Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 28

Ðề tài: Nhờ xem tử bình

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tôi vẫn nhớ không quên, nhưng cũng hơi bận nên không trả lời ngay được. Luận số tiểu nhi khó hơn người lớn vì dụng kỵ thần chưa rõ ràng lắm, vả lại không biết gì về cháu thì đoán trên mặt 8 chữ chỉ là 1 phần của tương đối.

Khi nhìn tứ trụ của cháu trai thì rõ ngay tại sao bạn kỵ trẻ con mà số cháu khắc cha nên không gần cha được.

Nhâm - Nhâm - Mậu - Đinh
        Ngọ - Dần - Ngọ - Tỵ
        tài - tài - nc - ấn

Vận: 5 tuổi Quý Mão, 15 Giáp Thìn, 25 Ất Tỵ, 35 Bính Ngọ, 45 Đinh Mùi, 55 Mậu Thân, 65 Kỷ Dậu

Mậu sinh tháng Dần, địa chi toàn Hỏa cực vượng khắc chế Nhâm thủy là thiên tài, đại diện là người cha. Đinh Ấn thấu trụ giờ, bản khí của Ngọ, sức khỏe rất tốt, tuy rằng nên kềm chế bớt sự hung hăng thái quá. Thiên tài thân vượng có khắc thì đối với chính bản thân của cháu lại khá tốt, nếu vận dụng được đúng vận hạn. Tứ trụ nghiêng về Ấn Tỷ là Hỏa Thổ, hành vận cũng thuận theo Hỏa không có bóng dáng của Thủy ở đâu cả, cách cục phải là Tòng cường, thích hợp những ngành nghề thuộc Hỏa Thổ và vị trí làm việc khá cao (xem thêm bài nghành nghề).
        Vận Giáp Thìn học hành khá tốt nhưng phải rất bền chí, không thì dễ suy. Nếu chọn đúng Hỏa là dụng thần thì từ Quan vận Ất Tỵ trở đi là tốt.
        Nói chung thì tôi vẫn tin rằng "tính cách hình thành số phận" khi bắt đầu từ số tiểu nhi, bậc cha mẹ cần hiểu rõ điều này và không lệ thuộc quá nhiều vào lý số, vì thời niên thiếu có thể dễ dàng sửa đổi như cây non dễ uốn. dongphuong hãy quan sát cá tính của cháu mà nhận định thêm về cách tòng cường và trao đổi thêm.
        thay đổi nội dung bởi: kimcuong, 26-08-09 lúc 13:02
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (26-08-09),tom (26-08-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cảm ơn kimcuong rất nhiều, đúng là cháu trai học hành rất tốt dù tôi không có bên cạnh nhưng tính tình của bé rất chăm học, có cái tính nóng nảy hung hăng thì vẫn đang uốn nắn. Cháu cũng rất ngoan nên vẫn kiềm chế được tính hung hăng của bé.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tất cả đều có 2 mặt, như trong dương vẫn tiềm ẩn khí âm, mong bạn hãy tìm hiểu thêm. Tứ trụ "nóng" quá thì theo lý phải "tưới mát" lại. Tuy nhiên, nhờ sinh tháng Dần, thủy khí còn nhiều, đất đầu mùa Xuân chưa đến nỗi quá khô cằn, nên Nhâm thủy tuy không có gốc bền chặt lại không hành vận nên chỉ cần rất quan tâm ở các vận mà Hỏa lên cực vượng như 35 tuổi Bính Ngọ chẳng hạn (lưu niên cũng thế). Tại điểm này, tôi xin phép nói rằng có thể như trở ngược đầu gió, phải rất thận trọng. Một là nhờ Thiên Nguyệt Đức giúp đỡ, hai là tự mình gây khó khăn, vì tiêu chí Ngọ hình Ngọ có sẵn trong trụ.

Vì vậy nếu tính tình của cháu được uốn nắn mềm dẻo ngay từ thuở nhỏ thì khi cần đến là sử dụng được, đấy là cái ý mà không thể không cần đến Thủy khi tòng cường cách là vậy. Vì chỉ chính qua đó tứ trụ mới được thăng bằng, chứ không phải tòng theo là khăng khăng chối bỏ hành yếu nhất trong trụ.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (26-08-09)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Bạn dongphuong chờ tuần sau tôi sẽ luận số cháu gái nhé.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (27-08-09)

Cảm ơn
        3,010
        trong 46 bài viết

Default Nhờ xem Tử bình

Chào Anh (Chi) Kim Cương !
        Nhờ Anh (Chi) xem dùm Tử bình của cháu gái sinh lúc 18 h 10 ngày 08 tháng 03 (AL) năm 1996,tôi xin cảm ơn rất nhiều và cầu chúc Anh (Chị )sức khỏe dồi dào .

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Cám ơn lời chúc của bạn macchulan. Xin bạn mở bài mới và cho biết ngày sinh dương lịch cùng nơi sinh nhé. Bạn cũng cần viết thêm 1 câu về con gái mình. Khi thuận tiện là tôi sẽ giải đoán ngay.

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

macchulan (27-08-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Tứ trụ:
        Đinh Mùi - Mậu Thân - Tân Mùi - Kỷ Sửu
        Sát.......... Ấn....................Kiêu..Kiêu
        Kỷ Ất Đinh, Canh Nhâm Mậu, Kỷ Ất Đinh, Kỷ Tân Quý
        .
        Chào kimcuong, theo kimcuong thì tứ trụ tháng của mình là Mậu thân nhưng hôm nay mình vào trang www.lyso.vn phần lịch vạn sự thi " Thứ hai, ngày 4 tháng 9 năm 1967 ( 1/8 đ )
        Ngày Tân Mùi tháng Kỷ Dậu năm Đinh Mùi " vậy trụ tháng của lịch vạn sự và trụ tháng mà kimcuong xem cho mình trong tứ trụ khác nhau.
        Vậy do cách tính khác nhau hay có sự nhầm lẫn nào không? Mong kimcuong đừng giận và giải thích giúp.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Chào dongphuong, ai chưa học Tử bình đều hay bị nhầm về điểm này, chính tôi xưa kia cũng thế, có gì mà "giận"?

Tháng của Tử bình là tính theo tiết khí, không phải tính theo tháng âm lịch như môn Tử vi. Trong năm có 12 Tiết và 12 Khí chia ra trong 4 mùa. Tử bình lấy KHÍ làm trọng, nên phải xem lịch vạn niên khi nào tiết khí bắt đầu để dùng nó làm trụ tháng.

Thí dụ như ngày sinh của dongphuong đấy. Sinh ngày 4.9. nhằm ngày 1 tháng Tám âm lịch, nhưng vẫn còn tiết Lập Thu, chưa tới tiết Bạch Lộ thì vẫn phải lấy tháng Mậu Thân mà luận.

Ai sinh đúng ngày tiết khí giao (đổi tiết) thì lại phải xem giờ nào trong ngày giao tiết và tùy theo sự việc cụ thể mà quyết định dùng tiết trước hay tiết sau.

13. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

dongphuong (01-09-09),tom (01-09-09)

Cảm ơn
        1,733
        trong 390 bài viết

Cám ơn kimcuong đã tận tình giúp đỡ, giờ thì tôi đã hiểu rõ. Mong kimcuong sắp xếp công việc luận nốt giùm tứ trụ của bé gái. Chân thành cảm ơn!

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Tôi có xem tứ trụ của cháu gái rồi, có vài điểm tôi cần có thì giờ suy nghĩ. Xin dongphuong cho biết hiện nay cháu có nhiều bạn bè hay không? Hay nói cách khác là rất dễ kết bạn? Đối với anh trai về việc này là khác hẳn?

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Nhờ xem tử bình.
        By Nhiên Tịnh Linh Tuệ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 03-09-09, 18:35
      2. Nhờ xem tử bình
        By vân từ in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 30
        Bài mới: 28-08-09, 12:09
      3. Nhờ xem Tử Bình
        By Anhtran in forum Nhờ xem Tử Bình