Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 34

Threaded View

Cảm ơn
        1
        trong 41 bài viết

No

Trích Nguyên văn bởi Khôi Tinh Xem bài gởi
        Giỏi gì đâu, tiếng Hoa thuộc loại bồi.

Dịch là cả 1 vấn đề, em khen anh hay vì đam mê và chắc cũng có thời gian, chứ như em phải "cơm áo gạo tiền", tạm thời gác đam mê lại.

Lực bất tòng tâm.

Nhưng cần tài liệu gì, có thể kiếm được.

Trời! Vậy theo em chắc anh rảnh rỗi lắm!

Anh cũng cơm áo gạo tiền mỗi ngày, ngày đi làm, tối đi học bồi dưỡng cơ quan bắt buộc, rồi phải làm LA, rồi phụ vợ chăm 2 con nhỏ ... ôi thôi! tùm lum việc nó đến.

Tài liệu anh đăng lên đây là anh dịch xong từ cả năm trước, cứ rảnh chút nào là dịch 1 chút đó. Không phải cắm cuối dịch cả ngày.

Sẵn đây nói luôn, em gửi anh tài liệu Manh sư bí lục, anh đọc qua thì mới phát hiện cái này anh có lâu rồi, đã dịch được ít nhiều, nhưng đọc khó hiểu quá nên anh không hoàn chỉnh (chắc năm ngoái gì đó). Kế tiếp anh hoàn chỉnh bộ Mệnh lý trân bảo (cũng mất gần 1/2 năm) thì em gửi tiếp cho anh bộ Mệnh lý côi bảo. Nhưng khi đọc thì biết ông ĐKN này biết kinh doanh, bán sách kiếm tiền ghê lắm. Bộ Mệnh lý trân bảo có 50 kỳ, Mệnh lý côi bảo có 28 kỳ, thì đã có 27/28 kỳ lấy từ Mệnh lý trân bảo! chỉ có 1 kỳ là mới. Nên đã đọc Mệnh lý trân bảo thì chẵng cần đọc Mệnh lý côi bảo làm gì cho mất thời gian!

Mà Mệnh lý trân bảo đọc thì hay thiệt, nhưng là phần trung cao cấp, nếu không đọc phần tài liệu sơ trung thì coi như có ngọn mà không có gốc. Hehe! phần tài liệu sơ trung này anh cũng có rồi! Nhưng phải từ từ mới dịch.

Em có cái hay là tìm tài liệu rất nhanh, rất nhiều. Em có tài liệu nào của Manh phái, mấy vị nổi tiếng em giới thiệu như Tô Thánh, Hình Minh Phân (bà này là đệ tử Hạ tiên sinh, Hạ ts là sư huynh của Manh sư), ... cứ cho anh hết nha.

Về ông ĐKN, tài liệu ông này trước đây anh cũng có kha khá, nên anh cũng biết ông ta khá lâu nhưng anh còn tưởng ổng giỏi về tử vi thôi!

Phần hạn kỳ vong mạng này! anh có lâu lắm rồi. Chỉ là những phần rời rạc của ông ta.

Hehe! sáng thứ 7 rảnh một chút, viết lung tung nhiều chuyện quá!

Diễn đàn lâu lâu bàn chuyện thêm cho vui. Nếu thấy rối rắm thì BQT cứ xóa. Không sao hết! hehe

PhieuDieu
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "PhieuDieu" về bài viết có ích này:

macchulan (12-01-11)

Đề tài tương tự

1. ’6 không’ để hạn chế ảnh hưởng của rượu
        By dhai06 in forum Gia Đình - Hôn Nhân
        Trả lời: 1
        Bài mới: 05-07-10, 12:18
      2. Thảo luận về không vong
        By jicker in forum Tử bình
        Trả lời: 6