Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 34
        Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi 1268 Xem bài gởi
        Rất cám ơn nguoi saigon.

Rất cám ơn bạn vì những điều anh đã trao đổi thật là thấu đáo. Hiện nay em mới chuyển công tác và làm cho một công ty kinh doanh rất có uy tín, mình cũng hy vọng là làm ở đây sẽ hợp với số của mình.

Có một việc em cũng rất muốn nhờ anh xem giúp, cung điền trạch của em có quá xấu như người ta nói không? Thực ra thì anh Văn Hoài đã xem giúp phong thủy nhà em đang ở và bảo là về mặt phong thủy là không tốt chỉ đủ ăn thôi, không phất lên được. Mà em cũng không thể nào có điều kiện đổi nhà được.

Theo như bạn vongochong nói em nghĩ chắc phải khoảng 45 tuổi em mới có điều kiện đổi được ngôi nhà tốt về mặt phong thủy, do đó sau đó mới khá lên vì cung điền trạch của em quá xấu.

Một lần nữa chân thành cám ơn anh.

Thân.
        nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng.
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

2. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "vân từ" về bài viết có ích này:

hoa mai (18-03-11),kolname (18-03-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng
        Kính gửi người saigon

Nay được anh Vân Từ bật mí chút về người saigon (cám ơn anh / chú Vân Từ ?? ), nên lần trước mộ phạm vì không biết.Không biết thì thôi nay biết ra thì bọn cháu phải thật tình xin lỗi chú nguoi saigon.Mong chú hiểu và đừng trách bọn hậu sanh cháu nhé

Mong chú ra tay mở tâm từ bi giúp các bạn và bọn cháu nữa nhé !!! vì cháu nhớ lấn trước chú nói chúng ta có duyên nên gặp nhau ở đây

Chúc chú luôn an lành

P/s Tuy chưa gặp chú nhưng bọn cháu rất thich nick của chú
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 18-03-11 lúc 06:58
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

(cám ơn anh / chú Vân Từ ?? )
        Kính anh Vân Từ

Xin lổi anh Vân Từ em đã đùa chút ở trên. Em muốn hỏi về cách xưng hô anh hay chú vì trước nay mình xưng anh em, nay anh lớn hơn xin anh cho ý kiến nhé!
        Thân chào
        Hoa Mai

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vân từ Xem bài gởi
        nguoi saigon là một cao nhân đứng tuổi, 1268 phải gọi bằng chú bác mới đúng.
        Cám ơn anh Vân Từ đã nhắc nhở, vì em cũng không biết nên mới xưng hô như vậy.

Người ta vẫn có câu "Không biết không có tội". Thành thật mong chú nguoi saigon thông cảm và tiếp tục xem giúp cháu.

Xin chân thành cám ơn tất cả mọi ngươi đã quan tâm giúp đỡ.

Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi nguoi saigon Xem bài gởi
        Tất nhiên nãy giờ chỉ luận mặt tích cực, luận mặt tiêu cực thì còn quá dài mà làm gì có 1 lá số nào chỉ có một mặt tích cực hay tiêu cực đơn thuần như tôi đã nói ở trên. Có duyên sẽ lại nói tiếp với bạn

Hy vọng những tâm sự trên phá được phần nào định kiến phi bần tắc yểu mà bạn đang mang.
        Thân ái
        Vâng cháu xin cám ơn chú nguoi saigon rất nhiều.

Mong sao chú và các anh chị trên diễn đàn xem giúp cháu những mặt tiêu cực để cháu biết còn lựa theo mà sống được tốt hơn.

Được sự giúp đỡ của chú và các anh chị trên diễn đàn cháu đã hiểu được nhiều điều, xin thành thật cám ơn tất cả mọi người.

Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        Kính anh Vân Từ

Xin lổi anh Vân Từ em đã đùa chút ở trên. Em muốn hỏi về cách xưng hô anh hay chú vì trước nay mình xưng anh em, nay anh lớn hơn xin anh cho ý kiến nhé!

Hoa Mai đã nghe chuyện " Chú cháu gì, mày lại chửi tao ngay ấy mà" chưa
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

Cảm ơn
        655
        trong 117 bài viết

Chuyện là thế này:
        Một nhân viên nữ mới xin được việc làm tại một cơ quan. Hôm đầu tiên đến ra mắt sếp,
        - Dạ cháu chào chú ạ
        - Cô cứ gọi tôi bằng anh được rồi, Chú cháu gì mày lại chửi tao ngay ấy mà.
        -Chú cứ nói thế, Cháu sao dám chửi chú.
        Nói rồi ông sếp quay ra sàm sỡ cô nhân viên mới.
        - Oái, Tiên sư ông này bỏ tay ra....
        - Đấy tao đã bảo ngay mà, Chú cháu làm gì

Xin kể câu chuyện vui mà khối nhân viên văn phòng ở Việt Nam hay nói về chuyện chú cháu giúp mọi người thư giãn cuối tuần.

Anh Vân Từ, em rất cảm phục tinh thần xây dựng của anh. Dù tham gia diễn đàn nào anh cũng là người rất có trách nhiệm.
        Chăn trâu đốt lửa trên đồng
        Dạ rơm thì ít, Gió đông thì nhiều.
        Mải mê đuổi một cánh diều
        Củ khoai nướng cả buổi chiều thành tro

9. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "kolname" về bài viết có ích này:

hoa mai (18-03-11),vân từ (18-03-11)

Cảm ơn
        521
        trong 407 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        Kính anh Vân Từ

Xét về tuổi thì hoa mai có thể gọi tôi là chú. Nhưng tôi và ông xã hoa mai đã kết tình anh em từ kiếp trước, gọi vậy kẹt cho ông xã ở nhà lắm! Thật ra cũng chỉ là cách xưng hô, mình tôn trọng lẫn nhau vẫn là điều chính.

Chúc hoa mai một cuối tuần vui vẻ và tiếp tục sinh hoạt nhiệt tình cùng diễn đàn. Nơi đây đã là nơi để chúng ta giao lưu kết tình, trên tinh thần chia sẻ và hộ trợ nhau.

Thân mến,

Vân Từ
        Not everything that counts can be counted, and not everything that can be counted counts.

Albert Einstein

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vân từ" về bài viết có ích này:

hoa mai (18-03-11)

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Nhưng tôi và ông xã hoa mai đã kết tình anh em từ kiếp trước, gọi vậy kẹt cho ông xã ở nhà lắm!
        Kính cãm ơn anh đã giúp bọn em nhiều điều,còn cần phải học hỏi nhiều điều nơi người anh từng trải thân thiện tài hoa như anh vậy.Tuy chưa nói ra, song đây đúng là duyên huynh đệ từ lúc nào

Chồng HM
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        4
        trong 51 bài viết

Các bạn, trên diễn đàn nên là bạn là cởi mở hơn cả...(bạn nghe đài...) chẳn hạn,
        chấp thì đủ thứ phát sinh...ai lớn lớn tuổi chắc gì trên diển đàn biết...
        1268 ơi, tôi hiến kế với bạn là để giai đoạn nầy bạn vẫn giữ phong độ,có thành quả nhưng đừng quá ý chí khi chưa gặp thời,lên cao quá thì sẽ xuống vì "ăn cơm trước kẽng"của tạo hóa chứ kg phải là lúc nào cũng xui,rủi...về cung nhà đất thì chưa bao giờ tôi nói cung nhà đất bạn xấu cả,nó tốt mà phải sau 45 mới phát huy...( phải hiểu đúng là:thời kg tốt thì cung nào nó cũng kg phò tá cho mình,khi chủ mệnh gặp thời thì nó phò,khi thất thời thì nó ngoảnh mặt) chứ kg phải nó tốt là lúc nào cũng tốt đâu.Cung phúc có âm dương chiếu hư không tôi chỉ cụ thể vậy mà nhìn không ra hả!?. âm dương sửu mùi là đồ bỏ nếu kg có triệt hay tuần cải cách nó mới chiếu...còn tuần triệt có chiếu hay kg thì học nửa nhé!ở đây thấy tiếng "than" của bạn tôi nảo lòng nên tôi và có người sài gòn giải tỏa cái"bị biết" của bạn để bạn tỉnh tâm đúng với số của mình mà thôi,chứ kg phải chỉ nói cái tốt mà kg nói cái xấu...về phong thủy thì nhà bạn tôi chưa xem,theo bạn nói chờ 45 như tôi đoán thì thời vận lại khác rồi,và vận 9 mấy ai tự tin tôi làm tốt,chọn tốt đâu?kễ cả bây giờ,hướng và loan đầu mấy ai điều hòa cho tốt đâu. làm p.t trong tháng kg thấy tốt là làm chưa đạt rồi, còn tốt cở nào cũng phải tiên liệu trước mới hấp dẩn(phải qui kỳ).Biết sợ là đã vượt qua khó khăn 60% rồi còn gì. lưu ý,xem tử vi mà chỉ "cắt nghỉa đùi" các sao là kg biết gì...!thì đừng làm hoang mang người khác kg đáng có,đó là lổi... 1268 cũng yếu bóng vía hơn tôi tưởng ...
        ...ha ha
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Bức thư gửi những người giàu
        By hoa mai in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 22-02-11, 04:23
      2. Bạn giàu hay nghèo?????????
        By hoa mai in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 0
        Bài mới: 15-02-11, 21:10