Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

kết quả từ 1 tới 10 trên 26

Threaded View

Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Công nhận ai nghĩ ra Huyền không phi tinh “giỏi” thật !Xây dựng được lý thuyết hoàn chỉnh .Nghĩ ngày xưa học Triết học :Một giả thuyết được gọi là khoa học khi được thực nghiệm là đúng,còn không gọi là ngụy thuyết !
        Chưa rõ Ai tinh Khôn Nhâm Ất mà dựa vào Ai tinh theo ý mình là sai từ gốc rồi ! Ai tinh không phải vậy, không theo Lượng thiên xích .Biết Ai tinh rồi vẫn phải hợp Huyền không,tức là hợp thời gian ( huyền) và không gian ( không),tức là vận và loan đầu .
        Tất cả không ngoài hiểu được cách cục có đắc vượng khí hay không?Hiểu được khí rồi còn tất cả chỉ là vận dụng,muôn hình vạn trạng,không cứng nhắc,dân gian gọi là” hoạt pháp” .
        Trong phong thủy loan đầu rất quan trọng.Đường hẹp ,đối diện có nhà cao gọi ‘ Ốc tiền cao áp’ thuộc cách cục hung (vận nào cũng hung):
        “ Trạch tiền bức cận hữu kỳ phong ,bất phân suy vượng dã thành hung.”:Tiểu hài bất quai.(Trẻ em không thông minh)…
        Nhà không nên mua khu có đường hẹp quanh co :nhiều tệ nạn.
        Thôi quan thủy như Bonghongvang dự định không đúng,rất nguy hiểm !
        Đây là chỉ nói sơ qua ,chưa nói bố trí nội cục …khoảng 20 tham số,chưa kể Trạch nhật ( điều mà tôi chưa thông).
        Lâu rồi không đọc nên không thể viết nhiều vì phải coi lại sách.Có môt điều muốn nói lâu rồi nhưng sợ mọi người sốc nên lại thôi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "thoitu" về bài viết có ích này:

sonthuy (12-02-21),vanti67 (26-01-21)

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn