Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/3 123 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 24
        Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Default Xin nhờ các cô chú cao nhân xem giúp cho cháu lá số Tứ trụ với ạ.

Cháu là nữ. Sinh ngày: 12 tháng 08 năm 1981 dương lịch. Nơi sinh: Thành phố Hồ Chí Minh.

Sơ nét về gia thế, nghề nghiệp: Cháu lập gia đình vào năm 2007. Cháu đã đi làm và có đổi chỗ làm 1 lần. Hiện nay, cháu không đi làm nữa mà đang ở nhà chăm sóc con nhỏ.

Cháu xin kính nhờ các bác cao nhân xem giúp cho cháu về hôn nhân, con cái và sự nghiệp của cháu. Cháu xin cảm ơn rất nhiều.

Đường link lá số tứ trụ của cháu đây ạ: http://xemtuong.net/KHHB/tubinh/?nam...der=0&isVN=yes
        thay đổi nội dung bởi: binhminh08, 05-12-09 lúc 22:55 Lý do: sửa lại đường link lá số
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Mọi người quên cháu mất rồi...

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Ở trang xemtuong link tứ trụ có đoạn này, binhminh hãy xác nhận xem có đúng hay không:

Trụ năm có Mộc dục: chủ vì sắc đẹp mà gặp tai nạn, lao khổ, mê hoặc, thay đổi chổ ở, duyên phận nữa đường chia lìa, không quyết định được việc gì, cha mẹ bỏ cố hương, sống tha phương khổ cực, hoặc ly biệt?

Trụ tháng có Trường sinh: chủ bác ái, tăng tiến, hạnh phúc, thịnh vượng, phát đạt, được trọng vọng, làm ăn phát đạt?

Trụ ngày có Quan đới: có địa vị cao, phát triển, thành công, được tôn kính, có đức, hướng thượng, thịnh vượng, từ bi, uy nghiêm, có danh vọng, lúc nhỏ bất như ý, đối với anh em rất tốt? Riêng nữ mệnh sinh vào ngày nhâm tuất thì vợ chồng sớm xa cách?

Binhminh xác nhận dùm những điểm trên nhé, tôi sẽ có lập luận riêng sau.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

binhminh08 (14-12-09)

Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Cháu cám ơn cô Kim Cương đã bớt chút thời gian xem giúp lá số cho cháu. Cháu xin xác nhận những thông tin như sau:

"Trụ năm có Mộc dục: chủ vì sắc đẹp mà gặp tai nạn, lao khổ, mê hoặc": Cái này không có cô ạ.

"thay đổi chổ ở": cái này đúng, Khoảng năm 2000, gia đình cháu đã chuyển chỗ ở 1 lần.

"duyên phận nữa đường chia lìa": Lúc trẻ cháu đã có 1 mối tình mà phải "nữa đường chia lìa" vì bố mẹ cháu không đồng ý người này.

"không quyết định được việc gì": cháu nhận thấy cháu có thể tự quyết định mọi việc liên quan đến bản thân mình.

"cha mẹ bỏ cố hương, sống tha phương khổ cực, hoặc ly biệt?": Cha mẹ cháu đã rời xa quê hương vào tp.hcm sinh sống, tuy "tha phương", nhưng cũng không "khổ cực" lắm ạ. Còn về "ly biệt" thì lúc cháu còn bé, bố cháu hay đi công tác xa nhà và lâu lâu mới về nhà một lần. Cháu khoảng 7-8 tuổi thì bố cháu không đi nữa, thế thì có gọi là "ly biệt" không thưa cô? Cháu cũng không biết thế nào...

"Trụ tháng có Trường sinh: chủ bác ái, tăng tiến, hạnh phúc": Cháu sống hiền lành với mọi người. Từ lúc sinh ra đến giờ thì cháu cảm thấy khá ấm êm, hạnh phúc và bằng lòng với những gì mình có.

"thịnh vượng, phát đạt, được trọng vọng, làm ăn phát đạt?", "Trụ ngày có Quan đới: có địa vị cao, phát triển, thành công, được tôn kính,..., uy nghiêm, có danh vọng,": Cái này không có ạ. Từ lúc đi làm đến khi nghỉ làm, công việc cháu cũng bình thường thôi chứ không có những gì nói ở trên. Tuy nhiên ở 1 công việc cũ, cháu cũng đã được trọng vọng và chuẩn bị được cất nhắc lên chức vị cao hơn, nhưng do cháu không thích đi theo hướng công việc ấy nên đã xin nghỉ việc.

"lúc nhỏ bất như ý": lúc còn ở với bố mẹ, đôi khi cháu cũng cảm thấy buồn và bị ức chế trong lòng...

"đối với anh em rất tốt?": Cháu thương em cháu, nhưng có lẽ hai chị em không hợp nhau nên rất hay cãi nhau, xung đột...

"Riêng nữ mệnh sinh vào ngày nhâm tuất thì vợ chồng sớm xa cách?": Từ lúc quen nhau đến khi lấy nhau, ông xã cháu hay phải đi công tác xa nhà và đi rất lâu mới về nhà một lần, khoảng hơn 1 năm nay thì không còn phải đi như thế nữa (mặc dù hiện giờ ông xã cháu vẫn hay đi công tác, nhưng chỉ một vài ngày thôi). Như thế thì có gọi là "sớm xa cách" không thưa cô?

Cháu mong cô Kim Cương bớt chút thời gian xem tiếp cho lá số của cháu. Cháu cảm ơn cô nhiều.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Những điều trên dĩ nhiên là không phải tới ngay từ thuở nhỏ, lập trình cũng không thể nào ghi rõ từng tứ trụ được và nên hiểu là "chiều hướng" là như thế. Chẳng hạn như "vợ chồng sớm xa cách" không phải luôn luôn là ly thân, ly dị, nhưng tình trạng của bạn là phải làm ăn xa.

Còn câu này: "Tuy nhiên ở 1 công việc cũ, cháu cũng đã được trọng vọng và chuẩn bị được cất nhắc lên chức vị cao hơn, nhưng do cháu không thích đi theo hướng công việc ấy nên đã xin nghỉ việc." chứng tỏ là đúng đấy chứ (được trọng vọng, lên chức vị cao), tiếc là bạn không muốn.
        Như vậy dụng hỉ thần của bạn phải là Kim và Thủy. Trong đại vận Thổ (Mậu Tuất) có mâu thuẫn với Thủy nên bỏ nghề nghiệp mà theo con đường khác là lập gia đình sinh con.
        Năm 2000 Canh Thìn nhờ dời chỗ ở mà thay đổi vận 1 lần, chiều hướng khá hơn.
        Đường đi của vận vẫn là thuận lợi cho hỉ dụng thần của bạn, nhưng số này nói chung tiền tài sẽ không dồi dào. Điểm này mà cố phát huy thì rất vất vả.

7. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

binhminh08 (14-12-09)

Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Cháu cảm ơn cô Kim Cương đã phân tích lá số của cháu. Cháu có một số thắc mắc về lá số của mình, mong cô Kim Cương giải đáp cho cháu với ạ.

Cô ơi, hỉ dụng thần thì dùng để làm gì hả cô, có phải là dùng những màu sắc theo hành của hỉ dụng thần thì có lợi cho cháu không hả cô?

Cứ thay đổi chỗ ở là lại "đổi vận" tốt hơn lên hả cô? Từ lúc lấy chồng, vợ chồng cháu đã chuyển nhà 1 lần, hiện giờ chúng cháu đang ở căn nhà thứ 2. Như thế là cháu lại đổi vận nữa hả cô? Mà lần này là đổi vận tốt hay xấu hả cô?

Cháu có xem về phần luận giải lá số tứ trụ của con trai cháu thì thấy ghi là "Trong tứ trụ có hai ấn là ứng với hai mẹ. Trong tứ trụ có cả chính ấn và thiên ấn (kiêu) là chủ về việc cha có vợ cả và vợ kế hoặc vợ cả và vợ lẽ. Tiêu chí này rất linh nghiệm, nhưng phải phối hợp với tướng tay và tướng mặt để xác định." nên cháu thấy lo lắng. Hai vợ chồng cháu cũng rất hay cãi nhau căng thẳng. Cô xem giúp cho cháu hôn nhân của cháu thế nào. Có thể nào vợ chồng cháu "nửa đường chia ly" không thưa cô?

Cô ơi, qua lá số liệu có thể biết được khi nào thì cháu sẽ có thêm đứa con thứ hai nữa không ạ?

Cháu đang tính năm sau đi làm lại, nhờ cô xem giúp cho cháu về phần công việc. Cháu cảm thây sự nghiệp của mình có vẻ không suôn sẻ lắm... Cô ơi, nếu cháu đi làm lại thì cháu nên làm tiếp việc chuyên môn của mình hay là làm một công việc khác chuyên môn, cháu đang phân vân giữa hai hướng đi này...

Kính mong cô giải đáp những thắc mắc của cháu, để cháu có thể yên tâm, sáng suốt hơn trong những quyết định của mình.

longbow132004's Avatar
        longbow132004 Guest

hi chào bạn bình minh, và em xin lỗi chị KC vì đã chen ngang vào topic của chị, em xin trả lời cho bạn Bình Minh vì thấy chị hơi bận ít Online.

Trước hết bạn sinh ngày Nhâm, vào tháng Thân được sinh vào đất Trường Sinh, lại được Thiên Can trên trụ năm Tân sinh cho Nhâm thủy và thiên can trên trụ ngày Tân cũng sinh cho Nhâm thủy. Như vậy kết luận là thân RẤt Vượng. Chữ Tài năm trên trụ tháng, nhưng sinh ở đất Bệnh ( vì Bính sinh ở tháng Thân) nên Tài này ko mạnh. Thân vượng Tài vượng là số giàu.

Nhưng đây là trường hợp Thân vượng nhưng Tài nhược, nên dụng thần có 2 cách:

1. Làm cho thân tù vượng,rất vượng thành thân vượng vừa hoặc hơi nhược để tương xứng với tài nhược., bằng cách làm cho thân bị xì hơi hoặc bị khắc, như vậy dụng thần ở đây là Quan, tức là Kỷ thổ
        2. Làm cho tài từ nhược thành tài cường để tương xứng với thân, tức dụng thần là Tài, là Bính Hỏa.

2 cách trên thì cách dụng thần TÀI( Bính Hỏa )là hay hơn nhất vì thân vượng tài cường thì giàu hơn, tốt hơn là thân nhược tài yếu.

Dụng thần là Hỏa nghĩa là sao? có nghĩa là bạn làm nghề nghiệp gì liên quan đến hỏa như xăng dầu,rượu,mở nhà hàng,làm các công việc liên quan đến pháp luật, các công việc liên quan sử dụng cái miệng nhiều thì sẽ phát triển và cũng giàu từ nghề đó. 2 là bạn di chuyển chỗ ở, đi xuống phương nam ( phương nam so với nơi bạn sinh ra) thì cuộc sống của bạn sẽ gặp nhiều thuận lợi.

Hỉ thần là cái sinh ra dụng thần, kỵ thần là cái khắc dụng thần, dụng thần của bạn là tài thì hỷ thần là Thực ,kỵ Thần là Ấn. ( tức ngoài hành hỏa ra bạn có thể chọn hành Mộc và kỵ gặp Thủy)
        thay đổi nội dung bởi: longbow132004, 14-12-09 lúc 11:41

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "longbow132004" về bài viết có ích này:

binhminh08 (14-12-09)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

longbow cứ góp ý cho binhminh trên tinh thần bàn luận, không có gì phải ngại. Chúng ta nên xem các topic hỏi là hỏi chung (mặc dù đôi khi có nêu tên đích danh) vì đây là diễn đàn, không phải là nơi phục vụ mà Các bạn hỏi trên diễn đàn tuy nhiên phải hiểu rằng đôi khi có nhiều ý kiến trái ngược nhau, thường là hay bị phân tâm.

Qua sự trình bày của binhminh, tôi hiểu tâm tư của bạn là nhờ lá số để giải quyết chuyện gia đình. Nhưng nên nhớ xem mệnh là hướng đi lớn mà thôi. Không thể dựa vào lá số mà quyết định. Đấy là điều cực kỳ quan trọng.

Về tứ trụ này, nhìn chung thì KC thấy việc đi làm lại rất tốt, nên phát huy trong đại vận này. Về chuyên môn là môn gì thì bạn phải nói rõ thêm, nếu không thì chỉ có bạn mới biết tại sao lại không hợp. Về việc này thì có muôn ngàn lý do cá nhân.

Nếu muốn có thêm con thì rõ ràng là không đi làm được, hoặc ít ra thì việc tự lập cá nhân trì hoãn lại vài năm. Đôi khi cơ hội qua rồi không lấy lại được.
        thay đổi nội dung bởi: kimcuong, 14-12-09 lúc 12:43

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

binhminh08 (14-12-09)

Cảm ơn
        14
        trong 1 bài viết

Cháu cảm thấy thật là vui vì ngoài cô Kim Cương ra, giờ lại có thêm cô/chú longbow132004 quan tâm luận giải về lá số của cháu.

Cô/chú longbow nói dụng thần của cháu là Hỏa, hỷ thần là Mộc, kỵ thần là Thủy. Còn cô Kim Cương thì nói "dụng hỉ thần là Kim và Thủy" (cháu tự suy ra: dụng thần là Kim và hỷ thần là Thủy). Như vậy, chính xác thì là cái nào ạ?

Đọc xong phần luận giải của cô Kim Cương, cháu càng thêm quyết tâm năm sau phải đi làm lại. Chuyên môn của cháu là Môi trường. Cháu đang tính chuyển sang lĩnh vực xăng, dầu không biết như thế có hợp với cháu hơn không hả cô Kim Cương?

Cô Kim Cương và cô/chú longbow không nói gì về hôn nhân của cháu, chắc là nó xấu lắm ạ? Xin mọi người cứ nói cho cháu biết.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Quả thật khi có 2 ý kiến trái ngược thì chỉ làm cho người hỏi thêm bối rối, và sẽ đi hỏi thêm ý kiến thứ 3, thứ 4...Bởi vậy, sau 1 thời gian, KC chủ trương tự mình đoán mệnh là chắc ăn nhất

Tứ trụ này cho đến phần trình bày của longbow thì đầu tiên chính tôi cũng luận vậy, thế nhưng, có những điểm làm cho Mộc Hỏa không thể phát huy được.

-Bính bị Nhâm khắc chế kề bên, lại bị Tân hợp, không hóa, có nghĩa là Tài tinh bị trói.

- Thân Dậu Tuất là Hội Kim phương Tây, lại có 2 Tân Kim xuất lộ thì chiều hướng của tứ trụ này ngã về KIM THỦY.

- Kim vượng lại cường, tác dụng của nó không thể lấy uy nào phá được. Canh dương kim là lệnh tháng nằm trong tổ hợp này vững như đồng! Bình thường nếu trụ rời xa nhau thì tổ hợp Thân Dậu Tuất không bền bởi vì trong các đại vận và lưu niên bị hợp, bị xung, bị khắc.

- 5 đại vận đầu là Dậu, Tuất, Hợi, Tí, Sửu. Dậu là Kim, Tuất là 1 trong tổ hợp Kim "Thân-Dậu-Tuất", Hợi, Tí, Sửu là Thủy vượng. Cho thấy mệnh chủ này khó tránh khỏi luồng khí vượng của Kim và Thủy.

- Bính Hỏa (thiên tài là cha) trụ tháng bị hợp nên trước 9 tuổi cha đi làm xa. Qua vận Đinh Dậu thì trở lại bình thường vì Đinh Nhâm hợp.

Nếu chọn Hỏa dụng thần thì cho dù thân vượng có thể xoay trở được cũng là vất vả hơn bình thường. Làm sao mà từ bé đến giờ lại được như thế này:

Trích Nguyên văn bởi binhminh
        Từ lúc sinh ra đến giờ thì cháu cảm thấy khá ấm êm, hạnh phúc và bằng lòng với những gì mình có.
        Chỉ vì thân cường vượng mà khí vận không cho phép nghịch lại nên phải chọn dụng thần là Kim và Thủy mà đi.

Nếu lấy Hỏa dụng thần thì Tài phải sinh Quan tốt, nhưng nghe binhminh nói sơ lược thì việc vợ chồng không được hài hòa lắm, chứng tỏ là Tài tinh (Hỏa) của binhminh không thể sinh trợ cho Quan cũng tức là việc gia đình của mình.

Mặt khác Tuất trụ ngày nằm trong Hội Kim cục (Thân Dậu Tuất) rồi nên có vẻ thấy rằng, nó sẽ bức phá sau 1 thời gian. Khi nào có Thìn là thay đổi, ý của KC là vậy, vì Thìn xung Tuất, như năm Canh Thìn, phải thay đổi chỗ ở là điểm này.

Tứ trụ của binhminh rất ứng nghiệm với các việc xảy ra. Mong rằng em có sáng suốt để nhận ra tình hình của mình mà định liệu mọi việc.

15. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

binhminh08 (15-12-09),tom (15-12-09)

Trang 1/3 123 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Xin các Bác các chú giải thích cho cháu Dịch lý
        By nguoikhonghoc in forum Dịch số
        Trả lời: 3
        Bài mới: 21-11-09, 22:37
      2. kính mong các cô chú, anh chị xem giúp em tứ trụ!
        By trinh_quan82 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 18-09-09, 11:36
      3. Trả lời: 1
        Bài mới: 06-09-09, 05:25
      4. Lá số khó xem, nhờ các cao nhân xem giúp
        By Ducminh in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 2
        Bài mới: 03-09-09, 16:53

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn