Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 20/62 đầuđầu ... 10181920212230 ... cuốicuối
    kết quả từ 191 tới 200 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@Quynh_bot
        Mừng cho cháu, anh chàng này đúng là chồng của cháu đó. Tuy hay ghen tuông, nhưng là người chí thú với gia đình. Có hoa tay, hay làm, những việc sửa sang trong nhà anh này đều tự tay làm cả. Là loại thích trang trí, sửa sang gia cư. Thuộc diện chăm chỉ làm ăn, không có nhiều tham vọng. Anh này có mỗi nhược điểm là không kiên nhẫn, đặc biệt là trong tình cảm. Nên nếu xảy chuyện hai vợ chồng, mà có chuyện xa cách nhau là dễ đi đến chuyện ngày càng xa, và anh này vướng vào lưới tình khác lắm. Ngoài chuyện này ra, thì vợ chồng đẹp đôi, sống gắn bó, tâm hồn hòa đồng. Con cái chỉ có một con trai thôi, nhưng mạnh mẽ, giỏi giang. Song sống trong nhà, một mình nó một tính, dẫu có nhiều chị em gái nó cũng bất cần. Chỉ thích làm lãnh tụ. Số nó sau này giàu có hơn cha mẹ nó nhiều, và giàu có từ sớm.
        Số cháu không giàu, chỉ đủ ăn và làm công chức thì yên thân. Mặc dù bản thân cháu là người tháo vát, giàu ước mơ, hay lam hay làm – kiểu người vừa làm vừa hát. Nhưng cũng không thể buôn bán được. Cháu là người không thực tế, không có khả năng quản lý đồng tiền. Đó cũng là một trong những lý do cơ bản khiến cháu không thể kinh doanh được. Cháu mà làm kinh doanh thì đầu tư bao nhiêu là cho người ta luôn bấy nhiêu, khỏi tính chuyện quay vòng làm gì. Nhưng tính lại ham thích đầu tư, lúc nào cũng có kế hoạch tưởng tượng về sự đầu tư, kế hoạch làm ăn. Nhưng chỉ trong trí tưởng tượng thôi, không có hiện thực.
        Cháu làm công chức thì không sợ khổ, tiền tài không thiếu thốn đâu mà lo. Lại dễ được nhiều người quý mến, đường thăng chức, tín nhiệm và hay được giao những công tác có Màu, dễ thu lợi cho bản thân. Nhưng đừng quá tay mà bị kiện đó. Tuy sự kiện cáo đó cũng không có hại lắm, song chính bản thân cháu thì dễ suy sụp.
        Năm nay cháu lên xe hoa thuận lợi, cứ tuần tự mà tiến.
        Chúc cháu vạn sự như ý.
        Thân ái.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

minhhoai (24-08-10),nth (05-03-13),quynhbot (23-08-10)

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        @Quynh_bot
        Mừng cho cháu, anh chàng này đúng là chồng của cháu đó. Tuy hay ghen tuông, nhưng là người chí thú với gia đình. Có hoa tay, hay làm, những việc sửa sang trong nhà anh này đều tự tay làm cả. Là loại thích trang trí, sửa sang gia cư. Thuộc diện chăm chỉ làm ăn, không có nhiều tham vọng. Anh này có mỗi nhược điểm là không kiên nhẫn, đặc biệt là trong tình cảm. Nên nếu xảy chuyện hai vợ chồng, mà có chuyện xa cách nhau là dễ đi đến chuyện ngày càng xa, và anh này vướng vào lưới tình khác lắm. Ngoài chuyện này ra, thì vợ chồng đẹp đôi, sống gắn bó, tâm hồn hòa đồng. Con cái chỉ có một con trai thôi, nhưng mạnh mẽ, giỏi giang. Song sống trong nhà, một mình nó một tính, dẫu có nhiều chị em gái nó cũng bất cần. Chỉ thích làm lãnh tụ. Số nó sau này giàu có hơn cha mẹ nó nhiều, và giàu có từ sớm.
        Số cháu không giàu, chỉ đủ ăn và làm công chức thì yên thân. Mặc dù bản thân cháu là người tháo vát, giàu ước mơ, hay lam hay làm – kiểu người vừa làm vừa hát. Nhưng cũng không thể buôn bán được. Cháu là người không thực tế, không có khả năng quản lý đồng tiền. Đó cũng là một trong những lý do cơ bản khiến cháu không thể kinh doanh được. Cháu mà làm kinh doanh thì đầu tư bao nhiêu là cho người ta luôn bấy nhiêu, khỏi tính chuyện quay vòng làm gì. Nhưng tính lại ham thích đầu tư, lúc nào cũng có kế hoạch tưởng tượng về sự đầu tư, kế hoạch làm ăn. Nhưng chỉ trong trí tưởng tượng thôi, không có hiện thực.
        Cháu làm công chức thì không sợ khổ, tiền tài không thiếu thốn đâu mà lo. Lại dễ được nhiều người quý mến, đường thăng chức, tín nhiệm và hay được giao những công tác có Màu, dễ thu lợi cho bản thân. Nhưng đừng quá tay mà bị kiện đó. Tuy sự kiện cáo đó cũng không có hại lắm, song chính bản thân cháu thì dễ suy sụp.
        Năm nay cháu lên xe hoa thuận lợi, cứ tuần tự mà tiến.
        Chúc cháu vạn sự như ý.
        Thân ái.
        Đầu tiên cho cháu cảm ơn chú nhiều!!!

Đọc những lời giải số của chú cho cháu mà cháu ngỡ ngàng. Những điều chú nói với cháu và bạn trai cháu đúng nhiều lăm ạ. Từ chuyện bạn trai cháu hay ghen đến chuyện cháu không quản lý được đồng tiền chú ạ. Cháu ra trường đi làm Ngân hàng được mấy năm, lương thưởng cũng được nhưng không giữ tiền được. Như kiểu cháu giữ tiền trong người là khó chịu. Hi. Chỉ có một điểm cháu thấy chưa đúng lắm là bạn trai cháu cháu thấy tham vọng lắm. Lúc nào cũng suy nghĩ về sự nghiệp nên cháu đang thấy lo lo.

Còn về con cái nếu mà được như chú nói thì thích quá chú nhỉ. Bố mẹ nào mà chẳng muốn đứa con như thế.

Cuối cùng cháu xin chân thành cảm ơn chú lần nữa.

P/s: A! Chú vuivui ơi, cháu mới thi cao học hôm qua chú có thể xem năm nay cháu đậu được không ạ. Cháu cảm ơn chú nhiều!!!

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Chỉ có một điểm cháu thấy chưa đúng lắm là bạn trai cháu cháu thấy tham vọng lắm. Lúc nào cũng suy nghĩ về sự nghiệp nên cháu đang thấy lo lo.
        Cám ơn cháu. Kiểm chứng cho chú nhé. Sau khi cưới vợ khoảng hai năm, khi ấy, nếu thấy mọi ước mơ, tham vọng của chồng cháu nó "xịt khói" thì báo lại cho chú. hi hi ...
        Thân ái.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

anhtrong (30-03-14)

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

cháu chào chú vuivui, vậy là sau hơn nửa năm chờ, cuối cùng cũng tới lượt cháu. thực sự tâm trạng của cháu bây giờ rất vui, xen lân cả những sự hồi hộp và lo âu.
        cháu xin tóm lược lại thông tin của cháu để chú thuận tiện trong việc tìm mệnh chủ cho cháu:

gia đình: cháu là út, con trai duy nhất, trên có 3 chị gái
        đặc điểm bản thân: người đầy đặn, mặt mũi sáng sủa. tính nết phức tạp đến cháu cũng khổng hiều mình theo motíp nào ( lúc thì lãng mạn văn chương, lúc thì khô cằn, lúc sôi nổi mạnh mẽ, lúc thì rụt rè, lúc thì tếu táo trò chuyện, lúc thì ít nói) có một đặc điểm mà cháu thấy nhiều người khen đó là khả năng nói chuyện hay thuyết trình rất tốt...
        các hạn:
        - khi mới sinh bụ bẫm tuy nhiên cũng có chuyện gì đó về mắt hay cuống rốn thì phải (do chăm sóc hậu sinh).
        - đến tầm 3 đến 6 tháng, bị ốm nhẹ, đưa đị bệnh viện bị tiêm nhầm thuốc, sinh tiêu chảy, bác sĩ bảo chết, bố đưa về nhà ko thuốc thang gì tự khỏi....
        - hồi nhỏ hiếu động lười học, đến cấp 3(2001-16 tuổi) mới bắt đầu học, nhưng học khá nhanh, đến năm 2004 thi đại học đỗ hai trường, chon nghành kinh tế để học.
        - năm 2008 tốt nghiệp đại học, năm này việc tốt nghiệp có hơi mắc vấn đề nhưng đã giải quyết được,
        - năm 2008 bị ốm một trận nặng, di tích để lại là có mấy cái sẹo trong người.
        - đi làm từ khá sớm năm 2006 - 2007, nhưng chính thức đi làm full time năm 2008 đến đầu năm 2009, tuy nhiên thay đổi liên tục, không làm ở đâu quá 4 tháng.
        - đầu năm 2009: cháu xuất ngoại, đi học, thực tình là vừa làm vừa học.

trên là thông tin của cháu, cháu xin chú vui vui bớt chút thời gian xem giùm cháu về đường công danh sự nghiệp (đến bao giờ thì cháu ổn định? cháu sẽ theo ngành gì ạ? tiền bạc bao giờ mới có ạ? bạn bè cháu ổn định cả rồi mà cháu thì...)
        chuyện tình cảm và gia đình của cháu tương lai, vợ con là người thế nảo? bao giờ thì cháu lập gia đinh ạ?
        lá số của cháu: nam, sinh ngày 28 tháng 6 năm 1986 (dl)
        (cháu không rõ là sinh giờ tuất hay giờ hợi)
        giờ tuất: http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...61986/1/HN.jpg
        giờ hợi: http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...61986/1/HN.jpg

Trên là thông tin của cháu, cháu biết cháu hỏi hơi nhiều, mong chú đừng giận cháu làm phiền chú, và cháu mong chú bớt chút thời gian quý báu xem giùm cho cháu. một lần nữa cháu xin cảm ơn chú nhiều, thật nhiều và chúc chú cùng toàn thể người thân luôn luôn mạnh khỏe, hạnh phúc, công tác thật tốt.

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Thưa bác, dựa trên nhưng thông tin cơ bản cháu gửi bác ngày trước, bây giơ cháu xin phép bổ sung một số thông tin gần đây để bác dễ dàng tham chiếu lá số giúp cháu ạ.
        Cháu cảm ơn bác.
        Sau đây là bảng khai chi tiết về cháu ạ :
        Cháu sinh ngày 10/09/1987 DL tứ 18/7 Đinh Mão.
        1. Là chị cả trong gia đình, sau có 1 em trai
        Thẳng tính, đc mọi người đánh giá là ngoan, sống sòng phẳng. Trán hơi dô, da tương đối trắng, cao 1,60m, nặng 50kg. Cháu tiêu tiền hơi ác bác ạ, cứ có tiền vào tay là cháu tiêu bằng hết.
        Hồi học Phổ thông cháu có một niềm yêu thích đặc biệt với Toán học bác ạ. Học cấp 3 (lớp 10, 11, 12) năm nào cũng có giải Tỉnh bác ạ.
        2. cháu vừa tốt nghiệp ĐH NT, đang làm XNK ở HN, đường học của cháu tương đối bằng phẳng, thấy mình may mắn vì những kì thi quan trọng thường đỗ ( hồi thi vào trường chuyên cháu đỗ 3 trường vào lớp Chuyên Toán, thi ĐH đc 27,5 )
        3. Mắt cháu k đeo kính, ngày xưa dù đọc nhiều nhưng k cận, dạo này do ngồi máy nhiều nên có dấu hiệu nhìn xa k rõ lắm , cuộc sống lành mạnh (rất lành mạnh) k ham mê những trò đỏ đen
        4. Bố mẹ cháu vẫn sống cùng nhau, bố là Giáo viên, mẹ là kế toán. Rất liêm khiết.
        5. Có 1 em trai thông minh, ngoan hiền nhưng nóng tính, thích nhẹ nhàng, hay dỗi
        6. Đã từng có tình cảm với 2 người, nhưng gọi là yêu sâu đậm thì chưa, vì hiện tại k thấy nhớ nhung hay lưu luyến về quá khứ cả..Yêu người thứ nhất lúc cuối năm 1 ĐH ( 2005) (yêu gần 1 năm) , người thứ 2 vào tết năm 2008 (kéo dài 2,3 tháng)
        7. Những Biến cố quan trọng:
        - 2002 : Thi đỗ 3 trường chuyên, chính thức sống cuộc sống xa nhà.
        - 2005: Thi đỗ ĐH NT
        - 2008 Em trai đỗ ĐH ( em trai em sinh năm 91)
        - Tháng 6/ 2009 cháu bảo vệ tốt nghiệp
        - Tháng 9/2009 cháu đi bắt đầu đi làm full time
        - Tháng 10/2009 nhận bằng từ trường

9. Gia đình 2 bên nội ngoại đều rất tốt ( thực sự là rất lành) chân chất, yêu thương con cháu, và cháu rất vui vì em luôn đc cả nội ngoại yêu nhất. Bà Ngoại mất tháng 12 Bính Tuất (2006), ông Nội mất tháng 5 Kỷ Sửu (2009)
        Bên Nội, đông anh em, ông bà Nội có 7 người con, ông bà ngoại có 4 người con, trong đó 1 bác đầu là con riêng của ông ngoại, bố là con thứ, mẹ là con út. Cả 2 bên nội ngoại đều có người đi nước ngoài làm ăn (ktế tạm ổn).
        10. Tài chính tạm thời tương đối bình thường, nhưng năm vừa qua cháu có làm thua thiệt khoản tiền lớn của bố mẹ, cháu đang nghĩ cách “bồi thường”, cháu đã nói cho bố mẹ biết.
        11. Tháng 9/2009 DL cháu có việc làm, tháng 4/2010 DL cháu nghĩ chỗ cũ, tháng 5/2010 cháu đi làm chỗ mới.

Cháu đang lăn tăn hai giờ Tỵ Ngọ, bác xem và cho cháu lời khuyên với ạ. Cháu cảm ơn bác nhiều ạ.
        Giờ tị :

Giờ ngọ :

thay đổi nội dung bởi: minhhoai, 25-08-10 lúc 11:18

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Thưa chú vuivui, cháu là nick jinyun, sau khi được chú xem cho, có một chuyện buồn xảy ra đối với cháu và có một số điều tế nhị không tiện nói trên diễn đàn vì vậy cháu xin được pm tới hòm thư của chú, lúc nào chú rảnh xin hãy đọc giúp cháu
        thay đổi nội dung bởi: lucy, 25-08-10 lúc 12:40

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Em không biết là có chuyện gì nhưng chị Lucy cố lên nhé.
        Mai là một ngày mới chị ạ.
        Chúc chị sẽ sớm được bác Vui Vui tư vấn!

Cảm ơn
        9
        trong 3 bài viết

Kính gửi chú vuivui
        Cháu có đọc nhiều bài của chú từ diễn đàn tuvilyso và rất ngưỡng mộ chú. Vì thấy hàng dài người chờ đợi nên cháu cứ do dự mãi không đăng ký để nhờ chú xem hộ.
        Đợt này, gia đình cháu có chút trục trặc và cháu không tìm ra lời giải cho bản thân nên cuối cùng quyết định đăng ký nhờ chú giúp.
        Cháu là nữ, sinh khoảng từ 8-10 AM ngày 05/03/1975.
        Cháu là con thứ 9 trong gia đình có 10 anh chị em (5 trai 5 gái).
        Bố cháu mất năm 1988 vì bệnh ung thư phổi. Mẹ cháu bị bệnh tiểu đường vài năm rồi.
        Cháu học hành cũng không được thuận lợi lắm, chỉ học tại chức thôi. Hiện cháu làm kế toán cho một công ty tư nhân, nhưng nhiều người cứ bảo cháu có lẽ thích hợp hơn nếu làm kinh doanh.
        Cháu lấy chồng năm 2002 và sinh con trai năm 2003.
        Năm 2008 cháu phải mổ vì bệnh basedown (một dạng bướu cổ).
        Chồng cháu làm công chức nhà nước, học hành khá.
        Cháu nhờ chú:
        1. Xác định giờ sinh giúp cháu.
        2. Xem giúp cháu về hôn nhân, con cái, công việc.
        Cháu link hai lá số dưới đây:
        Cháu xin trân trọng cảm ơn và kính chúc chú cùng gia đình sức khỏe, hạnh phúc và thành đạt.
        Cháu atmeo.
        thay đổi nội dung bởi: atmeo, 14-05-11 lúc 21:11

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Kính gửi bác Vui Vui,
        Bác ơi, có chuyện này cháu cũng muốn được bác giúp ạ, chẳng là tháng 7 này cháu sẽ có kết quả thử việc ở công ty hiện tại bác ạ, nếu ok cháu sẽ được hưởng mức lương gấp đôi vào tháng 8 ÂL bác ạ. Bọn cháu đã thi vào bảo vệ thử việc vào đầu tháng 7 AL, nhưng đến h vẫn chưa có kqua bác ạ.
        Bác xem giúp cháu với ạ.
        Cháu cảm ơn bác!
        PS: Cháu sinh ra ở Miền trung, cháu học Đại học và đang làm việc ở Hà Nội bác ạ.

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Kính thưa chú Vuivui!

Qua lời luận giải của chú và phản hồi từ các bạn, cháu thật sự khâm phục khả năng tử vi của chú. Nay xin phép chú cho cháu được vào danh sách chờ chú coi số giúp ạ.

Cháu có quen 1 cô gái, nhưng do cháu nợ nần nhiều nên không biết có đi đến cùng với cô ấy được không, cháu lo không biết đến khi nào cháu mới có vợ. Cháu xin kính nhờ chú xem cho cháu đường công danh và tình duyên ạ.

Một vài thông tin của cháu, xin chú xem qua:
        - Cháu sinh ra ở Sài Gòn, khoảng 14t sang Mỹ định cứ với gia đình đến giờ.
        - năm 2003 bố cháu mất.
        - năm 1995 cháu vào đại học, năm 2001 ra trường, chuyên ngành về phim ảnh và hoạt hình.
        - năm 2004 chuyển chỗ ở, đi làm đến đầu năm 2006 cháu nghỉ làm, tháng 9 năm đó cháu đi học tiếp 2 năm đến 2008 ra trường.
        - cuối tháng 6 năm nay cháu mới tìm được việc làm chính thức.

Lá số của cháu:

Cháu rất mong được vào danh sách của chú.

Chúc chú có nhiều niềm vui ạ.
        thay đổi nội dung bởi: tàn cuộc, 28-08-10 lúc 13:59

Trang 20/62 đầuđầu ... 10181920212230 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn