Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 26 trên 26
        Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Công nhận ai nghĩ ra Huyền không phi tinh “giỏi” thật !Xây dựng được lý thuyết hoàn chỉnh .Nghĩ ngày xưa học Triết học :Một giả thuyết được gọi là khoa học khi được thực nghiệm là đúng,còn không gọi là ngụy thuyết !
        Chưa rõ Ai tinh Khôn Nhâm Ất mà dựa vào Ai tinh theo ý mình là sai từ gốc rồi ! Ai tinh không phải vậy, không theo Lượng thiên xích .Biết Ai tinh rồi vẫn phải hợp Huyền không,tức là hợp thời gian ( huyền) và không gian ( không),tức là vận và loan đầu .
        Tất cả không ngoài hiểu được cách cục có đắc vượng khí hay không?Hiểu được khí rồi còn tất cả chỉ là vận dụng,muôn hình vạn trạng,không cứng nhắc,dân gian gọi là” hoạt pháp” .
        Trong phong thủy loan đầu rất quan trọng.Đường hẹp ,đối diện có nhà cao gọi ‘ Ốc tiền cao áp’ thuộc cách cục hung (vận nào cũng hung):
        “ Trạch tiền bức cận hữu kỳ phong ,bất phân suy vượng dã thành hung.”:Tiểu hài bất quai.(Trẻ em không thông minh)…
        Nhà không nên mua khu có đường hẹp quanh co :nhiều tệ nạn.
        Thôi quan thủy như Bonghongvang dự định không đúng,rất nguy hiểm !
        Đây là chỉ nói sơ qua ,chưa nói bố trí nội cục …khoảng 20 tham số,chưa kể Trạch nhật ( điều mà tôi chưa thông).
        Lâu rồi không đọc nên không thể viết nhiều vì phải coi lại sách.Có môt điều muốn nói lâu rồi nhưng sợ mọi người sốc nên lại thôi.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "thoitu" về bài viết có ích này:

sonthuy (12-02-21),vanti67 (26-01-21)

Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

Trích Nguyên văn bởi luongthienxich Xem bài gởi
        cảm ơn bác dinhhuy. Mình vừa dùng la kinh để lập hướng nhà. Cụ thể: Nhà hướng 58 độ. Bố cục nhà và loan đầu như sau: Nhà liền kề có sân trước sân sau, cửa trước và cửa sau (không có đường đi). Phía sau nhà cách 1 dãy liền kề là tòa nhà chung cư cao tầng, phía trước có đường đi và 2 dãy nhà có cao độ tương tự nhà mình. Phía xa là đất trống. Theo mình hiểu sơ bộ về tam ban quái thì phía trước nên có sơn, phía sau nên có thủy. Nhưng nhà này thì ngược lại. Như vậy sơ bộ xin bác chỉ giáo có phải đây là thế phá cách không? Cảm ơn bác.
        bạn cho bản vẽ nhà có kích thước chi tiết,vạ tọa độ gôgle tôi sẽ xem cho,thân.

Cảm ơn
        6
        trong 425 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thoitu Xem bài gởi
        công nhận ai nghĩ ra huyền không phi tinh “giỏi” thật !xây dựng được lý thuyết hoàn chỉnh .nghĩ ngày xưa học triết học :một giả thuyết được gọi là khoa học khi được thực nghiệm là đúng,còn không gọi là ngụy thuyết !
        Chưa rõ ai tinh khôn nhâm ất mà dựa vào ai tinh theo ý mình là sai từ gốc rồi ! Ai tinh không phải vậy, không theo lượng thiên xích .biết ai tinh rồi vẫn phải hợp huyền không,tức là hợp thời gian ( huyền) và không gian ( không),tức là vận và loan đầu .
        Tất cả không ngoài hiểu được cách cục có đắc vượng khí hay không?hiểu được khí rồi còn tất cả chỉ là vận dụng,muôn hình vạn trạng,không cứng nhắc,dân gian gọi là” hoạt pháp” .
        Trong phong thủy loan đầu rất quan trọng.đường hẹp ,đối diện có nhà cao gọi ‘ ốc tiền cao áp’ thuộc cách cục hung (vận nào cũng hung):
        “ trạch tiền bức cận hữu kỳ phong ,bất phân suy vượng dã thành hung.”:tiểu hài bất quai.(trẻ em không thông minh)…
        nhà không nên mua khu có đường hẹp quanh co :nhiều tệ nạn.
        Thôi quan thủy như bonghongvang dự định không đúng,rất nguy hiểm !
        đây là chỉ nói sơ qua ,chưa nói bố trí nội cục …khoảng 20 tham số,chưa kể trạch nhật ( điều mà tôi chưa thông).
        Lâu rồi không đọc nên không thể viết nhiều vì phải coi lại sách.có môt điều muốn nói lâu rồi nhưng sợ mọi người sốc nên lại thôi.
        nói thật với anh ,sách vở suôt đời chỉ là sách,quan trong là hiểu đúng ý tiền nhân,áp dụng đúng thời,tùy không gian thòi gian mà dụng thì mới có hiệu quả,học phi tinh nhưng có mấy ai hiểu phi tinh mà nói nó sai...

Cảm ơn
        13
        trong 7 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhquy Xem bài gởi
        Kính báo dinhhuy, em cảm ơn bác. Em gửi bác tọa độ trên google đây ạ: https://goo.gl/maps/j3NzvA1M9DJbNnqt8; kích thước 7,5m x 16m; và bản vẽ căn nhà như đính kèm. Em cảm ơn bác. kính! NV2_58 độ_part2.pdf.NV2_58 độ_part1.pdf
        THUẬN THEO KỶ CƯƠNG CỦA TRỜI
        BIỆN RÕ PHƯƠNG HƯỚNG CỦA ĐẤT !

Cảm ơn
        13
        trong 7 bài viết

Trích Nguyên văn bởi dinhquy Xem bài gởi
        Kính báo dinhhuy, em cảm ơn bác. Em gửi bác tọa độ trên google đây ạ: https://goo.gl/maps/j3NzvA1M9DJbNnqt8; kích thước 7,5m x 16m; và bản vẽ căn nhà như đính kèm. Em cảm ơn bác. kính! NV2_58 độ_part2.pdf.NV2_58 độ_part1.pdf

Cảm ơn
        13
        trong 7 bài viết

Bác Dinhquy ơi, em nhờ bác xem giúp cách cục này với ạ. Nhà hướng 50 độ. Phía trước nhà là đường lớn, bên kia đường có nhà cao gấp đôi căn nhà của em, phía sau nhà là khoảng trống xa hơn là dãy nhà phía sau có cao độ bằng với nhà em, sau đó nữa thì là khoảng trống thoáng. Nhà có cửa trước và sau như hình dưới đây. Đây là nhà biệt thự liền kề. Kích thước đất là 9x18, phần xây 6x12 ốp vào nhà bên trái hình. Sân trước, sân bên phải và sân sau đều là 3m. Em cảm ơn bác. Kính bác!I01L11_Phi tinh bàn n Loan đầu.jpg
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: luongthienxich, 09-12-21 lúc 12:53

Trang 3/3 đầuđầu 123

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn