Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 25/62 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối
    kết quả từ 241 tới 250 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Mong chú sớm quay lại với topic này với 1 tâm trạng thoải mái nhất.
        Cháu rất mong sớm được đến lượt cháu được nc với chú.
        sắp rồi, nên cũng mong chờ mỗi ngày
        Theo chân chú từ TVLS sang đây, chờ khoảng 1 năm, giờ đây còn 1,or 2 người nữa là đến lượt cháu, với bao nhiu điều cần giải đáp. ...
        Qủa thật là hồi hộp và mong đợi.

Chúc chú luôn vui vẻ và mạnh khỏe!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        24
        trong 5 bài viết

@ Chú vui vui
        Cháu cũng mong chú sớm giải quyết ổn thỏa công việc và sớm bình tâm trở lại.
        Về dịch chuyển của cháu:
        - Hiện tại cháu đang phải đối mặt với nhiều vấn đề cần giải quyết để có thể làm quen và bắt kịp với nhịp sống mới, nhiều lúc cháu cảm thấy quá sức của mình, thấy nhụt chí và có ý định lùi bước, tuy nhiên hồi đáp của chú giúp cháu củng cố quyết tâm hơn nhiều, chỉ một câu ngắn gọn “việc cháu di chuyển được chắc chắn là tốt” của chú có ý nghĩa rất lớn với cháu lúc này. Cháu cảm ơn chú.
        - Đối với luận giải của chú lần trước,các nhận xét của chú đều đúng, duy chỉ có tiêu chí "phút cuối cùng thất bại" là không xẩy ra. Cháu nghĩ là có thể nó không sai vì sau khi quyết định sẽ đi và được chú lưu ý là khó có thể đi được cháu đã rất cố gắng nỗ lực bằng cách tác động vào một yếu tố thể hiện rất rõ trên lá số tử vi của cháu, cháu nghĩ rằng có thể đây chính là yếu tố “cải số” của cháu, chính nhờ yếu tố này mà “phút cuối” như chú dự đoán đã không xẩy ra. Tuy nhiên đây chỉ là ý nghĩ chủ quan của cháu, cháu hy vọng sau này, khi đến lượt cháu được chú luận đoán,cháu sẽ được trao đổi kỹ hơn và được nghe ý kiến của chú về điều này.
        Một lần nữa cháu xin cảm ơn chú, chúc chú mọi điều tốt lành.
        thay đổi nội dung bởi: vccc, 11-10-10 lúc 17:04

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Mấy hôm rồi, nhân "trà dư tửu hậu", mạn đàm về lý học dần dà sang đến chuyện tử vi, kỹ thuật giải đoán. Có cậu nhỏ, học trò của một người bạn, quan tâm tới tử vi. Tò mò hỏi tôi về kỹ thuật giải đoán theo phương pháp mệnh chủ. Xét thấy, có những vấn đề dễ gây nhầm lẫn. Nên hôm nay, tôi có thêm vài lời. Hy vọng nếu ai quan tâm tới sẽ không ngộ nhận hay nhầm lẫn nữa.
        1. Mệnh chủ trong ký thuât giải đoán theo mệnh chủ hoàn toàn không liên quan, cũng khác hẳn về bản chất cái gọi là Mệnh chủ và Thân chủ. Hai sao được xác định theo năm sinh và được ghi trên thiên bàn của lá số.
        Đúng ra, khi đề xuất mệnh chủ, tôi cần có một tên gọi khác cho nó để phân biệt với mệnh chủ và thân chủ ghi trên thiên bàn của lá số. Đây là một sơ xuất không đáng có. Nhưng cho đến nay, bên cạnh sự sử dụng đã quen. Mệnh chủ và thân chủ truyền thống – gọi tắt là MC và TC – cũng có thể phân biệt được với mệnh chủ do tôi đưa ra. MC và TC là khái niệm cặp, hễ có MC thì phải có TC, trong khi mệnh chủ do tôi đề xuất không hề có Thân chủ. Sự biến hóa tới mệnh chủ thứ hai, thứ ba, hay nhiều hơn nữa là do biến hóa nội tại của mỗi lá số. Do chính sự vận động đặc trưng của mỗi cuộc đời mà có. Trong khi MC kia luôn có TC tồn tại như một cặp không thể tách rời.
        Về hình thức là như vậy. Về kỹ thuật sử dụng để giải đoán thì hoàn toàn khác hẳn. Cho dù có nhiều người không dùng hết cặp, nghĩa là chỉ sử dụng MC trong giải đoán. Cũng có người sử dụng cả hai. Hoặc sử dụng chỉ TC mà thôi. Nhưng cho dù chỉ dùng MC thì bản chất vẫn khác nhau. Có thể thấy ngay được, đối với MC, bởi được xác định theo Năm sinh. Một năm có tới 50 ngàn lá số, chỉ có một MC. Nhưng mệnh chủ ở đây khác nhau ở mỗi lá số khác nhau. Thậm chí trong cùng một lá số có rất nhiều mệnh chủ khác nhau. Mỗi mệnh chủ như thế hầu ứng với một cuộc đời, như thể mỗi mệnh chủ được xác định, có thể xác định cho ta một và chỉ một cuộc đời mà thôi. Cho dù về lý thuyết có tới 12 ngàn cuộc đời chung một lá số.
        2. Việc cung cấp thông tin của đương số để xác định mệnh chủ là đòi hỏi cần thiết. Song điều này có thể đưa tới ngộ nhận về giải đoán. Cho rằng như thế là đoán dựa. Thực tế cho thấy, ngay cả bản thân nhiều người khi được xem, khi được yêu cầu cung cấp thông tin. Chưa biết nếp tẻ như thế nào cứ tuôn ra bằng hết, kể lể, tâm sự, ...với ý nghĩ cho rằng càng kể nhiều, càng cung cấp nhiều thông tin thì sự xác định mệnh chủ càng chính xác. Điều này không sai trên phương diện lý thuyết. Nhưng sai trên phương diện thực hành. Đó là do, khi cung cấp hàng loạt thông tin, thực tế người giải đoán không sử dụng hết các thông tin đó, do đó mà gây nhiễu loạn, độ chính xác trong việc xác định mệnh chủ thực chất bị giảm đi. Hơn nữa, đương số càng kể nhiều thì độ khả tín của thông tin cũng không vì thế mà tăng lên. Đồng thời lại càng làm khó cho người giải khi muốn nghiệm chứng.
        Như trường hợp minhhoai. Minhhoai kể nhiều quá. Càng kể nhiều, tôi càng khó nghiệm chứng. Khi muốn nghiệm chứng, lại phải tìm những thông tin, biến cố hay tiêu chí khác với những thông tin đã được kể ra, hoặc phải mô tả sâu hơn nhiều về biến cố đã được kể. Chẳng hạn như biến cố mất tiền năm 2009. Muốn nghiệm chứng, phải đi tìm diễn biến cụ thể, bản chất sâu xa của sự cố đó. Đương nhiên, như thế là liều thuốc "thử". Nhưng điều này cũng đòi hỏi thời gian và sự tập trung. Điều này không phải lúc nào tôi cũng có thể đạt được. Nhưng chưa giải xong trờng hợp này thì không thể bỏ qua mà giải tiếp lá số khác. Muốn giải quyết xong trờng hợp này, lại cần phải tập trung. Vô tình làm chậm tiến độ, khiến cho những người đợi xếp hàng phải chịu thiệt thòi.
        Nay xin đề cập lại, và cụ thể vấn đề này để mọi người rút kinh nghiệm. Xin nhắc lại yêu cầu cung cấp thông tin:
        Chỉ đưa hai biến cố cụ thể có năm tháng xảy ra. Biến cố đó là biến cố gì ?. Chẳng hạn cưới năm nào. Sinh con năm nào, hay đỗ đại học, hoặc tốt nghiệp, hoặc năm nào đi xa, ... Nên nhớ: Chỉ hai biến cố thôi.Kể nhiều quá, khiến cho một số người nghĩ rằng tôi giải đoán dựa. Cho dù, sự hiểu như thế cũng bất hợp lý. Vì thực tế, khi một người chỉ đưa mỗi lá sô lên mà không có một lời nào về bản thân thì người giải số cũng yêu cầu một vài thông tin về bản thân. Thậm chí có ngươi còn biết rất nhiều thông tin mà còn không xác định nổi giờ sinh thì cái việc hiểu như là bói dựa cũng đã không có quyền hay đủ trình độ để phát biểu như vậy. Thế nhưng, Tôi vẫn nêu ra đây, hy vọng mọi người, bởi lý do trên mà lưu tâm, cung cấp tin cho đúng theo yêu cầu.
        Thân ái.

4. Có 8 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

hanhphuc (23-10-10),htruongdinh (15-10-10),Luuly (16-10-10),minhhoai (18-10-10),Petit soleil (15-10-10),ThienDi (19-10-10),vân từ (15-10-10),vccc (15-10-10)

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Cháu chào chú VUIVUI ạ.
        Chỉ còn 1 người nữa là tới lượt cháu được nói chuyện với chú ( phúc lộc, stt 40 trong list của anh Trưa nắng). Đọc bài viết của chú, cháu xin gửi lại thông tin ngắn gọn và trọng tâm hơn về lá số của cháu.

_ cháu có bố mẹ nuôi, nhưng không qua lại nhiều lắm, hồi bé cháu sống xa bố mẹ cho tới khi đi học. Cháu có 2 chị gái và 1 em trai. Gia đình cháu nề nếp, khá giả nhưng mọi người không hợp nhau (bố mẹ với con cái k hợp nhau, chị em hay cãi nhau).

_ năm 2004 cháu trượt đại học,mấy năm đó có nhiều chuyện buồn. 31 - 12 - 2004 cháu bị tai nạn xe máy.

_ năm 2005 đỗ vớt đại học thương mại, ngành quản trị. cũng năm đó bà nội mất, bố mẹ tiến hành xây nhà.

_ năm 2009 tốt nghiệp xong thì bị tai nạn ô tô xe máy ( lúc 10h sáng, ngày 20/7/2009). may mà không sao, cứ như đùa vậy, cháu bị vài cái sẹo ở chân, và bị ốm cho đến đầu năm 2010.

_ công việc cháu xin nhà nước 2 lần bị thất bại,giờ cháu đang học thêm về kế toán và tiếng anh, vẫn đang thất nghiệp chú à.

_ cháu có người iu đầu tiên vào cuối hè năm 2009 ( sau vài lần đau khổ vì yêu đơn phương). cháu chung tình và yêu nghiêm túc.

_ cuối năm 2009, cháu suýt bị hại về tình, nhưng may mà cháu ko bị cám dỗ vật chất, nên thoát được.

_ cháu so với tuổi thì va chạm nhiều, biết cư xử, ngoại hình khá, có vài nốt ruồi ở mặt và trong người, mặt bị tý mụn, khuôn mặt phúc hậu, trông quý phái,nghiêm nghị
        ai nhìn cũng tưởng cháu nhiều xiền, nhưng giờ nghèo lắm. hi

( cháu cố viết ngắn mà vẫn dài dài, hiii)

mong chú VUI VUI xem giúp cháu về chồng con,tiền tài,vận hạn. cháu có 1 chồng thui đúng ko chú, có người nói cháu mấy đời chồng, cháu chả muốn thế tẹo nào. sự nghiệp cháu có được ko chú.

Cảm ơn chú rất rất nhiều!

cháu sinh lúc 2h30, 10/04/86 ( âm lịch)
        thay đổi nội dung bởi: Phúc Lộc 86, 16-10-10 lúc 00:56

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

xin sửa câu: Một năm có tới 50 ngàn lá số. Thành: Mỗi năm có khoảng 8 ngàn lá số.

7. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

Luuly (16-10-10),minhhoai (18-10-10)

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

kính chào chú vui vui, theo như dnah sách của trưa nắng thì cũng còn 3 người là đến lượt cháu, chờ chú gần 2 năm nay từ điễn đàn cũng sang bên này,vẫn mong có dịp được chú giải cho cháu, kính chúc chú thật nhiều sức khoẻ luôn vui vẻ để có sức để giải số cho mọi người, tiện đây cho up cái danh sách trưa nắng cho chú tiện theo dõi

http://tuvilist.summerhost.info/

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "loaken8x" về bài viết có ích này:

hanhphuc (23-10-10)

Cảm ơn
        0
        trong 5 bài viết

Trùi ui, chú Vuivui ơi, vậy là cháu cũng đợi được đến lượt mình tới nơi rồi. Bạn Minhhoai đã được chú giải đoán xong, vậy là chỉ còn bạn Hai Nguyen và bạn gl3nlea nữa thôi là tới lượt cháu rồi. Cháu hồi hộp quá! Khi nào tới lượt, cháu xin được gửi tin nhắn cá nhân cho chú được không ạ? Vì cháu có đôi câu hỏi riêng tư khác muốn nhờ chú giải đáp giùm cháu với. Trước đây cháu có gửi tin nhắn cho chú nhưng không thấy hồi âm của chú. Cháu không rõ là chú không nhận được hay vì chú quá bận nên chưa trả lời cháu nữa.

Cháu SB chúc chú luôn thân an tâm tịnh để có thể vừa chu toàn được cuộc sống riêng của chú và gia đình ở mọi khía cạnh lai vừa giúp giải số cho tất cả các bạn trong diễn đàn (bao gồm cả cháu nữa, hihi).

Cảm ơn
        0
        trong 5 bài viết

Hi Trưa Nắng,
        Bạn có thể giúp mình sửa lá số của mình được không? Mình chỉ vào check list của bạn thôi và vô tình phát hiện ra mình đã link nhầm lá số. Giờ sinh của mình là 9.15 tối nhưng mình vô tình đặt thành 8.15 nên lá số bị sai. Thật sơ suất đáng chê trách.

Bạn giúp mình update với nhé! Link ở dưới đây. Cảm ơn Trưa Nắng nhìu nha!

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Không có duyên với chú vuivui ở tuvilyso (nick hong86 - hình như cháu còn chưa được bạn truanang cho vào danh sách bên đó. cháu cứ vào đây xếp hàng tiếp vậy ^^). Hy vọng sẽ được chú giải số.
        Cháu cảm ơn chú ạ
        Lá số của cháu:

- 2004: trượt đại học. sang năm '05 mới đỗ
        - 2009: trượt cao học. '10 mới đỗ (hic.cháu lận đận đường học hành quá )
        - 2010: kiếm được 1 công việc tương đối tốt về lương, đúng chuyên môn (luật) nhưng môi trường làm việc quá khắc nghiệt. làm chặt thì bị ghét, nơi lỏng thì tội vạ đâu cũng đổ lên mình. Chưa kể còn phải đối mặt với "thế lực thù địch"
        Cháu muốn nhờ chú xem giúp cháu:
        - cháu có hi vọng đi du học không ạ (hichic.cái đường học hành của cháu nó lận đận quá )
        - kinh tế gia đình cháu sau này thế nào ạ?
        - cháu đang muốn đầu tư ít vốn làm ăn cùng 1 người bạn nhưng không biết có nên không?
        - cháu theo nghề luật của bố nhưng rất muốn chuyển ngành vì ngành này khắc nghiệt quá. Cháu nên theo ngành nào thì hợp ạ?
        Nếu có thời gian mong chú luận giúp cháu tổng quan cuộc đời (hì . cháu tham quá)
        Cháu cảm ơn chú nhiều ạ!
        thay đổi nội dung bởi: pippi, 23-10-10 lúc 19:49

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Thưa bác, cháu xin lỗi vì tội “kê nhiều” gây nhiễu thông tin, sau đây cháu xin tóm lược lại những vận hạn mà cháu nhớ.
        Sinh ngày: 10/09/1987 lúc 10h 30, giới tính: Nữ, nơi sinh: Miền Trung Việt Nam
        Các sự kiện liên quan:
        2002: Tốt nghiệp c2, có thông báo đỗ 3 trường chuyên c3.
        2006: Bà Ngoại mất.
        2009: Ông Nội mất, tốt nghiệp ĐH NT, ra trường đi làm.

Cháu xin phép được vắn tắt thông tin như thế bác nhé.
        Chúc bác vạn sự an khang.
        thay đổi nội dung bởi: minhhoai, 19-10-10 lúc 12:26

Trang 25/62 đầuđầu ... 15232425262735 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn