Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 23/62 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối
    kết quả từ 221 tới 230 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Lần đầu tiên cháu thấy chú Vuivui online ở đây, tự nhiên cháu thấy rất chi là hồi hôp.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Đoạn này cháu cũng không biết nói thế nào nữa chú ạ, kiểu dạng một kiểu chơi chứng khoán, chơi sàn vàng rồi bị thua lỗ do mình không nhận định đúng quy luật và thời cơ thôi, cái này do cháu chủ định chơi chứ không do ai lôi kéo lừa gạt cả ạ. Còn nếu như có sự lừa đảo tinh vi như chú nói thì cũng có thể, vì tại thời điểm đó các ngân hàng đua nhau mở sàn giao dịch vàng mà chưa hề có bất kỳ một chế tài nào của nhà nước quy định cả chú ạ
        Bao nhiêu lần chú dùng THƯỜNG LÝ đã bị sai. Có nghĩa là, khi chú dựa trên những tiêu chí đọc được trên bản số tử vi, diễn dịch theo đời thường thì rất hay sai. Chú đã biết rõ điều này. Vậy mà vẫn cứ bị dẫm chân vào.
        Trên bản số tử vi của cháu, những tiêu chí lý số chỉ rõ như sau:
        -Cháu bị lừa.
        -Bị một số đông có tổ chức, huy động vốn có tính hùn hạp của cổ đông. Số đông có tổ chức này lừa đảo.
        -Cháu rất tin tổ chức này, đến mức khi bị mất tiền thì xem đó là chuyện tự nhiên, mà không thắc mắc gì cả. Chỉ tự trách mình mà thôi. Hoàn toàn không nghi ngờ gì về tính lừa đảo của vụ mất tiền này.
        -Sự hùn hạp này là làm ăn, có tính tự nguyện.
        -Sự mất mát này về quy mô, đủ mức độ để một công ty cá nhân khởi sự có thể tuyên bố phá sản.
        -Tổ chức huy động vốn này làm ăn thua lỗ.
        -Cháu mất tiền một cách bất khả kháng.
        Thực tế, khi đọc ra những tiêu chí đó. Chú đã dựng kịch bản, trong khi, kinh nghiệm sống của chú khiến chú không thể hiểu nổi ở đây có vai trò của những tổ chức nhà nước. Trong đầu chú chỉ nghĩ đến đó là sự hùn hạp vốn liếng với cùng một số bạn bè. Mà trong đó, khi vụ làm ăn thất bại thì đã xảy ra chuyện ăn ốc để cho cháu đổ vỏ. Thiệt hại thì cháu gánh. Chú đã không nghĩ tới một tổ chức nhà nước. Mà đến khi cháu bộc bạch, mới thấy cái việc cháu dính líu mang tính chất nhà nước như thế thì chính xác hơn nhiều. Song thật lòng mà nói thì chú không dám nghĩ tới điều đó. Dẫu có nghĩ thì cũng chỉ dừng ở mức việc cháu mất tiền là sự thất thoát, chứ không dám nghĩ có sự lừa đảo gì ở đây.
        Nhưng bây giờ, cho dù xét kỹ, vẫn có thể nói rằng vụ việc này không có tính chất lừa đảo. Nhưng nếu so sánh nghiêm túc với lối làm ăn chính đáng, làm ăn nghiêm chỉnh như là nguyên tắc tài chính kinh tế chung thì chúng ta có thể thấy bóng dáng của sự lừa đảo. Một sự lừa đảo có tính chất phong trào, phổ biến. Sự phổ biến đến nỗi mà người vn hiện nay ở trong nước, mặc dù vẫn biết sự làm ăn vô nguyên tắc của các tổ chức, từ cá nhân cho đến nhà nước. Vẫn mặc nhiên cho đó là sự tự nhiên. Có biết đâu rằng, yếu tố lừa đảo đã ngự trị xuyên suốt. Lừa đảo mang tính phổ biến ở cấp quốc gia. Cháu rõ ràng là nạn nhân của sự lừa đảo đó.
        Cho nên, đứng trên kịch bản thường lý. Chú sai rõ ràng. Nhưng đứng trên phương diện lý số. Hoàn toàn đúng, và khi cháu bộc bạch thì mới thấy đúng đến kinh ngạc. Ngay bản thân chú, cái đúng đó vẫn khiến chú ngỡ ngàng. Kinh ngạc bởi sự chính xác của lý sô.
        Tính cháu thẳng thắn thì rất đúng ạ, bạn cháu còn bảo là thẳng đến mức khó tin :), nhưng nói ít nghi kỵ thì hình như chú ưu ái cho cháu quá, thực ra trước một sự việc cháu cũng có suy nghĩ, nhưng chỉ là thoáng qua, sau đó nếu k có bằng chứng gì thì thôi, cháu cũng quên luôn, quên sạch. Nhưng cháu nghĩ về cơ bản tâm mình thiện thì khó mà nghĩ xấu được lâu chú nhỉ?.
        Nghi ngờ và nghi kỵ hoàn toàn khác nhau. Ở cháu là nghi ngờ. Sự nghi ngờ mang tính suy xét, nó đưa người ta tới sự thận trọng. Còn nghi kỵ mang bản chất ganh ghét, không dám tin ai vì cho rằng ai cũng xấu cả. Trong khi nghi ngờ là để xét đoán ở chỗ đúng hay sai, chứ không phải là ở chỗ tốt hay xấu. Khác nhau đấy nhé.
        Cho nên cháu rất muốn chú tư vấn giúp cháu đoạn này ạ, có cách nào để hóa giải sự bất hòa này không ạ? Lấy chồng muộn? lớn tuổi? .... có cách nào không ạ? còn phần ý chí chủ quan của cháu, cháu chỉ biết cố gắng tự mình rèn tính thôi ạ, bớt canh cải, bớt kỹ tính, bớt cầu toàn.
        Cháu cũng muốn hỏi chú đoạn này, về phương diện tử vi, có Không Khiếp, TK chiếu, cả Phi Liêm, nhưng có cả Dưỡng ở cung Phụ Mẫu, liệu cháu nhận con nuôi có hóa giải bớt được gì không ạ?
        Chú ơi, cháu vẫn thắc mắc và rất muốn được chú giải đáp giúp cháu, hì, chồng cháu là ngừoi thế nào ạ? tốt hay xấu ạ? tính tình thế nào ạ? có nhiều tuổi hơn cháu không ạ? hình thức thế nào ạ? Cháu đọc về lý thuyết tử vi thấy sợ sao QUẢ TÚ ở cung PHU quá, lại thêm nhiều sao xấu từ cung Phúc chiếu, cả Kình Đà nữa. híc.
        Chú sẽ trả lời sau. Bây giờ chú tranh thủ giải đáp cho VCCC cái đã.

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

minhhoai (16-09-10),ychu (18-09-10)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@VCCC
        Chú thấy cháu không đi được đâu. Năm nay có hai tín hiệu về sự thay đổi lớn, nhưng chỉ có một tín hiệu là thay đổi được và đã thay đổi. Còn tín hiệu thứ hai, dịch chuyển đó không thực hiện được. Cho dù cố cũng không được, mặc dù mọi thứ có vẻ như rất thuận lợi cho sự thay đổi đó. Nhưng đến phút cuối là thất bại. Nhưng chú thấy sự thay đổi này là tốt cho sau này. Hiện tại thì không tốt. Cháu cứ thử cố gắng xem sao.
        Thân ái.

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Dạ, chú giúp VCCC đi ạ, chị ấy chắc đang hoang mang và rất cần sự tư vấn của chú. Chị ấy sinh năm 84, hơn cháu 3 tuổii mà đã sớm va phải sóng gió cuộc đời. Mong chị VCCC sớm được yên an.
        Đúng là mỗi người mỗi phận, cháu cũng đã có thấy bế tắc vô cùng, nhưng lúc vượt qua được nó rồi mới thấy mình đã lớn lên rất nhiều và cả may mắn nữa.
        Nhìn xung quanh thấy nhiều người vẫn còn bất hạnh hơn mình, vừa thương người vừa thầm cảm ơn trời đất đã cho mình con đường bằng phẳng hơn người khác, lại tự nhủ với mình phải vững tâm, sống tốt để không bị lệch ra khỏi con đường ấy.
        Cháu cảm ơn chú!
        thay đổi nội dung bởi: minhhoai, 14-09-10 lúc 19:02

Cảm ơn
        24
        trong 5 bài viết

Trước tiên cháu xin chân thành cảm ơn chú vuivui đã cho cháu ý kiến về vướng mắc của cháu hiện tại, xin cảm ơn em minhhoai đã chia sẻ và cảm ơn tất cả các bạn trong topic này.

Đối với cháu hiện nay ý kiến của chú có ý nghĩa rất lớn vì vấn đề cháu quan tâm nhất là liệu tham gia khóa học thì có gây ảnh hưởng xấu cho sau này ko?
        "Nhưng chú thấy sự thay đổi này là tốt cho sau này" đọc được câu này của chú cháu vững tâm hơn rất nhiều. Khó khăn thì chắc chắn rồi vì có rất nhiều vấn đề cháu phải giải quyết nếu tham gia khóa học nhưng cháu sẽ cố gắng hết sức mình, dù "cố cũng không được" và "đến phút cuối là thất bại" cháu vẫn sẽ "cứ thử cố gắng xem sao"(dù sao thì lá số của cháu cũng đã thể hiện một cuộc đời nhiều gian nan mà).

Thứ 2, cháu xin được xếp hàng nhờ chú luận đoán, nhờ bạn truanang cho mình đăng ký một chỗ trong danh sách chờ. Hy vọng một ngày nào đó có duyên sẽ được chú vuivui luận giải kỹ hơn về mọi mặt.

Một lần nữa cháu xin được chân thành cảm ơn chú vuivui, cảm ơn tất cả mọi người
        thay đổi nội dung bởi: vccc, 16-09-10 lúc 12:05

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

@ Minhhoai: Chuc mung em! Hy vong chi cung se duoc chu vuivui xem va chi bao chi tiet nhu em!
        @ Chu vuivui: chau theo doi khong sot mot bai nao chu viet, chau thuc su mong toi luot minh de duoc chu luan giai vi co qua nhieu dieu chu noi khien moi nguoi " ngo ngang " ( toan dieu moi nguoi dang du dinh hoac da lam ma giu trong long chua bat mi ). Chau va moi nguoi cam on chu rat nhieu! Chuc chu va gia dinh van su nhu y!

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hanhtho" về bài viết có ích này:

minhhoai (17-09-10)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@minhhoai
        Chú cảm thấy mệnh chủ thứ nhất chưa chính xác, quá trình biến hóa ra mệnh chủ thứ hai vì thế cũng có vấn đề cần phải xác minh. Vì thế, để xác minh lại mệnh chủ thứ nhất, chú cần khảo sát lại thông tin mà cháu đã đưa - trừ dữ kiện năm 2009 mất tiền, bằng cách chú sẽ mô tả kỹ lại và nêu rõ bản chất của sự kiện cũng như sẽ tìm thêm sự kiện mới mà cháu chưa đưa ra - thuộc quá khứ.
        Thông cảm cho chú nhé.
        Thân ái.

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        @minhhoai
        Chú cảm thấy mệnh chủ thứ nhất chưa chính xác, quá trình biến hóa ra mệnh chủ thứ hai vì thế cũng có vấn đề cần phải xác minh. Vì thế, để xác minh lại mệnh chủ thứ nhất, chú cần khảo sát lại thông tin mà cháu đã đưa - trừ dữ kiện năm 2009 mất tiền, bằng cách chú sẽ mô tả kỹ lại và nêu rõ bản chất của sự kiện cũng như sẽ tìm thêm sự kiện mới mà cháu chưa đưa ra - thuộc quá khứ.
        Thông cảm cho chú nhé.
        Thân ái.
        Dạ, cháu rất cảm ơn chú vì vẫn lưu ý về lá số cháu, với cháu dù chờ đợi thế nào cũng được, vì cháu biết kết quả của sự chờ đợi đó là có ích.
        Bất kỳ thông tin nào cần bổ sung để thuận lợi cho việc xác định mệnh chủ cháu xin sẵn sàng cung cấp chú ạ.

À, hôm qua đi trên đường, cháu chợt nhớ ra 1 điểm đặc biệt ở cháu, hầu như mọi việc cháu đều nhanh nhẹn, lĩnh hội nhanh, nhưng riêng vấn đề xác định phương hướng, đường đi thì k khác gì một người mù đường cả chú ạ.
        Cháu ít khi làm việc nhà (dọn dép, lau chùi...), cháu chỉ làm khi cháu thấy có hứng, muốn làm, và khi đã thích làm thì lại hơn bất cứ ai, cứ phải từ trong ra ngoài, chứ k qua loa.
        Cháu thấy cháu cũng lạ :). :">.

Cháu sinh ra ở nhà Ông bà Ngoại, hồi bé cháu hay ở cùng ông bà Ngoại, cháu là người được ông bà yêu quý nhất.
        Trừ nhà ông bà Ngoại ra thì nhà cháu đã đổi chỗ ở 1 lần rồi, nhà cũ bố mẹ cháu vẫn còn để đấy, chưa bán.
        Năm 1995 bố mẹ cháu về ở nhà mới (nhà ở hiện nay của bố mẹ cháu).
        Sau khi sinh em trai cháu, mẹ cháu có khối u lành vú và đã phải mổ 2, 3 lần ( phải chăng là do Vũ khúc - địa kiếp)??
        Cháu viết thêm vài dòng như thế mong là sẽ có ích cho việc xác định mệnh chủ của chú, nếu cần bất cứ thông tin gì chú cứ gọi cháu ạ.
        À, hồi đi học, cháu thường được nhận xét là tiếp thu nhanh, thông minh nhưng lại rất ẩu, rất k cẩn thận, cháu ít khi được điểm tối đa, đi thi học sinh giỏi cháu thường làm mất điểm ở bài dễ nhất vì tính rất ẩu. :(.
        Hì, cháu chào chú ạ!

Cảm ơn
        5
        trong 4 bài viết

Xin lỗi Bác Vuivui vì con làm loãng chủ đề, con viết nhưng con xóa hết rồi
        Con cảm thấy tâm trạng của mình hơi bất định một chút, và phân tâm nhiều...nữa muốn buông xuôi và nữa cần bám víu, những lúc như thế này, hình như con chỉ muốn bám vào lý số để tìm riêng cho mình một con đường, dù là chông gai hay trải lụa thì vẫn quyết đi một cách trọn vẹn nhất...
        Con không sợ gian nan chỉ sợ chẳng tìm được một con đường để bước đi
        Con nhờ Bác xem giúp con, con đường phía trước con đi liệu có còn lắm chông gai hay không...
        Dự kiện về con:
        Học hành bình thường, nhà có mình con, bố mẹ hiền lành,rất lương thiện gia cảnh khá giả,2 bên nội ngoại cũng khá hiền lành, ít đau ốm, mau nước mắt, hở tí là khóc.Nhiều tánh xấu, trẻ con và khuyết điểm về nhiều mặt
        Hồi bé khoảng 3 tuổi con hay bị đi lạc nhg tìm về được
        Năm 1989 bà nội con mất
        Mộ của ông, bà cố tức bố mẹ của Bà nội con bị thất lạc trong chiến tranh tới giờ vẫn không tìm được
        Năm con học lớp 1 khoảng 6-7 tuổi con bị trái rạ và để lại một cái sẹo ko lớn lắm nằm ở sóng mũi lệch sang phải
        Đâu ĐH, con học ngành Kế Toán
        Học được 1 năm bỏ ngành đang học, chuyển sang học Kinh tế-Marketing, nhưng chỉ hệ CĐ thôi nhưng vẫn cương quyết đổi và phải làm lại từ đầu. Năm nay con tốt nghiệp đại học
        Chưa làm bền ở đâu, hay bỏ việc. Con thấy mình sao lông bông quá
        Trong học tập lẫn công việc, mọi người đều dành làm hết ít khi dám giao việc cho con, con cg ít muốn tiếp xúc với sếp, cũng như những người cùng làm và có lẽ họ cũng không thích con vì con khá xa cách với mọi người. Chẳng hĩu tại sao con không muốn gắn bó với việc làm thuê và không thiết tha với nó miếng nào,ko muốn công hiến, đầu óc con lúc nào cg suy tính việc làm riêng và học hỏi nhg thứ thật cần thiết cho việc tách làm riêng, độc lập tự chủ chính mình cũng như thời gian
        Con có cảm giác mình là người đơn độc và xa cách với mọi người, dù họ có mến con thế nào thì cũng lần lượt bỏ con mà đi . Dù con có cố thân thiện với họ thì vẫn vô ích, giữa con và mọi người luôn có khoảng cách, khó nói chuyện với nhau dù là chuyện phiếm...
        Năm 2009 bà ngoại con mất, mọi việc đều không thuận lợi, tình cảm oái âm, bạn bè thì gặp bạn xấu,thị phi nhiều chuyện,học hành cg ko tốt
        Chuyện tình yêu với con là những mẫu truyện ngắn giản đơn và tới giờ kết thúc vẫn còn bỏ ngõ... trẻ con lắm
        Quá khứ là như vậy. Giờ thì con chỉ mong cuộc sống của mình thật dễ chịu để vững bước mỗi ngày
        Con xin lỗi Bác, đó là lời xin lỗi tận đáy lòng con, con xin lỗi...vì...
        Con cám ơn Bác và mong Bác thật hạnh phúc
        Lá số con:
        thay đổi nội dung bởi: hanhphuc, 21-09-10 lúc 19:26

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

chúc chú Vui VUI 1 ngày tốt lành
        hi, còn 2 bạn nữa là đến lượt cháu PHÚC LỘC được nói chuyện với chú rồi
        mấy hôm nay máy tính hỏng mà cháu cứ lo lo, nhỡ đến lượt cháu mà ko thấy cháu dạ thưa thì lỡ mất.
        cũng lâu lắm rồi, khi nào đến lượt cháu, cháu xin viết lại các thông tin với câu chữ và thông tin chính xác hơn nữa

Trang 23/62 đầuđầu ... 13212223242533 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn