Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 53/62 đầuđầu ... 3435152535455 ... cuốicuối
    kết quả từ 521 tới 530 trên 617

Ðề tài: Giải số - Tử Vi

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi niceday Xem bài gởi
        @phuc loc ý bạn hoa mai là đừng... nói ... chết đấy.
        ...... viết những dòng này tự nhiên lại thấy mắt mũi cay xè.....
        HM xin chào các bạn
        HM xin bổ túc ý Niceday:Đừng nghe những gì tuyên truyền bởi những cái loa vô thần vô trí vô giáo .....chúng nó chính là ma quỷ....
        HM mong các bạn hãy tự suy nghĩ thật sâu thật sâu... HM không nói nhiều vì vấn đề này các bài của HM hay bị ...XXXXXXXX rất nhiều lần trước đây......
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

hiii
        Nếu giàu cỡ như Chú Vui nói thì tâm sự trên là k thể rùi. hiii
        Thì đời có phải như lúc nào mình mong muốn đâu. Nếu vì bản thân không muốn phải cúi đầu mà làm vợ con phải khom gối thì cố mà cúi cho vợ con có cơ được đứng thẳng vậy.

@Chào niceday, không biết mình có may mắn hơn không khi học ở một môi trường không được xin xỏ. Tiêu chí của trường mình là bạn cứ học tập tốt đi, bạn sẽ sớm được ra trường với tấm bằng mà bạn xứng đáng được nhận. Hệ quả của nó lại gây chán chường cho những đứa như mình, nhưng không trách, có lẽ là cái được của không xin xỏ nhỉ. Mình không hy vọng vào việc phải tìm một con đường khác, một lực lượng nào đó từ bên ngoài vì sẽ không có sự phân biệt bên ngoài với bên trong. Mình cũng không đặt hy vọng vào cả một chính quyền mà hy vọng vào từng cá nhân nào đó sẽ thực sự là người bạn của dân và làm những việc có ích cho dân trong khoảng không gian của họ. Mình thấy người Việt Nam hay ở trong nhóm hạnh phúc vì có ba tính tốt: tự lực, giỏi xoay xở, thích an phận.
        Bạn có chút bất mãn cũng vì thế hệ trẻ hiện tại có khả năng làm nhiều điều tốt hơn. Mình cũng hy vọng thế, không phải cái gì cũng có thể coi là đương nhiên được nhỉ. Nick bạncon trai mà như con gái
        Thực sự cũng muốn viết cho bạn vài dòng nhưng thấy bạn nick con gái và rất là con gái nên mình cũng chỉ phân tích bạn một điều nhỏ thôi
        Mình thấy người Việt Nam hay ở trong nhóm hạnh phúc vì có ba tính tốt: tự lực, giỏi xoay xở, thích an phận.
        Điều này giống như đứa trẻ cầm dao chơi một cách vui vẻ mà không hề sợ, trong khi cha mẹ nó thấy thì sẽ rất sợ hãi bởi cha mẹ nó biết con dao nguy hiểm còn đứa trẻ thì không vậy. Nếu bạn có theo dõi tin tức thì bạn sẽ biết lạm phát VN trong 4 tháng đầu năm này là 10% trong khi mức độ tăng trưởng GDP 2010 là 6,78% bạn có hiểu những số liệu đó nói nên điều gì không? Và nếu 80tr dân VN hiểu được ý nghĩa của những số liệu đó liệu họ có còn lạc quan và hạnh phúc như vậy nữa không?
        Và bạn hãy tìm hiểu về số phận thầy Đặng Việt Khoa để thấy xh và ngành giáo dục VN nó thế nào nhé.

@hoa mai thiếu từ "nghe" nên chẳng đoán nổi ra đâu
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

@hoa mai thiếu từ "nghe" nên chẳng đoán nổi ra đâu
        Niceday hiểu thấu tâm can mình rồi còn gì nữa, HM rất vui........rất vui..........
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Chào chú Vuivui
        Chú xem giúp cháu công việc của cháu thời gian tới như thế nào ? có chuyển biến gì không ? .
        Đây là lá số của vợ cháu chú xem luôn cho cả hai vợ chồng cháu nhé, nhất là về đường con cái, vì có cả lá số của vợ cháu sẽ rõ hơn.
        Khoảng thời gian nào thì cháu tự chủ được doanh nghiệp hả chú ? cháu nên làm ăn trên lĩnh vực nào hả chú ? Chứng khoán , bất động sản, xuất nhập khẩu ..?
        Chuyện vợ to vợ bé chú cũng xem kỹ hộ cháu, lo quá hiii.
        Cám ơn chú nhiều, chúc chú vui khỏe.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@thienluong2
        Sau một ngày suy nghĩ kỹ, chú quyết định "thu hồi" toàn bô lời đoán đã viết cho cháu. Sơ lược lý do thế này.
        Về phép giải, chú đã xác định đúng mệnh chủ của cháu, mệnh chủ này là chính xác hoàn toàn. Và tất cả phép xác định về hành vận đều chuẩn xác. Khi áp dụng vào vận canh dần và luận về tình huống lấy vợ của cháu là hoàn toàn đúng. Thế nhưng những lời đoán lại hoàn toàn có khả năng chú đã rơi vào trạng thái không minh bạch, bởi vì, sau khi đã nghiệm vào năm canh dần của cháu, mặc dù hoàn toàn đúng, ứng rất tốt. Nhưng nếu đặt vào tâm thế luận đoán trở lại, vẫn có thể thấy rất rõ năm canh dần chỉ là có khả năng lấy vợ, lấy khá nhanh, lấy người đã quan hệ làm ăn với mình - giúp đỡ mình, mình chịu ơn - và năm 2011 cũng là năm có khả năng lấy vợ như thế. Khi tính theo vòng trang sinh bay, có thể tính luôn được năm nay sinh con nữa. Xét như thế rõ ràng năm nay - 2011 là khả năng lấy vợ sinh con lớn hơn năm 2010 rất lớn. Vì thế, nếu có luận đoán một cách minh bạch thì chỉ thấy năm 2010 có khả năng gia thất. Nhưng chú cũng vẫn sẽ đoán là năm 2011 lấy vợ sinh con, và nếu năm nay không được thì phải đến 2015 mới đạt được, và chính năm nay là năm tự chủ kinh doanh. bắt đầu hanh thông trong làm ăn. Chính năm này mới là năm tất cả những tiêu chí chú đã nêu đều hội tụ. Mặc dù, như chú đã nói, ngay năm nay 2011, tiêu chí lấy vợ rất lớn - nếu đoán thì cũng sẽ đoán là lấy - nhưng vẫn có trục trặc khó khăn, quyết định nhanh mới lấy được, trùng trình là hỏng.
        Nhưng kết quả thực tế đã rơi vào năm có thể nói là yếu khả năng nhất ?!
        Điều này đã đưa chú tới quyết định thu hồi lại các luận đoán để tìm hiểu thêm. Phải chăng còn có cái gì đó mà chú chưa nắm bắt được, để đưa tới tình trạng không minh bạch này.
        Xin lỗi cháu.
        Thân ái.

Cảm ơn
        0
        trong 2 bài viết

đọc những lời này của chú VUIVUI mới thấy chú là người có tâm như thế nào trong việc giải số.Và những người có may mắn đc chú giải đoán đúc là thực là hạnh phúc

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Kính chú Vui Vui,
        Jenifer theo đọc bài của chú từ diễn đàn này tới diễn đàn khác, từ năm này qua năm khác mà chưa bao giờ dám nhờ chú giải tử vi dùm vì thấy danh sách nhiều vị, nhiều bạn xếp hàng dài quá nên nghĩ chắc không tới mình. Nhưng hôm nay Jenifer cũng mạo muội xin được xếp hàng đăng ký, mong sao may mằn và có duyên được chú ngó qua lá số dùm.

Jenifer chỉ kính xin chú xem dùm duy nhất về TIỀN thôi ạ.

Kể từ cuối năm 97 tới nay cuộc đời J giống như bị cầm tù và J thật sự tin là chỉ còn có TIỀN mới giúp mình thoát khỏi được phần nào cuộc sống bế tắc. Lý do thứ 2 Jenifer cũng muốn hỏi chú về tiền vì lúc nhỏ nghe cha mẹ kể có thầy tử vi nào đó cũng nổi tiếng lắm xem sơ qua thi nói số J rất giàu (?!), nhưng 1 vài thầy khác lại nói số này đủ ăn là may (?!). Sao lại khác nhau quá?

Jenifer sanh ngày 25 tháng 06 năm Quý Sửu giờ Tuất (Âm lịch)

cao vừa tầm, da hơi ngăm, mắt yếu và cận. Thủa thiếu thời cha mẹ rất nghèo, J hợp với cha và rất khắc mẹ. Năm 97 lấy chồng và xuất ngoại. 2002 cha mất vì bạo bệnh. 2007 làm ơn và mắc oán, bị người mình làm ơn gạt mất tài sản rất lớn chỉ bằng 1 chử ký.

Cháu xin cám ơn chú rất nhiều

Có bạn nào biết lấy lá số làm ơn dán vào dùm J. Xin cám ơn

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

[QUOTE=vuivui;24355]
        Điều này đã đưa chú tới quyết định thu hồi lại các luận đoán để tìm hiểu thêm. Phải chăng còn có cái gì đó mà chú chưa nắm bắt được, để đưa tới tình trạng không minh bạch này.

Chào Chú Vuivui
        Cám ơn chú rất nhiều.Cháu xin cung cấp lại thông tin để chú nghiệm lý.
        Năm 1999 ra trường
        Năm 2000 đi làm cơ quan nhà nước
        Đầu năm 2004 chuyển cơ quan, cuối năm 2004 chuyển sang doanh nghiệp.
        Cuối năm 2007 chuyển Cty khác làm cho đến nay. Cùng với việc chuyển công việc là nhiều lần chuyển chỗ ở.
        Lập gia đình mùa thu năm 2010 dự kiến sinh em bé vào tháng 6 al.
        Đây là lá số của cháu :
        Lá số vợ cháu:
        Cần cung cấp thêm thông tin gì chú cứ hỏi cháu nhé.
        Thienluong2

Cảm ơn
        16
        trong 8 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        @thienluong2
        Sau một ngày suy nghĩ kỹ, chú quyết định "thu hồi" toàn bô lời đoán đã viết cho cháu. .
        Giá những lời này dành cho cháu thì hay nhỉ. hiii

K biết khi chú giải đoán cho cháu chú đã đọc email của cháu như lời chú nói chưa. Vì cháu nghĩ có 1 chi tiết quan trọng ảnh hưởng lớn tới cs của cháu . Cháu chưa bao giờ nói với ai, nên khi cháu gửi emai cho chú xong thì lại hối hận, k muốn ngay cả người xa lạ biết

Về những lời giải đoán của chú cháu có suy nghĩ rất nhiều. và chắc chắn mỗi chặng đường cháu đi, cháu sẽ nhớ những lời chú nói trong mỗi quyết định của cháu

Chú nói cháu nhiều dòng con, là điều cháu băn khoăn nhất. từ "sa cơ " này cháu luôn nhớ. vâng, có thể sa cơ mà k thủy chung với chồng. nhưng sao lại sa cơ khi có con nhiều dòng. Giới trẻ bây giờ thiếu gì cách phòng tránh. Mà nếu cháu ngoại tình và muốn có con với ng khác thì đâu còn gọi là "sa cơ" nữa.

Cháu nhất định sẽ nhận con gái nuôi, dù sao cũng là con khác dòng mà. Từ khi cháu đi làm con nuôi họ khác cho đỡ cao số như lời mẹ nói, cháu cũng đã có ý định sau này nhận con nuôi.

(đúng là tương lai k biết thế nào, chú có thể nói cháu hãy đợi xem, nhưng cũng k thể k để tâm tới những lời cháu nói về quan điểm của mình)

Cháu có thể vì số phận mà 2 chồng (đã là quá sức tưởng tượng đối với cháu), nhưng k thể có chuyện 1 chồng mà nhiều dòng con. quả thật đáng bị xỉ vả, đem gọt đầu tôi vôi.
        hiiii
        ng phương tây đã nói " hãy đưa lá số của bạn cho tôi, tôi sẽ nói cho bạn biết bạn là ai", nên chú nhìn lá số thì chú đã biết về cháu rồi, có chăng là đã biết nhiều hay ít mà thôi.

Giá như thời điểm hơn 1 năm trứoc, khi cháu đang k vui,cháu k nên viết nhiều khi nhờ chú giải đoán, có lẽ ấn tượng đã khác, đã k làm chú phải dùng từ mệt mỏi hiiii.vì chú sẽ k khẳng định ngay mệnh chủ đà la. (Cháu k ảo tưởng về lá số vì ngay khi nhờ chú giải đoán cháu đã nói là lá số cháu k đẹp)
        thay đổi nội dung bởi: Phúc Lộc 86, 29-04-11 lúc 14:04

Cảm ơn
        12
        trong 1 bài viết

@Chào niceday, nói chung là nick bạn đẹp nên mỗi lần viết cho bạn mình đều muốn chào bạn. Trả lời lại bạn khó quá vì không biết bạn có thiện ý với mình không, chắc là có. Đọc lại bài mình viết xong nói chung mình cũng không biết mình muốn nhắm điều gì, cũng có vài điều muốn nói nhưng có lẽ chưa thoát ý. Cũng không phải phản bác hay cho là bạn bi quan đâu, vì mình cũng hay bi quan nhưng vì cuộc sống ngắn ngủi trong giai đoạn này với vấn đề này mình thấy cũng tạm ổn. Những gì mình viết hay bạn viết cũng nói lên tính cách của mình hay bạn và hành động có thể trước một vấn đề. Ngay trong nhà mình, mình và mẹ mình cũng có những quan điểm khác nhau rồi, nhưng càng ngày mình càng thấy cũng không sao cả. Bạn nói những gì bạn thấy và mình cũng nói những gì mình thấy. Đôi khi mình nghĩ mình không tồn tại cũng được, vì chưa thực tìm được ý nghĩa việc một người sinh ra đời, đó là suy nghĩ bi quan của mình gần đây. Bạn có thể lờ đi suy nghĩ này của mình cũng được, vì mình cũng có nhiều suy nghĩ khác không quá tiêu cực như vậy.
        Thầy Đặng Việt Khoa thì nổi tiếng quá rồi, mình cho rằng thầy muốn làm gì đó hơi quá sức mình và muốn một chút hư danh. Mình nghĩ xã hội hay giáo dục VN chưa đến lúc cải cách toàn diện, nhưng mỗi người có thể làm những cải cách nhỏ trong khả năng của mình.
        Thật ra ở trên là muốn cảm ơn bạn vì bạn đã khen mình rất con gái, còn thực tế có thế không thì mình cũng không biết nữa.

@Bác VuiVui có thấy điếc tai, phiền nhiễu khi bọn trẻ chúng cháu bày tỏ quan điểm trong topic của bác không ạ? Nếu có bác cứ e hèm, cháu sẽ biết ý , cuốn gói về lại vị trí khán giả thôi.

Trang 53/62 đầuđầu ... 3435152535455 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn