Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối
    kết quả từ 11 tới 20 trên 30
        Cảm ơn
        0
        trong 7 bài viết

....nói thẳng là bố láo đấy....

Kính chào các anh chị,
        Em nghĩ diễn đàn là nơi nhà chung để chúng ta cùng trao đổi

Tranh luận thì tốt rồi, nhưng là tranh luận để bổ khuyết cho nhau, anh chị dù có khó chịu về nhau mấy cũng không nên nói nặng, không đồng tình nhau thì cũng nên dùng lời lẽ ôn tồn, không nói nặng nhau bằng những từ ngữ không hay như trên, như thế không ích lợi gì.

Được như vậy thì diễn đàn mình mới tiến, mà anh chị có dẹp tự ái thì mới thấy được cái hay của nhau. Chúc các anh chị vui vẻ và bình an
        tambinhan

cho em hỏi nguoi saigon là bác Hoacai 01 phải không ạ? Giọng văn rất giống hì hì.
        thay đổi nội dung bởi: tambinhan, 22-02-11 lúc 17:36
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "tambinhan" về bài viết có ích này:

hoa mai (22-02-11)

Cảm ơn
        0
        trong 30 bài viết

@tambinhan

Cảm ơn bạn đã nhắc nhở, tôi cũng xin dừng ở đây!

Tôi không phải là Hoacai 01.

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hiennhan Xem bài gởi
        Kính gửi các thành viên, các bậc cao nhân xem dùm lá số hai vợ chồng và con trai!

Cho đến nay, vợ chồng tôi đã kết hôn được 3 năm, đám cưới xong 6 tháng thì con đầu lòng ra đời (có thai trước 3 tháng). Cảnh một mình tôi cùng vợ vượt cạn, 4h sáng chở vợ lên bệnh viện nhưng đúng 22 giờ đổi ca trực bệnh viện mới có quyết định mổ và con trai đầu lòng tôi đã ra đời. Bản thân gia đình tôi 4 đời nay, cố nội, ông nội (ông bà trên 94 tuổi còn sống), cha mẹ tôi đều là độc đinh. Con trai tôi ra đời là một hạnh phúc vô bờ bến cho gia đình. Cuộc sống tốt đẹp với tôi 3 năm và rồi cũng đến ngày bùng cháy ở cái năm cuối thứ 3. Bản thân tôi làm CC lương quá thấp lại xa vợ con (vợ lương cao gấp đôi), cuộc sống gia đình...từ từ bùng nổ chỉ vì tiền bạc và lời nói đanh thép của vợ ngày một nặng hơn, chửi bới...oán trách chồng bất tài...gọi chồng bằng mày...Với tôi như thế thật quá buồn...nhưng vì gia đình nên cố gắng nhịn nhịn (có lúc vẫn ko nỗi) nhưng cơ bản là nhịn tất cả ....lắng nghe vợ gọi mình bằng mày, tao...Nhưng cho đến năm nay thì dường như đổ vở. Sáng ngày mồng một n nay đã thật sự nguy kịch, hiện nay đơn đã gửi tòa án, không biết thế nào? Chúng tôi đã có với nhau một cháu trai sinh năm 2009. Tôi là chồng thật sự ko muốn như thế nhưng cố cũng không được???????
        Năm Tân Mão, cái sáng ngày mồng một, trong khi tôi xuất hành đi chùa vừa thắp nhang xong ra về thì hay tin bàn thờ ở nhà bị sập (10h 20 phút) rất may khi đó vợ, con cũng đi và đứa em gái ở nhà bỗng xuống rửa chén thì bàn thờ sập, nát cả tuợng quan âm, bát nhang, về mở ra nhà như mới có tang… Đến hôm nay thì chuyện đã xẩy ra và đơn ly hôn đã được vợ đơn phương viết và gửi tòa chờ ngày xử lý (vì lý do trên áo tôi dính hai vết son sau khi đi chơi cùng đám bạn), phần vì thương con, nghĩ đến gia đình, cha mẹ… nhưng hạnh phúc gia đình nếu một mình tôi, tôi cảm thấy tuyệt vọng vì không hàn gắn lại hạnh phúc và ko thể chống lại số phận bản thân (qua xem xét lá số bên xemtuong.net). Hôm nay, bản thân kính gửi diễn đàn đề nghị các thành viên, cao nhân tử vi xem xét và tôi lời khuyên, mong sao tốt cho gia đình và con trai 23 tháng tuổi của chúng tôi.

Trân trọng cảm ơn!
        Cụ thể lá số từng thành viên gia đình tôi như sau:
        http://www2.xemtuong.net/KHHB/tuvi/l...VN=&isLunar=-i
        http://www2.xemtuong.net/KHHB/tuvi/l...VN=&isLunar=-i
        http://www2.xemtuong.net/KHHB/tuvi/l...yes&isLunar=-i
        Xin hãy vì em bé mong hai bạn xét lại.Tiền bạc còn kiếm được mất cha mất mẹ bao tiền có đủ bù đắp.???

Hoa mai tôi xin hai bạn đấy

Xin 2 bạn hãy vì em bé, hãy vì em bé

Vài lời chia sẽ , cầu chúc 2 bạn hãy vì em bé vô tội mà sống thật hạnh phúc
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 22-02-11 lúc 17:49
        Thân chào
        Hoa Mai

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoa mai" về bài viết có ích này:

hiennhan (23-02-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Tranh luận thì tốt rồi, nhưng là tranh luận để bổ khuyết cho nhau, anh chị dù có khó chịu về nhau mấy cũng không nên nói nặng, không đồng tình nhau thì cũng nên dùng lời lẽ ôn tồn, không nói nặng nhau bằng những từ ngữ không hay như trên, như thế không ích lợi gì.
        Kính chị Tâm bình an
        Em đâu dám tranh luận gì đâu thưa chị,chị đừng trách nhá
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 12-03-11 lúc 06:06
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        60
        trong 181 bài viết

Chào Hoa Mai.
        Tôi biết lúc này tâm bạn bất an nhưng không phải vì thế mà bạn muốn nói gì cũng được . Nếu bạn còn có những lời văn tương tự tôi sẽ ban nick bạn.
        @Mong các bạn giữ cho diễn đàn chúng ta luôn luôn sạch. Xin cảm ơn

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Muốn ban thì ban thì ra là 2 mặt
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        60
        trong 181 bài viết

Chào Hoa Mai.
        Tôi tạm ban nick bạn 5 ngày . Trong 5 ngày này bạn nên bình tâm suy xét lại những lời văn và thái độ của mình.

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Một ngày, rồi lại một ngày...câu chuyện banned nick hoa mai là một điều đáng tiếc! Nếu mỗi người chúng ta ai cũng kềm chế một chút, một chút thôi thì sự việc không đến chỗ cùng đường.

@Quản trị viên II: Ở chỗ cuối cùng của sự việc, nếu bạn không răn đe ban nick thì ngọn lửa đã không bùng lên. Nếu bạn còn có những lời văn tương tự tôi sẽ ban nick bạn.

@hoa mai: con chó mất dạy sủa bậy hoài chị ạ, bực mình nên gỏ lung tung chị đừng trách nhá Những cách gọi tên (name calling) như vậy cũng là lời quá đáng dù nói ra trong nộ khí, chúng ta nên rút kinh nghiệm về điều này. Nhưng đoạn này thì tôi không trách bạn: Muốn ban thì ban

@nguoisaigon: Đúng bạn không phải là hoacai01. Tôi đoán rằng bạn cũng là người cao tuổi trên diễn đàn, khả năng học thuật có thể tranh luận với vuivui, Huy Long để làm phong phú hơn lý học, và nhờ đó bọn chúng tôi có thể học thêm được một chút cũng là điều có lợi. Riêng diễn đàn này, dù là một diễn đàn lý số, nhưng ngoài mục lý số còn có những mục khác để học hỏi hoặc thư giản, nhưng bạn lại muốn nó chỉ thuần túy học thuật, điều bạn muốn chẳng có ai phản đối, nhưng chỉ vì sự mong muốn riêng đó mà bạn xem những bài viết, hoặc sáng tác, hoặc sưu tầm của chúng tôi là "rác" thì cũng khó nghe, chuyện đúng sai trong quan điểm học thuật vẫn là những vấn đề còn đang tranh luận, đứng trên quan điểm của bạn mà kết luận quan điểm của người khác là ác pháp. Hơn nữa hoa mai cũng đã thận trọng khi bắt đầu chủ đề: Đây là bài sưu tầm xin tặng bạn tham khảo, trong khi chờ các cao thủ giúp ...., theo bạn tâm tĩnh mới là thiện chứ không phải chuyện giúp người. Theo tôi, cái tâm tĩnh chỉ là một bắt đầu để hành động sáng suốt hơn, chứ tâm tĩnh để mà tâm tĩnh thì chỉ lợi kỷ chẳng ích nhân.

Tôi không có ý tranh cãi về quan điểm cuộc sống của ai, lại càng không đủ khả năng để gọi là tranh luận học thuật. Lại càng không muốn moi đống rác này lên để làm tanh hôi hơn diễn đàn, nhưng tôi có điều bất bình muốn được nói ra và hy vọng chúng ta sẽ học hỏi được một vài điều cơ bản nào đó. Tôi hy vọng chủ đề này nên dừng ở bài viết này.

vân từ

p.s tôi kêu gọi hoa mai trở lại diễn đàn khi mãn hạn tù!
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 23-02-11 lúc 23:26
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

11. Có 5 Hội viên đã cảm ơn đến "vân từ" về bài viết có ích này:

hoa mai (25-02-11),kolname (24-02-11),MaiPham (24-02-11),ndtckvn (25-02-11),TanLen73 (02-03-11)

Cảm ơn
        0
        trong 30 bài viết

@vân từ: Xin cảm ơn Vân từ đã có lời nhận xét khách quan và xác đáng.

Sự cố này thật đáng tiếc, chắc chắn mọi người chúng ta sẽ tự rút ra được một điều gì đó trong cách đối đãi của mình.

Nhưng cho dù hiện tại có thế nào, việc làm bây giờ là chúng ta cùng chân thành hòa giải với nhau. Tôi tin là chúng ta đã gặp nhau mặc dù trong hoàn cảnh thuận hay nghịch thì chúng ta cũng đều có duyên nghiệp với nhau.

Tôi nhận thấy cũng chính do lời tôi nói đã làm cho cô hoamai trái ý mới dẫn tới điều đáng tiếc, vậy ở đây cho tôi gởi lời chân thành xin lỗi đến cô hoamai, mong cô đừng phiền não gì, bình an vô sự, chúng ta sẽ cùng vui vẻ trao đổi trên diễn đàn này.

Kính mong ban quản trị diễn đàn mở nick lại vì cô còn nhiều liên lạc khác nữa trên diễn đàn về vấn đề phong thủy của cô.

13. Có 6 Hội viên đã cảm ơn đến "nguoi saigon" về bài viết có ích này:

hoa mai (25-02-11),MaiPham (24-02-11),ndtckvn (25-02-11),TanLen73 (02-03-11),vanvy (24-02-11),vân từ (24-02-11)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguoi saigon Xem bài gởi
        @vân từ: Xin cảm ơn Vân từ đã có lời nhận xét khách quan và xác đáng.

Sự cố này thật đáng tiếc, chắc chắn mọi người chúng ta sẽ tự rút ra được một điều gì đó trong cách đối đãi của mình.

Nhưng cho dù hiện tại có thế nào, việc làm bây giờ là chúng ta cùng chân thành hòa giải với nhau. Tôi tin là chúng ta đã gặp nhau mặc dù trong hoàn cảnh thuận hay nghịch thì chúng ta cũng đều có duyên nghiệp với nhau.

Tôi nhận thấy cũng chính do lời tôi nói đã làm cho cô hoamai trái ý mới dẫn tới điều đáng tiếc, vậy ở đây cho tôi gởi lời chân thành xin lỗi đến cô hoamai, mong cô đừng phiền não gì, bình an vô sự, chúng ta sẽ cùng vui vẻ trao đổi trên diễn đàn này.

Kính mong ban quản trị diễn đàn mở nick lại vì cô còn nhiều liên lạc khác nữa trên diễn đàn về vấn đề phong thủy của cô.
        Tôi thành thật cảm kích tấm lòng của bạn nguoi saigon và cảm thấy vui mừng trước ứng xứ của bạn. Mong rằng chúng ta sẽ sinh hoạt hòa ái trên tinh thân tương trợ lẫn nhau.

Chúc tất cả các bạn một ngày vui và an lành.

Thân mến

vân từ

p.s: Bạn nguoi saigon đã có lời, đề nghị BQT quan tâm.
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 24-02-11 lúc 11:57
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

15. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vân từ" về bài viết có ích này:

hoa mai (25-02-11),MaiPham (24-02-11),ndtckvn (25-02-11)

Trang 2/3 đầuđầu 123 cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn