Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 87

Hybrid View

Cảm ơn
        7
        trong 46 bài viết

chào bác vuivui

tôi có câu hỏi hơi ngoài dề 1 chút trong tử bình lấy dung thần dề chọn hướng hợp với ngủ hành và áp dụng trong phong thủy huyền không, vậy trong tử vi có thể dùng sao mệnh chủ dược không hay là phải coi cả cung diền trạch hoặc có cách nào tương dương không?
        xin cám on bác nhiều
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Chào anh vuivui, cám ơn anh vuivui luận chứng trên lý thuyết về thuyết Thái Tuế của cụ Thiên Lương. HTD đang trải qua vận Thái Tuế ở cung vô chính diệu như anh alan. Đúng là vào vận Thái Tuế được Thiên thời, gặp nhiều may mắn, cơ hội, nhưng để biến cơ hội thành thành công thì rất cần chính tinh hoạc hung tinh đắc địa. Cung vô chính diệu thiếu chính tinh như căn nhà trống, trong hạn vô chính diệu thì khó làm chủ, thăng quan hoặc làm nên sự nghiệp, mà ngược lại dể xuống chức, mất nghiệp.
        Trong tử vi có hai trường phái :
        1/ Nam phái : an đại hạn đầu tiên ngay cung Mệnh và có sao Thiên không trong hệ thống sao tử vi. Như vậy, theo Nam phái thì đại hạn hiện tại của anh alan tại cung Quan Lộc, nằm trong tam hợp Thái Tuế. Đại hạn kế đến nằm ở cung Nô bộc và trong tam hợp của sao Thiên không. Vào vận Thiên không thì khả năng phá sản rất lớn.
        2/Bắc phái : an đại hạn đầu tiên ngay bên cạnh cung Mệnh, vào cung Bào hay cung Phụ Mẫu tùy Dương nam hay Âm nam. Đặc biệt là không có sao Thiên không trong hệ thống sao tử vi của Bắc phái. Như vậy, theo Bắc phái thì đại hạn hiện tại của anh alan tại cung Nô bộc và không có sao Thiên không trong tam hợp.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Đề tài tương tự

1. Căn nhà trời đánh
        By vân từ in forum Phong Thủy I
        Trả lời: 0
        Bài mới: 22-02-10, 09:08
      2. Truyền thuyết hoa phong lan
        By PALOMA in forum Du Lịch - Gia Chánh
        Trả lời: 0
        Bài mới: 13-01-10, 20:53
      3. Luận về thê thiếp ( Thái Tuế )
        By htruongdinh in forum Tử bình