Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 9/12 đầuđầu ... 7891011 ... cuốicuối
    kết quả từ 81 tới 90 trên 118
        Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Chào anh Amda Vip.
        Em hay bị dị ứng nổi mề đay , ngứa khắp người . Ăn thịt gà hay tôm cua biển cũng bị . Nhờ anh lập cho em dãy số để chữa bệnh này.Cám ơn anh nhiều.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Anh Amda Vip ơi! giúp Thiên thư với.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        84
        trong 52 bài viết

Chào bạn Thiên Thư

_ Bạn Thiên Thư Thân Mến !

_ Bạn bị dị ứng nổi mề đay , ngứa khắp người . Ăn thịt gà hay tôm cua biển cũng bị . Qua tham khảo các sách đông y và sách triệu chứng lâm sàng học của Thầy Đỗ Đức Ngọc bệnh này theo Đông Y gọi là “ chứng phong chẩn mề đay ” xin trích lại từ sách triệu chứng lâm sàng học của Thầy Đỗ Đức Ngọc :

CHỨNG PHONG CHUẨN MỀ ĐAY

_ dấu hiệu bệnh là NGOẠI do phong hàn làm nổi mề đay, NỘI do phong nhiệt là máu trong gan nhiễm độc thức ăn nên ngứa ngoài da, đông y xếp loại bệnh thuộc Chứng phong chẩn mề đay : (Bệnh chứng số 85 trong sách Triệu Chứng Lân Sàng Học):

_ Do thời tiết là ngoại phong cùng với chức năng khí hoá của gan làm ra và do ăn uống các chất hại gan tạo nên chứng phong chẩn, có dấu hiệu dị ứng nổi mề đay như hạt vừng thành mảng, do phong nhiệt thì mảng mề đay hơi đỏ, ngực khó chịu, chân tay mỏi nặng nề, rêu lưỡi đầy nhớt, bệnh tái đi tái lại nhiều năm không hồi phục là do khí huyết hư.
        Như vậy, nguyên nhân bệnh do chức năng gan và bao tử bất hòa. Kiêng ăn những chất cay, nóng, đồ biển tạo cho bệnh nặng hơn như tôm, cua, bò, gà, đồ hộp, cà phê, cacao, coca, chocolat, bơ, đậu phộng, sữa, đường, các loại mắm làm tăng nhiệt…Nên ăn nhiều rau có nhiều vitamin A, E

_ Bạn có thể dùng theo thứ tự 2 nhóm Tượng Số này :

_ 2000.60
        _ 0002 ( hoặc ) 2000

_ Vì chưa trãi nghiệm qua bệnh này , nên có vài dòng chia sẽ trước tiên bạn nên Kiêng ăn những chất cay, nóng, đồ biển như tôm, cua, bò, gà, đồ hộp, cà phê, cacao, coca, chocolat, bơ, đậu phộng, sữa, đường, các loại mắm làm tăng nhiệt… là nguyên nhân gây bệnh Nên ăn nhiều rau có nhiều vitamin A, E

_ Khi bị dị ứng nổi mề đay , ngứa khắp người thì bạn hãy dùng thử 2 nhóm tượng số theo thứ tự xem sao , và nếu như có thành công hay không thành công thì bạn hồi âm cho biết kết quả nhé

_ Chúc bạn chữa được chứng bệnh này qua 2 nhóm tượng số trên

Ai ơi có bao nhiêu
        60 năm cuộc đời
        thay đổi nội dung bởi: Amada Vip, 04-01-11 lúc 09:36

6. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Amada Vip" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),macchulan (09-01-11),NGOCTUAN (06-07-11)

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Amada Vip Xem bài gởi
        Chào bạn Thiên Thư

_ Bạn bị dị ứng nổi mề đay , ngứa khắp người . Ăn thịt gà hay tôm cua biển cũng bị . Qua tham khảo các sách đông y và sách triệu chứng lâm sàng học của Thầy Đỗ Đức Ngọc bệnh này theo Đông Y gọi là “ chứng phong chẩn mề đay ” xin trích lại từ sách triệu chứng lâm sàng học của Thầy Đỗ Đức Ngọc :

CHỨNG PHONG CHUẨN MỀ ĐAY

_ dấu hiệu bệnh là NGOẠI do phong hàn làm nổi mề đay, NỘI do phong nhiệt là máu trong gan nhiễm độc thức ăn nên ngứa ngoài da, đông y xếp loại bệnh thuộc Chứng phong chẩn mề đay : (Bệnh chứng số 85 trong sách Triệu Chứng Lân Sàng Học):

_ Do thời tiết là ngoại phong cùng với chức năng khí hoá của gan làm ra và do ăn uống các chất hại gan tạo nên chứng phong chẩn, có dấu hiệu dị ứng nổi mề đay như hạt vừng thành mảng, do phong nhiệt thì mảng mề đay hơi đỏ, ngực khó chịu, chân tay mỏi nặng nề, rêu lưỡi đầy nhớt, bệnh tái đi tái lại nhiều năm không hồi phục là do khí huyết hư.
        Như vậy, nguyên nhân bệnh do chức năng gan và bao tử bất hòa. Kiêng ăn những chất cay, nóng, đồ biển tạo cho bệnh nặng hơn như tôm, cua, bò, gà, đồ hộp, cà phê, cacao, coca, chocolat, bơ, đậu phộng, sữa, đường, các loại mắm làm tăng nhiệt…Nên ăn nhiều rau có nhiều vitamin A, E

_ Bạn có thể dùng theo thứ tự 2 nhóm Tượng Số này :

_ 2000.60
        _ 0002 ( hoặc ) 2000

_ Vì chưa trãi nghiệm qua bệnh này , nên có vài dòng chia sẽ trước tiên bạn nên Kiêng ăn những chất cay, nóng, đồ biển như tôm, cua, bò, gà, đồ hộp, cà phê, cacao, coca, chocolat, bơ, đậu phộng, sữa, đường, các loại mắm làm tăng nhiệt… là nguyên nhân gây bệnh Nên ăn nhiều rau có nhiều vitamin A, E

_ Khi bị dị ứng nổi mề đay , ngứa khắp người thì bạn hãy dùng thử 2 nhóm tượng số theo thứ tự xem sao , và nếu như có thành công hay không thành công thì bạn hồi âm cho biết kết quả nhé

_ Chúc bạn chữa được chứng bệnh này qua 2 nhóm tượng số trên

Ai ơi có bao nhiêu
        60 năm cuộc đời
        Thiên Thư cám ơn anh Amda Vip rất nhiều. Chán quá anh nhỉ! vậy là em phải ăn kiêng hầu như không được ăn gì nữa cả híc ! sao mà khổ thế? .Để hôm nào bị dị ứng lại em cố đọc hai nhóm tượng số anh cho xem sao, kết quả thế nào em sẽ báo anh hay.Hy vọng rằng sẽ khỏi( vì em thấy anh mát tay lắm đó...hi...hi..) . Anh cho em hỏi thêm là khi khỏi rồi có còn kiêng ăn những món anh nói nữa không?...hì ...hì ...chứ nếu kiêng suốt đời chắc em chít mất anh ơi.

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        84
        trong 52 bài viết

Chào bạn Thiên Thư

_ Nếu như bạn ứng dụng thành công , thì nó là bùa hộ mệnh cho bạn rồi còn gì mà phải sợ kiêng cử ,hể bị thì dùng nó để chữa cho hết bị dị ứng , hết ngứa , hết cảm giác khó chịu , không phải là bùa hộ mệnh thì là cái gì ? hehe

_ Nhưng theo Amada Vip suy luận thì đây chỉ là chữa phần ngọn chứ chưa phải là tận gốc vì cơ địa của mỗi người đều khác nhau nên cần có thời gian để kiểm chứng ,và Amada Vip cũng không phải là Lương Y nên còn rất nhiều điều cần học hỏi thêm về lĩnh vực này , và vì đang ở độ tuổi chưa về hưu nên thời gian dành cho bộ môn này rất ít , chắc có lẽ ở tuổi về hưu thì mới dành trọn hết , cho bộ môn này và phong thủy được .. vì hiện nay còn phải ra đồng cày cấy .. mong bạn hiểu cho

_ Chúc bạn thành công với 2 nhóm tượng số này , để Amada Vip xin được làm nhịp cầu để đưa những người có bệnh qua sông an toàn mà không phải bị khổ sở tốn kém tiền bạc lẫn thời gian với chứng bệnh mình gặp phải

Ai ơi có bao nhiêu
        60 năm cuộc đời
        thay đổi nội dung bởi: Amada Vip, 04-01-11 lúc 23:43

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Amada Vip" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),macchulan (09-01-11)

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Amada Vip Xem bài gởi
        Chào bạn Thiên Thư

_ Nếu như bạn ứng dụng thành công , thì nó là bùa hộ mệnh cho bạn rồi còn gì mà phải sợ kiêng cử ,hể bị thì dùng nó để chữa cho hết bị dị ứng , hết ngứa , hết cảm giác khó chịu , không phải là bùa hộ mệnh thì là cái gì ? hehe

_ Nhưng theo Amada Vip suy luận thì đây chỉ là chữa phần ngọn chứ chưa phải là tận gốc vì cơ địa của mỗi người đều khác nhau nên cần có thời gian để kiểm chứng ,và Amada Vip cũng không phải là Lương Y nên còn rất nhiều điều cần học hỏi thêm về lĩnh vực này , và vì đang ở độ tuổi chưa về hưu nên thời gian dành cho bộ môn này rất ít , chắc có lẽ ở tuổi về hưu thì mới dành trọn hết , cho bộ môn này và phong thủy được .. vì hiện nay còn phải ra đồng cày cấy .. mong bạn hiểu cho

_ Chúc bạn thành công với 2 nhóm tượng số này , để Amada Vip xin được làm nhịp cầu để đưa những người có bệnh qua sông an toàn mà không phải bị khổ sở tốn kém tiền bạc lẫn thời gian với chứng bệnh mình gặp phải

Ai ơi có bao nhiêu
        60 năm cuộc đời
        Anh Amda Vip ơi.
        Hồi tối em đi dự tiệc ở cơ quan , ăn mực ,gà.....Híc! cái miệng hại cái thân. Sáng đến giờ em bị nổi mề đay đầy người ,ngứa khủng khiếp nhưng cố chịu đựng không dám gải vì nếu gải vào thì nó sưng lan ra và càng ngứa dữ hơn.....em cố cắn răng chịu đựng và đọc dãy số anh cho liên tục, nhưng đến giờ vẫn chưa thấy đỡ hơn chút nào .....híc! tại ỷ y vào bùa hộ mạng của anh đó ...nhưng bi chừ bùa chưa linh ứng làm sao đây anh?. Để tối nay và ngày mai em cố đọc liên tục xem thế nào sẽ báo anh hay sau nhé!.Ôi ngứa quá mà không dám "đàn ta-lư ".....

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Chào anh Amda Vip.
        Suốt 2 ngày nay em đọc liên tục nhóm tượng số anh cho nhưng cũng không "xi-nhê" gì cả....anh cố nghiên cứu tiếp giúp em đi ....Híc! bữa nay không dám tạp ăn như vậy nữa đâu....

14. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        84
        trong 52 bài viết

Chào bạn Thiên Thư

_ 2 ngày qua tôi đã đọc kỹ lại các bài về dị ứng trong sách chữa bệnh theo chu dịch để tìm ra nguyên nhân và cũng tham khảo các sách đông y nói về chứng dị ứng như bạn kể , nhưng chưa tìm ra cách lập thêm nhóm tượng số để chữa cho bạn được , chỉ sợ đưa ra nhiều nhóm tượng số nhỡ như bạn không ứng dụng được thì lại làm khổ bạn , thành thật xin lỗi bạn

_ Bạn hãy vào trang này gặp Thầy Đỗ Đức Ngọc , để nhờ Thầy chữa giúp bệnh này cho bạn :

http://khicongydaovietnam.wordpress.com/about/

16. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "Amada Vip" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11),macchulan (09-01-11),thiên thư (27-01-11)

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Cám ơn anh Amda Vip rất nhiều. Em đã liên lạc được với Thầy Ngọc rồi.

18. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "thiên thư" về bài viết có ích này:

Huybm (11-02-11)

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Mình mới tham gia vào diễn đàn này nên muốn hỏi các bạn cho mình một số để chữa căn bệnh ngáy khi ngủ và bệnh trên mặt bị nám. Mình xin chân thành cảm ơn.

Trang 9/12 đầuđầu ... 7891011 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn