Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 34
        Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Bác Tom ơi, bác xem dùm Janas khi nào vợ chồng Janas mới được đoàn tụ và vợ chồng Janas có sống hòa thuận, yên ấm ko ạ.
        Janas cảm ơn bác Tom nhiều. Hy vọng bác giúp thêm lần nữa.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

tom's Avatar
        tom is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Janas
        bộ hai vợ chồng mới gây nữa? chọc chút chơi hì hì
        hai tuổi khó bỏ nhau lắm,còn lá số của hai người có sao trạch mã toa ở trụ ngày nên khoảng hàng bốn ngựa mới chịu về chuồng hì hì
        còn muốn gia đạo thêm êm ấm,ông xã mau đoàn tụ phải nhờ các bác bên phong thủy sắp xếp lại nhà cửa xem sao ? còn hiện thời vào đọc các bài viết về "Hạnh Phúc là gì" coi có giúp gì bạn không nhé

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tom Xem bài gởi
        Hi Janas
        bộ hai vợ chồng mới gây nữa? chọc chút chơi hì hì
        hai tuổi khó bỏ nhau lắm,còn lá số của hai người có sao trạch mã toa ở trụ ngày nên khoảng hàng bốn ngựa mới chịu về chuồng hì hì
        còn muốn gia đạo thêm êm ấm,ông xã mau đoàn tụ phải nhờ các bác bên phong thủy sắp xếp lại nhà cửa xem sao ? còn hiện thời vào đọc các bài viết về "Hạnh Phúc là gì" coi có giúp gì bạn không nhé
        Cảm ơn bác Tom đã hồi âm sớm vậy. Hai vợ chồng Janas ít khi gây nhau lắm vì chẳng khi nào Janas nối lại với ông xã. Sở dĩ Janas hỏi vậy vì chồng Janas dạo này hay ốm đau lại ở xa nên Janas chẳng giúp được gì vì thế Janas hỏi khi nào anh ấy được về HN, điều kiện chăm sóc tốt hơn thôi bác Tom ạ.
        Cảm ơn bác Tom đã cho lời khuyên.

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu, vậy cuộc sống hôn nhân của Janas có Âm dương lệch thì xấu đến cỡ nào hả bác? Vì tuy là tuổi của 2 vợ chồng Janas rất khó bỏ nhau nhưng liệu sau này có còn thương yêu nhau hay không? Vẫn sống với nhau mà "đồng sàng dị mộng", hay ngoại tình thì cũng không tốt phải ko ạ. Vợ chồng Janas mới kết hôn gần 3 năm, suy nghĩ cũng rất khác nhau nên đôi lúc cũng giận dỗi, buồn phiền tuy nhiên vợ chồng Janas rất yêu thương nhau. Cuộc sống hôn nhân rất dài, Janas nhìn Âm dương lệch kia mà lo quá. Mong bác Tom chỉ giáo thêm.

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu,
        Phiền bạn cho biết KC viết như thế trong bài nào vậy nhỉ? Từng trường hợp có khác nhau đấy, không nên vì thế mà có nhận định bi quan về chuyện của mình.

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Các ngày:
        1- Bính Tý, Đinh Sửu, Mậu Dần,
        2- Tân Mão, Nhâm Thìn, Quý Tỵ,
        3- Bính Ngọ, Đinh Mùi, Mậu Thân,
        4- Tân Dậu, Nhâm Tuất, Quý Hợi

được giải thích trụ ngày mà gặp thì gọi là âm dương lệch và cho biết sự hôn nhân không tốt.

"Âm dương lệch" thật ra là gì? Giống như vài "thần sát" khác, trong sách của TVH không nói rõ tại sao các ngày nói trên gọi là "âm dương xen kẽ". Thế nào là xen kẽ? Lại có nơi viết là âm dương xô đẩy! Chữ này thật ra tuy đọc lên rất thô thiển, nhưng dịch cũng sát nghĩa. Trong các trang web Tử Bình của Tàu thì gọi là "Âm dương soa thác", có nơi còn viết là "Âm soa Dương thác"; tất cả đều có nghĩa là "so le".

Nhưng như ducminh thắc mắc, ngày Mậu Thân và Đinh Mùi tính giản đơn theo hành của can chi thì thổ sinh kim và hỏa sinh thổ, tại sao lại bị gọi là âm dương lệch. Trong khi đó Bính Tý, Tân Mão thì rõ là hỏa khắc thủy và kim khắc mộc. Còn Tân Dậu và Bính Ngọ đều thuần chất. Tức là nếu nghiêm túc mà học thì thấy là không có nguyên lý gì nhất định cả.

Còn âm và dương xô đẩy nhau ở đâu? Ai cũng biết là Can mà dương thì Chi cũng Dương, Can âm thì Chi âm. Bính thì kết hợp với Tý, cả hai đều dương; Đinh và Sửu cùng âm.

Thật ra lời giải nằm trong phần Lục Thập Hoa Giáp và cũng chính từ Dịch mà ra. Tý Ngọ là hai trục lớn, đấy là Thủy Hỏa và Âm Dương. 10 Can cùng với 12 Chi tạo nên 1 vòng Hoa Giáp có 60 cặp can chi.

Chia ra làm 2, ta sẽ thấy có 2 trục Giáp Tý và Giáp Ngọ. Tính cho đủ 12 Chi thì trong mỗi trục như vậy thừa ra 3 cặp can chi, và đấy chính là các cặp gọi là "âm soa mà dương thác". Nên hiểu nghĩa rộng của chúng là ở những cặp can chi đó bị nằm ở giữa 2 vòng kết hợp của 12 chi. Không nên xét đoán từng can, từng chi một.

Janas copy bài viết của chị Kim Cương trả lời Ducminh trong phần Nhập môn Tử Bình- Phần Căn bản. Trụ ngày của Janas là Quý Hợi nên sau khi đọc xong bài phân tích của chị, em cũng hơi lo. Em cũng hiểu là còn phải xem xét nhiều yếu tố khác nữa nhưng em phân vân ko hiểu ảnh hưởng của Âm dương lệch này trong lá số của em là như thế nào.
        Cảm ơn chị Kim Cương đã động viên Janas. Em mong được nghe chị phân tích thêm ạ.

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Janas Xem bài gởi
        Bác Tom cho Janas hỏi là trụ ngày của Janas có Âm dương lệch, theo bài viết của chị Kim Cương là hôn nhân xấu, vậy cuộc sống hôn nhân của Janas có Âm dương lệch thì xấu đến cỡ nào hả bác? Vì tuy là tuổi của 2 vợ chồng Janas rất khó bỏ nhau nhưng liệu sau này có còn thương yêu nhau hay không? Vẫn sống với nhau mà "đồng sàng dị mộng", hay ngoại tình thì cũng không tốt phải ko ạ. Vợ chồng Janas mới kết hôn gần 3 năm, suy nghĩ cũng rất khác nhau nên đôi lúc cũng giận dỗi, buồn phiền tuy nhiên vợ chồng Janas rất yêu thương nhau. Cuộc sống hôn nhân rất dài, Janas nhìn Âm dương lệch kia mà lo quá. Mong bác Tom chỉ giáo thêm.
        Hi Janas
        âm dương lệch có thễ ứng với người này không ứng với người kia,còn lá số của janas có thể ứng ở chỗ hai vợ chồng đang xa cách cho nên cũng đừng quá lo viễn vong làm gì .dự đoán chĩ có tính tương đối không nên tin vào một cái gì một cách mù quán.khi đoán tử bình có chuyện nói được có chuyện không nên
        vd: vợ chồng đang sống với nhau mà người coi nói sau này họ sẽ bõ nhau có phải là phá gia can người khác không?
        theo tôi bạn chĩ bị tâm lí mà thôi,gắng thiết phục ông xã về làm gần nhà đễ hai người chăm sóc cho nhau và khi có em bé thì không còn nghĩ vẫn vơ.
        chúc bạn lên tinh thần
        thay đổi nội dung bởi: tom, 02-10-09 lúc 13:11

8. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tom" về bài viết có ích này:

Janas (07-10-09)

Cảm ơn
        13
        trong 9 bài viết

Janas xin làm phiền bác Tom và chị Kim Cương lần nữa ạ!
        Người bạn thân của Janas đang gặp khó khăn trong hôn nhân. Vợ chồng bạn ấy chuẩn bị đưa nhau ra tòa ly hôn. Janas kính mong bác Tom và chị Kim Cương xem giúp tử bình của bạn ấy với.
        Bạn của Janas sinh ngày 25-11-1977 DL lúc 22h
        Chồng của Bạn sinh ngày 20-5-1971 DL (không biết giờ sinh)
        Vợ chồng bạn Janas đều là con út trong gia đình có ba anh chị em.
        Bạn Janas tốt nghiệp ĐH Y Hà Nội năm 2001, trượt năm đầu ĐH (1995), kết hôn năm 2005, có hai con (trai: hơn 3t, gái: 11 tháng), dáng người nhỏ, thấp bé.
        Chồng của bạn: Cao, gầy, làm nghề tự do.

http://www.lyso.vn/dichvu/lasotutru/...111977/1/Bạn Janas.jpg

Janas link lá số của bạn ấy lên đây, mong bác Tom và chị Kim Cương xem dùm ạ.
        Hiện giờ bạn Janas rất khó khăn về tài chính và chỗ ăn ở. Janas muốn xem liệu bạn ấy có cơ hội nào để cải thiện tình hình này không.
        Janas chân thành cảm ơn bác Tom và chị Kim Cương nhiều.

tom's Avatar
        Cảm ơn
        2,302
        trong 684 bài viết

Hi Janas
        nữ :đinh tị(mạng thổ )
        nam:tân hợi (mạng kim)
        hai tuổi này là thiên khắc địa xung,mạng nữ thỗ sinh cho mạng nam kim.nên cô này chắc bị thiệt thòi
        lá số nữ:
        kiếp .......tài........NC......Thương
        đinh tị/ tân hợi/bính tuất/kĩ hợi
        LQ........Ty........Mộ.......TY
        lá số có bính họp tân hóa thủy nên đây là hóa thủy cách nên học hành cao như vậy.lá số có hợi hình hợi còn có trụ năm thiên khắc địa xung với trụ tháng.đại vận giáp dần(24-33t ) (tuổi ta) có dần ,tỵ,hợi hình xung hại nên không tốt cho kết hôn.lấy chồng tuổi tân hợi là không thuận.cột ngày có mộ vợ chồng bất hòa.năm nay kĩ sữu thỗ vượng khắc dụng thần thủy nên bất lợi mọi điều.sang năm sau là qua đại vận mới sẽ khả quan hơn.xin kimcuong cho ý kiến nhé hi hi
        lá số nam:
        tân hợi/quí tị/ất tị/ ?
        thay đổi nội dung bởi: tom, 12-10-09 lúc 10:52

Cảm ơn
        286
        trong 1,208 bài viết

KC cũng xét như vậy. Đinh Tỵ và Tân Hợi hình khắc nhau quá nặng. Kết hợp 2 tứ trụ lại cũng chỉ thấy Tỵ và Hợi. Đại vận của vợ là Giáp Dần, vận của chồng là Kỷ Sửu, năm nay lại gặp lưu niên Kỷ Sửu, việc ly hôn cũng là một hình thức "tử" của một vấn đề.
        Sang năm thì người vợ quả là có khá hơn, còn người chồng thì không thể biết vì giờ sinh không có; trong ngày đó lại liên tục thay đổi cách cục, có thể là Tòng Sát, Tòng Nhi, giờ Thìn lại hóa Dương Kim...Tóm lại, chỉ đoán được 3 trụ đầu, nhưng thân thì rõ là nhược.

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "kimcuong" về bài viết có ích này:

tom (12-10-09)

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Kính nhờ các Cao Nhân xem dùm Huyền Không.
        By lebatrung in forum Tư vấn phong thủy
        Trả lời: 23
        Bài mới: 10-12-13, 15:07
      2. Kính nhờ các cao nhân luận giải dùm lá số
        By thelongroad in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 3
        Bài mới: 25-10-09, 10:30
      3. Trả lời: 11
        Bài mới: 05-10-09, 14:15
      4. Kính nhờ các bác coi giúp!
        By hieu1984 in forum Nhờ xem Tử Vi
        Trả lời: 2