Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 12/62 đầuđầu ... 2101112131422 ... cuốicuối
    kết quả từ 111 tới 120 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

@ Bác Vuivui
        PM copy lại để bác tiện theo dõi, cảm ơn htruongdinh đã link hộ lá số nhé
        HTD tìm thấy một số thông tin do xuanhuong67 đưa lên, HTD copy lại:

1/ Xuan Huong : sinh ngày 28/5/1967 âm lịch, khoảng từ 3-5 h sáng
        - bố đẻ sinh năm 1934
        - mẹ đẻ sinh năm 1935
        - có 6 anh chị em ruột: 4 trai, 2 gái, chị gái đầu, em trai út, xuanhuong là thứ 4 trong gia đình
        - 29/12/1996 (dương lịch): lấy chồng
        - 17/11/1997 (dương lịch): sinh con trai
        -18/6/2000 (dương lịch): con trai mất
        - 30/7/2004 (dương lịch): sinh con gái
        -17/2/2009 (dương lịch): con gái mất
        - 1988: học đại học
        -1997: học cao học
        - 2006: được bổ nhiệm phó phòng
        - 2007: được bổ nhiệm quyền trưởng phòng (đến nay)
        Công việc luôn được cấp trên tín nhiệm xong cũng hay gặp nhiều kẻ rèm pha nên nhiều lúc gặp rắc rối, hiểu lầm. Cuộc sống cũng có nhiều người giúp đỡ, nhất là những lúc gặp nạn, khó khăn.

Riêng giờ sinh của xuanhuong thì được vuivui xác định lại là giờ Mão : 5:00 AM
        This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 720x960.

2/ Chồng Xuan Huong : sinh ngày 17/3/1967 (dương lịch) vào khoảng 6h tối.
        - 1984: chồng cháu học đại học thứ nhất
        - 1995: chồng cháu học đại học thứ 2
        - 1997: chồng cháu học đại học thứ 3
        - hiện tại chồng cháu làm báo chí và cuộc sống cũng có nhiều bạn bè quý mến, giúp đỡ, chỉ riêng trong công việc không được suôn sẻ, thường gặp tiểu nhân ám hại, rèm pha nói xấu.
        Hai vợ chồng rất thương yêu nhau nhưng lại hay khắc khẩu.

Giờ sinh được vuivui xác định lại là giờ Tuất : 19:00 PM

This image has been resized. Click this bar to view the full image. The original image is sized 720x960.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

PM copy lại thư PM đã gủi bác ở tử vi lý số
        Bác Vuivui thân mến

PM cứ định đưa việc này lên diễn đàn hỏi bác và mọi người. Nhưng đây là môt việc rất đau lòng của gia đình PM nên đành viết thư hỏi bác với mong muốn rằng nếu có DUYÊN thì được bác trả lời . Nếu không có thì PM cũng coi như đây là số thôi.

Chuyện PM hỏi là cho thằng cháu của chồng PM ( gọi chồng PM là chú ruột). Trong 8 năm qua hai vợ chồng nó lần lượt mất hai đứa con đều ở độ tuổi 3-4 tuổi và đều là căn bệnh ung thư). Hiện nay, cả hai vợ chồng đều loay hoay chưa có hướng giải quyết là nên đẻ nữa, hay xin con nuôi hay thụ tinh nhân tạo. PM mong ở bác một lời khuyên trên cương vị tử vi , được không bác ?

Theo lời vợ nó, khi mất đứa thứ nhất hai vợ chồng và lần thứ hai cả hai vợ chồng đều đi khám ở bệnh viện trường y và cả bệnh viên K nhưng các bác sỹ đều khẳng định là không có yếu tố nào do gien hay tế bào , máu . vv ảnh hưởng tới di truyền sang con. Nhưng có một điều các bác sỹ băn khoăn là cháu chồng PM có một năm làm phiên dịch cho đoàn Nga ở thuỷ điện Tri An thì không rõ có ảnh hưởng gì không nhưng bảo nó đi khám thì nó không chịu . Vợ nó muốn làm thụ tinh nhân tạo thì chồng lại không chịu. Hiên chúng nó đã đăng ký xin con nuôi nhưng chưa được

Vậy mong bác xem giúp và cho PM lời khuyên . Có điều vì giờ sinh của cả hai đứa đều không chính xác nên có lẽ PM sẽ đưa ra môt số thông tin để bác xác định giúp giờ sinh

Cháu chồng PM : người không cao hơi đậm người , da bánh mật mặt tròn , tính tình hiền lành không quyết đoán , học ngoại ngữ tốt biết thông thạo tiếng Nga , Anh, hiên là phóng viên một báo ngành, hiên đang đinh chuyển sang làm kinh doanh

- Đẻ khoảng 5-6 h tối ngày 17/3/1967 (DL)

- Có bố mẹ là giáo viên , và có một em gái

Lá số chồng giờ dậu

Lá số chồng giờ tuât

Cháu dâu của chồng PM

_ Người gầy, hơi khô, mắt rất to, da trắng , tính tình khá hiểu biết, không nói nhiều nhưng khá quyết đoán. Làm việc ngành bảo tàng nghệ thuật

Sinh ngày 28/5 Đinh Mùi tức 5/7/1967. Giờ sinh theo mẹ nó nói sinh ra một lúc thì trời sáng nên PM tam link lá số giờ Dần

Lá số vợ giờ Dần

La số vợ giờ mão

Cưới nhau ngày 29/12/1996 ( DL)

Hai đứa con

Con trai đầu : Dương Anh Quân sinh mổ ( lên bàn mổ lúc 4 h sáng ) ngày 17/11/1997 (DL)mất ngày 17/5/2000 (AL)

Con gái : Dương Nguyên Xuân – sinh mổ ( lên bàn mổ lúc 9 h sáng ) ngày 30/7/2004 – DL mất ngày 17/2/2009 (DL) tức ngày 23/1 năm Kỷ Sửu

vì 2 đứa con đều sinh mổ nên PM không biết link lá số kiểu gì ( Xin lỗi bác PM chưa hề đọc các bài về sinh mổ trên diễn đàn )

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@xuanhuong67
        Với thông tin:
        - 2006: được bổ nhiệm phó phòng
        - 2007: được bổ nhiệm quyền trưởng phòng (đến nay)
        Thì những giải pháp di cư để sinh nở, chuyển đổi công việc xem ra là không có khả năng. Hơn nữa, dẫu có khả năng thì sự quyết tâm cũng có vấn đề. Đồng thời, với giải pháp sinh nở vào năm nhâm, quý, cũng không có khả năng với số này. Tại sao tôi lại nói vậy ?. Bởi vì, trường hợp này, tôi nói thẳng, xin đừng giận, người có lá số không có đủ nghị lực và kiên nhẫn cũng như niềm tin để thực hiện đâu. Có điều, tôi vẫn còn viết trả lời, cũng là bởi vì, phương châm, còn nước còn tát. Thôi thì, chỉ còn có phương pháp giải quyết về phong thủy mà thôi. Nhưng phải nói trước, Tôi không làm phong thủy, nên trường hợp này, tôi chỉ biết, chứ không quán xuyến được. Phải nhờ thầy phong thủy. Ở diễn đàn này, xuanhuong67 thử tham khảo các anh anhngoc và anh vanhoai xem sao. Các anh ấy chuyên về phong thủy, lại là phong thủy huyền không, rất gần với tử vi. Sẽ là hợp lý hơn cả.
        Thêm nữa, cần cố gắng, sau khi sinh nở, nên đưa con vào chùa nuôi, cho tới khi qua tuổi 16 thì mới ra ngoài được.
        Chúc may mắn.
        Thân ái.

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

macchulan (25-07-10),phươngmai06 (24-07-10)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@truanang
        Chú nhờ truanang rà soát lại danh sách theo phương châm như sau:
        Chuyển danh sách từ TVLS sang đây, nhưng chỉ để lại những người đã sang đây và có đăng ký trong chủ đề này. Những người mới trong chủ đề này xếp theo thứ tự từng nhóm 5 người một để up lần lượt vào danh sách. Nhưng khi chưa up vào danh sách thì cũng cần có một danh sách phụ bên ngoài để tiện theo dõi.
        Những người được anh HuyLong xem số, xin vui lòng ưu tiên cho những người khác lên trước. Có như vậy thì Tôi và anh Huy Long mới hy vọng giải quyết công bằng cho mọi người.
        Mong mọi người thông cảm.
        Thân ái.
        P/S. Cám ơn truanang.

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

@ bác Vuivui
        PM đang viết bài gưi bác thì đã thấy bác trả lời rồi .
        Về vấn đề phong thủy khi cháu PM mất đứa con đầu thì có gặp khó khăn trong việc sinh đứa thứ 2 , PM cũng đã nhờ một thầy phong thủy đến và sau đó có sinh đứa thứ 2 rồi. Khi đứa thứ 2 bị bệnh PM có đến thăm thì thấy trong nhà có thay đổi nhất là cung tử tức trước có treo ảnh những đứa nhỏ bây giờ được treo bằng một bức phù điêu chồng nó mang về từ Aicap đen xì , PM tức quá có mắng chúng nó nhưng cũng đã muộn. Có lẽ PM lại phải nhờ lại ông ấy lần nữa, nhưng đúng như bác nói PM cũng nghi ngờ sự kiên nhẫn của vợ chòng nó vì ko muốn mạo hiểm thêm một lần nữa thật bác ạ vì đã quá buồn đau rồi .
        Xin cảm ơn bác

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "phươngmai06" về bài viết có ích này:

daoviet_87 (09-07-12)

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Nhờ bạn Truanang cho tôi vào list nhé.

Thưa chú,

Chú đã xem cho cháu tổng quát DV kế tiếp bên TVLS. Nay cháu xin chú xem cho cháu những sự việc chi tiết liên quan tới công danh sự nghiệp, xuất ngoại cho năm 2011 và 2012. Vì đó là 2 năm tam tai của cháu.

Lá số

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

@wishes: từ từ đi bạn ơi- được coi tổng quát, lâu dài rồi mà. Còn bao nhiêu người đang đợi kìa.

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi try&smile Xem bài gởi
        @wishes: từ từ đi bạn ơi- được coi tổng quát, lâu dài rồi mà. Còn bao nhiêu người đang đợi kìa.
        Bạn biết đọc TV không? Tôi nhờ bạn Truanang đưa tôi vào list chờ cơ mà. Có tranh với ai đâu!

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

@wishes, nếu tôi quá lời thì xin lỗi. Thx.

Cảm ơn
        3
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi congthanh_vip Xem bài gởi
        Cháu chào bác Vuivui. Cháu đã sắp hàng chờ bác nửa năm bên diễn đàn tvls và cháu cũng luôn theo dõi chủ đề của bác ở bên tvls được biết bác gặp những chuyện không hay bên kia nay bác sang đây hy vọng bác sẽ tìm được nơi để bác có thể thoải mái vận dụng những thành quả nghiên cứu của bác. Về vấn đề cải số của bác cháu rất lấy làm hứng thú dù vẫn biết "Đức năng thắng số" nhưng cần làm như thế nào là cả một vấn đề khó khăn, cháu rất mong một ngày sắp tới sẽ được bác chỉ dẫn, cháu hy vọng rằng lần này cháu sẽ có duyên với bác. Đây là một vài thông tin về cuộc đời cháu để bác có thể xác định mệnh chủ:

- Cháu tính tình là hay nản giữa chừng khi làm việc gì và rất hay nổi nóng khó kiềm chế

- Lúc 3t thì ông nội cháu mất

- Cháu thì từ nhỏ đến lớp 9 học hành có thể nói khá tệ, vô cấp 3 thi xém rớt rồi từ đây bắt đầu xuống dốc không phanh. Năm 2006 cháu thi rớt đại học, cháu không phải học đại học đâu chỉ học Công Nghệ Thông Tin ở mấy trường quốc tế bên ngoài thôi cái này cháu mới tốt nghiệp cuối năm 2009 vừa rồi, cháu cũng học thêm đại học từ xa qua mạng nhưng phải 2 năm nữa cháu mới tốt nghiệp nhưng cháu thấy chắc cũng khó khăn, năm 2009 cháu hao tiền khủng khiếp nhất mà toàn hao của bố mẹ không, cháu tốt nghiệp trường ngoài cuối tháng 11/2009 mà nộp đơn xin việc thấy trần ai vô cùng

- Về bệnh tật thì cháu hồi nhỏ đến giờ hay bị cảm và đau họng, lúc 3t thì ông nội mất ba cháu có mang cháu ra HN nhưng vào ngay mùa đông cháu ho với sốt ghê quá nên mọi người sợ quá phải bảo ba cháu vào sớm trước khi mãn tang, năm lớp 9 đến lớp 12 cháu bị đau dạ dày uống thuốc giờ đã hết thỉnh thoảng nhịn đói mới đau với lại cháu bị viêm mũi dị ứng từ năm lớp 12 đến giờ chưa khỏi.

Cháu xin bổ sung một chút thông tin về ba mẹ và em cháu:
        - Ba cháu thì trước 30t thì khá giàu nhưng khoảng 26t -> 30t bị bạn bè lừa hết tiền, dành được tiền mua nhà nhưng đến thì người ta không bán, mang về để trong tủ thì bị trộm hết
        - Mẹ cháu cẩn thận được lòng mọi người, có thể nói ba cháu nhờ mẹ mà được như bây giờ, mẹ cháu từ 27t -> 29t mất xe đạp liên tục.
        - Ba mẹ cháu hay cãi nhau và cháu hay cãi lại ba mẹ
        - Ba mẹ cháu cũng khá vất vả nhưng cũng xây được nhà và nuôi anh em cháu đủ ăn đủ mặc.
        - Em cháu từ nhỏ đến nay là 15t học hành giỏi giang thi đâu đậu đó, trong lớp đều đứng trong top đầu, cũng hay cãi với ba mẹ nhưng ít

Nhờ bác Vuivui luận dùm cháu về Sự Nghiệp, Tiền Tài và Tình Duyên và nhờ bác xem thêm dùm sang năm 2011 3 lĩnh vực này cháu có khá hơn chút nào không ạ chứ hiện tại đã nửa năm 2010 rồi mà cháu chưa xin được việc?. Cháu xin chân thành cảm ơn

[img] http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/073007111988/1/Tuanva111988.jpg[/img]
        chào anh trua nang em ở bên diễn đàn TVLS đã không có duyên 2 lần với bác vuivui nay qua diễn đàn này em hy vọng rằng sẽ có duyên với bác. Em có đăng ký ở trang 1, em hy vọng anh trua nang sẽ xem xét và cho em vào danh sách. Em xin chân thành cảm ơn

Trang 12/62 đầuđầu ... 2101112131422 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn