Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối
    kết quả từ 41 tới 50 trên 69
        Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhphongkiem Xem bài gởi
        chào bắc VuLong : cháu mới đọc qua tử bình được một chút. Vào diễn đàn chủ yếu xem qua mọi người trao đổi. Nhưng cháo tin rằng, bắc là một con người có một ý tưởng vô cùng mới mẻ. trả biết đúng hay sai, nhưng bắc đưa ra cách xác định thân V hay N, Mà từ trước không có một công thức cụ thể. Vào diễn đàn thấy mấy người hơi căng thẳng. Mong Bác bỏ qua, cứ post tiếp những kiến thức mình đã thu nạp. post các kiến thức có logic, để chúng cháu dễ tìm hiểu thêm. Chứ người việt năm, phần thô thiển vẫn chiếm đông lắm .......Cháu hỏi qua bắc chuyện ngoài lề, Thân quá vượng hỏa, nên chọn gì để áp chế hỏa( ngoài cuộc sống)
        Chào anhphongkiem,

Nếu Thân Hỏa quá vượng thì cần áp chế ngoài cuộc sống (ngoài Tứ Trụ) như sau:
        1 - Điều quan trọng nhất là phải đặt tên cho người có Tứ Trụ mang hành Thủy ngay từ khi mới sinh. Theo như cụ Thiệu thì tên gọi có nhiều Thủy hay ít tùy theo Hỏa quá vượng hay ít vượng cũng như phải căn cứ vào trong Tứ Trụ của người này đã có Thủy hay không có, có nhiều hay ít (còn các tên có nhiều Thủy hay ít Thủy ra làm sao thì phải hỏi các cụ đồ nho).
        2 - Điều quan trọng thứ 2 là người này cần được sống và làm việc ở phương Bắc so với nơi sinh của chính người này.
        3 - Điều quan trọng thứ 3 là khi lớn lên cần lấy chồng hay vợ sinh các năm Nhâm, Quý hay trong Tứ Trụ có Thủy nhiều, Thủy vượng.
        4 - Điều quan trọng thứ 4 là nên làm các ngành nghề liên quan đến hành Thủy....
        5 - Điều quan trọng thứ 5 là Phong Thủy về nhà ở của người này khi đã trưởng thành (hỏi các thầy Phong Thủy).

Đại loại là như vậy.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VULONG" về bài viết có ích này:

Shanghai (26-06-11)

Cảm ơn
        0
        trong 14 bài viết

Chào anhphongkiem! " Chứ người việt năm, phần thô thiển vẫn chiếm đông lắm". Bạn nói rất đúng và trong số đông đó có bạn.

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Cám ơn bác vulong nhiệt tình trả lời. Cháu là sinh 5h30/ ngày dương 12/05/1986 : Hành hỏa qua vượng. Bắc có thể xem qua cho cháu. Rồi có gì có thể cho cháu vài câu về vận mệnh.

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Vâng thưa bạn tuem. Thô thiên hay không cũng không sao cả :D nhưng khi đọc bài của bác VuLong. có thể hiểu bắc là con người rất mạnh mẽ, và có thể thấy trí óc vô cùng sáng tạo. không dập khuân. Người như bạn có thể 10 người có 9, nhưng người như bắc VuLong thi trước h có mỗi bác nghĩ ra cách xác định dụng thần mới :D

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhphongkiem Xem bài gởi
        Cám ơn bác vulong nhiệt tình trả lời. Cháu là sinh 5h30/ ngày dương 12/05/1986 : Hành hỏa qua vượng. Bắc có thể xem qua cho cháu. Rồi có gì có thể cho cháu vài câu về vận mệnh.
        Anhphongkiem hãy thử áp dụng "Phương pháp xác định Thân vượng hay nhược và dụng thần" để tính điểm vượng trong vùng tâm của ngũ hành và xác định dụng thần của Tứ Trụ là gì đi chứ. Không nên lười như vậy, có gì không hiểu tôi sẽ hướng dẫn.

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Vâng thưa bác, cháu mới đang đọc mà :D có gì tối trưa chấu nghiên cứu. ở vn h mới đang 8h sáng :D bên bác là mấy h :D mà cháu hỏi :D ở ngoài đời, bắc cá tình lắm nhỉ :D ít sợ ai :D

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

Quả thực cháu cũng đọc qua sách thiều vĩ hoa+ trúc lâm tử (đọc chứ chưa thực hành). Ôi, sao thấy khó tiếp thu quá :D. Cách xác định của bác dọc qua cũng hoa mắt hơn. Choáng, khó hiểu ghê người. Bắc thông cảm, iq thấp :D

Cảm ơn
        170
        trong 19 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Anhphongkiem hãy thử áp dụng "Phương pháp xác định Thân vượng hay nhược và dụng thần" để tính điểm vượng trong vùng tâm của ngũ hành và xác định dụng thần của Tứ Trụ là gì đi chứ. Không nên lười như vậy, có gì không hiểu tôi sẽ hướng dẫn.
        Bắc VULONG ơi!
        Bắc xem hộ cho anhphongkiem đi, cháo thấy anhphongkiem cũng thành thực đó mà: "Bắc thông cảm, iq thấp"

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi binhbinh Xem bài gởi
        Bắc VULONG ơi!
        Bắc xem hộ cho anhphongkiem đi, cháo thấy anhphongkiem cũng thành thực đó mà: "Bắc thông cảm, iq thấp"
        Trời đất ơi! Đây là mục trao đổi học thuật đâu có phải là mục "Nhờ xem Tứ Trụ".

Thôi thì anhphongkiem hãy cho biết là nam hay nữ, cần xem về lĩnh vực gì ? Nói trước là tôi mới đang nghiên cứu về Tài Quan Ấn nên chắc chắn là sai nhiều, vì vậy những điều dự đoán này chỉ là tham khảo hay giải trí thôi đấy.

Cảm ơn
        170
        trong 19 bài viết

Cám ơn bác VULONG!
        Bác phản ứng nhanh thật! Thấy các bác tranh luận rất gay gắt mà em chẳng hiểu gì cả. Thôi thì để thực tế chứng minh chân lý, anhphongkiem đáp ứng yêu cầu của bác VULONG đi.

Trang 5/7 đầuđầu ... 34567 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Tuyệt Chiêu Số 10
        By VULONG in forum Tử bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 18-10-11, 16:46
      2. Chọn nghề nghiệp theo tuổi
        By xuanmai in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 0
        Bài mới: 02-11-10, 14:00

Tags for this Thread