Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 26 trên 26
        Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Quả thật tử bình là 1môn học như 1 không gian kỳ vĩ, không có nhiều nguyên tắc, chỉ dựa vào suy luận và sự cảm nhận sự chuyển động của các hành vận, bản khí.
        Theo KC thì môn nào cũng vậy thôi, mà "nhiều nguyên tắc" là nhiều thế nào, bao nhiêu? Đây cũng là một câu thắc mắc quá rộng lớn, tùy theo "cảm nhận" của từng người mà thấy cần nhiều hơn hay ít hơn phải không?

Theo KC thì nguyên tắc là chính yếu, bao nhiêu thì chúng ta phải chấp nhận. Điểm gây ra các phái suy luận khác nhau là ở từ nguyên tắc như một thân cây mọc ra nhiều nhánh con vậy. Ta tranh luận vì thế mà không phải tranh lấy cái nhánh nào khỏe nhất... phải không?

Cảm ơn
        0
        trong 7 bài viết

hì hì cám ơn chị, em khoái nhất cái câu"Ta tranh luận vì thế mà không phải tranh lấy cái nhánh nào khỏe nhất... phải không? " mà chị ơi chị đừng gọi em là bạn em mới 89 àh, cứ gọi là em cũng được. Chị cho em hỏi 1 câu tế nhị 1 chút cách của chị dự đoán tử bình dựa vào yếu tố gì vậy: như cảm nhận trụ, hay tiết khí, hoặc theo các trường hợp đã kiểm nghiệm ra nguyên tắc ạh. Em hỏi như vậy không có ý gì đâu vì thấy 1 số bài chị luận giải có điểm gì riêng biệt không như trong sách. Chị có thể truyền 1 chút Kinh nghiệm cho em học hỏi được không ạh
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Thiếu Bá để ý lại trong Tử Bình chân thuyên bình chú nhé, chỉ có 2 chương nói về hợp hóa, nhưng không giải thích rõ trường hợp gặp Mộ Khố có hóa hay không...
        Cảm ơn chị, đúng là 2 chương này chỉ nói về hợp hóa. Trường hợp tháng tứ mộ theo em cũng không có gì quá "đặc biệt", có lẽ cần tìm thêm các tứ trụ thực tế để kiểm chứng...
        Kính!
        Đức năng thắng Số!

Cảm ơn
        44
        trong 280 bài viết

Trích Nguyên văn bởi heroes167 Xem bài gởi
        Như anh nói Mậu Quý hợp nếu hóa hỏa được thì hỏa rất mạnh. Nhưng ở đây mình chưa biết nó có hóa được hỏa không vì còn nhiều lý do.
        hi heroes167!
        Ý thieuba ở đây là trong trường hợp Mậu Quý hóa Hỏa. Còn điều kiện thế nào thì chị KC đã viết ở trên rồi mà.

hihi, mà heroes167 hỏi câu này hay đó "chị dự đoán tử bình dựa vào yếu tố gì vậy: như cảm nhận trụ, hay tiết khí, hoặc theo các trường hợp đã kiểm nghiệm ra nguyên tắc ạh". thieuba là học trò của chị kimcuong mà chưa "thấm" được gì nhiều.
        Đức năng thắng Số!

Cảm ơn
        0
        trong 7 bài viết

Hì hì mình đi khắp diễn đàn lý số chỉ mong gặp được cao nhân, để học hỏi kinh nghiệm của mỗi người. Mỗi người có 1 hướng luận giải riêng nhưng nói chung mình chỉ muốn tìm hiểu cách của người đó nhìn nhận tứ trụ ra sao. Để mình tổng hợp đúc kết lại thành kinh nghiệm tử bình sau này có dịp giúp người khác ^ ^. Cám ơn thieuba và chi kimcuong đã dành vài lời cho mình. chúc chị kimcuong và thieuba năm mới an lanh hạnh phúc.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "heroes167" về bài viết có ích này:

kimcuong (19-02-11)

Cảm ơn
        9
        trong 0 bài viết

Chào cô Kim Cương !

Kính mong các cô chú xem giúp hộ Tử Bình cho cá nhân cuộc đời. Cháu sanh ra trong miền nam nam bộ(Sài Gòn). Cha Mẹ còn nhưng sinh thời không hạp lắm, xa thì thương nhớ gần thì đủ lai rai đau đầu. Anh em có 6 người (5 gái mất 1, thêm 1 em trai út). Dạ cháu đang đi làm văn phòng, đủ ăn, đủ mặc. Mong mõi và tin tưởng ở số mệnh. Kính mong giúp đở và hướng dẫn. Thành thật cảm tạ và tri ân. Kính Mến

Kính mong cô và các vị xem hộ. Chân thành cảm tạ.

Hải Le

XEM VẬN MỆNH THEO TỨ - TRỤ
        (BÁT - TỰ , hoặc TỬ - BÌNH )

Hai
        Sinh ngày 2 tháng 3 năm Kỷ Dậu giờ Mùi
        (Friday - 4/18/1969)
        Tử Vi: Năm Kỷ Dậu, Tháng Mậu Thìn, Ngày Quý Hợi, Giờ Kỷ Mùi
        Bát Tự: Năm Kỷ Dậu, Tháng Mậu Thìn, Ngày Quý Hợi, Giờ Kỷ Mùi
        thay đổi nội dung bởi: codon3minh, 20-01-12 lúc 07:34 Lý do: them phan ly do muon hoi

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Cháu chào cô Kim Cương !
        By nt8384 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 22-07-10, 12:53
      2. Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương xem tuổi!
        By đoàn dự in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 9
        Bài mới: 19-07-10, 09:55

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn