Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 25/56 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối
    kết quả từ 241 tới 250 trên 559
        Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Chào toiditimtoi

Vì thời gian này bận quá, ít vào diễn đàn nên không biết có bài này cho tôi xin lỗi nha.
        Nhà 80' thì chỉ bị kiêm hướng thôi chứ chưa phạm tiểu không vong (bạn cần đo kỹ lại)
        Nếu đổi vận được thì tình hình sẽ khá hơn nhưng cần bỏ cây trước nhà. Bạn cần đưa sơ đồ nhà và hình thế thì mới tính được. Sơn lại nhà thì chưa đổi vận được đâu. Muốn đổi vận thì cần rakho3i nhà một thời gian hoặc dỡ mái nhà. Nhưng năm Mão này thì không làm được rồi.

Chúc bạn nhiều may mắn
        Dạ cảm ơn anh Vănhoai nhiều!
        Em cũng vừa du xuân mới về lại bị một trận ốm, nên tới giờ mới đọc được hồi âm của anh. thật là vui. Xin cảm ơn anh nhiều.

Nhà này gặp nhiều cái khó nên sợ rằng không thay đổi được gì về mặt phong thủy:
        khó 1: Cây trước nhà thuộc của thành phố mình không thể chặt được.
        khó 2: Nhà có trần. nên dù có mở ngói thì nắng vẫn không chiếu xuống được dưới sàn nhà.

Khó 3: Chủ nhà là người cứng đầu và không mấy tin phong thủy, không muốn đập phá sữa lại nhà. trườc đây có người quen xem giúp kêu bít cửa thông giửa nhà bếp và phòng khách mà khuyên hoài nhất định không chịu. chỉ cho mua đồ vật khí bỏ thêm vào thôi. mà như vậy thì có công dụng gì đâu.

nếu sơn nhà mà chưa phải đổi vận thì e rằng nhà này không đổi vận được đâu vì tính của chủ nhà, trừ phi chủ nhà mua nhà mới bán nhà cũ. :(
        mình không phải chủ nhà nên cũng chẳng làm gì được. nên đôi khi em muốn chuyển đi chổ khác ở cho xong.

Anh cho em hỏi liệu có cách nào làm cho chủ nhà bớt cứng đầu không ạ? Nếu không có thì chắc không sửa dược rồi :(

Đây là sơ đồ nhà em đang ở.

[IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/7002-1.jpg[/IMG]

[IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/7001s1.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/7001s3.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/DSC02060.jpg[/IMG]
        [IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/DSC02062.jpg[/IMG]
        tu trong nhà nhìn ra vi trí của cây hơi lệch với cửa cái và cổng.
        [IMG]http://i723.photobucket.com/albums/ww232/binh_08/DSC02063.jpg[/IMG]

Nếu không đốn được cây thì liệu em có thể đặt fun nuoc nho nhỏ ngay hiên trước nhà được không? nhưng phải đổi vận mới được chứ không thì Hướng tinh 3 suy khí đến nhà thì càng chết.

Xin chân thành cảm ơn anh !
        Chúc anh và gia đình sức khỏe và hạnh phúc!
        TDTT
        thay đổi nội dung bởi: toiditimtoi, 27-02-11 lúc 04:30
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Anh đã gặp rất nhiều nhà hướng đông vận 7. Vận 7 nhà hướng Mão hoặc Ất bị hướng tinh phục ngâm toàn bàn, qua vận 8 tài lộc suy bại. Nhà này kiêm hướng lại có ngã tư bên hướng đông nam (thành môn phụ) nên em còn ở được là vậy. Nếu chủ nhà cứng đầu quá thì có nước kiếm nhà khác thuê vậy hoặc đi thuê nhà khác ở 3 tháng rối về lại lúc đó phía sau cần hồ phun nước. Cách hay nhất là kiếm nhà vượng sơn vượng hướng mà ở.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Dạ, em cảm ơn anh VănHoai nhiều,

Hy vọng em xin được việc ở xa để chuyển chổ ở khác.
        Chứ không thì không thể chuyển đi chổ khác được :(

Chúc anh và gia đình sức khỏe và hạnh phúc!
        TDTT

Cảm ơn
        88
        trong 125 bài viết

Thưa anh vanhoai
        Khi em đọc lý thuyết HKPT có phần chưa hiểu rõ, mong anh dành chút thời gian giảng nghĩa giùm em.
        Về phần dự đoán tốt xấu khi lưu niên phi tinh tới 8 phương, em có khúc mắc là không biết người ta dùng ngũ hành của phương hay của phi tinh hay dùng âm dương để dự đoán . Ví dụ sách TVTA có ghi : Nhị Hắc đến phương Càn - đúng vận thì phát tài, sai vận thì mắc bệnh thần kinh suy nhược, tinh thần bấn loạn.
        Thưa anh , theo em hiểu là xét theo ngũ hành thì Lục bạch đóng ở Càn được nhị hắc sinh thì vượng chỉ có cát nhưng không hiểu sao đây vẫn luận hung.Có phải là còn thêm yếu tố nào khác phải không anh?
        Chúc anh nhiều sức khỏe.
        [IMG]http://www.daophatngaynay.com/vn/thumbnail.php?file=om_mani_padme_hum_751948_628189 589.jpg&size=summary_medium[/IMG]
        Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
        Thoại bất đầu cơ bán cú đa

Cảm ơn
        917
        trong 7 bài viết

Thưa anh vanhoai và các anh chị
        Em cũng có câu muốn hỏi, mong anh chị trả lời của mấy bạn khác rồi tiện thể trả lời cho em được biết với ạh.
        Câu hởi của em là tính tâm nhà trong trường hợp nhà có mái che, mái hiên...
        1. Nhà có mái che nhưng trống ba phía xung quanh, hoặc tầng trệt thì không xây dựng lồi ra nhưng bắt đầu từ tầng lầu trở lên thì có xây lồi ra làm sai lệch trọng tâm so với tầng trệt.
        2. nhà có mái che liền nhà, chung quanh là tường rào bằng gạch bao bọc.
        Theo em nghĩ thì trường hợp sau tính mái che vào diện tích nhà, còn TH 1 thì không phải không ạh.

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ThamLang Xem bài gởi
        Thưa anh vanhoai
        Khi em đọc lý thuyết HKPT có phần chưa hiểu rõ, mong anh dành chút thời gian giảng nghĩa giùm em.
        Về phần dự đoán tốt xấu khi lưu niên phi tinh tới 8 phương, em có khúc mắc là không biết người ta dùng ngũ hành của phương hay của phi tinh hay dùng âm dương để dự đoán . Ví dụ sách TVTA có ghi : Nhị Hắc đến phương Càn - đúng vận thì phát tài, sai vận thì mắc bệnh thần kinh suy nhược, tinh thần bấn loạn.
        Thưa anh , theo em hiểu là xét theo ngũ hành thì Lục bạch đóng ở Càn được nhị hắc sinh thì vượng chỉ có cát nhưng không hiểu sao đây vẫn luận hung.Có phải là còn thêm yếu tố nào khác phải không anh?
        Chúc anh nhiều sức khỏe.
        Hi ThamLang
        Nếu bạn đọc kỹ " Nhị Hắc đến phương Càn - đúng vận thì phát tài, sai vận thì mắc bệnh thần kinh suy nhược, tinh thần bấn loạn."
        chắc sẽ hiểu, nếu là vận 2 thì rất tốt, bây giờ là vận 8 thì Nhị Hắc là hung tinh tử khí đến phương nào cũng xấu.
        ST
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

macchulan (07-03-11),ThamLang (07-03-11)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Huybm Xem bài gởi
        Thưa anh vanhoai và các anh chị
        Em cũng có câu muốn hỏi, mong anh chị trả lời của mấy bạn khác rồi tiện thể trả lời cho em được biết với ạh.
        Câu hỏi của em là tính tâm nhà trong trường hợp nhà có mái che, mái hiên...
        1. Nhà có mái che nhưng trống ba phía xung quanh, hoặc tầng trệt thì không xây dựng lồi ra nhưng bắt đầu từ tầng lầu trở lên thì có xây lồi ra làm sai lệch trọng tâm so với tầng trệt.
        2. nhà có mái che liền nhà, chung quanh là tường rào bằng gạch bao bọc.
        Theo em nghĩ thì trường hợp sau tính mái che vào diện tích nhà, còn TH 1 thì không phải không ạh.
        Hi Huybm
        Ý 2 bạn hiểu đúng rồi, còn ý 1 thì lại khác:
        - Nhà có mái che nhưng trống ba phía xung quanh: không tính vào diện tích nhà.
        - Tầng trệt thì không xây dựng lồi ra nhưng bắt đầu từ tầng lầu trở lên thì có xây lồi ra: sẽ tính luôn vào diện tích nhà (vì nhà lầu tạo thành 1 khối kiên cố phải tính cả phần lồi ra (phần che ánh nắng)).
        ST
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

9. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

Huybm (09-03-11),macchulan (07-03-11),tuquan (22-12-13)

Cảm ơn
        57
        trong 52 bài viết

sao ko ai chỉ dẫn dùm em hết vậy hixhix?

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Hi Huybm
        - Tầng trệt thì không xây dựng lồi ra nhưng bắt đầu từ tầng lầu trở lên thì có xây lồi ra: sẽ tính luôn vào diện tích nhà (vì nhà lầu tạo thành 1 khối kiên cố phải tính cả phần lồi ra (phần che ánh nắng)).
        ST
        Mong anh VanHoai xác định về nhận định trên của anh SonThuy.
        Kính hai anh

Cảm ơn
        88
        trong 125 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Hi ThamLang
        Nếu bạn đọc kỹ " Nhị Hắc đến phương Càn - đúng vận thì phát tài, sai vận thì mắc bệnh thần kinh suy nhược, tinh thần bấn loạn."
        chắc sẽ hiểu, nếu là vận 2 thì rất tốt, bây giờ là vận 8 thì Nhị Hắc là hung tinh tử khí đến phương nào cũng xấu.
        ST
        Chào anh sonthuy
        Chắc tại do lỗi em trình bày dở nên anh chưa hiểu ý, về phần sao đương lệnh hay thất vận thì em cũng đã nắm, tuy nhiên khi sao nhị hắc bay đến phương càn thì em cũng chưa rõ là căn cứ vào đâu để luận "phát tài" hay "thần kinh... bấn loạn" cụ thể là cát hung của nhị hắc hay cát hung của lục bạch hay là cả hai, và tượng sinh nhập, sinh xuất, khắc nhập khắc xuất thì ta tính như thế nào, mong anh hướng dẫn thêm.
        [IMG]http://www.daophatngaynay.com/vn/thumbnail.php?file=om_mani_padme_hum_751948_628189 589.jpg&size=summary_medium[/IMG]
        Tửu phùng tri kỷ thiên bôi thiểu
        Thoại bất đầu cơ bán cú đa

Trang 25/56 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn