Cám ơn Vongochong.

Thực ra thì mình từ trước đến nay chỉ nghiên cứu về PT huyền không học thôi, cũng không biết và đọc gì về Từ vi cả. Tuy nhiên, hồi tết có đi xem Tử vi bị thầy phán như vậy hoảng quá mới nhờ mọi người trên diễn đàn tư vấn giúp. Và mình cũng mới bắt đầu đọc Tử vi.

Thực ra mình hỏi cung Điền trạch vì đi xem người ta bảo cung này cũng xấu, không có nhà đất, có của cha mẹ để lại rồi cũng mất. Mình đi xem nói chung người ta bảo cung Mệnh, Điền, Quan xấu. Còn mình cũng đọc được âm, dương ở Sửu, Mùi nếu có Tuần Triệt sẽ làm sáng lại. Còn mình chưa đọc được ở sách nào nói khi cung bị tuần triệt chiếu đi các cung khác thế nào. Chỉ thấy nói Triệt ngăn các sao xấu chiếu về; Tuần ngăn các sao tốt chiếu về.

Còn mình cũng biết năm 2024 là sang vận 9 rồi, nhưng ý mình muốn nói ở đây chắc bạn hiểu nhầm ý mình. Ý mình muốn nói là vì mình đang trong thời kỳ khó khăn cho đến năm 46 tuổi; thì chắc đến năm đó mình mới mua được một căn nhà hợp PT và lúc đó cũng hợp vận nữa lên mới tốt. Còn giờ mình biết nhà mình không hợp về PT lắm nhưng có lẽ sẽ không đổi được ngôi nhà mới do chưa hơph vận.

Vài lời giãi bầy mong bạn cảm thông.

Thân