Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 9 trên 9

Threaded View

Cảm ơn
        18
        trong 13 bài viết

Ở Việt nam bây giờ cũng đang manh nha những mầm mống của việc bố mẹ già ở một mình con cái tuy ở cùng một thành phố , địa phương nhưng không muốn ở gần bố mẹ vì con dâu không muốn ở gần bố mẹ chồng.
        Chẳng nói đâu xa như nhà chị chồng PM có 2 đứa con , một đứa theo chồng sang Mỹ đã gần 20 năm nay,. một đứa con trai ở lại nhưng vợ chồng ở riêng. Mặc dù anh chị chồng PM có một căn hộ bỏ không ở tầng trên của cùng toà nhà chung cư nhưng những đứa con không chịu về ở . Chưa nói hết ông bà thông gia với ánh chị chồng PM cũng ở cùng chung cư đó nhưng cầu thang bên kia . Hai vợ chồng nó nếu về thì vẫn có nhà ở riêng mà tiện chăm sóc được cả bố mẹ chồng lẫn bố mẹ vợ , vậy mà chúng nó không về, nhà phải cho thuê đi. Đợt vừa rồi bố nó vào viện cả tháng , may bệnh viện cạnh nhà PM nên vợ chồng PM và các con đưa cơm hộ cho 2 bác chứ bon nó ở xa không thể đưa cơm được ' Sau đợt ốm hai bác đề nghị cô cháu gọi là bác về ở cùng nhưng nó không chịu vì bác còn các anh chị nó về ở bất tiện lắm . chẳng thà bác không có anh chị nào ở HN thì không sao nó sẵn sàng về .
        Tóm lại ước mong sao minh không phải nhờ con cái về kinh tế, còn bệnh tật thì mong sao được đau một giây chết một giờ thì có lẽ là hạnh phúc lắm rồi
        PM đang lo sau này hai cô con gái lấy chồng rồi phiêu bạt thì sao nhỉ ? nhưng thoi chuyện gì đến lúc nào kệ nó vậy , cứ vô tư mà sống hơi đâu mà lo chuyện đó >
        Nhưng chuyện nghiêm túc một số bạn PM đã và đang tìm phương án nhà dưỡng lão nào tốt đấy để nương nhờ tuồi già nếu con cái không ở cùng đó .
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "phươngmai06" về bài viết có ích này:

macchulan (18-11-10),sonthuy (18-11-10)

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 86
        Bài mới: 18-06-13, 15:20
      2. Lấy chồng Tây - Số phận hẩm hiu của đàn ông Việt Nam
        By vân từ in forum Xã Hội - Con Người
        Trả lời: 1
        Bài mới: 05-11-10, 08:13

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn