Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 34
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Default Nghèo thì sống lâu, giàu thì chết sớm!

Nhờ các cao thủ xem giúp!

Mình không biết lắm về Tử Vi, khi đi xem được người ta phán là số này nghèo thì sống lâu, giàu thì chết sớm; kiếm tiền cực nhọc; điền trạch không có nếu thừa hưởng của cha mẹ để lại cũng không giữ được. Mình thấy chán quá, bây giờ nhụt hết ý chí phấn đấu rồi. Mình xét thấy bản thân về trình độ, nhận thức và hình thức cũng được gọi là trung bình khá vậy mà số thế này thì còn gì để phấn đấu nữa. Mà mấy năm nay mọi sự không tốt cứ đến với mình liên tục từ năm 2008 đến nay.

Mong mọi người xem và cho ý kiến để mình còn biết đường mà định liệu chứ thế này thì chán quá.

[IMG]http://i159.photobucket.com/albums/t123/thuyptt78/Laso_hoang-1.jpg[/IMG]

Xin trân trọng cảm ơn!

Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Lá số của 1268 đã có nhiều người ghé qua, nhưng vẫn chưa được duyên để các bạn mổ xẻ; tiếc rằng tôi không có hiểu biết đủ để có thể nói lên được, dù chỉ một điều đơn giản cho lá số. 1268 là một hội viên tích cực trong việc giúp đỡ hội viên diễn đàn về mặt phong thủy, hy vọng được các anh em thâm cứu như vuivui, Huy Long, nguoi saigon, VONGOCHONG, long nguyen quang và chị htruongdinh quan tâm và lý giải cho lá số này.

@1268: Khi chuyện đến sẽ đến, cho nên việc giữ cho thân tâm mình bình thản thì mới vui vẻ và sáng suốt được. Những khó khăn trong cuộc sống nhiều khi là món quà mà ơn trên đang ban cho chúng ta, để chúng ta có thể rèn đúc một khả năng đủ để tiếp nhận một cảnh giởi cao hơn trong hạnh phúc làm người. Lạc quan là liều thuốc tốt. Chúc 1268 vui vẻ nhé.

Thân mến,

Vân Từ
        thay đổi nội dung bởi: vân từ, 16-03-11 lúc 08:33
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

3. Có 3 Hội viên đã cảm ơn đến "vân từ" về bài viết có ích này:

kolname (16-03-11),macchulan (16-03-11),sonthuy (16-03-11)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Rất cám ơn anh Vân Từ về những lời khuyên bổ ích của anh, thực ra thì em cũng hiểu lá số là cố định rồi không có gì có thể thay đổi được cả. Cho nên cũng phải xác định là vui vẻ với cuộc sống thôi anh ạ.

Nhưng dẫu sao mình biết được rõ hơn về số mệnh của mình cũng tốt hơn, để có thể lựa theo nó mà sống cho cuộc sống đạt được những điều tốt nhất có thể. Do đó mong mọi người có hiểu biết về Tử vi xem giúp lá số của mình với. Em cũng cố gắng bình thản, vui vẻ và lạch quan với cuộc sống hiện tại thôi.

Thân.

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

1268 ơi, sao yếu bóng vía vậy,số bạn nếu kg giàu thì cũng 1 đời phong lưu,phúc đức lớn lao.Có trách nhiệm trong công việc,luôn tìm cái mới để vươn lên,thích khai phá...sau 34 là giai đoạn làm tàn tàn thì tốt,giử phong độ,đầu tư làm lớn thì dể thăng gián kg đáng có vì số bạn kg hợp bon chen kinh thương lớn,chờ sau 46 trở đi may mắn tài danh lâu dài...trên diễn đàn nhiều người đọc "vẹt" theo sách 1 cách hủ lậu,giáo điều hù người khác chơi 1 thời ....vô trách nhiệm mà thôi. Nói cho cùng trên diễn đàn mặc nhiên là vô tội vạ,đủ thứ trình độ...có mấy ai có trách nhiệm với cái mình viết...Năm nay bạn có thể thay đổi công việc đó bạn...có thể kiểm soát được. bạn hiếu thảo ,trách nhiệm,phúc to chẳng có gì phải lo,chỉ quan tâm 1 điều từ nay đến 45 đừng làm gì lớn lao ngoài kiểm soát thì
        ok cả....
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

6. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "VONGOCHONG" về bài viết có ích này:

macchulan (17-03-11),vân từ (16-03-11)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào bạn vongochong.

Rất cám ơn bạn vì đã ngó giúp lá số Tử vi của mình, thực sự mình cũng cảm thấy vui khi được bạn nói như vậy. Và càng vui hơn khi được bạn xem giúp, chứ mình đã gửi lá số của mình lên mang mấy lần mà chưa có ai xem giúp cả.

Bạn nói đúng quá năm nay mình vừa chuyển công tác được 01 tháng, mình thật khâm phục trình độ của bạn đó.

Mình có đọc một chút về Tử vi, nhưng mình cũng chưa hiểu là cung Phúc của mình VCD và có 03 sao xấu, 01 sao tốt; mặc dù được tam hóa chiếu. Nhưng theo bạn thì phúc lớn mình cũng chưa được hiểu lắm. Nếu có thể bạn giúp mình hiểu được không?

Một lần nữa cám ơn bạn rất nhiều.

Thân.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào bạn vongochong.

Mình thật sự khâm phục trình độ về Tử vi của bạn đó bạn chỉ viết có một vài câu đã đúng hết tính cách của mình như "Có trách nhiệm trong công việc,luôn tìm cái mới để vươn lên,thích khai phá...".

Bạn cho mình hỏi một chút, ý bạn nói là từ nay đến năm 46 tuổi mình không nên đầu tư lớn và nên chú ý vào làm công ăn lương hả bạn. Nhưng theo bạn có nên phấn đấu để được cất nhắc lên chức không hả bạn và khả năng đó có được không. Tại sao mình hỏi vậy vì mình cúng thấy có cơ hội được thăng tiến.

Một lần nữa xin cám ơn bạn rất nhiều.

Thân.

Cảm ơn
        0
        trong 30 bài viết

@1268
        Bạn có thể cho biết 1 chi tiết: Bạn làm việc ở sở công hay sở tư? ( ta hiểu là làm sở công là làm nhà nước, còn lại là tư).

10. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "nguoi saigon" về bài viết có ích này:

vân từ (17-03-11)

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào nguoi saigon.

Mình từ trước tới tháng 02/2011thì làm cơ quan nhà nước. Vừa rồi đầu tháng 3/2011 mới chuyển ra làm cho công ty tư nhân.

Cám ơn ban.

1268's Avatar
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Chào mọi người mình có vấn đề này xin mọi người xem giúp.

Đó là vấn đề sức khỏe, sức khỏe của mình không được tốt, mình có bệnh phổi từ nhỏ, bệnh này cũng hành hạ mình suốt, mình chị sợ nó ngày càng nặng thêm. Bệnh này cũng là nguyên nhân lớn cản trở mình trọng cuộc sống.

Thân.

Cảm ơn
        854
        trong 299 bài viết

Chào 1268
        Vấn đề xem tử vi chỉ để em tham khảo mà sống tốt hơn trong cuộc sống này. Thực tế thì em có bệnh nên cần phải chữa.
        Chữa mệnh thì rất khó đòi hỏi phải kiên trì bền bỉ và ham học hỏi. Cách sửa cải số mệnh theo phong thủy thì khá nhanh nhưng số mệnh xấu thì gặp rất nhiều khó khăn, cho nên ngày xưa đất đai rộng rãi, nhà cửa dễ sửa đổi vậy mà các phong thủy sư nổi tiếng như Quách Phác, Dương Quân Tùng,... vẫn chết non, chạy loạn như thường dân.
        Nhưng nếu em đọc qua cuốn sách "Cải đổi vận mệnh của cụ Liễu Phàm" thì sẽ biết cách cải đổi bằng công thức: Bố thí sẽ giàu có; Phóng sinh sẽ trường thọ và nhiều việc tốt khác, nhưng cần phân biệt thế nào là việc tốt, thế nào là việc xấu trong đó đều nói rõ. Khi làm việc tốt thì đừng khoe khoang mà làm giảm công đức.
        Vấn đề bệnh tật của em, theo tôi hàng tháng em nên phóng sinh khoảng 100 con cá nhỏ về phương dụng thần so với nhà em ở, cho nên phải kiên trì mới hành được. Sau một năm thì sẽ thấy kết quả. Nhớ là khi thả không để ai biết , không khoe khoang với ai.
        Em cần học môn ngồi thiền, nếu học được thiền Tâm Năng thì rất tốt vì được thầy cô giáo mở cho 9 cửa hút (luân xa) nên hiệu quả khá nhanh. Đây cũng là môn cải đổi vận mệnh khá tốt về sức khoẻ.
        Các việc trên mà em kết hợp với phong thủy nhà ở thì càng tốt, nhưng thường thì khi em đã làm được nhiều điều tốt, lúc đó em mới có thể sửa đổi ngôi nhà theo hướng tốt lên được.
        Vài lời em tham khảo
        Thân mến.
        thay đổi nội dung bởi: TanLen73, 17-03-11 lúc 09:45

14. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "TanLen73" về bài viết có ích này:

hoa mai (17-03-11),vân từ (18-03-11)

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Bức thư gửi những người giàu
        By hoa mai in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 22-02-11, 04:23