Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/56 đầuđầu ... 4567816 ... cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 559
        Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Chào Bạn Dualathlon và anh AnhNgoc !
        Trước tiên tôi xin chân thành cám ơn bạn đã trả lời giúp tôi (em) những gì tôi (em) chưa biết. Cách trả lời của Bạn và Anh AnhNgoc rất tận tình, chi tiết và dễ hiểu. Tuy nhiên có chổ này:

"... - Đối với những căn nhà được xây hay dọn vào ở trong những năm cuối của 1 vận thì trạch vận của căn nhà thường là thộc về vận mới, chứ cũng không thuộc về vận cũ nữa. Thí dụ như những căn nhà được xây hay được dọn vào ở năm 2003, tức là năm cuối cùng của Vận 7 thì trạch vận của căn nhà sẽ thuộc về Vận 8, chứ không thuộc về Vận 7 nữa...."

Là Tôi (em) chưa được thông lắm! Bạn Có thể giải thich rõ hơn không ? Nó có phụ thuộc vào tiết khí (Xuân, hạ, thu, đông) của năm 2003 hay không ?
        Hay chỉ đơn thuần là cứ xây, sửa, nhập trạch vào năm 2003 là đều thuôc vận 8 hết.
        Nếu vậy sao không sửa lại là Hạ nguyên bắt đầu từ năm 2003 luôn cho dể nhớ !
        Không biết thắc mắc này có ngớ ngẩn quá không ? Chẳng qua Tôi (em) muốn hiểu rõ cho tường tận ngay từ khi nhập môn, để khi ứng dụng vào thực tế không phải phân vân hay đắn đo khó xử, thiếu tự tin. Rất mong các bạn và các anh chỉ giúp ! Rất cám ơn !
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyducit" về bài viết có ích này:

vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        144
        trong 56 bài viết

Việc này thì tôi cũng không rõ lắm, vì tôi cũng thuộc hạng mới học phong thủy thôi (được 2 tháng).

Phần trích dẫn trả lời cho bạn, là nguyên văn của chú Bình Nguyên Quân. Đó là nghiệm chứng thực tế của chú ấy.

Tôi nhớ có một bài viết của anh hoangduytam bên tuvilyso.net, hoặc bên huyenkhong.7.forumer.com sao đó, lúc viết bài đó, anh ấy đang tìm hiểu về huyền không lục pháp. Anh ấy có đưa ra dẫn chứng rằng: cách chia 60 hoa giáp là không hoàn toàn chính xác so với thiên văn. Theo thời gian thì sự chênh lệch sẽ tích lũy lớn dần.

Theo thiển ý của tôi thì tốt nhất bạn lập cả 2 tinh bàn, vận 7 và vận 8. Rồi căn cứ vào những sự kiện lớn xảy ra cho nhà bạn, tính niên nguyệt nhật thời tinh đến hướng, xem ứng với tinh bàn vận nào thì sử dụng tinh bàn đó.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dualathlon" về bài viết có ích này:

huyducit (03-10-09)

Cảm ơn
        245
        trong 596 bài viết

Ồ! dualathlon mới học Phong Thủy có 2 tháng thôi mà đã như vậy thì thật đáng nể . Xin chúc mừng .
        Về đoạn này của anh BNQ :
        "... - Đối với những căn nhà được xây hay dọn vào ở trong những năm cuối của 1 vận thì trạch vận của căn nhà thường là thộc về vận mới, chứ cũng không thuộc về vận cũ nữa. Thí dụ như những căn nhà được xây hay được dọn vào ở năm 2003, tức là năm cuối cùng của Vận 7 thì trạch vận của căn nhà sẽ thuộc về Vận 8, chứ không thuộc về Vận 7 nữa...."
        Các bạn nên hiểu thế này ( theo kinh nghiệm của tôi ) :
        Phần nhiều đều như vậy nhất là năm cuối vận , cái này ta phải xét kỹ tứ trụ của gia chủ nếu bắt đầu qua đại vận xấu thì sẽ ứng sớm hơn . Các bạn cứ nghiệm vài căn nhà sẽ rõ . Thân.

6. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "AnhNgoc" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),cuongbao (11-10-09),dualathlon (03-10-09),huyducit (03-10-09)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Chào các bạn
        Về năm nhập trạch tính theo vận nào? Tôi có kinh nghiệm thế này: Đầu năm 2003 vẫn tính là vận 7 và cuối năm 2003 tính theo vận 8. Nhập trạch tháng 5,6,7 của năm 2003 thì lập 2 tinh bàn (7 và 8) rồi nghiệm xem sự việc sảy ra trong nhà đó đúng với tinh bàn nào thì dùng tinh bàn đó.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

8. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),cuongbao (11-10-09),huyducit (03-10-09),macchulan (03-10-09),sonthuy (03-10-09),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Xin chào Anh Văn Hoài, Anh AnhNgoc, bạn Dualathlon và các bạn !
        Em xin chân thành cám ơn tất cả, vì những thắc mắc trên đã được các Anh và các bạn trả lời thật chu đáo. Kể từ khi tìm hiểu về Huyền Không (Cũng là lúc bắt đầu tham gia diễn đàn) Em cảm thấy thật hạnh phúc vì có được các Anh, các bạn, những người đi trước hướng dẩn thật tận tình như anh em một nhà. Em chỉ tiếc trước đây em không biết Huyền không sớm hơn ! tốn thì giờ nhiều cho một số môn phong thủy khác (phải tự mài mò, không biết hỏi ai !), mà mức độ hiệu nghiệm thì đôi khi vẫn còn mơ hồ dẫn đến hoài nghi ! (tức nhiên cũng còn tùy Phước Đức riêng của mỗi người). Khi ứng dụng Huyền không vào thực tế nơi Em đang làm việc, thấy rất đúng! Đặc biệt là khi dùng lưu niên + lưu nguyệt phi tinh kết hợp với tinh bàn thì chính xác vô cùng.
        Vì "Sinh sau đẻ muộn", "Chim non chập chững mới vào đàn", Rất mong từ đây được mạn phép gọi các Anh và các Bạn là Huynh-Đệ cho tiện trong việc xưng hô (mới vào lẽ đương nhiên là đệ rồi !).
        Một lần nữa xin chân thành cám ơn các Huynh nhiều ! và xin chúc cho diễn đàn ngày càng có nhiều thành viên mới và nhiều khách ghé xem hơn !
        Huy Đức !

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyducit" về bài viết có ích này:

vanhoai (03-10-09)

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Chào Anh Văn Hoài Anh AnhNgoc và các bạn !
        Em xin trích đoạn anh VanHoai trả lời cho Anh LongTuan :

" . . .Nhưng khi xét ở bên ngoài, tức là mở cửa thu nhận khí thì ta xét theo "sinh, vượng, suy tử khí" kết hợp với loan đầu mà tính toán. Còn ở trong nhà (1-6), (6-1) là chỗ dụng thủy để kích tài hoặc mở cửa cho phòng ngủ (tính từ tâm phòng). Nếu ở đây đặt bếp thì lại rất xấu vì thủy khắc hỏa. Như vậy (1-6), (6-1) không phải lúc nào cũng tốt, vấn đề là ta dụng như thế nào. (1-4), (4-1) Cũng là như thế ở bên ngoài cũng xét theo "sinh, vượng, suy,tử khí" kết hợp với loan đầu mà suy. . ."

1) Vì sao đặt la bàn tại tâm nhà để xác định tọa sơn, tọa hướng, và lập tinh bàn. Nhưng khi dụng thủy để kích tài hoặc mở cửa cho phòng ngủ, thì lại tính từ tâm phòng, nếu hướng kích tài (1-6) tính từ tâm phòng lại là hướng suy, tử khí của nhà (tính từ tâm nhà) thì phải làm sao ? có sử dụng được không ?
        2) Nếu Sinh, vượng, tử khí kết hợp với loan đầu chỉ dùng với cửa để thu nhận khí (tức xét ở ngoài cái nhà), nhưng khi xét tới phòng khách (vì phòng khách thông thường ở ngay sau cánh cửa chính (ngăn đầu tiên khi bước vào nhà) thì phải dùng tâm phòng để tìm chổ tốt, xấu mà gặp cửa, thì lúc này cửa có tới hai giá trị: 1 là tinh bàn của nhà, và 2 là tinh bàn của phòng. Vậy nó có ảnh hưởng lẩn nhau không ? Tinh bàn của nhà xét tọa hướng có khi ôm trọn cả 4 cánh cửa lớn, nhưng tinh bàn của phòng thì cửa có thể có tới 3 cung khác nhau. Vậy mình có lợi dụng việc này (tinh bàn phòng) để ứng dụng thành môn được không ? (ví dụ chỉ mở 1 cánh cửa thay vì mở cả 4 cánh !)
        Tâm nhà và tâm phòng có sự khác biệt rất lớn, mà những người mới học như em không dám mạo hiểm khi không hiểu rõ, Em nhờ các Anh giải thích dùm để em mạnh dạng mà ứng dụng vào thực tế. Em rất cám ơn !
        thay đổi nội dung bởi: huyducit, 08-10-09 lúc 18:28

12. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "huyducit" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),hazuku (29-08-14),Huybm (31-01-11),tuquan (15-12-13),vanphung51 (29-06-11)

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Chào Anh VănHoai !
        Anh có thể giải thích thêm dùm em phần 2/Nguyệt tinh: bảng tra của anh có khác so với bảng tra nhanh lưu Nguyệt phi tinh trang 270 Sách Thẩm thị huyền không học ! Sự khác biệt này có phải do dương lịch và âm lịch hay không ? Em mới tìm hiểu Huyền không học qua diển đàn này, nên có nhiều điều mới mẻ đối với em lắm ! Mong anh giúp !
        Rất cám ơn !
        thay đổi nội dung bởi: huyducit, 20-10-09 lúc 16:46

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyducit" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13)

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Cám ơn Admin nhiều !

Cảm ơn
        396
        trong 174 bài viết

Kính chào cả nhà
        Lâu quá dongqot68 không vào, không biết là câu hỏi này đã có ai hỏi chưa:

Nếu niên tinh bay đến trùng với vận tinh thì luận như thế nào?
        Kính
        Chào mừng Huyenkhonglyso.com
        Tâm chánh Mệnh tỏ
        Tâm chân Mệnh trường

17. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "dongqot68" về bài viết có ích này:

banghuynh78 (28-08-13),sonthuy (27-10-09),vanphung51 (04-08-11)

Cảm ơn
        527
        trong 124 bài viết

Kính chào tất cả các anh chị và các bạn !
        Sơn, vận, hướng tinh đều có tác dụng tương hổ lẫn nhau, nhưng chủ yếu vẫn là cặp sơn tinh và hướng tinh. Nếu niên tinh bay đến trùng với vận tinh, theo em thì sẽ làm cho tính chất của vận tinh được trợ lực cho mạnh thêm và cũng làm cho niên tinh đó cũng có tác dụng mạnh hơn khi kết hợp với hướng tinh, tùy theo tương sinh hay tương khắc, (tốt sẽ tốt hơn, xấu sẽ xấu hơn), đến lúc này mình sẽ đặt biệt chú ý xem : Sơn, vận , hướng tinh có thuộc một bộ số tiên thiên hay hậu thiên nào không ? nếu có thì căn cứ theo bộ số đó kết hợp với loan đầu mà suy luận.
        Trình độ huyền không của em còn sơ cơ lắm, biết anh dongqot68 thuộc trình độ cao, nhưng em vẫn mạo muội lạm bàn cũng là 1 cách trả bài những gì đã học hỏi được tại diễn đàn này. Có gì sai mong các Sư Huynh bỏ qua cho !
        thay đổi nội dung bởi: huyducit, 24-10-09 lúc 10:44

19. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "huyducit" về bài viết có ích này:

dongqot68 (27-10-09)

Trang 6/56 đầuđầu ... 4567816 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Phong thủy Huyền Không Phi Tinh
        By vanhoai in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 408
        Bài mới: 24-08-22, 14:38
      2. Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By vanhoai in forum Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 70
        Bài mới: 26-09-17, 23:11
      3. Hành Lang Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        By 1268 in forum Huyền Không ĐẠI QUÁI_Đại Thành phái
        Trả lời: 639
        Bài mới: 26-10-16, 17:40
      4. Hành Lang Phong thuy huyền không_lục thập tứ quái ải tinh pháp
        By bonghongvang in forum Hành Lang Phong thủy huyền không _ lục thập tứ quái ải tinh pháp
        Trả lời: 11
        Bài mới: 02-09-15, 15:21
      5. Hành Lang Áo Ngữ Huyền không Phi tinh
        By HVQ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 63
        Bài mới: 20-04-15, 09:57

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn