Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 7 trên 7

Hybrid View

Cảm ơn
        8
        trong 0 bài viết

@huyducit: Nhờ bác tư vấn đặt cho tên con trai em (sinh 11h30 ngày 16/12/2011). Tứ trụ:
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/113016122011/1/con trai.jpg[/img]
        Xin cảm ơn bác
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 15 bài viết

Trích Nguyên văn bởi mannamdinh Xem bài gởi
        @huyducit: Nhờ bác tư vấn đặt cho tên con trai em (sinh 11h30 ngày 16/12/2011). Tứ trụ:
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/1/113016122011/1/con trai.jpg[/img]
        Xin cảm ơn bác
        Chào bạn !

Tôi tư vấn cho bạn theo cân bằng ngũ hành của bé :

Bé sinh ngày Ất ( Mộc ) vào tháng Tý( Thủy ) là không được lệnh . Kiêu thần nắm lệnh – phiến ấn cách .

Trong trụ có Nhâm ( Thủy ) ở trụ giờ , THủy sinh Mộc nên được sinh.Nhâm sinh tháng Tý là Đế vượng nên Ấn tinh mạnh .

Chi năm là Mão ( Mộc ) nên Thân được trợ giúp .

Trong trụ Can Năm và Tháng là Tân Canh ( Quan Sát ) khắc chế thân . Sát Tân sinh tháng Tý là trường sinh .Quan Canh sinh tháng Tý là Tử

Chi Ngày và chi Giờ là Tị - Ngọ thuộc Hỏa là Thực Thương , xì hơi Thân .Hỏa sinh tháng Tý ( Thủy ) là Tử tuyệt . THực thần chế Sát .

Tứ trụ ngũ hành chuyển hóa có tình ,nhưng có Thương quan Bính Hỏa ( Tị ) khắc Quan Canh KIM là đáng lo ngại .Đồng thời Quan Sát Lẫn lộn . Nên Hóa Quan còn Sát là tốt nhất .

Để hóa Canh Kim chọn Ất Mộc . Ất Mộc sẽ hợp chặt Canh Kim để không ảnh hưởng tới Sát .Trong trụ Mão Ất và Thân Ất Mộc đã hợp chặt Canh KIM .

Nhìn tổng thể trong Bát Tự có 2 Kim, 2 Thủy , 2 Mộc , 2 Hỏa chuyển hóa có tình , có 2 Thổ Kỷ Mậu là Tài tinh ẩn tàng . Thổ sinh tháng Tý ( Thủy ) là tử tuyệt và lại Ẩn tàng . Cho nên tên của bé cần đặt có hành Thổ để làm Dụng thần thông quan cho bé .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn