc được ít, hơn nữa tài liệu về âm trạch chủ yếu nói phương pháp tầm long, điểm huyệt, còn lập hướng thì có vẻ như chưa có sự thống nhất. Lập hướng âm trạch dùng vòng tràng sinh tam hợp kết hợp với HK phi tinh liệu có ổn không nhỉ?

Cảm ơn
        10
        trong 120 bài viết

Trích Nguyên văn bởi miumeo03 Xem bài gởi
        Anh Thuhung xem âm trạch nhiều rồi, cho mình hỏi anh thường dùng lập hướng trong âm trạch như thế nào? Mình mới đọc được ít, hơn nữa tài liệu về âm trạch chủ yếu nói phương pháp tầm long, điểm huyệt, còn lập hướng thì có vẻ như chưa có sự thống nhất. Lập hướng âm trạch dùng vòng tràng sinh tam hợp kết hợp với HK phi tinh liệu có ổn không nhỉ?
        Hay thì dùng thanh nang.bình thường thì theo hướng tự nhiên lập quan trọng là phải biết tôn trọng tự nhiên thì khó nhầm.dùng cái lưỡng nghi,tứ tượng và đến 240 phân thì vòng tràng sinh có ích,nhưng vòng này chỉ là tiêu chí để xét sơn thủy,lạm dụng là k được.hkpt dương trạch dụng còn ăn may thì âm trạch thì bỏ khỏi dùng cho lành.cốt lỏi của âm trạch k phải là lập hướng ,nên Bác k nên ưu tư về khoản này.

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thuhung" về bài viết có ích này:

miumeo03 (22-07-14)

Trang 8/9 đầuđầu ... 6789 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 1
        Bài mới: 19-03-10, 10:50
      2. Dùng quẻ dịch chọn ngày động thổ
        By bonghongvang in forum Dịch số
        Trả lời: 2
        Bài mới: 18-01-10, 19:20

Tags for this Thread