Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 34
        Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

KC xin góp ý thêm. Bình thường cũng giống như khi trụ ngày hoặc hành của phu thê có hợp hoặc có khắc thì lấy chồng. Trụ con cái hoặc lục thân đại diện (thực thương, quan sát) cũng thế. Rồi sau đó tùy trường hợp sức khỏe cụ thể mà tính.

Tôi thấy Janas lấy chồng ở hạn gặp Kim vượng (vận Quý Sửu hợp với Tỵ và Dậu trong trụ), mà hành Kim của Janas quá nhiều, gặp sung mãn nên khắc mất Mộc Thực Thương là con cái, như tom đã nói.

Janas nên yên tâm, sang vận Giáp Dần là khác rồi, không phải số không có con, nhưng hành vận chưa thuận mà thôi. Năm Sửu chưa có con được vì vẫn còn tam hợp Kim vượng. Vấn đề là phải thoát khỏi hành Kim thì mới mong có con được. Đó là vấn đề tự nhiên, còn chuyện thụ thai nhân tạo là chuyện vượt ngoài lẽ tự nhiên, không thể nhìn thấy trong lý số.

Năm sau Canh Dần, rồi đến Tân Mão, vẫn còn lấn cấn ở Canh Tân, muốn có con trong 2 năm sau cũng không phải dễ. Trong khi đó vận của chồng là Giáp Dần, nhưng lại hình thành Dần Ngọ Tuất là hỏa quá vượng, Không vong nằm ở Ngọ, mà Hỏa này khắc chế được Kim vượng của vợ hay không quả là do ở người chồng, Janas sẽ không quyết định được việc thụ thai nhân tạo.

Tứ trụ của 2 người khi kết hợp lại tạo nên Kim quá nhiều. Chỉ có 2 cách là dùng Mộc hay dùng Thủy. Trong trụ thì thấy hai trụ ngày Đinh Quí khắc nhau. chỉ có Ất Mộc là cứu giải được. Còn Hợi với Hợi là Hình. Nên đối với sự kết hợp 2 tứ trụ vợ chồng này, cái chung để giải tỏa là Ất mộc. Thời gian gần nhất là năm Tân Mão sắp đến đây, thời điểm thuận lợi nhất để sinh con. Đấy là hoàn toàn theo ngũ hành.

Sinh con không phải chỉ cần 1 yếu tố, thí dụ như nhờ sinh lý hay y khoa là đủ, hoặc nhìn qua lá số; nó là cả một quá trình tâm lý cần phải được khích lệ từ nhiều lĩnh vực. Chúc Janas nhiều may mắn nhé.

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kimcuong" về bài viết có ích này:

Janas (31-08-09),tom (31-08-09)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        Hi janas
        lá số bạn có ấn(mẹ) ( kim) dày đặc lại là kị thần nên bạn bị mẹ quản lí kĩ là vậy.
        lá số bạn trụ giờ rơi vào chữ bệnh.
        để ghi xuống lời bình trong sách về chữ bệnh ở trụ giờ là:nữ mệnh cột giờ có bệnh,tính tình ôn thuận,như nữa đời vợ chồng ly biệt hoặc chồng làm ăn thất
        bại,con ít hoặc hay đau ốm luôn
        vì số hai người hợp chặt gốc rễ trụ năm nên khó bỏ nhau.năm 2007 (đinh hợi) là xấu nhất cho hôn nhân
        lá số chồng trụ tháng có lộc như bị phạm không vong thành ra nữa đời thường gặp trắc trỡ.
        Khuyên chồng cố gắng lên vào 40t bắt đầu vào vận hạn tốt rồi như phãi coi chừng sức khõe.
        lá số của janas có dịch mã ở trụ năm và trụ ngày và đại vận giáp dần(30-40t) này xung ty,hợi đáng lí phải có di chuyễn,thữ chờ thêm xem sao? (tính đi nước nào học vậy?)
        muốn coi có con phải xem thêm phần tướng mệnh.như bây giờ muốn có con quá thì phải nhờ các bác khác giúp sắp xếp phong thủy nhà lại ,kích hoạt cung tử tức bằng phong thủy(vào mục tư vấn phong thủy mà hỏi nhé )
        và bạn vào mục tư vấn dịch số đặt câu hõi bác văn Hoài hoặc Thanh Từ coi dùm một quẽ thì biết lẹ khi nào có con
        Bác Tom nói đúng đấy ạ. Mẹ Janas quản lý và coi Janas như con nít.:) Janas tính đi học ngắn hạn để nâng cao trình độ trong thời gian 1 năm ở Hà Lan hoặc New Zealand, rất muốn đi các nước Bắc Âu học nhưng điều kiện không cho phép nên Janas chọn hai nước trên.
        Cảm ơn bác Tom đã cho Janas những lời khuyên hữu ích. Janas sẽ về tiếp tục động viên chồng ạ.
        Bác Tom cho Janas hỏi bây giờ Janas sống nhờ nghề viết lách, vậy trong tương lai Janas có thể phát triển nghề tay trái này không ạ?
        Chúc bác Tom một tuần mới nhiều điều tốt lành!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Janas" về bài viết có ích này:

tom (31-08-09)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        KC xin góp ý thêm. Bình thường cũng giống như khi trụ ngày hoặc hành của phu thê có hợp hoặc có khắc thì lấy chồng. Trụ con cái hoặc lục thân đại diện (thực thương, quan sát) cũng thế. Rồi sau đó tùy trường hợp sức khỏe cụ thể mà tính.

Tôi thấy Janas lấy chồng ở hạn gặp Kim vượng (vận Quý Sửu hợp với Tỵ và Dậu trong trụ), mà hành Kim của Janas quá nhiều, gặp sung mãn nên khắc mất Mộc Thực Thương là con cái, như tom đã nói.

Janas nên yên tâm, sang vận Giáp Dần là khác rồi, không phải số không có con, nhưng hành vận chưa thuận mà thôi. Năm Sửu chưa có con được vì vẫn còn tam hợp Kim vượng. Vấn đề là phải thoát khỏi hành Kim thì mới mong có con được. Đó là vấn đề tự nhiên, còn chuyện thụ thai nhân tạo là chuyện vượt ngoài lẽ tự nhiên, không thể nhìn thấy trong lý số.

Năm sau Canh Dần, rồi đến Tân Mão, vẫn còn lấn cấn ở Canh Tân, muốn có con trong 2 năm sau cũng không phải dễ. Trong khi đó vận của chồng là Giáp Dần, nhưng lại hình thành Dần Ngọ Tuất là hỏa quá vượng, Không vong nằm ở Ngọ, mà Hỏa này khắc chế được Kim vượng của vợ hay không quả là do ở người chồng, Janas sẽ không quyết định được việc thụ thai nhân tạo.

Tứ trụ của 2 người khi kết hợp lại tạo nên Kim quá nhiều. Chỉ có 2 cách là dùng Mộc hay dùng Thủy. Trong trụ thì thấy hai trụ ngày Đinh Quí khắc nhau. chỉ có Ất Mộc là cứu giải được. Còn Hợi với Hợi là Hình. Nên đối với sự kết hợp 2 tứ trụ vợ chồng này, cái chung để giải tỏa là Ất mộc. Thời gian gần nhất là năm Tân Mão sắp đến đây, thời điểm thuận lợi nhất để sinh con. Đấy là hoàn toàn theo ngũ hành.

Sinh con không phải chỉ cần 1 yếu tố, thí dụ như nhờ sinh lý hay y khoa là đủ, hoặc nhìn qua lá số; nó là cả một quá trình tâm lý cần phải được khích lệ từ nhiều lĩnh vực. Chúc Janas nhiều may mắn nhé.
        Janas cảm ơn chị Kim cương đã tham gia phân tích, góp ý cho Janas. Chị nói rất đúng, Janas không quyết định được việc thụ tinh nhân tạo cũng vì chồng Janas. Dường như anh ấy chỉ quan tâm đến công việc mới bắt đầu của anh ẫy, không để tâm vào chuyện khác. Mấy lần có hẹn với bác sỹ đều hụt rồi, chị Kim cương ạ. Đúng là sinh con là một quá trình tâm lý, thời gian gần đây Janas bị stress vì chuyện con cái này, nhưng sau khi nghe chị và bác Tom phân tích thì tâm lý của Janas có phần ổn định hơn. Nó biết "chấp nhận" hơn.
        Em rất muốn hỏi chị một câu hỏi, tuy nó hơi xa vời nhưng em cũng thấy hơi lo. Số em có kim vượng khắc mộc (thực, thương) như vậy thì nếu có con, em có thể dạy được con không hả chị? Giờ thấy trẻ con thông minh nhưng bướng bỉnh, dễ nổi loạn quá nên em cũng hơi lo. :) Mong chị bỏ quá cho Janas nhé, chưa có con mà đã lo xa quá.

Janas hy vọng chị và bác Tom tiếp tục tham gia phân tích lá số tự trụ của vợ chồng Janas và cho em những lời khuyên. Cảm ơn chị Kim cương thật nhiều.

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "Janas" về bài viết có ích này:

tom (31-08-09)

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Janas
        Janas theo nghề tay trái viết lách làm chơi mà thành chuyên nghiệp không hay vì đây là nghề đúng với dụng thần trong lá số của bạn .nếu bạn ở nước ngoài bạn sẽ có cơ hội nhiều lắm vì ở đây người ta rất kính trọng những người như bạn

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

Janas (02-09-09)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Hi Janas
        Janas theo nghề tay trái viết lách làm chơi mà thành chuyên nghiệp không hay vì đây là nghề đúng với dụng thần trong lá số của bạn .nếu bạn ở nước ngoài bạn sẽ có cơ hội nhiều lắm vì ở đây người ta rất kính trọng những người như bạn
        Bác Tom cho Janas hỏi là vậy chồng Janas sau này còn có ra nước ngoài học tiếp được không ạ? Anh ấy đã làm thạc sỹ ở nước ngoài và mong sẽ có cơ hội đi sang đó làm Tiến sỹ. Nếu đi thì có thể đi được năm nào hả bác?

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Janas
        có thể cho biết ông xã lần trước vào năm nào ra nước ngoài du học không ?

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Hi Janas
        có thể cho biết ông xã lần trước vào năm nào ra nước ngoài du học không ?
        Ông xã Janas đi học vào năm 2003 và về nước năm 2005 bác Tom ạ. Hồi đó chồng Janas chưa định về ngay mà muốn học lên tiếp nhưng vì bố mẹ anh ấy lo có diễn biến phức tạp về chính trị nên bắt buộc anh ấy phải về. Ông xã Janas từng học ở Ukraina bác ạ.

Bác Tom xem giúp ông xã Janas chuyện sau này anh ấy có làm ăn kinh doanh bên ngoài được không hay chỉ làm trong cơ quan nhà nước thôi ạ? Ông xã Janas có rất nhiều ý tưởng kinh doanh nhưng một mình thì không kham nổi còn bạn bè, bố mẹ, anh chị em cũng chẳng giúp được. Hiện giờ Janas cũng không thể giúp, không biết sau này sẽ thế nào? Bác Tom xem giúp với ạ.
        Janas chân thành cảm ơn bác Tom.

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Janas
        lá số của ông xã có trạch mã ở trụ ngày,chĩ biết là số thường phải đi lại nhiều còn chuyện có ra nước ngoài sống không thì tôi không dám nói bậy.vì bây giờ đang gặp vận không thuận nên có tính toán làm ăn gì cũng gặp trở ngại.phải vào khoảng 40t thì mọi chuyện mới tốt được.

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

Janas (07-09-09)

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Mã ở trụ ngày là Thủy gặp vận Dần lại là chính Ấn thì đúng là đi lại nhiều. Tháng có Lộc mà lại là Thương quan hợp với Sát trụ năm tọa Mộ thì chắc không thể lập nghiệp ở nước ngoài mà ở quê hương để giữ gìn tổ nghiệp.
        Vận này rất tốt đấy chứ, nên phát huy tối ưu sức lực vì có tam hợp Dần Ngọ Tuất, được Giáp mộc là thiên thời giúp cho.
        Mệnh này có thể làm nghề chính trong công sở, kinh doanh thứ yếu thì khả năng thành công lớn hơn là ngược lại.

15. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

tom (07-09-09)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Mã ở trụ ngày là Thủy gặp vận Dần lại là chính Ấn thì đúng là đi lại nhiều. Tháng có Lộc mà lại là Thương quan hợp với Sát trụ năm tọa Mộ thì chắc không thể lập nghiệp ở nước ngoài mà ở quê hương để giữ gìn tổ nghiệp.
        Vận này rất tốt đấy chứ, nên phát huy tối ưu sức lực vì có tam hợp Dần Ngọ Tuất, được Giáp mộc là thiên thời giúp cho.
        Mệnh này có thể làm nghề chính trong công sở, kinh doanh thứ yếu thì khả năng thành công lớn hơn là ngược lại.
        Cảm ơn chị Kim cương. Ông xã Janas là con trưởng lại có trách nhiệm với bố mẹ và các em lắm nên không có ý định ra nước ngoài lập nghiệp. Chị Kim cương có thể xem dùm Janas chuyện gia đạo về sau này của vợ chồng Janas không ạ?
        Em cảm ơn chị nhiều.

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Cao Nhân xem dùm Huyền Không.
        By lebatrung in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 23
        Bài mới: 10-12-13, 15:07
      2. Kính nhờ các cao nhân luận giải dùm lá số
        By thelongroad in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 3
        Bài mới: 25-10-09, 10:30
      3. Trả lời: 11
        Bài mới: 05-10-09, 14:15
      4. Kính nhờ các bác coi giúp!
        By hieu1984 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 2