Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 10/18 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối
    kết quả từ 91 tới 100 trên 176

Ðề tài: Trường sinh học

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

anh VANHOAI
        em cung lam theo huong dẫn,nhưng vì tính chất công việc.em chỉ co thể tập vào buổi tối thôi.nhưng đến sáng hôm sau người em sốt nhẹ,nghỉ 2 ngày ko tập thì lại bình thường(em ko hề uống thuốc).việc này đã xảy ra mấy lần rồi.như vậy là sao hả anh.(vì trước đây em cũng đã học thiền)
        cho em hỏi như vậy có bị tẩu hỏa nhập ma ko
        Vạn Lưu Quy Tông

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Em có thể nói rõ về cách tập của em như thế nào?
        - Thế ngồi? Ngồi trên gì?
        - tập trung? và vòng xoáy?
        - Thời gian?
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuyettinh09 Xem bài gởi
        anh VANHOAI
        em cung lam theo huong dẫn,nhưng vì tính chất công việc.em chỉ co thể tập vào buổi tối thôi.nhưng đến sáng hôm sau người em sốt nhẹ,nghỉ 2 ngày ko tập thì lại bình thường(em ko hề uống thuốc).việc này đã xảy ra mấy lần rồi.như vậy là sao hả anh.(vì trước đây em cũng đã học thiền)
        cho em hỏi như vậy có bị tẩu hỏa nhập ma ko
        tuyettinh09 nói trước đây học thiền nhưng theo môn phái nào vậy? Tập vào buổi tối cũng tốt nhưng ngoại trừ thời gian từ 1 giờ sáng đến 3 giờ sáng. Bạn cần nói rõ phương pháp tập thì anh Hoài mới có thể hướng dẫn cho bạn được, còn tập mà bị sốt thì dongphuong chắc chắn là vì tâm bạn không tịnh khi thiền, bạn đã quá nôn nóng chứ dongphuong cũng từng thiền theo phật giáo, nội công ... nhưng chưa bao giờ bị tình trạng như thế. Điều quan trọng nhất trong luyện tập là Tâm phải tỉnh và hướng thiện... vài dòng góp ý hy vọng bạn nên suy nghĩ
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

thưa anh.sau khi đọc lại ,và xem clip của anh.em thấy có lẽ em đã sai.vì khi tập em ngồi ở trên lầu 1.chắc là ko tiếp đất được,lên..........thường em tập khoảng 1 tiếng.mấy hôm trước em bị tê cóng ở tay trái.từ ngón tay út lên khuỷu tay,nhưng mấy hôm nay đã đỡ hơn nhiều rồi anh ah.em sẽ cố gắng tu tâp.mong anh và anh ĐONGPHUONG giúp đỡ em nhé,để em có thể thỏa được mong ước
        Vạn Lưu Quy Tông

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Chào tuyettinh09, rất vui khi thấy bạn có cố gắng, tuy nhiên việc luyện tập của bạn chưa đúng theo trình tự. Trước tiên xin nhắc, bạn nên ngồi trên tấm đệm hay lấy mền xếp lại cũng được, tấm đệm đặt ở tầng trệt chứ không không tập trên lầu, điều thứ hai là trước khi luyện công nên ngồi tĩnh tâm (không nghĩ gì cả trong khoảng thời gian tối thiểu 1 phút cho tâm yên tĩnh), trong quá trình luyện công đầu óc cố gắng rỗng, loại bỏ mọi tạp niệm đặc biệt không cố gắng quá sức. Việc một người mới bắt đầu mà tập suốt cả 1 tiếng thì quá nhiều, cơ thể bạn chưa thích nghi với cường độ điện sinh học nên gây sốt là hiển nhiên, may mắn là chưa mở luân xa nếu không thì khả năng bị tẩu hỏa nhập ma là rất cao. Bạn nên đọc lại các bài viết cũa anh Văn Hoài để tránh hậu quả đáng tiếc, mỗi buổi chỉ nên tập khoảng 20 phút là đủ rồi, mỗi ngày tối đa 2 buổi tập. Việc thành đạt nhanh chậm còn tùy thuộc vào căn cơ của mỗi người, tâm phải luôn tỉnh bạn nhé! Chúc bạn thành cộng!

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "dongphuong" về bài viết có ích này:

tom (17-12-09),tuyettinh09 (18-12-09)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Chào Tuyettinh
        Đúng là cầu thì sẽ không được. Cái gì đến sẽ tự nhiên đến, có duyên sẽ gặp. Tâm luôn phải tịnh, tức không cố gắng quá nhưng chuyên cần tập luyện sẽ có ngày thành công. Ngày chỉ nên tập tối đa 2 lần và 1 lần tứ 15 đến 20 phút mà thôi. Cứ từ từ em ạ. Ngày trước anh đã ngôi chơi 3 tháng mới có chút cảm giác. Hãy kiên trì đừng nản em nhé.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vanhoai" về bài viết có ích này:

macchulan (18-12-09)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Default Câu chuyện thứ sáu

Câu chuyện về người bị "tẩu hỏa, nhập ma"
        Cách đây khoảng 9 năm. VH có mở luân xa và chỉ cách tập luyện cho một người. Thường gọi là cô Bảy vì cô không có chồng, khoảng 60 tuổi, là giám đốc một Cty kinh doanh cừ tràm ở miền sông nước. Cô là một người có tâm rất tốt, luôn làm việc thiện, giúp đỡ người cô thế, khó khăn,...
        Sau khi mở luân xa và tập luyện khoảng 3 ngày thì Cô lên tự động. Năng lực của Cô rất mạnh có thể chữa bệnh cho 5, 10 người một lúc. Người bệnh chỉ cần bước chân vào đến cửa là Cô đã biết bệnh gì (không cần hỏi) và nói luôn tiền sử của bệnh tức là tại sao bệnh. Người ta kéo đến nhờ Cô chữa mỗi ngày mỗi đông,...
        Khoảng 3 tháng sau vào một ngày tôi nhận được điện thoài từ người nhà Cô điện lên nói Cô Bảy 3 ngày nay ngồi luyện công trên sân thượng, không ăn, không uống. Cô lại nói 10 ngày nữa cô sẽ về với Phật, không ở trần gian nữa. Tôi nói người nhà mang dù lên che cho Cô và chờ đêm sẽ phát lệnh chữa cho Cô. Đêm đó khoảng 12h đêm (giờ linh) tôi, sau khi luyện công thì phát lệnh xuống thu năng lực mà Cô Bảy có đồng thời lệnh bít các luân xa lại. Lúc đó có một luồng khí chạy tê khắp người tôi rất kinh khủng, cảm giác này đến bây giờ thì nó là lần duy nhất, nó giống như có một luồng điện cao áp chạm vào người làm ta tê dại, cảm giác này không diễn tả được. Sau khi kết thúc khỏang 5 phút thì người nhà điện là cô Bảy đã xuống nhà dưới (thật kỳ lạ).
        Sáng hôm sau, Tôi và người bạn đã dạy tôi khi trước, bắt xe đò xuống miền Tây. Chiều thì tới.
        Khi bước vào nhà cô Bảy vẫn tỉnh táo nói cười như không có gì. nhưng cô chỉ nói những chuyện gặp Tiên, Phật không thôi. Thật kỳ lạ vì 1 người không ăn uống 3 ngày có thể mạnh khỏe như vậy.
        Tôi nói Cô ngồi ngay ngắn để tôi và anh bạn chữa bệnh cho Cô. Khi bắt đầu chữa tôi và anh bạn (đã bàn trước) tập trung thu hết năng lực mà Cô có và sau cùng là lệnh đóng lại tất cả các luân xa. Một cảm giác như hôm trước nhưng lần này yếu hơn rất nhiều chạy khắp người tôi. Kết thúc buổi chữa bệnh đột nhiên cô Bảy bừng tỉnh. Cô nói cô không nhớ gì từ lúc bước lên lầu để tập (mọi khi cô tập dưới đất) cho đến bây giờ. khoảng 1 giờ sau thì cô Bảy thành người ốm, không đi được nữa. Sáng hôm sau tôi và anh bạn trở về sau khi chữa cho cô 1 lần nữa. Khi về đến nhà thì người nhà điện lên là cô Bảy đã hôn mê bất tỉnh. Tôi nói nên đưa cô đi bệnh viện vì một người không ăn uống 3 ngày sẽ bị suy kiệt mà chết. Họ đã làm theo và cô Bảy được cứu sống.
        Bài học rút ra từ câu chuyện này: Con người ta ai cũng có cái Tôi trong mình. Khi tự nhiên thấy mình có năng lực khác người thì trở lên tự phụ và ước muốn cao hơn nữa. Chính cái đó làm ta mất kiểm soát mà dẫn đến "tẩu hỏa, nhập ma"
        thay đổi nội dung bởi: vanhoai, 18-12-09 lúc 15:23

10. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

dongphuong (21-12-09),macchulan (18-12-09),tom (19-12-09),tuyettinh09 (18-12-09)

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

cám ơn các bác.em sẽ từ từ tập,ko nóng vội nữa.thật lòng cám ơn các bác đã tận tình chỉ bảo.em sẽ cố gắng để ko phụ lòng các anh,
        Vạn Lưu Quy Tông

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Anh Văn Hoài
        vậy bây giờ cô này ra sao Anh? Anh kễ hấp dẫn quá mà cũng ghê thiệt,hèn chi Anh nói học môn này phải tùy duyên là vậy
        môn này đi lệch một chút là bán cả tính mạng
        rất cám ơn Anh về câu chuyện thật này

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Cảm ơn Tom.
        Cô Bảy hiện nay không dám tập nữa mà chỉ tập thể dục bình thường, năm nay đã gần 70 mà vẫn khỏe và minh mẫn. Thực ra vì Cô nghĩ lên sân thượng tập sẽ yên tĩnh và tốt hơn. Nhưng thực ra khi lên cao điều kiện tiếp đất không có nên cơ thể nạp quá nhiều năng lượng thì không xả được, lại thêm tập luyện mà chung quanh trống thoáng dễ bị tà khí xâm nhập mà xảy ra cớ sự. Sau này có kiểm tra lại cho cô thì thấy mấy LX chạy lung tung, đường kinh không còn mạch lạc (có lẻ do sự cố chập điện hôm đó). Ơn trời mà cô đã được trở lại bình thường và anh cũng không phải ân hận suốt đời.
        Bài học rút ra là khi tập luyện tư thế nào thì cũng cần chân tiếp đất qua một miếng vải, giầy dép hoặc chiếu,...Và đặc biệt lưu ý nên tập trong phòng kín, có bàn thờ càng tốt, vì như thế tránh bị tà khí xâm nhập. Cũng cần có người hướng dẫn theo dõi để bước đi chắc chắn hơn, mỗi khi có cảm giác lạ cần ngưng ngay và chờ sự hướng dẫn của người có trình độ cao hơn, đừng ham hố mà chước vạ vào thân.
        Qua vụ này nhờ thu năng lượng của cô Bảy anh cũng tăng thêm vài phần, hì hì.

14. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

dongphuong (21-12-09),thaihoa (28-12-09),tom (19-12-09)

Trang 10/18 đầuđầu ... 89101112 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn