Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 52/62 đầuđầu ... 2425051525354 ... cuốicuối
    kết quả từ 511 tới 520 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

@phuc loc ý bạn hoa mai là đừng... nói ... chết đấy.
        Ngày niceday còn đi học tình trạng xin điểm khá là phổ biến khi đó niceday cảm thấy rất chán chường và bi quan cho tương lai xã hội VN. Khi mọi người chỉ quan tâm đến tờ giấy chứng nhận mà không quan tâm đến tài năng, năng lực thực sự, một xã hội xây dựng trên sự dối trá,vô sỉ thì sao có thể phải triển được. Từ hồi đó niceday chỉ ấp ủ tìm kiếm một con đường khác để đi, làm cách nào để giàu có mà không dính dáng vào chính quyền không phải xin xỏ bợ đỡ ai cả. viết những dòng này tự nhiên lại thấy mắt mũi cay xè.

@chú vuivui cháu đã pm cho chú đọc xong chú đừng cười cháu đấy. Hy vọng việc cháu luyện khí công chỉ như là một hành động cải số và mệnh chủ của cháu vẫn vậy :). Cháu có hỏi chú về cung tử tức mà vẫn chưa thấy chú trả lời, cháu thấy cung tử tức của cháu có Vũ Tham Cô Quả Lộc tồn nên cháu cũng hơi lo. Mà mệnh chủ của cháu là sao Văn Khúc phải không ạ?
        thay đổi nội dung bởi: niceday, 25-04-11 lúc 03:30
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

HVQ's Avatar
        HVQ is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        221
        trong 220 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Chào cháu thienluong2
        Quyết định lấy khá nhanh chóng. Năm nay là năm cưới vợ, có dấu hiệu khó khăn, chậm lụt, chú chỉ sợ khó. Nếu không thành thì phải đến 2015 mới lấy nổi.
        Cháu có … bị gái nó cưa, vào tròng mà thành vợ bé, nhưng không cho vợ cả biết – nó mà biết thì nó xé xác, nhưng không chịu bỏ. Khổ vô tận. Cô vợ bé cũng sợ vợ cả, sợ đến mất vía, nên ngoan ngoãn chấp nhận giấu kín, dấm dúi. Vợ cả cháu .. hung lắm đấy ! Bắt đầu từ đại vận 43 thì đã giàu có rồi, ngày càng giàu, làm ăn dễ dàng.
        Năm nay vận tốt như vậy thienluong2 tranh thủ cưới nhanh đi.
        Hihi Thienluong2 tốt số thật, có vợ, có con còn có bồ nhí mà bồ nhí lại chấp nhận dấm dúi mới hay chứ … Ước gì mình cũng được như vậy nhỉ… Cơm vẫn ăn mà phở vẫn xài….hihi.
        Quen biết đầy thiên hạ
        Tri kỷ được mấy người.

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

ôi sau bao lâu chờ cuối cùng cũng đến lượt cháu đc giải số, hồi hộp và cảm thấy cháu thật sự may mắn quá Chú ạ.Chúc Chú VUI VUI một tuần mới vui vẻ

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        ......................................
        cảm ơn niceday....haha
        nhìn lại mấy cái icon thì mình đã hiểu rồi
        hay thật
        đúng là thế
        Mới đây thui là Cù.huy.hà.vũ ....=......................................

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Trích Nguyên văn bởi niceday Xem bài gởi
        tìm kiếm một con đường khác để đi, làm cách nào để giàu có mà không dính dáng vào chính quyền không phải xin xỏ bợ đỡ ai cả. viết những dòng này tự nhiên lại thấy mắt mũi cay xè.
        hiii
        Nếu giàu cỡ như Chú Vui nói thì tâm sự trên là k thể rùi. hiii

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

@Chào niceday, không biết mình có may mắn hơn không khi học ở một môi trường không được xin xỏ. Tiêu chí của trường mình là bạn cứ học tập tốt đi, bạn sẽ sớm được ra trường với tấm bằng mà bạn xứng đáng được nhận. Hệ quả của nó lại gây chán chường cho những đứa như mình, nhưng không trách, có lẽ là cái được của không xin xỏ nhỉ. Mình không hy vọng vào việc phải tìm một con đường khác, một lực lượng nào đó từ bên ngoài vì sẽ không có sự phân biệt bên ngoài với bên trong. Mình cũng không đặt hy vọng vào cả một chính quyền mà hy vọng vào từng cá nhân nào đó sẽ thực sự là người bạn của dân và làm những việc có ích cho dân trong khoảng không gian của họ. Mình thấy người Việt Nam hay ở trong nhóm hạnh phúc vì có ba tính tốt: tự lực, giỏi xoay xở, thích an phận.
        Bạn có chút bất mãn cũng vì thế hệ trẻ hiện tại có khả năng làm nhiều điều tốt hơn. Mình cũng hy vọng thế, không phải cái gì cũng có thể coi là đương nhiên được nhỉ. Nick bạncon trai mà như con gái

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Phúc Lộc 86 Xem bài gởi
        Chú sử dụng từ "Tai họa", "Phải triệt, phải tránh" nặng nề quá.hazzzz. Đúng là 1 vài ng bạn cháu nc, họ đang ở bên úc, bên mỹ... ko hề thích CS tý nào. Thậm chí giờ sang bên Mỹ, trừ trường hợp là khách mời thì k sao, chứ nếu sang kiểu tự do, ng việt nam là những ng kết nạp đảng thì bị ghét bị gây khó dễ lắm.
        Cháu là thế hệ sau, chỉ được biết về cuộc cách mạng của việt nam qua tài liệu và qua ông bà bố mẹ. Nhưng cháu yêu Bác Hồ và lớp lớp ng đã anh dũng hi sinh để bảo vệ tổ quốc, cháu tự hào về hình tượng ng phụ nữ Việt nam anh hùng. Mỗi khi cháu nhìn qua ti vi hay dc tiếp xúc trực tiếp với những ng phải chịu hậu quả của chất độc màu da cam, thì cháu cũng như những lớp trẻ trí thức đều trào lên trong lòng sự căm phẫn, thương đau.

Chú có quan điểm của chú, cháu chỉ bày tỏ sự k vui khi chú nói như vậy.
        Đúng là đảng nào cũng có mặt tốt mặt xấu. Chú đã xem rất nhiều cuộc đời, đi rất nhiều nơi, và đã trải qua rất nhiều thứ, dĩ nhiên những lời chú nói hẳn là có ý nghĩa. Cháu ngại dùng từ khác... Nhưng cách nói của chú thẳng quá, rắn quá, khiến chaú k vui.
        Hi vọng là chú đang nói cs bây giờ chứ k phải là trước đây.
        Nhận thức của cháu thì thấy tư tưởng của CS là đúng đắn, nhưng cách thực hiện thì chưa tốt.

Phải chăng chú quá thành kiến?

Vài dòng non nớt bày tỏ ý kiến...
        Cháu cũng có cảm giác và băn khoăn như Phucloc chú ạ. Có thể va chạm cuộc sống của chúng cháu chưa đủ để có thể hiểu được những điều chú nói....
        Cháu cũng đọc nhiều trang web về CT, cũng biết nhiều điều và thấy họ cũng có nhiều cái nhìn phiến diện và cực đoan chứ không hoàn toàn đúng. Mà thôi, dù sao cũng là quan điểm cá nhân, cháu không làm loãng chủ đề của chú nữa.
        Xin lỗi mọi người.

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        Chào cháu thienluong2

Số của cháu, mệnh chủ là Hao, số làm kinh doanh thương mại, nhưng chỉ khi tự chủ doanh nghiệp mới ổn định – cháu gái chú tự chủ rất sơm, nên khổ, khi còn đi làm thuê thì chủ thuê xem nó như bảo bối, nâng nhưu nâng trứng, hứng như hứng hoa – còn đi làm thuê, dù là làm cho nhà nước cũng vậy, đều long đong lậ đận, phải thay nơi đổi chỗ nhiều lần, công việc cũng không ổn định. Rút lại chẳng nên cơm cháo gì. Nhưng số cháu, từ vận này trở đi bắt đầu có chuyển biến tốt, trước là lấy vợ, vợ là người của công quyền, gặp nhau, giúp đỡ nhau trong công việc rồi cô ấy “cưa cháu” mà nên duyên. Quyết định lấy khá nhanh chóng. Năm nay là năm cưới vợ, có dấu hiệu khó khăn, chậm lụt, chú chỉ sợ khó. Nếu không thành thì phải đến 2015 mới lấy nổi. Từ bây giờ cho đến năm 2015 cháu còn vất vả, công việc chưa ổn định, nhưng đã bắt đầu có định hướng. Số cháu làm kinh doanh, nhưng không kinh doanh các đối tượng hàng hoá, mà là kinh doanh trên các đối tượng hành chính, … Số giàu về hậu vận, được vợ giúp đỡ đắc lực. Con cái một bề, toàn con trai, nghịch và tham ăn như quỷ. Nhưng sau đều hiển đạt. Giàu có hơn cha mẹ nó. Càng đứa sau càng phát phú, càng giàu có.
        Cháu có … bị gái nó cưa, vào tròng mà thành vợ bé, nhưng không cho vợ cả biết – nó mà biết thì nó xé xác, nhưng không chịu bỏ. Khổ vô tận. Cô vợ bé cũng sợ vợ cả, sợ đến mất vía, nên ngoan ngoãn chấp nhận giấu kín, dấm dúi. Vợ cả cháu .. hung lắm đấy ! Bắt đầu từ đại vận 43 thì đã giàu có rồi, ngày càng giàu, làm ăn dễ dàng.
        Có gì cháu hỏi thêm sau nhé.
        Thân ái.
        Chào chú Vuivui
        Cám ơn chú đã xem cho cháu. Cháu trình bày thêm để chú tiếp tục luận giải nhé. Về công việc cháu đã thay đổi nhiều lần và qua va chạm tiếp xúc cháu đã phần nào học được chữ " Nhẫn" ngay cả những người không ưa mình cũng phải nhận xét thằng này biết kiềm chế, hồi mới ra trường đi làm có gì không hay thì bật lại ngay, bây giờ thì mặc kệ việc tôi tôi làm cố gắng hoàn thành công việc của mình là được, mềm mỏng nhẫn nhịn trong mọi công việc, giao tiếp xã hội. Nhẫn để chờ đợi, như chú nói chỉ khi nào tự chủ doanh nghiệp mới ổn định lúc đó là khoảng thời gian nào hả chú ?
        Còn về chuyện gia đình hehe lúc hỏi chú cháu chưa yêu và cũng chưa có ý định lập gia đình. Bây giờ thì cháu đã lập gia đình rồi vào mùa thu 2010 dự kiến tháng 6 al này vợ cháu sẽ sinh bé, phải nói quyết định lập gia đình khá nhanh. Cháu và vợ cháu cùng làm ngành nghề lĩnh vực có bà mối giúp cho mà quen biết nhau thành vợ thành chồng. Chú xem giúp luôn lá số vợ cháu nhé

Số cháu làm kinh doanh, nhưng không kinh doanh các đối tượng hàng hoá, mà là kinh doanh trên các đối tượng hành chính, …
        Thời đại mới mặt hàng kinh doanh cũng mới hả chú, chú xem kỹ hộ cháu nhé,
        Con cái một bề, toàn con trai, nghịch và tham ăn như quỷ. Nhưng sau đều hiển đạt. Giàu có hơn cha mẹ nó. Càng đứa sau càng phát phú, càng giàu có.
        Hehe thế này thì đến lúc chết mới sướng đây, ăn tham như quỷ thì không biết lấy gì nuôi heeee, Có lá số của vợ cháu chú xem cung tử tức của vợ cháu luôn chú nhé, vợ chồng cháu có mấy đứa a.Sau này chúng phát triển như thế nào ?
        Còn chuyện vợ bé thì biết nói thế nào nhỉ, đàn ông thì có nọ có kia tý thôi chứ thành vợ bé thì lo chết.
        Chú Vuivui cung Phúc đức cháu có sao giải thần đấy có phải là tượng của một người âm trong giòng họ không? Cháu có người Bác là liệt sĩ năm 1954 mất mộ cháu đã đi tìm nhiều nhưng không thành công liệu cháu và gia đình có thể tìm được không?"Vì cháu thấy chú cũng giải ls cho một bạn mà trên lá số thể hiện tìm được ngôi mộ thất lạc""
        Chú nói cháu giàu có vậy cháu giàu đến cấp độ nào hả chú ? Lúc đó cháu làm chủ đồng tiền hay đồng tiền làm chủ mình ?
        Cháu muốn hỏi thêm chú nhiều. Những thôi tạm thời như vậy đã.
        Cám ơn chú rất nhiều , mong hồi âm của chú
        Cháu Thienluong2

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Hihi Thienluong2 tốt số thật, có vợ, có con còn có bồ nhí mà bồ nhí lại chấp nhận dấm dúi mới hay chứ … Ước gì mình cũng được như vậy nhỉ… Cơm vẫn ăn mà phở vẫn xài….hihi.[/QUOTE]
        Hiiii không biết có sướng không đây , như thế thì tôi sợ lắm, Đàn ông quan điểm đi loanh quanh thì được chứ vợ to vợ nhỏ đau đầu lắm.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Bây giờ thì cháu đã lập gia đình rồi vào mùa thu 2010 dự kiến tháng 6 al này vợ cháu sẽ sinh bé, phải nói quyết định lập gia đình khá nhanh. Cháu và vợ cháu cùng làm ngành nghề lĩnh vực có bà mối giúp cho mà quen biết nhau thành vợ thành chồng.
        Đây là thiếu sót của chú. Tin rằng cháu cũng như các bạn. luôn update thông tin để chú giải đoán. Và chú cũng mong như thế, vì nghiệm lý lại quá khứ rất mất thời gian và sức lực. Vì thế vào quá khứ, nếu buộc phải xem xét thì chú mới xem lại, nếu không là bỏ qua, đi vào hiện tại với tương lai. Năm nay có thấy hỉ tín, lại cho rằng cháu chưa lấy vợ, mà chỉ có 1 hỷ, nên mới thấy có thể lấy vợ. Song vẫn có nhưng khó khăn ít nhiều. Vậy mà không nghĩ là cháu đã lấy vợ năm ngoái. Còn những thông tin như quyết định lấy vợ khá nhanh, vợ cùng nghề, có mai mối thì cũng hợp lý.
        Chú nói cháu giàu có vậy cháu giàu đến cấp độ nào hả chú ? Lúc đó cháu làm chủ đồng tiền hay đồng tiền làm chủ mình ?
        Giàu có cấp độ bình thường. có của ăn của để thôi.
        Thân ái.

Trang 52/62 đầuđầu ... 2425051525354 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn