Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 5 trên 5

Threaded View

Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Default Chữa dư axít dạ dày bằng nước khoáng

Cách đây đã lâu,tôi bị dư axít dạ dày.Sáng dậy đánh răng bị ợ chua đến nóng cổ.Nhiều khi bụng đầy hơi không biết lý do tại sao.Một lần đi công tác ở miền Tây ,lúc gần trưa tôi bị đau bụng rất khó chịu.Đến bữa ăn ,với kiến thức hóa học phổ thông tôi nghĩ:axít + kiềm=muối+nước,tôi gọi một chai soda lạt(không đường không chanh).Buổi chiều bụng êm hẳn.Về nhà tôi liền mua nước khoáng Vĩnh hảo loại có ga trữ ở nhà.Đến bữa thay vì dùng trà đá,tôi dùng một chai nước khoáng Vĩnh Hảo.Sau vì nước có ga tăng giá liên tục, tôi chuyển qua dùng nước khoáng Vĩnh Hảo không ga ,loại bình 20 lít.Dùng một thời gian tôi không còn ợ chua nữa.Sau này đọc báo mới biết dư axít ,ợ chua dễ bị ung thư thực quản.Tôi nghĩ nhiều người chắc cũng bị như tôi,nên phổ biến cho mọi người cùng biết cách chữa dư axít dạ dày rẻ tiền.Tôi uống cả tháng mới hết một bình Vĩnh Hảo không ga,trước có 25 ngàn VND/bình, nay tăng lên 40 ngàn/bình.
        thay đổi nội dung bởi: thoitu, 19-11-10 lúc 15:03 Lý do: Sửa lại :"Nước khoáng Vĩnh Hảo không ga " cho chính xác
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "thoitu" về bài viết có ích này:

macchulan (19-11-10),sonthuy (19-11-10)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn