Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/62 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        10
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dolphin Xem bài gởi
        Thưa anh Vân từ , tôi thấy tốt nhất anh đừng nên tham gia vào các topic giải số của chú vuivui , sau chuyện tại TVLS anh đã làm dập tắt bao nhiêu vi vọng và sự chờ đợi bấy lâu của mọi người , giờ anh lai vào đây đưa y kiến của cá nhân mình vào . Anh nên đọc lại chủ đề của topic và nên hiểu nguyện vọng của mọi người khi vào đây nhờ giải số .Chúng tôi đều biết chú vuivui rất bận rộn nhưng chỉ cần được xếp hàng và chờ đợi chú giải lá số chú có thể giúp được đến ai là may mắn cho người đó rồi dù thời gian lâu mấy chúng tôi vẫn chơ được , dù chỉ là hi vọng thôi . Thế nên anh đừng có ý kiến gì hết để làm dập tắt nốt hi vọng cuối cùng của chúng thôi . Thân chào anh !
        Kính nhờ chú vuivui xem gấp cho chị dolphin, chị ấy đang sợ mất phần. Cái ông vân từ hay xen chuyện của người, làm náo loạn cả lên!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        74
        trong 5 bài viết

Thưa bác Vân Từ,
        Cháu hiểu bác Vân Từ có ý tốt muốn giúp các hội viên có nhanh câu trả lời cũng như tiếp sức cùng bác Vui Vui. Nhưng thưa bác, chúng cháu đều là những người theo bác Vui Vui nhiều tháng nay từ bên TVLS, và chúng cháu thấy hạnh phúc với việc chờ đợi đó, vì chúng cháu tin tưởng sẽ được bác Vui Vui giải số cho.
        Mong bác Vân Từ hiểu và chia sẻ cùng chúng cháu.
        Một lần nữa chúng cháu cảm ơn tấm thịnh tình của bác! Chúc bác và gia đình sức khoẻ, bình an.

Cháu luôn luôn cầu chúc bác Vui Vui va gia đình vạn sự hanh thông.
        Kính,

Cảm ơn
        2
        trong 5 bài viết

các cụ nhà mình có câu "trăm cái lý không bằng một tí cái tình" ,chúng ta sinh hoạt tại diễn đàn HKLS đây vì yêu quí,mến mộ môn tử vi nói chung và chú vuivui nói riêng.xét cho cùng ai cũng có lý cả,nhưng thôi tại đây,tại chủ đề "giải số_tạm thời " này chúng mình hãy bình tĩnh và giữ hòa khí để chú vuivui ngoài việc làm "chuyên môn" nghiên cứu sẽ không fai bận lòng về bất kì vấn đề gì khác
        thân ái!

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "scarlet204" về bài viết có ích này:

vuong_xitai (20-02-11)

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

@ Hoa giấy : Mình đang xếp hàng chờ chú vui vui nếu có duyên đựoc xem là may mắn rồi bạn ạ , mình chẳng cần phải xem trước làm gì ,có nhiều người còn cần xem trước mình nếu đựoc nhường xem cho người khác trước mình cũng nhường nữa , mình đã viết lâu mấy mình cũng đợi , Mình lên tiếng chung cho mọi người vào giải lá số trong đây ai vào đây cũng đã chờ đợi rất lâu rồi ...Co những người gặp nhiều hoản cảnh khó khăn mà đựoc chú giải giúp mình nghĩ chú đã mang lại một ý nghĩa tinh thần lớn đến cho họ chứ không đơn giản là chuyện giải ls .Đây là trang giải ls cho những người có nguyện vọng muốn nhờ chú vuivui giải nên mọi điều chỉ có thể chu vuivui quyết định đựoc và mình nghĩ chung cho mọi nguười chứ không phải nghĩ cho 1 cá nhân cho riêng bản thân mình ... Thế nên mình cảm ơn bạn đã có " lòng tốt " mà nhờ chú vuivui giúp mình nhưng đó là suy nghĩ của bạn chứ không phải của mình .....
        thay đổi nội dung bởi: dolphin, 06-07-10 lúc 11:19

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

Các bạn đề phòng trường hợp người khác mạo danh để gây mất ổn định trong diễn đàn mới này. Chúng ta nên bình tĩnh và tôn trọng tính "thuần khiết" của room này. Bài nào sai nội quy sẽ được Admin xử lý.

Chúc chú vuivui nghỉ ngơi thoải mái, công lực dồi dào.

Cảm ơn
        1
        trong 3 bài viết

BQT này cần phải nghiêm khắc như ông Thiensu bên LHDP. Thà ít member còn hơn là có kẻ phá. Tôi tin là nếu chúng ta có cao thủ như anh Vuivui ở đây thì thiếu gì member.

Cảm ơn
        2
        trong 0 bài viết

Ủa chú vuivui cũng tham gia cả ở trang này nữa ạ?

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@scarlet204
        Chào cháu. Chú viết cho cháu lần này là lần thứ ba. Mấy lần trước, cứ viết rồi lại bỏ. Không phải vì là số quá xấu, cũng không phải là số có gì ghê gớm lo sợ quá. Mà thật sự là khó viết quá. Không biết viết như thế nào đê cháu có thể hiểu minh bạch, mà không làm cho cháu cực đoan. Xem số cháu, chú biết, cháu dễ cực đoan. Và cũng do cực đoan có thể dẫn đến điều đáng tiếc. Cái sự cực đoan của cháu là cực đoan âm, nghĩa là khi gặp chuyện khó khăn không rõ tiến thối, cháu sẽ chịu sự chi phối bới cường lực, bị đời xô đẩy. Cứ người nào gần gũi với cháu mà tác động tới cháu là cháu sẽ bị, hoặc giả những chuyện gần gũi xô đẩy là cháu sẽ bị xô theo. Ứng xử này, chú thấy rất đúng với đa số con gái, nhưng với cháu thì có những nét riêng nguy hại, bởi khi cháu đã ngã thì ngã rất nhanh, gánh hậu quả rất nặng nề. Âu đó là lẽ đời, bởi cái bản ngã của mình, nó đã đưa đẩy con người ta tới cái nơi mà nó đã định sẵn, mà vốn , chính người ta lại thường rất ít biết đến điều đó.
        Chú viết vậy, thoạt đầu cháu xem, thấy có vẻ như ai cũng như vậy cả. Nhưng thật sự thì không phải. Số là thế này.
        Mệnh chủ của cháu Lý được Tài, Tài khí lớn nhưng lại bị tổn thương. Thiên ri giáp song lộc chứa hung tinh sáng sủa như thế chủ về cháu là người giỏi kiếm tiền và có rất nhiều cơ hội để mà giàu có. Có thể nói, chuyện làm ăn của cháu là như thế này. Cháu luôn có mối lớn làm ăn, luôn bị thúc đẩy làm ăn lớn, xông xáo, táo bạo, nhiều khi bất chấp đến khả năng mình có tiếp nhận được hay không. Thường bị buộc vào những chuyện làm ăn, phi vụ vượt quá khả năng thực tế của mình. Đồng thời cũng xuất hiện quá nhiều điều kiện mà phải cho đó là cơ hội, lúc nào cũng thấy cơ hội có một không hai, ngàn năm mới gặp, để mà thúc đẩy, để mà liều lĩnh xông vào. Cũng thường là thành công. Nhưng thành công là kèm theo bị tổn hao tài nguyên. Không mất mát tiền bạc thì cũng tổn hao tâm lực, làm hỏng nền tảng cơ bản cuộc sống của mình. Mỗi lần như thế, lại mất công bồi đắp, sửa chữa. Cuộc đời, sự nghiệp tài chính của cháu là như vậy. Tuy cháu chưa nhận thấy nhưng chú nghĩ cháu cũng đã láng máng nhận ra điều này rồi, bởi vì nó tuy không lớn, rõ ràng, nhưng đã xảy ra rồi. Có điều ảnh hưởng lên gia đình thì chưa, bởi vì chú chưa thấy điều đó, mà nó ảnh hưởng tới cuộc sống lao động, sinh hoạt và quan hệ xã hội của chính cháu rồi. Ít thôi, nhưng càng ngày càng nặng, nó lớn dần lên theo thời gian và mức độ lớn của làm ăn.
        Đúng ra, như thế thì cũng là tốt lắm rồi. Nếu như số cháu giàu. Song đáng tiếc, số cháu chỉ giàu có 15 năm thôi, và thật sự giàu có trong khoảng 8 năm, bắt đầu từ 33 tuổi trở đi tới 48 tuổi. Số cháu phúc không chế được tài, nên không thể giàu có. Chính vì vậy, chỉ có thể giàu có một thời gian mà thôi. Sau thời gian này, khoảng từ 49 tuổi trở đi, cháu trở về không. Liên quan đến vấn đề này, có rất nhiều yếu tố tạo cho cuộc đời cháu một bối cảnh rất phức tạp.
        Trước hết nói về nghề nghiệp của cháu.
        Cháu làm về ngành dược, như cháu đã tự khai trước đây. Dù cháu không có tự nói, chú cũng dễ xác định được, bởi trong đại vận 15-24 có cách cục quy định cháu sẽ theo ngành liên quan đến dược. Nhưng mệnh cách của cháu chỉ ứng hợp với đại vận này thôi. Sang tới đại vận hiện hành thì mệnh cách đưa cháu làm thương mại trong ngành dược. Thực chất, đây là một ngành trúng cách cho cái cách cục về tiền bạc của cháu, nhưng lại tổn hao mệnh khí rất nặng. Bởi vậy, cháu kinh doanh trong lĩnh vực này, tất sẽ chịu áp lực rất nặng. Đến khi bắt đầu có chút tài sản, lập tức cháu sẽ bắt đầu thấy áp lực. Song có muốn từ bỏ cũng không được. Dần dà một bên đưa cháu tới những món lợi để làm giàu, một bên nguyên khí tổn hao. Mệnh của cháu bị Hồng Không dính nhằng nhằng như luôn báo cháu phải trả nghiệp, thì tới vận 45 những hung tinh sáng sủa một thời đã đưa cháu đến những thành tựu thì đến lúc đó bắt đầu hóa hung. Cháu bị sa luôn vào cái thế linh xương đà vũ. Ở lá số của cháu, cái thế này rất khó nhận ra. Nhìn nhận bình thường thì chẳng bao giờ cháu bị dính cách linh xương đà vũ. Nhưng thật sự nó là như vậy. Khi cách này phát lộ, chính là lúc Linh Kình hóa hung, Hao làm bại khí của tử vi tại ngọ, thì Khoa hội về với hồng không đưa cháu đến với phật môn. Sau những đắng cay, vật vã thì hồng không sẽ cho cháu đến với cửa phật bằng sự giác ngộ. Chú có thể đoan quyết rằng, yếu tố hồng không thì nhiều người nhận ra, nhưng sự biến hóa này thì rất ít người có thể thấy được. Cũng bằng vào sự biến hóa này, mà có thể thấy được cuộc đời và gia cảnh cháu sẽ khái lược như sau:
        -Hạnh phúc gia đình, lúc nắng lúc mưa. Khi nắng ấm, không như người phụ nữ khá, cháu lại xem chồng con và gia đình thật sự là một tổ ấm đi cùng với những thành công, hanh thông của cháu. Nhưng khi mưa thì chồng cháu không phải là chỗ tựa cả về tâm lý lẫn cơ sở vật chất của gia đình. Mặc dù chồng cháu là người khá nhiều tài lẻ. Trên số chú cũng thấy kẻng trai, nhưng hình như cháu đã có lần đề cập qua rồi thì phải, nên chú không nói lại nữa. Chỉ có điều là cháu yêu cái gia đình nhỏ bé của cháu thì nên chấp nhận như vậy khi nắng cũng như khi mưa. Nghĩa là cháu phải gồng mình lên. Nhưng như thế thì lại rơi vào cái gọi là tổn hao nguyên khí như chú đã nói ở trên. Đó là số mà.
        Về con cái, có lẽ chú không nên nói nhiều. Cháu chỉ nên biết, cố gắng có càng sớm càng tốt, khi mà công việc và sự nghiệp của cháu chưa đâu vào đâu cả, hãy tranh thủ có con cái đi. Càng nhanh càng tốt, liền tù tì cũng được. Đừng để muộn, sinh càng muộn, dù là con thứ mấy cũng không hay, bất lợi cho con cái, và nguy hiểm cho chính cả cháu nữa.
        Đó là những điều tổng quan.
        Năm 2010, về làm ăn, tài khí kém, nên vất vả, kiếm chẳng được bao nhiêu, hay hao hụt bất ngờ, nửa đầu năm hay gặp sự không vừa ý, nhưng không bị bế tắc đâu, chỉ là những trục trặc nhỏ. Nửa cuối năm bắt đầu hanh thông, tổng kết cuối năm, vất vả nhưng vẫn có chút dư dả. Công việc cũng như nơi làm việc có sự thay đổi, phải dịch chuyển, đi lại khá nhiều, càng về cuối năm càng phải đi nhiều, có nhiều việc phải quả lý chặt chẽ bởi nguy cơ mất tiền rất nhiều – tự cháu cũng sẽ thấy nên phải có hành động quản lý, do vậy mà tiền bạc khỏi bị thất thoát, nhưng ngược lại, lại hay bị thất thoát do chính mình. Mình làm mình chịu. Chồng cháu năm nay có muốn đi làm cũng không được. Cố gắng tự mình giải quyết chỉ đem đến ưu phiền mà thôi.
        Riêng về bất động sản, nhà cửa hay công ty thì năm nay cháu có cơ hội rất tốt, chỉ tiếc là không tận dụng hết được. Năm nay cháu sẽ có thai. Con trai.
        Tạm thế đã, chú chưa đoán việc cụ thể để nghiệm lý xem, vì chú phải đi xem bóng đá đây. Hi hi ...
        Thân ái.

10. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

nghiatuxa (01-10-14),quyennguyen1508 (11-04-16),scarlet204 (07-07-10),Yen Binh (13-06-11)

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Kính chào chú vuivui,

Cũng như các bạn khác, cháu cũng rất mong được chú vuivui xem giúp cháu.

Cháu nam mệnh, sinh ngày 15-02-1982 lúc 22h30.

- Thời nhỏ cháu ốm, cháu không được khỏe.
        - 1999 cháu đậu đại học ở VN. ( Thi tốt )
        - 2003 cháu bỏ dở ĐH ở VN, cháu qua nước ngoài học lại Poly ( tức cao đẳng :( )
        - 2006 cháu tốt nghiệp về điện tử/ máy tính.
        - 2006-2008 cháu làm ở nước ngoài.
        - 8/2008 cháu về VN làm việc ( Service Engineer về điện tử- IT ) cho đến giờ.
        - 2009 cháu lấy vợ.
        - 2010 vợ cháu sinh bé gái.

La số của cháu

La số của vợ cháu

Hiện tại cháu đã thấy những bất cập của công việc, tư nhiên cháu ngại làm, chết thật chú ạ. Mà cv của cháu chỉ có lương, đủ ăn ( cháu kg biết cách vẽ thêm ).
        Kính mong chú xem giúp cháu:
        2 vợ chồng cháu có hợp nhau không. Chúng cháu có nhiều con không. Sau này cháu làm ăn tốt không.

Cảm ơn
        1
        trong 1 bài viết

Kính chào chú vuivui,

Cũng như các bạn khác, cháu cũng rất mong được chú vuivui xem giúp cháu.

Cháu nam mệnh, sinh ngày 15-02-1982 lúc 22h30.

- Thời nhỏ cháu ốm, cháu không được khỏe.
        - 1999 cháu đậu đại học ở VN. ( Thi tốt )
        - 2003 cháu bỏ dở ĐH ở VN, cháu qua nước ngoài học lại Poly ( tức cao đẳng :( )
        - 2006 cháu tốt nghiệp về điện tử/ máy tính.
        - 2006-2008 cháu làm ở nước ngoài.
        - 8/2008 cháu về VN làm việc ( Service Engineer về điện tử- IT ) cho đến giờ.
        - 2009 cháu lấy vợ.
        - 2010 vợ cháu sinh bé gái.

La số của cháu

La số của vợ cháu

Hiện tại cháu đã thấy những bất cập của công việc, tư nhiên cháu ngại làm, chết thật chú ạ. Mà cv của cháu chỉ có lương, đủ ăn ( cháu kg biết cách vẽ thêm ).
        Kính mong chú xem giúp cháu:
        2 vợ chồng cháu có hợp nhau không. Chúng cháu có nhiều con không. Sau này cháu làm ăn tốt không.

Trang 5/62 đầuđầu ... 345671555 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn