Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/56 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 559
        Cảm ơn
        396
        trong 174 bài viết

Cám ơn ANh NamPhong nhiều
        nếu được ANh dịch LaKinh bên trên ra thì tốt biết mấy.
        dongqot68 mò mẫm thành ra bói mù xem voi
        Thân ái
        Chào mừng Huyenkhonglyso.com
        Tâm chánh Mệnh tỏ
        Tâm chân Mệnh trường

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongqot68" về bài viết có ích này:

Huybm (31-01-11)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Chào cả nhà
        Cho sonthuy hỏi các vật khí hoá sát như chuông gió 6 ống rỗng bằng kim loại, hũ muối (trong có 6 đồng tiền bằng đồng) ... để hóa giải Ngũ hoàng đại sát thì có cần coi ngày giờ để đặt không?
        Thân ái !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

Huybm (31-01-11),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Đúng ra không cần coi ngày cũng được nhưng để có hiệu quả nhanh chóng hơn thì nên coi ngày theo huền không , theo dịch ..v...v..Hoặc nếu phối hợp được cả 2 thì hiệu quả càng cao .Tôi bổ sung thêm : hủ muối trong có 6 đồng tiền bằng đồng và 1 đồng tiền bằng bạc( hoặc ngược lại )

6. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

cuongbao (20-09-09),hoaihuong (12-08-10),Huybm (31-01-11),sonthuy (20-09-09),tuquan (15-12-13),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhngoc Xem bài gởi
        Đúng ra không cần coi ngày cũng được nhưng để có hiệu quả nhanh chóng hơn thì nên coi ngày theo huền không , theo dịch ..v...v..Hoặc nếu phối hợp được cả 2 thì hiệu quả càng cao .Tôi bổ sung thêm : hủ muối trong có 6 đồng tiền bằng đồng và 1 đồng tiền bằng bạc( hoặc ngược lại )
        Cảm ơn anh AnhNgoc
        Nguyên lý coi ngày theo huyền không , nhờ anh hướng dẫn dùm cho sonthuy và ACE học hỏi, vô cùng cảm ơn.
        Thân Ái !

8. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),cuongbao (20-09-09),Huybm (31-01-11)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Các bạn cứ chọn những năm , tháng , ngày , giờ có những phi tinh đến chỗ cần hóa giải với thuộc tính ngũ hành sao cho có thể làm suy yếu sao sát ở đó với tiêu chí " chế không bằng hóa" . Đơn giản vậy thôi nhưng rất hiệu quả đấy .Chúc các bạn thành công. Thân.

10. Có 7 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),cuongbao (21-09-09),dongqot68 (21-09-09),Huybm (31-01-11),phongthuyluubaon (27-10-15),sonthuy (21-09-09),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhngoc Xem bài gởi
        Các bạn cứ chọn những năm , tháng , ngày , giờ có những phi tinh đến chỗ cần hóa giải với thuộc tính ngũ hành sao cho có thể làm suy yếu sao sát ở đó với tiêu chí " chế không bằng hóa" . Đơn giản vậy thôi nhưng rất hiệu quả đấy .Chúc các bạn thành công. Thân.
        Chào anh AnhNgoc
        Anh VanHoai có pots lên: Niên tinh năm 2009, Nguyệt tinh tháng 9, còn ngày giờ của những phi tinh đến đâu trong tháng 9, 10, 11, 12, thì tính làm sao, anh chỉ giúp nhé. Cảm ơn anh.
        Thân Ái
        thay đổi nội dung bởi: sonthuy, 21-09-09 lúc 12:32

12. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),Huybm (31-01-11)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Trích Nguyên văn bởi sonthuy Xem bài gởi
        Chào anh AnhNgoc
        Anh VanHoai có pots lên: Niên tinh năm 2009, Nguyệt tinh tháng 9, còn ngày giờ của những phi tinh đến đâu trong tháng 9, 10, 11, 12, thì tính làm sao, anh chỉ giúp nhé. Cảm anh anh.
        Thân Ái
        Bạn xem trong cuốn Thẩm Thị Huyền Không Học hoặc các cuốn : Tìm hiểu CỔ DỊCH HUYỀN KHÔNG HỌC , TRẠCH VẬN TÂN ÁN .Các cuốn này có nói rất rõ .
        Thân.

14. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),cuongbao (23-09-09),Huybm (31-01-11),nguyenngoc (08-02-10),sonthuy (21-09-09)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Nếu được vượng tinh bát bạch kết hợp 1 trong tam cát đến cửa nạp khí của nhà thì hiệu quả càng cao hơn nữa
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

16. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

cuongbao (23-09-09),gauxamk (31-10-09),sonthuy (21-09-09),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        144
        trong 56 bài viết

Chào bạn Huy Đức. Vì bài bạn gởi bên thread bài viết của chú Hoài nên mình trao đổi với nhau không tiện lắm. Mình trả lời cho bạn ở bên đây nhé.

Trích Nguyên văn bởi huyducit
        Chào Anh Anh Ngoc, Anh Văn Hoài và các bạn trong diễn đàn !

Em là thành viên mới của diễn đàn, mới làm quen với Huyền Không, trình độ còn nhiều hạn chế, gặp trường hợp nhà không chính hướng tức +(-) từ 4 đến dưới 7 độ thì phải dùng thế quái. Nhưng khi dùng thế quái mà gặp 5 nhập trung cung thì sao ?

Trong các bài về Huyền Không phi tinh của Anh Văn Hoài em không thấy đề cập đến trường hợp này !)

Mong các anh và các bạn chỉ giúp ! Rất cám ơn !
        Bạn vẫn lấy 5 nhập trung cung. Để tính chiều phi tinh bay thuận nghịch thì bạn lấy theo tính chất âm dương của sơn của tọa / sơn của hướng.

Vd: nhà tọa sửu hướng mùi (210 độ) vận 8.
        Vận bàn:
        7 - 3 - 5
        6 - 8 - 2
        2 - 4 - 9

Vận tinh cung hướng là liêm trinh 5. Lấy 5 nhập trung cung. Hướng nhà ở sơn mùi, địa nguyên long, âm, nên bay nghịch. Tinh bàn (vận - sơn - hướng) nhà đó là:

736 - 371 - 558
        647 - 825 - 193
        282 - 469 - 914

Trích Nguyên văn bởi huyducit
        Sẵn đây cho em hỏi luôn: Nhà xây và nhập trach ở vận 7, nhưng bây giờ là vận 8. Vậy có phải mình phải lập 2 tinh bàn vừa vận 7 và vận 8 không ? nếu đúng như thế thì mình phải dùng cặp hướng - tọa tinh nào để luận các hung ? hay phải kết hợp cả 2 ? Nếu tinh bàn của vận 7 các, vận 8 hung, thì mình phải làm sao ? vận bàn nào chính ? vận bàn nào phụ ?

Một chút thắt mắc sơ cơ, rất mong được các Anh, các bạn chỉ giúp !
        Rất cám ơn !
        Nếu trong vận 8, nhà đó không làm những việc sau đây:

Trích Nguyên văn bởi Bình Nguyên Quân - phongthuyhuyenkhonghoc.com
        Nếu sau khi vào ở 1 thời gian rồi chủ nhà hoặc là dỡ mái lợp lại (nếu là nhà trệt), hoặc là tu sửa quá 1/3 diện tích căn nhà, hoặc là đập đi xây mới thì căn nhà sẽ không còn thuộc về vận cũ lúc mới xây nhà hay dọn vào nhà ở nữa, mà sẽ thuộc về vận là lúc gia chủ thực hiện những việc tu sửa trên.

- Nếu căn nhà được đổi chủ (vì bán hoặc cho thuê) thì khi lập tinh bàn căn nhà cho chủ mới thì phải dựa vào thời điểm họ dọn vào nhà này ở, chứ không dựa vào thời điểm lúc xây nhà. Nếu 1 căn nhà được đổi chủ nhiều lần, thì khi lập tinh bàn cho người chủ nào thì chỉ dựa vào thời điểm người đó dọn vào căn nhà để ở là thuộc vận nào. Cũng lấy thí dụ căn nhà ở trên, xây xong và dọn vào ở tháng 6 năm 1984 nên căn nhà thuộc vận 7. Nhưng nếu vào năm 2000 người chủ đó bán nhà cho 1 người khác. Khi người này dọn vào ở trong năm đó thì trạch vận căn nhà vẫn thuộc vận 7 (vì vận 7 bắt đầu từ năm 1984 và kết thúc vào cuối năm 2003). Nếu người này ở tới năm 2005 rồi lại bán nhà đi nơi khác, thì khi người chủ mới dọn về nhà này thì trạch vận căn nhà của họ lại thuộc về Vận 8 (vì Vận 8 bắt đầu từ năm 2004 và kết thúc vào cuối năm 2023) Cho nên tùy thời điểm mà gia chủ dọn vào căn nhà là thuộc vận nào mà tính trạch vận cho họ thuộc vận đó.

- Đối với những căn nhà vừa tu sửa như trường hợp 1, vừa thay đổi chủ như trường hợp 2 thì trường hợp nào xảy ra gần nhất thì trạch vận của căn nhà sẽ thuộc về Vận đó. Cũng lấy thí dụ căn nhà xây năm 1984 (nhà thuộc vận 7), sau đó bán lại cho 1 người khác vào năm 2000 (nhà vẫn thuộc vận 7). Nhưng đến năm 2004 thì người này tu sửa nhà lại nên nhà lúc đó sẽ thuộc về vận 8. Đến khi người đó bán nhà vào năm 2005 thì căn nhà cũng vẫn thuộc vận 8 đối với chủ mới.

- Đối với những căn nhà tuy không đổi chủ hay được tu sửa, nhưng nếu chủ nhà đóng cửa đi vắng 1 thời gian từ hơn 1 tháng trở lên, đến khi họ trở về thì căn nhà sẽ thuộc về Vận vào lúc họ trở về, chứ không còn thuộc về Vận cũ nữa. Cũng lấy thí dụ nhà xây năm 1984, người chủ sau khi mua ở đó được hơn 20 năm. Tới năm 2005 người đó có công chuyện phải đi xa hơn 2 tháng mới về. Như vậy khi người này trở về nhà thì lúc đó căn nhà sẽ chuyển sang thuộc về Vận 8, chứ không còn thuộc về Vận 7 nữa.

- Đối với những căn nhà được xây hay dọn vào ở trong những năm cuối của 1 vận thì trạch vận của căn nhà thường là thộc về vận mới, chứ cũng không thuộc về vận cũ nữa. Thí dụ như những căn nhà được xây hay được dọn vào ở năm 2003, tức là năm cuối cùng của Vận 7 thì trạch vận của căn nhà sẽ thuộc về Vận 8, chứ không thuộc về Vận 7 nữa.

- Riêng với âm phần (mồ mả), thì trạch vận được tính vào lúc ngôi mộ mới được xây, hoặc lúc sau này con cháu cải táng hay tu sửa mộ bia lại. Chẳng hạn như 1 ngôi mộ được dựng lên vào năm 1987 thì thuộc Vận 7, đến năm 2006 thì con cháu xây mộ, thay bia lại thì lúc đó mộ lại thuộc về Vận 8.
        thì nhà đó vẫn sử dụng tinh bàn vận 7.
        Nếu thực hiên 1 trong các việc kể trên, thì sử dụng tinh bàn vận 8.

18. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "dualathlon" về bài viết có ích này:

nguyenminh (12-06-13),sonthuy (29-09-09),tuquan (15-12-13),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Chào dualathlon.
        Tôi thay mặt anh Hoài cảm ơn bạn đã trả lời giúp huyducit ( chim non mới vào đàn ) một cách rõ ràng mạch lạc.Tuy nhiên tôi xin góp thêm một ý nhỏ là :
        Theo kinh nghiệm của bản thân tôi và anh Hoài thì để đổi vận một căn nhà mà chỉ rời khỏi nhà hơn 1 tháng như bạn đã trích dẫn của anh Bình Nguyên Quân là chưa đủ . Chí ít phải 49 ngày trở lên và chắc chắn hơn là 100 ngày .Các bạn cứ thử áp dụng để kiểm chứng .
        * Một ý nữa : bạn nói "Chào bạn Huy Đức. Vì bài bạn gởi bên thread bài viết của chú Hoài nên mình trao đổi với nhau không tiện lắm. Mình trả lời cho bạn ở bên đây nhé." Theo tôi nếu bạn thật sự xem đây là nhà của mình , các hội viên là anh em của mình thì bạn không khách sáo vậy phải không? Có gì không tiện khi mình trao đổi, dìu dắt nhau để cùng tiến nhỉ !
        ( Nếu nhận xét của tôi có gì không phải mong bạn bỏ quá cho .Thân )

20. Có 7 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

cuongbao (30-09-09),dualathlon (29-09-09),hoaihuong (12-08-10),huyducit (01-10-09),ThamLang (24-02-11),tuquan (15-12-13),vanphung51 (29-06-11)

Trang 5/56 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn