Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 28 trên 28

Ðề tài: Nhờ xem tử bình

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Hiện nay tuy tôi không sống chung với 2 cháu nhưng đúng là theo tôi thấy cháu gái dễ hòa đồng hơn cháu trai. Thích đi đây đi đó, giao tiếp mọi người, tánh nó dữ hơn anh nó nhưng lại rất thương anh nó nên đi đâu cũng đòi đi với anh, mua gì cho nó nó cũng đòi mua cho anh nó. Tuy nhiên tính tình hơi ngang và khó dại hơn. không thông minh bằng anh nó. Nhờ kimcuong luận giúp, cám ơn rất nhiều!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tứ trụ của cháu gái:

quan - thương - nc - sát
        Giáp - Canh - Kỷ - Ất
        Thân - Ngọ - Tỵ - Sửu

vận: 5 tuổi Kỷ Tỵ, 15 Mậu Thìn, 25 Đinh Mão, 35 Bính Dần, 45 Ất Sửu, 55 Giáp Tý, 65 Quý Hợi

Kỷ Thổ sinh mùa Hạ gặp Ngọ Tỵ là Ấn thịnh vượng trừ được khí ẩm thấp của Thổ kết quá nặng. Thủy ít là đáng mừng, vì ngày giờ Kim thần thì kỵ Thủy. Hành vận chuyển sang Mộc vượng, Hỏa tướng là thuận lợi, hiềm có Thương quan cạnh trụ Quan làm cản trở duyên phận của nữ mệnh. Sát ở trụ giờ lại khắc Kỷ, trụ con cũng bị kiềm chế.
        Nhìn chung, tứ trụ này gọi là phải khử được cái bịnh do Thương quan gây ra mà cứu lấy Quan. Nên lấy Ấn bảo vệ Quan chứ Tài là Thủy thì không hạp. (Ấn cũng có nghĩa là mẹ, Tài là cha). Cuộc đời đã diễn ra như thế, ai mà không tin vận mệnh cũng lạ. Giáp Kỷ hợp tuy cách vị nhưng cũng cho thấy tại sao cháu này lại rất hợp với gia đình bên nội, nhưng Tài tinh không phải là dụng thần nên sớm ở xa cha.

Vận Mậu Thìn rất cần anh em bạn bè hỗ trợ, Đinh Mão, Bính Dần sẽ khá. Đến gần 40 và từ vận Ất Sửu trở đi thì lại hết sức thận trọng.

Sang năm Canh Dần có tượng Dần Tị Thân, đề phòng bịnh tật, nhất là phỏng, cháy, nếu kỹ lưỡng thì không nên di chuyển xa trong năm này vì có Mã ngộ Kiếp Sát. Hạn này kéo dài đến tháng 10 năm 2011.

dongphuong có ngày giờ sinh của mẹ cháu không?

3. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (03-09-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cám ơn kimcuong đã xem rất cặn kẽ cho cháu, tôi rất thương nó vì nó không đẹp nên ít ai thương, tôi lại không ở bên cạnh, hàng tuần chở nó đi chơi thì nó cứ đòi về thăm nội, nhà nội thì xa, mà nội lại chủ yếu thương bé trai hơn; nhưng bé trai lại chẳng chịu về nội. Mỗi lần muốn nó về phải năn nỉ, mua đồ chơi ... thì nó mới chịu về; tôi không dám nói cho ông bà nội tụi nó biết vì sợ ông bà buồn. Vì thế tôi thương nó lắm, tuổi mẹ nó thì để tôi hỏi lại giờ sinh rồi post lên sau. Một lần nữa chân thành cảm ơn kimcuong. Thanks!

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        dongphuong có ngày giờ sinh của mẹ cháu không?
        Xin chào kimcuong, chủ nhật rồi tôi đã đón các cháu đi chơi và hỏi mẹ nó ngày giờ tháng năm sinh như sau: sinh ngày 10 tháng 04 năm 1972, giờ sinh 13h05. Cám ơn kimcuong rất nhiều!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tôi xin hỏi nơi sinh của mẹ cháu, vì miền Nam sẽ là giờ Ngọ, miền Bắc giờ Mùi.

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Tôi xin hỏi nơi sinh của mẹ cháu, vì miền Nam sẽ là giờ Ngọ, miền Bắc giờ Mùi.
        Mẹ của cháu sinh tại Saigon, nhờ kimcuong luận giúp. Thanks!

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Chị kimcuong ơi! Nhờ chị luận tiếp giúp cho cháu bé xem có cách nào giúp cho bé đỡ hơn không? Cám ơn chị rất nhiều!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

KC hiện thời hơi bận nên chỉ ghé qua diễn đàn vài phút. Hy vọng có nhiều thì giờ hơn để trả lời tất cả các bạn.
        dongphuong nên cố gắng tự xem cho con gái, vì cha mẹ mới theo dõi con đường dài được, tôi bất quá chỉ đưa ra vài ý kiến góp nhặt mà thôi.

Nói thêm về mệnh của cháu gái, nhìn qua là thấy có 2 cách. Một là Thương quan kiến Quan mà không thấy Tài lộ và Tài quá khiêm nhường trong trụ. Hai là Quan Sát cùng lộ mà Thương quan thì ngã về Sát hơn là Quan. Cái nguy là Thương quan gần Quan hơn Sát, nên lực khắc chế quan tinh mạnh, Sát có thể làm bừa.

Suy qua ngũ hành thì cũng thấy 2 cặp Ất-Kỷ và Giáp-Canh khắc nhau. Canh Kim mà ở giữa Ất và Kỷ thì đấy là hóa giải, nhưng Canh lại gần Giáp nên bửa Giáp ngay không tiếc nuối. Chính vì thế mà nguyên thần của Hỏa (ấn tinh) bị suy, cha mẹ chia tay nhau.

Bổn thân cháu nhờ Ấn mạnh nên tự vượng, cũng không nên lo lắng nhiều. Chúng ta lo là vì dù sao nhật chủ còn quá bé bỏng nên phải chăm non. Quá khỏi 15 tuổi sẽ lộ chính cách của bản thân. Bởi thế nên nhiều môn học không muốn giải đoán cho trẻ con là vậy.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (19-09-09)

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Nhờ xem tử bình.
        By Nhiên Tịnh Linh Tuệ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 03-09-09, 18:35
      2. Nhờ xem tử bình
        By vân từ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 30
        Bài mới: 28-08-09, 12:09