Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương!
Vợ chồng tôi dự định sinh em bé thứ 2 trong năm 2011 hoặc 2012, xin có vài thông tin về gia đình, rất mong bác Anh Ngọc, cô Kim Cương chỉ giúp:
Chồng sinh 24/2/1976 (DL)
Vợ sinh 13/3/1984 (DL)
Con gái sinh 12/2/2008 (DL)
Vì tôi là thành viên mới tham gia diễn đàn và rất thích HKLS nhưng sự học và hiểu biết về môn học thuật này còn rất nông cạn, tôi mới tạm hiểu rằng:
chồng sinh năm 76 mệnh thổ, vợ sinh 84 mệnh kim -> thổ sinh kim (bản mệnh chồng tốt cho vợ). Về lựa chọn năm sinh con:
+ Nếu sinh năm 2011 thì ngũ hành của con là mộc xung khắc với cha (thổ) và bị mẹ (kim) xung khắc với con (mộc). Về địa chi thì mão hình tý (xung với mẹ). Về can của con là Tân sinh Bính ( tốt cho cha)
+ Nếu sinh năm 2012 thì ngũ hành của con là thủy được sinh từ mẹ (kim) nhưng cha (thổ) xung khắc với con, ngoài ra can của con là nhâm sẽ xung với cha (bính).
Tôi mới tạm hiểu như vậy và để dự tính sinh con thứ 2 (rất mong con trai) nên năm nào, vào mùa nào là tốt cho con và gia đình thì tôi đang bị mông lung, rối như tơ vò.
Tôi rất băn khoan, có vài điều suy nghĩ mong được bác Anh Ngọc, cô Kim Cương bớt chút thời gian quan tâm tư vấn.
Xin chân thành cảm ơn!