Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 6/7 đầuđầu ... 4567 cuốicuối
    kết quả từ 51 tới 60 trên 69
        Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

dạ,cháu sinh vao 5h30, ngày 12/05/1986. cháu là nam. thực ra cháu đọc sach trúc lâm tử+ thiệu vĩ hoa rồi. mà tính ngộ không cao. nên ko rút ra đc cái gì cả, với lại cháu chưa hiểu. Sao bác nói cách xác định vượng hay nhược của thầy thiệu là không đúng (thầy thiệu có chương dùng tính độ vượng = độ)
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

thực ra bác nói cần xem lĩnh vực gì thì cũng khó. cháu muốn bác xem đc gì, thì bác đề cập đến. có gì cháu sẽ viết phẩn hồi lại ngay khi có thể.

Cảm ơn
        5
        trong 6 bài viết

tại sao cháu lại tìm hiểu về tứ trụ, vì mấy năm gần đây, cháu thấy đầu óc mình trống rỗng,như một căn nhà trống. ko có sự phấn đấu về học tập và công danh. nên tìm hiểu về tứ trụ, để giải thích và có thể thây đổi cách suy nghĩ về cuốc sống nữa

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trích Nguyên văn bởi anhphongkiem Xem bài gởi
        dạ,cháu sinh vao 5h30, ngày 12/05/1986. cháu là nam. thực ra cháu đọc sach trúc lâm tử+ thiệu vĩ hoa rồi. mà tính ngộ không cao. nên ko rút ra đc cái gì cả, với lại cháu chưa hiểu. Sao bác nói cách xác định vượng hay nhược của thầy thiệu là không đúng (thầy thiệu có chương dùng tính độ vượng = độ)
        Thì tôi đã nghiên cứu "Chương xác định Thân vượng nhược" của cụ Thiệu mất mấy tháng rồi và dùng chính phương pháp của cụ để kiểm tra các ví dụ của cụ trong chính cuốn "Dự Đoán Theo Tứ Trụ" thì thấy không đúng mấy. Điều này khẳng định cụ Thiệu phải dùng đến nhiều phương pháp khác nhau cộng thêm kinh nghiệm, trình độ uyên thâm của cụ mới có thể xác định chính xác đến như vậy.

Chính vì "Phương pháp xác định Thân vượng nhược" của cụ không làm tôi thỏa mãn nên tôi mới đi tìm cách riêng của tôi, mặc dù có dựa vào một số ví dụ mà cụ đã kết luận Thân vượng hay nhược như tôi đã trình bầy để cho điểm hạn của mỗi trạng thái chính xác hơn.

Vì sao hàng nghìn năm nay chưa có ai tìm ra một phương pháp nào đó đơn giản như của tôi ?

Tôi đã áp dụng phương pháp này cho vài nghìn ví dụ, đến giờ chỉ thấy đúng chưa thấy sai. Còn trong thời gian tới mọi người trên thế giới sẽ kiểm tra nó, khi đó không phải cho một vài nghìn ví dụ mà tới hàng triệu ví dụ thì tỉ lệ sai, đúng là bao nhiêu sẽ được biết ngay thôi mà. Đó mới gọi là Phản Biện còn cái kiểu một số người "Thông Thái" muốn tôi phải trình bầy hàng nghìn ví dụ đã nghiên cứu của tôi để xây dựng lên phương pháp này thì mới được gọi là Phản Biện thì thật tình tôi không thể hiểu được họ là Người hay Ngợm nữa.

5. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "VULONG" về bài viết có ích này:

dongquangus (21-06-11),Shanghai (18-10-11),TanLen73 (23-06-11)

Cảm ơn
        154
        trong 11 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VULONG Xem bài gởi
        Thì tôi đã nghiên cứu "Chương xác định Thân vượng nhược" của cụ Thiệu mất mấy tháng rồi và dùng chính phương pháp của cụ để kiểm tra các ví dụ của cụ trong chính cuốn "Dự Đoán Theo Tứ Trụ" thì thấy không đúng mấy. Điều này khẳng định cụ Thiệu phải dùng đến nhiều phương pháp khác nhau cộng thêm kinh nghiệm, trình độ uyên thâm của cụ mới có thể xác định chính xác đến như vậy.

Chính vì "Phương pháp xác định Thân vượng nhược" của cụ không làm tôi thỏa mãn nên tôi mới đi tìm cách riêng của tôi, mặc dù có dựa vào một số ví dụ mà cụ đã kết luận Thân vượng hay nhược như tôi đã trình bầy để cho điểm hạn của mỗi trạng thái chính xác hơn.

Vì sao hàng nghìn năm nay chưa có ai tìm ra một phương pháp nào đó đơn giản như của tôi ?

Tôi đã áp dụng phương pháp này cho vài nghìn ví dụ, đến giờ chỉ thấy đúng chưa thấy sai. Còn trong thời gian tới mọi người trên thế giới sẽ kiểm tra nó, khi đó không phải cho một vài nghìn ví dụ mà tới hàng triệu ví dụ thì tỉ lệ sai, đúng là bao nhiêu sẽ được biết ngay thôi mà. Đó mới gọi là Phản Biện còn cái kiểu một số người "Thông Thái" muốn tôi phải trình bầy hàng nghìn ví dụ đã nghiên cứu của tôi để xây dựng lên phương pháp này thì mới được gọi là Phản Biện thì thật tình tôi không thể hiểu được họ là Người hay Ngợm nữa.
        Ông vulong này tiếu lâm thiệt! Đã viết thiệu vĩ hoa đưa phương pháp sai, lại lấy kết quả của thiệu vĩ hoa làm cơ sở xây dựng phương pháp của ông??? Đọc thấy giống như thằn lằn tự cắn đuôi mình quá!

Đến giờ ông cũng chưa biết nghĩa của từ "phản biện" nữa, ông thuộc dạng lừoi biếng hết chỗ nói, không chịu tra tự điển nữa. Vulong hư quá đi nha!

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Đến giờ thì bọn con nít nó cũng không thèm trả lời Hội Các Nhà "Thông Thái" Khặc Khặc.

Còn các em học trò của tôi thì đã khẳng định là Hội Các Nhà "Thông Thái" Khặc Khặc này đang thường trú ở "Sài Đồng Sổng - Châu Quỳ - Hà Nội" là cái chắc.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 07-03-11 lúc 16:30

Cảm ơn
        2
        trong 390 bài viết

Trong chủ đề "Góp nhặt sách Tử Bình (Hoa Văn)" ở mục Tử Bình bên trang web tuvilyso. org, Tiemlong đã viết:

"Sách tử bình hoa ngữ không có tác giả nào xác định thân vượng - nhược như ông VULONG được, đây là điểm quan trọng nhất trong tử bình. Vậy chẳng phải sách của ông VULONG là hay nhất sao? Manh phái thì càng tệ hại hơn nữa, ông VULONG viết Đoạn Kiến Nghiệp chỉ gọt chân cho vừa giày, không có tí kiến thức gì về tứ trụ.

Tài liệu tử bình của ông VULONG có tựa đề: "Giải Mã Tứ Trụ", phải mua không download miễn phí được. Ông VULONG đang giảng một số phần trong sách bên trang Ly Hoc Phương Đong. Có quan tâm thì sang đấy học.

Đáng mừng ông VULONG là người Việt Nam, không phải bọn Tàu. Vì tinh thần dân tộc không đọc sách bọn Tàu.

Sửa bởi TiemLong: Hôm nay, 08:36 AM".

Tiemlong đã viết tôi : "... Vì tinh thần dân tộc không đọc sách bọn Tàu..." là hoàn toàn sai. Bởi vì ngay từ khi tôi tham gia viết bài trong trang web tuvilyso.com (từ cuối năm 2006) tôi đã nói đại ý là "Tôi biết đến môn Tử Bình từ năm 2004 qua cuốn "Dự Ðoán theo Tứ Tru" của thầy trò cụ Thiệu Vĩ Hoa và tôi coi trường phái của cụ là Tử Bình truyền thống cũng như cuốn sách này cho đến nay vẫn là cuốn "Gối Ðầu Giường" của tôi".

Hiện nay tôi đang rất cần đọc bản dịch tiếng Việt cuốn "Tử Bình Chân Thuyên Bình Chú " "Trích Thiên Tủy " .... nhưng tới giờ chưa thấy ai đưa lên các trang web cả.

Câu trên của Tiemlong phải sửa lại là "....Vì tinh thần dân tộc phải cảnh giác khi đọc sách của Tầu..." thì mới đúng.

Dù sao cũng rất cám ơn Tiemlong đã có những lời khen về tôi.

Còn dĩ nhiên một ai muốn đánh giá trình độ về Tử Bình cũng như nội dung cuốn "Giải Mã Tứ Trụ" của tôi thì trước tiên hãy phản biện giúp Ðoàn Kiến Nghiệp tại chủ đề này.

Qua sự nhắc nhở của ban quản trị, tôi xin sửa câu cuối cùng này như sau:

Những ai mà trình độ không có lấy được một câu phản biện, lại dám chửi bới, khinh miệt tôi như VanQuyTang... thì tôi coi họ chỉ là loại con nít mà thôi.

Xin thành thật cám ơn ban quan trị diễn đàn.
        thay đổi nội dung bởi: VULONG, 23-06-11 lúc 01:36

9. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "VULONG" về bài viết có ích này:

TanLen73 (23-06-11)

Cảm ơn
        60
        trong 181 bài viết

Bạn Vulong nên để ý và sửa lại những ngôn từ có tính khích bác nhé!

lypm's Avatar
        lypm is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        37
        trong 297 bài viết

"... Vì tinh thần dân tộc không đọc sách bọn Tàu..."
        Lại thêm một người ăn cháo đá bát. Và cũng chẳn hiểu câu "biết người biết ta" là gì

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Chào anh Vulong
        Phương pháp phân tích của anh thật sự là lôgic đó. Đây quả thực là một phương pháp mới, lý luận chặt chẽ. Điều quan trọng là phương pháp xác định dụng thần của anh rất dễ hiểu, dễ xác định, giúp cho người có kinh nghiệm hoặc chưa có kính nghiệm đều có thể kiểm tra lại Dụng thần so với phương pháp lý luận truyền thống để đi đến kết luận chính xác.
        Hiện nay em thấy có nhiều cao thủ Tứ trụ xác định dụng thần có ra kết quả khác nhau cho cùng một tứ trụ cho nên phương pháp của anh đang góp phần thêm cho việc làm rõ vấn đề này một cách rất lôgic.
        Mong rằng sẽ có nhiều người cung cấp các ví dụ thực tế để anh kiểm nghiệm và tiếp tục hoàn chỉnh thêm cho lý thuyết này ngày càng hoàn hảo hơn.
        Xin cám ơn anh đã đăng phương pháp này trên trang Lyhocphuongdong mà mọi người mới có cơ hội mở mang thêm kiến thức này.
        Trân trọng!
        Kính mến anh

Trang 6/7 đầuđầu ... 4567 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Tuyệt Chiêu Số 10
        By VULONG in forum Tử bình
        Trả lời: 4
        Bài mới: 18-10-11, 16:46
      2. Chọn nghề nghiệp theo tuổi
        By xuanmai in forum So tuổi Hôn nhân & Gia đình
        Trả lời: 0