Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 14 trên 14
        Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Trích Nguyên văn bởi kimcuong Xem bài gởi
        Cám ơn thiên thư phản hồi có điểm sai khi đoán về vận. Như vậy tứ trụ này bị Hóa là kỵ thần mà Thủy không ngăn được Thổ cho dù thuận hành vận. KC đoán là vận Tý phải tốt là vì Tỵ Hợi xung quá xa, nếu có vấn đề nặng phải là ở vận Hỏa. Thế nhưng theo phản hồi thì vận Tý không thông, vì Thổ kỵ thần mạnh hơn.

Các bạn khác để ý, có 2 vấn đề khi Hóa Hợp Thổ thành công là ở đây:

- Một là theo Thổ luôn vì thân nhược (tòng Tài cách), nhưng lại là "giả tòng" tức là có Thủy và Giáp có gốc là 2 cái chông gai mà nhật chủ gặp phải.

- Hai là dùng vận để cứu, tức là Thủy Ấn khắc ngược lại Thổ, vì khi đó Mộc (thân chủ) mới có đường tiến thân được.

Nếu theo cách tòng hay không tòng thì vận Giáp Tý vẫn phải thông, vì Giáp hợp Kỷ là Thổ Tài mà Tý là Thủy. Nói chung thì hy vọng nằm ở Tý Thủy, nhưng thiên thư cho rằng vận này không đạt được như ý là ta thấy Thủy không cứu được. Nếu vậy thì Mộc càng nhược. Sang vận Ất Sửu, lại chỉ còn hy vọng Ất mộc khắc được Kỷ tàng trong Sửu và hợp với Canh thì nhân duyên sẽ đến (Kim là Quan). thiên thư nên nhẫn nại và tìm ra ưu điểm của mình trong các lĩnh vực để phát huy.
        Thưa chị, như vậy là sao ? em không hiểu gì cả. Nhờ chị tổng kết và luận giải toàn bộ lại giúp em. Em cảm ơn chị nhiều , chị đừng giận con bé ngốc nghếch này nhé.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Chị Kimcuong ơi !
        " Hởi chị đi đâu khiến em đợi chờ vô vọng " .
        Chị sắp xếp thời gian coi kỹ giúp em nhé . Cảm ơn chị nhiều.

Cảm ơn
        83
        trong 20 bài viết

Em xin chào chị Kimcuong.
        Chị ơi! lá số của em khó coi hay có gì khó nói lắm hả chị ? Chị cố giúp em với chị nhé .Hu...Hu...Hu.. đừng quên em nha chị .

Cảm ơn
        22
        trong 141 bài viết

Chào bạn mình tên là đông.minh o hanoi<sinh nam 1986.minh co vai dieu muon chia se voi ban
        mình là người say mê may mon học than bi.truoc kia suc khoe minh cung yeu lam,lai bi can thi nang,mat kem lam.nam 2004 mình thi đỗ DH ngoai thuong,hoc duoc 2 nam thi bo vi mat kem.chan truong mat 2 nam tiep theo.nam vua roi cung mo quan an nhung that bai.gio day minh dang la huong dan vien du lich,cong viec cung kha tot.hien tai minh rat tu tin vao cuoc song.
        con ve la so cua ban.dieu dau tien la ban fai chac ve ngay thang nam sinh cai da.neu dung ngay gio thi day la truong hop dac biet.du doan tuong doi kho.minh hien tai thieu sach hoc qua,trinh do con kem nen chua giup ban duoc.
        neu nhan duoc tin nhan nay,hay lien lac voi minh qua dia chi donglaiduy@gmail.com minh se giup duoc ban day

than Dong

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Học Tứ trụ bằng bàn tay (kimcuong)!
        By vocuc in forum Tử bình
        Trả lời: 5
        Bài mới: 17-08-11, 17:34
      2. Nhờ Chị Kimcuong, Tom xác định giờ sinh dùm cuongbao!
        By cuongbao in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 7
        Bài mới: 12-01-10, 06:58
      3. kính mong các cô chú, anh chị xem giúp em tứ trụ!
        By trinh_quan82 in forum Nhờ xem Tử Bình
        Trả lời: 1
        Bài mới: 18-09-09, 11:36

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn