Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 4/4 đầuđầu ... 234
    kết quả từ 31 tới 34 trên 34
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Cám ơn Vongochong.

Thực ra thì mình từ trước đến nay chỉ nghiên cứu về PT huyền không học thôi, cũng không biết và đọc gì về Từ vi cả. Tuy nhiên, hồi tết có đi xem Tử vi bị thầy phán như vậy hoảng quá mới nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn giúp. Và mình cũng mới bắt đầu đọc Tử vi.

Thực ra mình hỏi cung Điền trạch vì đi xem người ta bảo cung này cũng xấu, không có nhà đất, có của cha mẹ để lại rồi cũng mất. Mình đi xem nói chung người ta bảo cung Mệnh, Điền, Quan xấu. Còn mình cũng đọc được âm, dương ở Sửu, Mùi nếu có Tuần Triệt sẽ làm sáng lại. Còn mình chưa đọc được ở sách nào nói khi cung bị tuần triệt chiếu đi các cung khác thế nào. Chỉ thấy nói Triệt ngăn các sao xấu chiếu về; Tuần ngăn các sao tốt chiếu về.

Còn mình cũng biết năm 2024 là sang vận 9 rồi, nhưng ý mình muốn nói ở đây chắc bạn hiểu nhầm ý mình. Ý mình muốn nói là vì mình đang trong thời kỳ khó khăn cho đến năm 46 tuổi; thì chắc đến năm đó mình mới mua được một căn nhà hợp PT và lúc đó cũng hợp vận nữa lên mới tốt. Còn giờ mình biết nhà mình không hợp về PT lắm nhưng có lẽ sẽ không đổi được ngôi nhà mới do chưa hơph vận.

Vài lời giãi bầy mong bạn cảm thông.

Thân
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

1268 ơi,tôi chúc bạn luôn thành đạt nhé! Xin đặt vấn đề về p.t 1 chút nhé, theo tôi đúng qui trình là vận chủ suy,vận nhà suy thì phải hết sức để "sửa "phong thủy để tiếp sức lúc chủ vận suy mới là thiết thực,chứ lúc vận may thì phong thủy làm gì có thể hại nổi chủ,tôi thấy nhiều người làm ngược qui trình thật đáng tiếc,cuối cùng p.t chỉ dùng lúc ta thịnh sao!? chào bạn
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi VONGOCHONG Xem bài gởi
        1268 ơi,tôi chúc bạn luôn thành đạt nhé! Xin đặt vấn đề về p.t 1 chút nhé, theo tôi đúng qui trình là vận chủ suy,vận nhà suy thì phải hết sức để "sửa "phong thủy để tiếp sức lúc chủ vận suy mới là thiết thực,chứ lúc vận may thì phong thủy làm gì có thể hại nổi chủ,tôi thấy nhiều người làm ngược qui trình thật đáng tiếc,cuối cùng p.t chỉ dùng lúc ta thịnh sao!? chào bạn
        Chào vongochong.

Chắc bạn không hiểu ý mình thôi, hoặc do mình trình bầy kém quá. Chứ ý mình cũng giống ý bạn thôi, khi vận chủ suy thì phải sửa phong thủy cho đỡ suy. Khi vào vận may ta bố chi PT hợp cách chả tốt hơn sao.

Ý mình muốn nói là tại thời điểm vận chủ suy, nên việc bố trí PT cũng chỉ cứu vãn được phần nào thôi (có thể muốn có một ngôi nhà hợp phong thủy nhưng lại gặp nhiều trục trặc không có được), còn khi đến vận may có thể ta rễ dàng có được một ngôi nhà hợp phong thủy hơn.

Thân.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Nhờ các anh chi xem giúp em có phải cung Quan của em quá xấu không, nếu nó xấu vậy không biết em phải làm gì để nó đỡ xấu đi??????????????

Thân.

Trang 4/4 đầuđầu ... 234

Đề tài tương tự

1. Bức thư gửi những người giàu
        By hoa mai in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 22-02-11, 04:23
      2. Bạn giàu hay nghèo?????????
        By hoa mai in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 0
        Bài mới: 15-02-11, 21:10
      3. Hái lộc đầu xuân
        By hoa mai in forum Nghệ Thuật - Triết Lý