Trích Nguyên văn bởi Anhtran Xem bài gởi
Chào Kim Cương
Rất cảm ơn bạn đã xem giúp lá số của tôi.
Đúng như bạn nói tôi là con trưởng ,và 1 em gái ;nhưng tôi vẩn còn ở chung với ba mẹ.
Tôi xin nói sơ qua về mình để bạn rõ : Nói công danh lận đận thì hơi quá ,đúng ra là không hài lòng . Năm 1998 tôi đạt giải 3 Vật lý toàn quốc ,năm 2000 chuyển thẳng vào ĐH BK Thành Phố HCM đồng thời đậu vào 2 trường khác là ĐH sư phạm &ĐH kinh tế Tp HCM. Ra trường với tấm bằng ĐT-Viễn Thông loại giỏi,tôi được nhiều Cty chọn nhưng tôi chọn Cty phần mềm TMA .Đầu năm 2007 tôi được chọn đi Canada làm việc 3 tháng . Cuối năm 2007 tôi xin chuyển sang Cty thiết kế Chip và làm cho đến nay.Năm ngoái tôi được Cty cho qua Nhật làm việc ở Cty mẹ gần 1 tháng.Hiện nay tôi là giám đốc bộ phận thiết kế Chip . Nhưng điều tôi không hài lòng là mức lương của 1 kỷ sư Việt Nam quá thấp ( điều này khiến tôi thường nghĩ mình đã chọn sai hướng đi ) .Ba mẹ tôi không hòa thuận với nhau lắm ( hay khắc khẩu)& hiện nay phụ thuộc phần lớn vào tôi .Bởi vậy nhờ bạn xem kỹ giúp ,tôi phù hợp với nghành nghề gì?.
Qua những gì tôi trình bày trên thì thực sự dụng thần của tôi là gì ? .Mong bạn đã giúp thì giúp cho trót . Cảm ơn bạn nhiều .
Nhờ chị Kimcuong chiếu cố giúp ( em thấy chị thanhlang gọi nên cũng gọi vậy thôi ,nếu không phải mong Kimcuong lượng thứ )