Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/2 12 cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 15

Ðề tài: Đưa Vào Đẩy Ra

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Default Đưa Vào Đẩy Ra

Việc dùng gương trong phong thủy đã là một điều không lạ với chúng ta. Hôm nay ngồi chuyện trò với một người bạn Mỹ, tự nhận là am hiểu huyền không phi tinh, chúng tôi trao đổi một số chuyện cũng rất là thú vị; cho đến khi chị ta hỏi tôi sao lại đặt gương vào một cái vách đối diện với nhà tắm, tôi trả lời tỉnh bơ là để đẩy cái ô uế đi khỏi chỗ này! Nhưng theo quan điểm của chị ta, gương không phải đẩy ra mà đưa vào, ứng dụng để hoán chuyển lấy chỗ tốt mà không chế cái xấu. Thí dụ như hướng đông là xấu mà cửa trước thuộc hướng đông, trong khi hướng tây là tốt, thì ngay trên vách gần cửa trước cần đặt gương soi để đưa hướng Tây từ phía sau vào đó! Cái mà tôi nghĩ là đẩy ra thì chị ấy cho là đưa vào!

Mong các bạn góp ý để khai mở vấn đề nhỏ này. Chúc các bạn một cuối tuần vui vẻ và an bình.

Thân mến,

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

macchulan (05-11-10)

Cảm ơn
        17
        trong 16 bài viết

No

Chào anh Vân từ.
        Anh đã viết rằng anh rất kham hiểu về Huyền Không .sao lại hòi tác dụng cùa chiếc Gương " đưa vào hay đưa ra " thật ngớ ngẩn quá !!!
        Thử treo hai chiếc Gương bên hai vách tường xung chiếu nhau ,đứng ở giữa anh sẽ thấy được gì ở đó ?

Thân chào.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thanhhang Xem bài gởi
        Chào anh Vân từ.
        Anh đã viết rằng anh rất kham hiểu về Huyền Không .sao lại hòi tác dụng cùa chiếc Gương " đưa vào hay đưa ra " thật ngớ ngẩn quá !!!
        Thử treo hai chiếc Gương bên hai vách tường xung chiếu nhau ,đứng ở giữa anh sẽ thấy được gì ở đó ?

Thân chào.
        Đúng là thư bất tận ngôn, ngôn bất tận ý. Lời nói rõ ràng mà còn hiểu sai thì nói mơ hồ ai hiểu nổi! Tôi có tự nhận là am hiểu huyền không bao giờ, cái người tự nhận là nhân vật ngồi đối đáp với tôi thôi! Hai cái gương bạn đưa ra và lời phê phán chứng tỏ hiểu biết của bạn đã sâu. Xin chỉ dẫn và giải thích giùm nhé. Cám ơn bạn quan tâm và chúc bạn một ngày an lành.

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

Cảm ơn
        58
        trong 169 bài viết

Chào anh vantu.
        Từ trước tới giờ bonghongvang chỉ thấy các thầy dùng gương cho 2 mục đích một là phản lại các xung sát hoặc đẩy khí tốt sang cung xấu. Trước đây bhv cũng có đọc ở một quyển sách nào đó không nhớ rõ nói gương vừa có tác dụng đẩy vừa có tác dụng hút. Đúng là botay.com

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "bonghongvang" về bài viết có ích này:

vân từ (11-11-10)

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Không đúng, bản thân gương không mang tính hóa giải tốt xấu
        Gương chỉ phản ánh lại cái gì đưa vào nó

Hình trong gương là ảo
        "khí" do gương đẩy ra là thật

Treo gương nơi Cung tốt thì gương sẽ đẩy, dẫn khí tốt đi theo hướng trực diện hoặc lan tỏa (gương cầu)
        Treo gương nơi Cung xấu thì cái khí Xấu cũng được dẫn đi theo

Tóm lại, phải biết nơi tốt xấu mà treo gương

Rất nhiều Kiến Trúc Sư, thầy Phong Thủy treo gương sai chỗ

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vân từ Xem bài gởi
        Thí dụ như hướng đông là xấu mà cửa trước thuộc hướng đông, trong khi hướng tây là tốt, thì ngay trên vách gần cửa trước cần đặt gương soi để đưa hướng Tây từ phía sau vào đó! Cái mà tôi nghĩ là đẩy ra thì chị ấy cho là đưa vào!
        Mong các bạn góp ý để khai mở vấn đề nhỏ này. Chúc các bạn một cuối tuần vui vẻ và an bình.
        Thân mến,
        Vân Từ
        Chào anh Vân Từ
        Gương phải đưa vào thì mới đẩy ra, ý anh và chị đều như nhau cả chỉ là nói không hết ý thôi.
        Ví dụ như hình này: gương A đưa khí tốt từ hướng Tây vào gương, gương đẩy khí tốt ra nhà, nếu để gương hơi xéo khoảng 15 độ thì sẽ dẫn khí tốt vào Trung cung.
        Còn gương B nếu gương hút vào được thì phải để gương ở ngoài nhà, thấy cách này không hợp lý.

[IMG][IMG]http://img201.imageshack.us/img201/8222/datguong.jpg[/IMG][/IMG]
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "sonthuy" về bài viết có ích này:

vân từ (07-11-10)

Cảm ơn
        17
        trong 16 bài viết

Cái sờ cầu của người học đạo chỉ có một chữ duy nhất là " Ngộ",tâm Phật ra Phật, tâm Ma ra Ma cả hai chỉ là "Giác ", đảo điên, điên đảo địa phiên phiên.

Thân chào.

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thanhhang Xem bài gởi
        Cái sờ cầu của người học đạo chỉ có một chữ duy nhất là " Ngộ",tâm Phật ra Phật, tâm Ma ra Ma cả hai chỉ là "Giác ", đảo điên, điên đảo địa phiên phiên.

Thân chào.
        Thuyết pháp của bạn khó hiểu quá. Cái tâm Phật của bạn nhiều gai gốc nên không ngộ nổi, nó dẫn cái chủ đề thực dụng này đi một hướng khác rồi.

Vân Từ

Albert Einstein

Cảm ơn
        10
        trong 4 bài viết

Theo tôi thì gương hay kính phản chiếu nhân rộng không gian ra... và tùy vào vị trí bạn đứng sẽ nhìn thấy những gì trong gương đang phản chiếu. Nói hút vào hay đẩy ra có vẻ làm hiểu lầm... vì không có gì mà kì bí huyền ảo hết, dùng trong phong thủy chỉ là một xảo thuật nhỏ.
        Lại ai đó mà có nói gương để trước giường ngủ thì tối ngủ cái "hồn" mình thấy "mình" trong đó rồi giật mình lo sợ, hihi, theo tôi thì là dọa người không phải lối, tôi không tin điều này.
        Cũng vậy đấy, nếu bạn để cái gương trước nhà vệ sinh mà trông thấy bồn cầu thì đâu có "khí" gì bay ra từ gương??? toàn là tưởng tượng! cảm giác bẩn hay sạch nhìn từ gương là do kinh nghiệm thực tế mà thôi.
        Giả sử bạn đóng cửa nhà vệ sinh lại thì thấy gì trong gương? Chỉ là cái cửa !!!

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "pana" về bài viết có ích này:

vân từ (11-11-10)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Cám ơn sự tham gia của pana cho chủ đề nhỏ này. Con người dùng phép suy diễn riêng, có thể là do suy nghĩ của mình kỳ vọng như thế để yên tâm giải tỏa những vấn đề thuộc về tâm lý nhiều hơn. Chúng ta đóng góp ý kiến để khai mở vấn đề từ nhiều hướng nhìn khác nhau là điều có ích. Trong chuyện thần thoại của người Tàu dành cho trẻ thơ, tôi còn ám ảnh cái kiếng "chiếu yêu" nên vẫn nghĩ rằng kiếng có tác dụng chống đỡ lại ám khí, kiếng mang lại cái hình vô khí từ phía đối diện thì việc dùng kiếng để "đưa vào" cũng là một ý nghĩ trái với hiểu biết của tôi, cái hình ảnh đó nếu có tác dụng cũng chỉ là tác dụng thuộc về tâm lý mà thôi.

Vài giòng chia sẻ cùng các bạn.

Thân mến,

Vân Từ

Albert Einstein

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

pana (11-11-10)

Trang 1/2 12 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn