Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 12 trên 12
        Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

...mà em có đại vận Tân Mùi. hic. 10 năm liền....
        Điều này thì không đúng hẳn. Chớ có la làng lên như thế. Vận có ảnh hưởng bao trùm, nhưng 10 năm có năm tốt, năm xấu, hãy phân tích từng năm, cả thiên can lẫn đại vận.

Tam hình nếu có sẵn trong trụ thì động mạnh hơn, như Sửu Tuất thì không phải gọi là tam hình trong tứ trụ, chỉ cần chú ý những năm Mùi thì ảnh hưởng của "hình" có khả năng xảy ra. Dần Tị Thân cũng thế.

Xin nói thêm các bạn khác đều rõ quan niệm tôi hiểu được về Tam Hình. Đó là một loại "tái hồi" mà bản thân phải chịu vì những sự việc cũ đã gây ra, y như ta nói "tới hẹn lại lên" vậy... Thành thử có sự việc tốt đã làm thì "tới hẹn" sẽ được vui mừng, nếu là điều gì không lành thì y chang là sẽ có hậu quả. Kinh nghiệm cho thấy thì Tam Hình là một hiện tượng xảy ra ở tinh thần nhiều hơn là thể chất. Nếu bạn thường ưu tư, lo lắng không đâu... thì có thể là mắc phải tam hình mà không biết, đơn giản là như thế.

Bất kì hiện tượng gì trong tứ trụ đều có nặng, nhẹ, vừa phải. Tam hình nặng thì đưa đến vui mừng khôn xiết hoặc bi quan thái quá, nhẹ thì chỉ buồn rầu, lo lắng, hoặc có chuyện gì khám phá ra thật là thú vị. Và chính vì những sự việc tinh thần trải qua mà có dấu ấn hằn sâu như thế, sẽ có ảnh hưởng lên sự quyết định của mình. Từ đó mới gây ra các sự kiện khác, không có gì là huyền bí hay tự nhiên xảy ra cả.

Vì vậy, nvhuihaui nên có cái nhìn vào bản thân một chút, không phải điều gì cũng xảy ra từ vận, hạn, như có cái gì tự nhiên nhập vào người! Không phải thế, mà chính là từ sự hiểu biết của mình gây ra đấy thôi.

Nôm na dễ hiểu hơn là Mùi tạo tam hình Sửu Tuất Mùi, đối với bạn là Tài tinh, thì sẽ có điều vui mừng hay lo lắng về tiền của, kể cả vợ con (vì Tuất tọa cung phu thê mà Thổ cũng là vợ, Sửu tọa cung con), mà cũng có thể là cha, ông bà, chú bác...trong gia đình, lại cũng có thể chuyển đổi chỗ ở. Nếu quả thật Thổ là dụng thần thì hình thức và mức độ tam hình xảy ra là những việc vui mừng, chớ có lo lắng không đâu.

Còn về cô vợ chưa thấy mà đã lo khắc vợ như thế nào ư? "Khắc" thì có nhiều biểu hiện, như lấy vợ muộn, vợ khó tính... nhưng nếu dụng thần là Tài tinh thì đoán là nhờ vợ, hoặc vợ "cao tay" hơn mình, v.v...

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Cảm ơn chị!.
        nếu như không có chị giải thích thì có lẽ em không thể hiểu được bản chất của tam hình như thế nào.

"Nếu quả thật Thổ là dụng thần"
        điều nè là sao hả chị.

còn về cung hôn phối thì em chỉ biết được rằng em sinh ngày giáp tuất nên khắc vợ mạnh, lại có tỷ kiếp trùng điệp nên không tốt cho vợ mà thôi. em định hỏi chị là có cách nào hóa giải điều nè không, và em nên chọn tuổi nào thì hợp với bản thân mình.

tư chất em hơi kém, chậm hiểu. nếu có gì làm chị bực mình thì mong chị thông cảm. :)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Bát tự khẩu ứng
        By PhieuDieu in forum Tử bình- Manh Phái
        Trả lời: 48
        Bài mới: 21-02-12, 10:08
      2. Nhờ chị Kim Cương xem tứ trụ giúp em.
        By hongai72@yahoo.com in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 09-01-11, 20:38
      3. nhờ cô kim cương và mọi người xem hộ tử bình
        By nguyetque in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 11-09-10, 13:18
      4. Trả lời: 4
        Bài mới: 07-09-10, 15:10
      5. Kính nhờ bác Anh Ngọc, cô Kim Cương xem tuổi!
        By đoàn dự in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 9
        Bài mới: 19-07-10, 09:55

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn