Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 26/56 đầuđầu ... 16242526272836 ... cuốicuối
    kết quả từ 251 tới 260 trên 559
        Cảm ơn
        917
        trong 7 bài viết

Hi, anh sonthuy!
        Em cám ơn anh trả lời giúp em, em không dám viết bài đơn lẻ chỉ để cảm ơn thôi vì sợ làm loãng topic, vì vậy sẵn đây em xin hỏi luôn một thắc mắc nữa nha mấy anh chị, cho em được "nhất cử lưỡng tiện" nha;
        Nhà có thành môn: cung có thành môn nếu có cổng vào đón vượng khí thì rất tốt, còn nếu cổng vào bị lệch thì vượng khí tử khí lẫn lộn, vậy cho em hỏi như sau:
        - Nếu nhà có thành môn và đã mở cổng vào tại thành môn rồi, nhưng xung quanh tường rào không kín, chỉ dựng cột trụ chằng lưới b40 (nhà nông thôn rất nhiều dạng này) thì có bị ảnh hưởng khí suy tử không? có cần xây dựng hàng rào kiên cố để hợp thành môn không?
        - Ngoài thành môn ra, thì cửa chính cũng phải nằm trong cung vượng, nhưng nhà ở thành phố thì cửa chính rất rộng, có khi trải dài cả mấy cung, như vậy thì vượng khí của cửa có chống lại được với các loại tử khí đó không?
        Em xin cảm ơn ạh!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThamLang Xem bài gởi
        Chào anh sonthuy
        Chắc tại do lỗi em trình bày dở nên anh chưa hiểu ý, về phần sao đương lệnh hay thất vận thì em cũng đã nắm, tuy nhiên khi sao nhị hắc bay đến phương càn thì em cũng chưa rõ là căn cứ vào đâu để luận "phát tài" hay "thần kinh... bấn loạn" cụ thể là cát hung của nhị hắc hay cát hung của lục bạch hay là cả hai, và tượng sinh nhập, sinh xuất, khắc nhập khắc xuất thì ta tính như thế nào, mong anh hướng dẫn thêm.
        Chào ThamLang
        Trong sách nói "Nhị Hắc đến phương Càn - đúng vận thì phát tài, sai vận thì mắc bệnh thần kinh suy nhược, tinh thần bấn loạn." thấy là rất chung chung, vì không biết Vận nào Tinh bàn ra sao nên cũng hiểu chung chung vậy. Trong vận 8 này Nhị Hắc (Thổ) là tử khí là Hung tinh sinh cho Lục bạch (Kim) thì cũng không luận là tốt cho Lục bạch được.
        Sinh nhập, khắc nhập thì tốt, sinh xuất, khắc xuất thì xấu nói chung còn phân biệt chủ và khách và Vượng tinh và Hung tinh.
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

macchulan (10-03-11),ThamLang (12-03-11)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Huybm Xem bài gởi
        Hi, anh sonthuy!
        Em cám ơn anh trả lời giúp em, em không dám viết bài đơn lẻ chỉ để cảm ơn thôi vì sợ làm loãng topic, vì vậy sẵn đây em xin hỏi luôn một thắc mắc nữa nha mấy anh chị, cho em được "nhất cử lưỡng tiện" nha;
        Nhà có thành môn: cung có thành môn nếu có cổng vào đón vượng khí thì rất tốt, còn nếu cổng vào bị lệch thì vượng khí tử khí lẫn lộn, vậy cho em hỏi như sau:
        - Nếu nhà có thành môn và đã mở cổng vào tại thành môn rồi, nhưng xung quanh tường rào không kín, chỉ dựng cột trụ chằng lưới b40 (nhà nông thôn rất nhiều dạng này) thì có bị ảnh hưởng khí suy tử không? có cần xây dựng hàng rào kiên cố để hợp thành môn không?
        - Ngoài thành môn ra, thì cửa chính cũng phải nằm trong cung vượng, nhưng nhà ở thành phố thì cửa chính rất rộng, có khi trải dài cả mấy cung, như vậy thì vượng khí của cửa có chống lại được với các loại tử khí đó không?
        Em xin cảm ơn ạh!
        Chào Huybm
        Đúng là rất khó giải quyết những vấn đề như bạn nêu ra: nhà ở nông thôn nếu xây kín cổng cao tường trong khi không giàu có gì thì chẳng giống ai !?. Làm sao cho hài hòa với cảnh vật tại địa phương là tốt, có thể trồng thêm cây cảnh che chắn bớt tạp khí.
        Theo nguyên tắc cửa nhà nên mở trọn trong cung vượng khí, nếu quá rộng có thể làm nhiều cửa chọn cung tốt, bất đắc dĩ phải mở 1 cửa rất rộng thì sẽ làm giảm độ tốt của vượng khí.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sonthuy" về bài viết có ích này:

macchulan (10-03-11)

Cảm ơn
        6
        trong 0 bài viết

Chào anh vanhoai ,anh namphong,các anh em và các bạn
        Tôi là người mới gia nhập diễn đàn, cũng giống như các bạn yêu thích mon học huyền không này. Trong quá trình nghiên cứu có nhiều vấn đề chưa được rõ mong được các anh em giúp đỡ. Xin chân thành cảm ơn.
        Xem các trường hợp vận dụng tinh bàn cho nhà nhiều tầng thì tôi thấy mọi người sử dụng chung 1 tinh bàn cho tất cả các tầng lầu, cho đến khi tôi đọc quyển " Hoàng đến trạch kinh " (Mạnh Linh dịch )thì sách có nói rằng " khi áp dụng tinh bàn cho nhà nhiều tầng thì căn cứ vào tọa sơn để định tinh bàn cho các tầng khác nhau
        Ví dụ : vận 8 sơn tý hướng ngọ nhà 5 tầng : thì tầng trệt lấy bát bạch nhập trung làm chủ, căn cứ vào sơn là dương hay âm để luận tiếp do tý thuộc dương (cái này tôi thấy hình như ngược) nên bắt đầu từ tầng 2 tính sao 9 , tầng 3 tính sao 1, cứ vậy đếm lên. vì vậy từ tầng trêt là đương vận lên các tầng trên là bộ sao khác hẳn.
        Xin hỏi nếu gặp trường hợp nhiều tầng thì áp dụng như thế có được hay không ?

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào phaquanthintuat.

Theo mình có lẽ bạn nhầm, đó là các tầng mang những hành khác nhau đấy chứ, có lần mình cũng đọc ở đâu đó thấy vậy.

Nhưng theo mình được biết thì Phong thủy Huyền không học không sử dụng như vậy. Khi xem nhà nhiều tầng thì vẫn sử dụng tinh bàn của nhà để xem xét cho các tầng. Còn đối với chung cư cao tầng phải kết hợp cả hướng của trung cư, hướng căn hộ, cửa vào trung cư, của căn hộ.

Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        85
        trong 23 bài viết

Trích Nguyên văn bởi phaquanthintuat Xem bài gởi
        quyển " Hoàng đến trạch kinh " (Mạnh Linh dịch )thì sách có nói rằng " khi áp dụng tinh bàn cho nhà nhiều tầng thì căn cứ vào tọa sơn để định tinh bàn cho các tầng khác nhau
        Ví dụ : vận 8 sơn tý hướng ngọ nhà 5 tầng : thì tầng trệt lấy bát bạch nhập trung làm chủ, căn cứ vào sơn là dương hay âm để luận tiếp do tý thuộc dương (cái này tôi thấy hình như ngược) nên bắt đầu từ tầng 2 tính sao 9 , tầng 3 tính sao 1, cứ vậy đếm lên. vì vậy từ tầng trêt là đương vận lên các tầng trên là bộ sao khác hẳn.
        Sách này giống tiểu thuyết năm 3000, đọc các loại sách này có ngày "tẩu hỏa".

Cảm ơn
        32
        trong 11 bài viết

cac ban oi ,lam on chi dum ..,hoainiem khong biet cach dung vietnamese fonts

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoainiem Xem bài gởi
        cac ban oi ,lam on chi dum ..,hoainiem khong biet cach dung vietnamese fonts
        Bạn vào đây download unikey về giải nén chạy file: "UniKeyNT" là gõ được chữ việt có dấu dùng bảng mã Unicode.
        http://www.3ce.vn/vi/ho-tro/download...load/81/2.html

Cảm ơn
        2
        trong 8 bài viết

Chào anh Văn Hoài và các bạn!
        "GIÓ ĐÔNG THỔI ẤM LÒNG BĂNG GIÁ
        MỘNG XƯA NHƯ KHÓI CHỚ NÊN TÌM"

Cảm ơn
        17
        trong 6 bài viết

Xin chao ca nha.Minh la thanh vien moi cua dien dan.Minh rat thich mon HKPT nhung doc ca 2 thang roi ma chang hieu duoc bao nhieu muon tau hoa luon. Co ban nao ranh PT o gan cau vuot Song Than khong? so DT cua minh 01889569308 Boi vi co can nha co 7canh ma chi co canh mat tien va canh mat hau song song voi nhau nhung lai lech nhau.Phia nam canh mat tien lay vuong goc keo ra phia sau van cach 2m moi dung phia bac canh mat hau. Nha nay lai o hem cut.Boi vay khong xac dinh duoc tam,huong nha.Xin nho cac chu, cac bac ,anh chi em tren dien dan chi hoac tu van giup.Xin chan thanh cam on quy vi.

Trang 26/56 đầuđầu ... 16242526272836 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn