Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 7/18 đầuđầu ... 5678917 ... cuốicuối
    kết quả từ 61 tới 70 trên 176

Ðề tài: Trường sinh học

Cảm ơn
        70
        trong 39 bài viết

that la li ki va rung ron.em so qua di mat.chac tu gio het giam nghi den chuyen hoc nhan dien luon.vi truoc day em cung co y dinh di hoc ma
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Default Câu chuyện thứ năm

Chuyện của người đàn ông mắc bệnh "tâm thần hoang tưởng".

Trong nghề nghiệp của mình, tôi có quen một anh bạn cũng làm nghề như tôi, cũng rày đây mai đó, làm bạn cùng "gió bụi, sương gió". Vì hay bị mất cắp, nên anh bạn mới nhờ cha anh lên ngủ tại trại để trông chừng dùm. Ông cũng giỏi võ. Hằng đêm ông ít ngủ thường đi loanh quanh. Chính vì vậy mà lâu dần ông mất ngủ luôn. Đến khi quá ra ông luôn tưởng tượng lúc nào cũng có trộm rình mò. Đưa về nhà (ở Tiền Giang) Ông vẫn không ngủ được mà chỉ mơ màng, trong cơn mộng du ấy ông thấy mình đánh nhau với trộm hoặc đuổi trộm,...
        Gia đình đưa ông đi chữa chạy nhiều nơi. Sau đưa lên TP HCM đến bệnh viện Đại Học Y Dược, được chuẩn đoán là bị "tâm thần hoang tưởng". Họ cho ông uống các loại thuốc an thần rất mạnh mà ông chỉ ngủ thiếp đi được chút ít mà thôi. Sau này mỗi lần tái khám ông lại phải uống loại thuốc liều cao hơn mà các nhà thuốc ở Tiền Giang không có bán.
        Khi tôi tới thăm thì ông chỉ nằm vật vờ trên võng. Vì đêm uống thuốc ngủ, ngày lờ đờ.
        Ông nói với tôi:" Đời bác coi như sắp kết thúc với căn bệnh này rồi"
        Tôi nói:" Con sẽ chữa cho bác, Bác đừng lo lắng quá"
        Sau đó tôi bắt đầu chữa cho ông mỗi khi tôi đi ngang qua nhà. Tôi cho ông giảm thuốc từ từ. Ba tháng sau, một lần ghé lại để chữa cho ông. Ông mang ra một bịch thuốc và nói:" Cái này bác cho cháu luôn, vì từ nay không cần nữa". Ông đã khỏi bệnh, đêm ngủ ngon lành mà không cần dùng thuốc nữa. Tôi mở LX cho ông và chỉ cách tập luyện.
        Sau này ông trở lên khỏe mạnh như xưa, ông thường vào những khu đồng hoang để lấy cây thuốc nam về băm nhỏ, phơi khô và gửi đến các cơ sở từ thiện chữa bệnh làm phước (vì ông là thầy võ nên rất rành về cây thuốc). Mỗi lần gặp tôi ông thường nói:" rất cám ơn cháu, bác đã được cải tử hoàn sinh".
        Cách đây khoảng 3 năm tôi được tin ông mất. Trong một lần đi lấy thuốc trong đồng hoang (Ông thường đi xe đạp, không chịu cho con cái chở) Ông bị rắn độc cắn vào chỗ hiểm, lại không có ai cứu giúp nên khi phát hiện được thì đã quá muộn.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

dongphuong (16-11-09),thaihoa (15-11-09),tom (15-11-09)

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuyettinh09 Xem bài gởi
        that la li ki va rung ron.em so qua di mat.chac tu gio het giam nghi den chuyen hoc nhan dien luon.vi truoc day em cung co y dinh di hoc ma
        Chào bạn Tuyettinh09 !

Quả thật, phép chữa bệnh và điều trị bằng phương pháp này thoạt đầu nghe ly kỳ thậm chí là khó tin. Vì dụ như chữa bệnh từ xa cách hàng vạn km.Vậy mà những bạn đã từng được mở huyệt từ xa bởi anh VH sẽ cảm nhận điều đó.
        Nhưng không phải sợ gì cả nếu như bạn có niềm tin và nghiêm túc trong môn học.
        chúc bạn tự tin
        Thái hòa
        thay đổi nội dung bởi: thaihoa, 15-11-09 lúc 22:17

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thaihoa" về bài viết có ích này:

tom (16-11-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tuyettinh09 Xem bài gởi
        Không biết bạn là nam hay nữ, hiện có ở Việt nam không (vì gõ tiếng Việt vừa sai chính tả vừa không bỏ dấu). Nhưng theo dongphuong thì khi bạn không có lòng tin thì tốt nhất đừng bao giờ tập kẻo bị " tẩu hỏa nhập ma", TÂM không TỊNH thì chẳng bao giờ gặt hái được gì đâu!

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongphuong" về bài viết có ích này:

tom (20-11-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Chào cả nhà!
        Nếu ai nhà ở gần chùa Hoằng Pháp ( huyện Hóc Môn) và quan tâm đến vấn đề nhân điện này nếu đang gặp khó khăn trong việc nạp năng lượng mời bạn đến chùa thử xem. Không nhất thiết bạn phải theo phật giáo đâu, vấn đề là năng lượng trường sinh học tại chùa Hoằng Pháp khá mạnh, đặc biệt vào buổi chiều khoảng 6 giờ tối và các ngày có khóa tu phật thất qui tụ phật tử càng đông thì trường sinh học càng mạnh. Nếu bạn là phật tử thì chỉ cần vào nghe thuyết pháp, ngồi bán già, hai lòng bàn tay ngữa ra và chú tâm nghe thuyết giảng, tôi chắc rằng bạn sẽ cảm nhận được luồng năng lượng sinh học tự nạp vào LX6 và LX7 ( chỉ đối với những người đã có mở LX).
        Tôi có đứa em ( đạo tin lành) theo hoc nhân điện đâu đó không rõ đã bỏ luyện tập cách đây khoảng 6 năm, hiện tất cả LX đều tắt nên không nạp năng lượng được, sau khi đến chùa chơi và thấy người bạn tôi ngồi luyện công thì nó cũng thử và cảm nhận được sự hồi sinh của các LX , nạp được năng lượng; nhưng khi về nhà thì không nạp được.
        Tôi cũng vài lần đến chùa và cảm nhận được rất rõ sức mạnh của trường sinh học tại chùa này. Các bạn mới tập nên đến đây tịnh tâm và luyện công, tôi tin các bạn sẽ mau thành đạt hơn.

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "dongphuong" về bài viết có ích này:

hoangminh (24-11-09),tom (17-11-09)

Cảm ơn
        1,033
        trong 4,266 bài viết

Cảm ơn bạn dongphuong
        Chắc chắn sẽ có ngày VH mời các bạn cùng đến chùa Hoằng Pháp. Nếu được chúng ta hẹn ngày cùng đi.
        [IMG]http://anhdepblog.com/graphics/popular/images/heart-6.gif[/IMG]
        Hạnh phúc cho những ai biết được bí mật của tự nhiên

11. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vanhoai" về bài viết có ích này:

dongphuong (20-11-09),tom (20-11-09)

Cảm ơn
        542
        trong 504 bài viết

Chào anh VH và cả nhà!
        Trong thời gian này e cũng thường đi viếng một số chùa lớn nhỏ tại Sài gòn. Chỉ thấy chùa Hoằng pháp là qui cũ và rất mực trang nghiêm ( tọa lạc trên diện tích gần 3 hecta). Điều khác nữa là đối với những ai đã từng học môn nhân điện rồi thì khi đến thăm viếng chùa này đểu cảm nhận ngay việc thu nạp năng lương sinh học một cách tự nhiên và dễ dàng.
        Mong anh VH và các bạn có dịp ta cùng nhau " hành hương " một lần thực tế nhé!
        Thái hòa

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Kính chào các bác
        khi nào đi thì nhớ chụp cảnh tôn nghiêm của chùa đưa lên diễn đàn cho ACE nhìn hình cho mở tầm nhìn nhé hi hi

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vanhoai Xem bài gởi
        Cảm ơn bạn dongphuong
        Chắc chắn sẽ có ngày VH mời các bạn cùng đến chùa Hoằng Pháp. Nếu được chúng ta hẹn ngày cùng đi.
        Chào anh Văn Hoài, nếu được như anh nói thì hay quá, chùa Hoằng Pháp có trường sinh học mạnh nhất vào khoảng từ 18h trở đi, riêng những ngày có khóa tu Phât thất qui tụ càng đông phật tử thì trường sinh học càng mạnh lên bất thường, mùa hè rồi có khóa tu dành cho sinh viên học sinh qui tụ hơn 3.000 sinh viên học sinh. Hôm trước em có ghé vào buổi trưa khoảng 16h, nhằm ngày có khóa tu Phật thất qui tụ khoảng hơn 1.000 phật tử thì ngay khi đến sân chùa thôi đã cảm nhận được luồng trường sinh học ( mọi khi vào giờ này muốn nhận được luồng trường sinh học phải vào sâu trong chánh điện hoặc đứng thật gần tượng Phật quan âm trong khu vườn).
        Hy vọng anh đưa các bạn mới học đến đây để họ có lòng tin và cố gắng hơn!
        Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe và phát tài!
        thay đổi nội dung bởi: dongphuong, 20-11-09 lúc 09:36

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "dongphuong" về bài viết có ích này:

hoangminh (24-11-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        Kính chào các bác
        khi nào đi thì nhớ chụp cảnh tôn nghiêm của chùa đưa lên diễn đàn cho ACE nhìn hình cho mở tầm nhìn nhé hi hi
        Chào Tom, về việc chụp ảnh chắc Tom phải đề nghị đích danh anh Văn Hoài thôi vì anh VH là chuyên gia chụp ảnh mà ...hì...hì...
        Hôm rồi Tom không về được để gặp mọi người, tiếc thật... Không biết công việc của Tom bên ấy ra sao chứ dongphuong thấy tuổi của Tom với dongphuong năm nay sao... tệ quá!

Trang 7/18 đầuđầu ... 5678917 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn