Gửi ginsonicc, dĩ nhiên nếu theo như bạn viết ra thì quả là vô lý không chừng, làm gì mà có chuyện trống không toàn tập như vậy...!

Bạn chịu khó tìm đọc lại trong các tài liệu nhé, đương nhiên thì tôi công nhận không phải là cứ "động" vô KV, cho dù là hợp kiểu gì, tức thì Không Vong sẽ được giải hay trở thành thực lực. Tất cả đều có lệ ước hẳn hoi.
Trên mạng 10 người thì có 20 cái lý thuyết cắt thành trăm mảnh ném lên dử mồi, mỗi một cái lý thuyết được dựa theo 1 VD người đó lưạ chọn, thế cho nên dễ cãi nhau. Em cũng chỉ ngứa mồng tí thôi, em cũng có biết gì về KV đâu mà tranh luận.

VD Thân nhược gặp Tài Vận phát thật mạnh, mọi người chỉ nhìn thấy vậy rồi ra một loạt lý thuyết mới ... có chắc là nhìn được tổng quát không ? Có biết được rằng phát tài nhưng trong năm ốm đau, tai nạn đi viện mổ xẻ 2 lần ... vậy là ứng với thân nhược gặp Tài Vận rồi phải không ? Lý thuyết mới ai xài đây ? Toài là những người mới học TB mon men vào mạng là bị đầu độc luôn.

Ngoài ra em chỉ muốn nói là những bài chị viết em rất thích đọc, phần lớn đều có ích cả, em không cố ý khích bác giêng một ai đâu.

Sonicc