Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 39

Ðề tài: Thoát nợ

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Lại cám ơn cô Htruongdinh thật nhiều đã nhiệt tâm nhanh nhẹn chỉ điểm cho giờ sinh và giúp đỡ up hình.Nếu em không lầm cô cũng là 1 cao thủ tử vi mà ....
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

@hoamai
        Bởi thông tin cá nhân không có để xác định mệnh chủ, ngoài sự kiện chuyển nhà vào tháng 9 năm 2010. Nên tôi chỉ có thể khoanh vùng mệnh chủ, nên luận đoán dưới đây chỉ có ý nghĩa định hướng chứ không xác quyết được.
        Thực ra thì cái họi là nợ nần, phiền não xuất hiện năm nay không phải là do việc chuyển đến ngôi nhà này, mà cho dù không chuyển hoặc chuyển đến chỗ khác thì cũng vẫn sẽ xảy ra.
        Cái hạn năm nay không phải là hạn phá sản, khả năng tài chánh vẫn còn, nhưng đang trên bờ vực của sự phá sản. Cố gắng chống đỡ thì cũng chỉ chống được đến hết tháng 5 âm lịch năm sau thì cả nhà cũng phải bán. Lúc đó mới gọi là thực sự phá sản. Hiện nay chỉ là trong trạng thái lo nghĩ, bế tắc, tiêu hao, tiền cứ đi ra, nợ cứ chồng lên, mà đem tài sản trút ra để giải quyết nợ nần thì dẫn đến khủng hoảng to về kinh tế gia đình. Thế thôi, chứ không phải là lâm vào cảnh cùng quẫn, sạch trơn đâu. Còn chống đỡ được.
        Bắt đầu từ năm sau vào hạn thiên không hội nhị hao hãm mới đáng ngại. Hạn này 10 năm triền miên, nếu không cứu giải được thì hỏng to. Đây là nói theo lý số chứ tôi không có ý dọa nạt gì cả.
        Cách này có thể cứu giải được đối với trường hợp này nếu người vợ sinh năm kỷ mùi hoặc kỷ dậu. Nếu không đúng như vậy thì phải tìm đến người sinh năm kỷ dậu. Khi ấy sang đại vận tới có quyền trước rồi mới cứu giải và đại vận này sẽ trở nên sung túc, nhưng không tránh khỏi va chạm. Khi ấy đừng có "ăn cháo đá bát" với người kỷ dậu. Vì người ta đã "san phúc" cho mình mà người ta không biết. Tôi mách điều này, nếu như đương số và gia đình không biết ơn người ta thì tôi phải tội !!!
        Nếu không gặp được người này thì đại vận tới không chống đỡ nổi đâu, dù có dùng phép gì đi nữa cũng không thể hóa giải !
        Thân ái. Hy vọng đừng phụ ơn người kỷ dậu, nhưng cũng đừng nói cho người ta biết - vì chẳng ai có thể chấp nhận được điều này đâu. Gặp nhau ở đây là cái Duyên.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-02-11),kolname (15-02-11),macchulan (14-02-11)

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

Cám ơn vuivui.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-02-11)

Cảm ơn
        28
        trong 1 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        hi hi ... Cái chuyện công nợ này cũng ... nhiêu khê lắm đó.
        Bạn sa vào công nợ ư ? cái đó không quan trọng !
        Cái quan trọng là Bạn đã rơi vào tình huống nào của chuyện mắc công nợ ! Nếu như số bạn may mắn, bạn có thể có được đủ điều kiện để thực hiện các kinh nghiệm trên. Nhưng ở đời lại có những nghịch lý - nghịch lý đấy ! nhưng lại phổ biến. Ở đời, người ta phù thịnh, chứ mấy ai phù suy.
        Có nghĩa là, còn tiền còn rượu còn đệ tử, hết cơm hết rượu hết ông tôi ! Đã rơi vào công nợ, hỏi có mấy ai không hiểu được cái lẽ thịnh suy ở đời này.
        Vì thế, khi đã rơi vào công nợ trạng huống như vậy thì 6 cách trên, ta dùng được những cách nào ?

Cách này được. Do mình tự chủ động. Nhưng khi không còn gì để có thể trả nữa thì sao ?

Cách này cũng được, vì cũng chẳng còn tiền nữa để mà tiêu hoang.

Cách này thì buộc phải làm, vì nếu không chủ nợ cũng chẳng để cho yên.

Cách này khó, vì không vốn lấy gì làm ăn ? Không người giúp đỡ, hợp tác - do người không phù suy, chạy mất dép rồi - lấy ai mà buôn có bạn, bán có phường ?. Làm công, chịu khó làm thuê mướn cũng khó, vì dễ làm hỏng việc, số xui người ta không thuê, ... cố sức quá, đổ bệnh, vợ con chết trước !

Lấy đâu ra người tốt mà nhờ vả ?

Có chắc không ? hay là cũng đã chạy mất dép rồi ! Có khi còn đạp thêm cho mấy nhát nữa, chết tốt !!!
        Vậy thì các bạn, nếu lỡ xui rủi mà gặp phải, đã biết phải dùng chước gì rồi ! Còn phước, còn thiện tính thì sẽ qua, nợ nần sẽ trả được. Đừng lo, thời gian, vân, chỉ có duy nhất là thời gian sẽ giúp các bạn.
        Thân ái.

Đọc bài viết trên, Anbinh thấy Bác Vuivui nhìn cuộc đời sao đen tối đến vậy...? Lẽ nào trên đời này không còn ai tốt nữa ư ?

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

@hoamai : cho thêm vài thông tin của chồng hoamai để xác định mệnh chủ và luận giải chính xác. Ví dụ : năm kết hôn, năm sinh con, năm tốt nghiệp đại học, năm đi làm,...
        Riêng lời khuyên của vuivui thì chồng hoamai nên tìm người phụ nữ tuổi Kỷ Dậu để kết nghĩa chị em và nhờ phúc của người này mà thoát nạn phá sản.

8. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-02-11),macchulan (14-02-11)

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

Đừng tìm người nữ kỷ dậu dễ sinh tình cảm. Tìm người nam tốt hơn về mọi mặt !
        Thân ái.

10. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vuivui" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-02-11),htruongdinh (14-02-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        @hoamai
        Bởi thông tin cá nhân không có để xác định mệnh chủ, ngoài sự kiện chuyển nhà . Nên tôi chỉ có thể khoanh vùng mệnh chủ, nên luận đoán dưới đây chỉ có ý nghĩa định hướng chứ không xác quyết được.
        Kính chú Vui Vui ,cô Htruongdinh
        Cháu đây chính là chồng của Hoa mai nay cháu đọc bài của chú phải ra mặt để mà cãm ơn chú và cô Htruongdinh thật là nhiều

Trích "Khi ấy sang đại vận tới có quyền trước rồi mới cứu giải và đại vận này" Xin chú VUI VUI,cô HTD giãi rõ nghĩa dùm cháu

Mấy tháng cháu còn tơi tả ,10 năm hạn bọn cháu chịu sao thấu chắc bye bye các vị sớm rồi

Xin các bác giúp bọn cháu với........
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 04-12-11 lúc 10:35
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        801
        trong 448 bài viết

@hoamai : hoamai không biết ngày sinh nhưng năm sinh là tuổi gì ? hình như là Kỷ Mùi 1979 phải không ?

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "htruongdinh" về bài viết có ích này:

hoa mai (14-02-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

...........
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 23-04-11 lúc 00:00
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Xin Chúc chú Vui Vui,cô Htruongdinh các vị ân nhân của vợ chồng HM cùng các cô bác anh chị và các bạn cùng gia đình 1ngày Valentine thật hạnh phúc và vui vẻ!

Happy Valentine Day everyone!!!!!!!!!!!
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 14-02-11 lúc 21:01
        Thân chào
        Hoa Mai

Trang 2/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn