Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/3 đầuđầu 123
    kết quả từ 21 tới 28 trên 28
        Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        Kính thưa các vị,và các bạn

Topic này đặt ra thực ra là mong quí vị chia sẻ kinh nghiệm phong thủy lý số và đời sống HM cám ơn các vị đã quan tâm thật nhiều

Thật tình mà thưa, vì khi xem qua lá số của anh Vân Tư và biết được,bọn HM cảm thấy sao mà đời anh quá khó khăn cực khổ từ lúc 15 tuổi mất cha rồi phải thay cha bao năm nuôi đàn em khôn lớn.....rồi bao năm ưu tư lặn lội tìm mộ cha...v..v ....như các vị đã xem qua và đã biết... nhận thấy từ tâm thiện ý giúp người ....thì xem ra là người anh tốt người con hiếu mà lại ba chìm bảy nỗi....Bọn em bất nhẫn mạo muội lập ra topic này,không phải vì bọn em mà là vì anh Vân Từ .Nay đã nói rõ, kính mong các vị cho nhận xét và ý kiến vì sao người tốt như vậy lại gặp nhiều việc khốn khó vậy ???

Vợ chồng HM kính mời các vị................
        do Nghiệp mà ra
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "bachvan2010" về bài viết có ích này:

TanLen73 (08-03-11),vân từ (08-03-11)

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

tụng Kinh Thủy Sám cho mình, Lương Hoàng Sám cho oan gia trái chủ, ...
        đừng loanh quanh với Tử Vi, xem số cho người hoặc cầu thầy cúng giải sao ....

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "bachvan2010" về bài viết có ích này:

macchulan (08-03-11),TanLen73 (08-03-11)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi bachvan2010 Xem bài gởi
        do Nghiệp mà ra
        Cám ơn sự cảm thông của hoa mai trước những vấn đề khó hiểu theo thường lý. Những gì ban bachvan2010 nói có lẽ là lý giải cho những ngỏ bí cuộc đời. Đó là một sự thật hiển nhiên hay một niềm tin? Theo tôi đó là một niềm tin của riêng từng người, và chúng ta được sự tự do để chọn niềm tin đó. bachvan2010 có thể cung cấp cho những kinh sám hối để chúng tôi được tham khảo? Và nhất là mong được bachvan2010 chia sẻ kinh nghiệm cá nhân về những vấn đề này. Cám ơn các bạn rất nhiều.

Thân mến,

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

6. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

macchulan (08-03-11)

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

Kinh Từ Bi Thủy Sám để tụng sám hối cho chính mình.
        Kinh Lương Hoàng Sám để tụng sám hối cho oan gia trái chủ của mình.
        Kinh có thể thỉnh tại các chùa.

Hãy tụng 2 bộ Kinh này, ít nhất 3 lần mỗi bộ, rồi bạn sẽ thấy cuộc đời minh sẽ có những thay đổi tích cực hơn
        Ai tu nấy chứng, nên không thể dùng bản thân mình làm bài học kinh nghiệm cho người khác được. Thiện Nghiệp Thiện báo
        Các trang mở đầu trong Kinh cũng ghi rõ về điều này

Tùy theo quan điểm của mỗi người, riêng tôi sau bao nhiêu năm lặn hụp trong Dịch Lý với tham vọng thấy biết hoặc chỉnh sửa này nọ nhưng ngày nay thấy rằng mọi việc không qua khỏi Nghiệp

Vì sao Nguyễn Trải bị tru di dòng họ cho dù ông rất Trung Chính?
        Vì sao Thúy Kiều phải "Thanh y hai lượt, Thanh lâu hai lần"?
        ...

Suy cho cùng vẫn không qua chữ "Nghiệp"

Thân
        thay đổi nội dung bởi: bachvan2010, 08-03-11 lúc 08:42

8. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "bachvan2010" về bài viết có ích này:

cadn (08-03-11),hoa mai (08-03-11),TanLen73 (08-03-11),vân từ (08-03-11)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

chào bachvan2010,

Cám ơn bạn tích cực góp ý qua những kinh nghiệm bản thân. Theo chỗ tôi được biết thì căn bản vẫn là cái tâm thật sự để tiếp nhận chứ không chỉ tụng là sẽ được. Muốn có ly nước trước phải là ly rồi mới hứng nước, chứ nước đổ lên cái không chứa được thì lại càng tệ hại hơn. Tôi có quen một người, cụ bà đã ngoài 70 tuổi, chồng cụ bà bội phải tình yêu với cụ nên khiến cụ chán nãn mà dùng kinh kệ để mong quên mối hận tình. Cụ càng đọc kinh càng thấy Phật, nhìn ai cũng ra Phật, ai nói lời ngọt ngào thì đã là Phật hoặc người của Phật đưa đến, còn ai nói lời khó nghe theo tình cảm của cụ thì là ma quỷ! Cụ càng tụng niệm thì cái tâm sai trái càng thấy rõ trong tôi, nhưng cụ lại thấy an tâm vì đã tích được nhiều công đức. Cho nên cuối cùng vẫn là cái tâm muốn tìm một việc tốt chứ không thể lạm dụng để ích lợi cho chính bản thân mình, dù là lợi ích tinh thần hay vật chất cũng vậy, dù chỉ bằng cái lòng tham chính đáng là tu để tích đức, cái lý do tu để tích đức cũng đã là khó nghe với người thật sự tu hành. Tu vì yêu chúng sanh, muốn mình hòa nhịp cùng một thể với chúng sanh mà không cầu mong điều gì khác thì nhiều việc lại xảy ra như một nguyên lý bất biến.

Thành thật cám ơn sự chia sẻ của bachvan2010.

Thân mến,

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

hoa mai (08-03-11)

Cảm ơn
        0
        trong 26 bài viết

à, bàn về cách thức tụng Kinh và hướng tâm như thế nào thì tôi muốn ghi chi tiết ra đây vì e mang lắm lời "giáo huấn" làm choáng chỗ diễn đàn
        vấn đề này đã có trên các web của Phật Giáo, chúng ta là người thế tục thì không dám lạm bàn nhiều nữa
        Tuy nhiên, bạn hãy tìm bài giảng của các vị Thượng Tọa, Đại Đức hoặc của Pháp Sư Tịnh Không thì sẽ hiểu nhiều hơn

Cảm ơn
        83
        trong 14 bài viết

Đọc cái topic này tôi có nhớ đến câu chuyện mẹ tôi hay kể, nay chia sẻ cùng mọi người.

Mẹ tôi kể rằng, Một dịp nọ, khi gặp một ông Thầy cúng, nhân việc mời ông đến nhà bên ngoại làm lễ, có hỏi ông như sau:

Ông ơi, cháu thì trẻ tuổi ko biết nên hỏi ông là tại sao cháu thấy nhiều người ở hiền mà ít gặp lành, cháu cũng nghe nói đến luật Nhân-Quả của nhà Phật nhưng cháu không hiểu lắm.
        Ông trả lời đại ý như sau cho: Cô không hiểu vậy tôi vi dụ thế này cho dễ hiểu. Cô hỏi tôi, vậy tôi hỏi lại cô rằng, cô trồng cây hôm nay, cô có được ăn trái của nó ngày mai ko? Tất nhiên là ko rồi, cô phải đợi, nhanh thì vài ba năm, chậm thì mười, hay hai mươi năm cô mới có quả để ăn. Muốn có quả và quả ngon thì ko chỉ trồng mà cô phải làm cái việc chăm sóc cây thường xuyên sau khi trồng nữa chứ, đấy là còn chưa kể môi trường đất, không khí....Làm việc thiện hay tích đức cũng vậy thôi,đâu phải chỉ có ngày một, ngày hai. Có khi cô chết rồi cũng chưa được hưởng mà con cô, cháu cô mới được hưởng cái phúc đức từ tổ tiên, các đời trước để lại cho.
        Mẹ tôi nói: Ah giờ thì cháu hiểu phần nào rồi.
        Câu chuyện chỉ có vậy nhưng bà rất hay kể cho chúng tôi nghe để dạy con, dạy cháu.

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "HaVu" về bài viết có ích này:

hoa mai (08-03-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Hoa Mai kính chào các vị,

Cám ơn bachvan2010 đã chỉ giáo , em có thắc mắc như sau:

tụng Kinh Thủy Sám cho mình, Lương Hoàng Sám cho oan gia trái chủ, ...
        đừng loanh quanh với Tử Vi, xem số cho người hoặc cầu thầy cúng giải sao ....
        Tại sao không kết hợp lại với nhau như các vị thầy thường dùng tử vi lý số học ngay cả cúng sao....và Phật pháp, đó chính là sự cao thâm của các thầy mà chúng ta ít chú ý dùng tử vi,lý số cúng sao...để biết vận mạng dùng Phật pháp để cải thiện vận số hướng người đến với chánh pháp.Hầu hết các thầy đều biết tử vi,lý số đó là sự thật.Phật không cấm phật tử học lý số tử vi,củng như bạn khuyên người tụng kinh niệm Phật sám hối mà nên giãi thích cho rỏ ràng nếu không lại mâu thuẩn tranh luận chẳng ai được lợi : tụng kinh không có phải là học bài trả bài mà phải nhất tâm,kết hợp với hành thiện đến mức này thì khó chứ không dễ. Ta nên hiểu vầy Phật là thầy thuốc,kinh pháp là đơn thuốc bạn học thuộc đơn thuốc chẳng hết bịnh mà bạn phải sắc thuốc,uống thuốc
        Tóm lại tụng kinh niệm phật nói thì dễ suy ngẫm lại ra rất khó

Ông bà làm thiện con cháu hưởng ít? đơn giãn hóa :thì nên tích tiểu thành đại vậy

Rất khâm phục bachvan2010. Bạn chỉ đúng rồi Lương hoàng sám và Thủy sám.... ngoài ra còn lạy Phật sám hối v...v.....

Xin mời các vị chỉ dạy thêm
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 08-03-11 lúc 21:42
        Thân chào
        Hoa Mai

Trang 3/3 đầuđầu 123

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 91
        Bài mới: 16-03-19, 17:37
      2. Phong Thủy theo luận điểm khoa học
        By athienloc in forum Phong thủy II
        Trả lời: 158
        Bài mới: 15-03-16, 11:13