Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối
    kết quả từ 21 tới 30 trên 34

Ðề tài: Tuần Không

Cảm ơn
        8
        trong 60 bài viết

Bạn có thể up lá số cho mọi người cùng chiêm nghiệm ko ?
        Nhận coi lá số tử vi.

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

@heomoi
        lá số ở bài đầu tiên của songduvobo trong topic này.
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi truanang Xem bài gởi
        Bác niceday nặng lời rồi , dù cho người ta có muốn hỏi về 1 lá số đi chăng nữa cũng đâu có gì là xấu ?? . Còn danh dự hay uy tín của chú vui thì nắng nghĩ đâu có thể sứt mẻ gì qua mấy chuyện này được cơ chứ .
        He he chào bạn nắng mấy hôm bận quá không thể trả lời bạn. Trên đời này có một số người nhất định phải nặng lời nhẹ lời cũng chẳng có ý nghĩa gì. Cách đây vài tháng thì con người này đã từng sử dụng cái giọng khiêu khích đểu cáng này rồi
        Hôm nay ngồi suy ngẫm lại một hồi mới thấy, hay là lý thuyết chú vuivui lại sai. Rõ ràng lá số này phúc chế tài thì phải giàu chứ. Phúc đẹp thế kia, sao lại cô đơn được đến cái tuổi này nhỉ. Mặc dù cung thê xấu, thì vẫn có thể cứu được bằng cung phúc mà. 40 tuổi rồi, với mệnh phúc như vậy, mà ko giàu ko vợ thì là trường hợp kì quặc. Hay là trường hợp này lý thuyết cổ điển đúng thì lý thuyết của chú vuivui lai ko áp dụng được.
        thật là lúc đó niceday đã muốn chửi hắn nhưng lúc đó chú vuivui đã trả lời và có lời nhắc nhở nhẹ nhàng rồi
        Bây giờ đùng đùng vì câu nói của sdvb chả ra sao cả mà vô đây giải cho cậu thì bao nhiêu người đợi chờ sẽ thấy sao ? nghĩ sao ? sdvb có nghĩ cho họ tý nào không ? Hay là chỉ vì cái ham thích, mong muốn của riêng mình mà chẳng cần nghĩ đến ai cả ?
        Đây là lần cuối tôi giải cho sdvb. Đành phải có lời xin lỗi các Bạn đang chờ trong mục Giải số - tử vi và các Bạn đang chờ bởi lời hứa trước trong thùng tin nhắn PM và email.
        nên niceday cũng thôi không nói nữa. Nhưng có ngờ đâu sau vài tháng thì hắn lại tiếp tục dùng cái giọng điệu ba que xỏ lá ấy để chú vuivui xem giúp lá số. Trên đời này người ta tốt với mình thì phải tìm cách báo đáp, chứ còn loại người không tiếc thủ đoạn để lợi dụng lòng tốt của người khác thì hai chữ "đê tiện" có nhẹ nhàng quá không.
        Còn ý của songduvobo về mệnh vô chính diệu hội tam không phú quý khả kỳ thì chắc là : như chú vui nói , để giàu phải hội đủ 1 đống điều kiện (tài khí lớn , mệnh lý tài , phúc chế tài ...) , ko phải cứ có mệnh đẹp là xong . Hơn nữa vô chính diệu hội tam không thì phải xem sao nào làm chủ mệnh , đôi khi tuần triệt cũng làm chủ mệnh được nhưng như vậy đâu có đẹp .
        Xem số không chỉ xem mỗi cung mệnh, và cũng không chỉ dựa trên một câu phú mà định đoạt. Nguyên nhân niceday nhắc đến câu phú này bởi một điều rất cơ bản là cung vô chính diệu thì cần Tuần, Triệt đắc tam không đó là lý thuyết cơ bản chú vuivui cũng nói suốt rồi
        Trích Nguyên văn bởi songduvobo
        Lá số này mệnh vô chính diệu, có các phụ tinh tốt đẹp hỗ trợ thì có triệt.
        Còn việc có ảnh hưởng đến chú vuivui thì cứ xem phát biểu kiểu như thế này
        Tôi lại không muốn ngồi lôi bài cũ của chú ấy ra để chứng tỏ cái lý thuyết VCD hội tam không của niceday là tư duy lệch lạc.
        làm cho người ta lại tưởng chú vuivui lập ra cái thuyết mới vô chính diệu sợ gặp tuần triệt thì có phải ảnh hưởng đến uy tín của chú ấy không.

Cảm ơn
        7
        trong 281 bài viết

chào mọi người cùng hai ban sdvb và niceday.
        Dạo nàu tôi bận quá, chẳng vô được đây, và cũng không mấy khi theo dõi được nhiều chủ đề, thành ra chuyện xảy ra hai giữa hai bạn không có biết. Nhưng thôi, chuyện gì đã qua thì bỏ qua luôn đi. Cả hai đều có lòng cả. Nhưng vì mỗi người hiểu theo cách riêng của mình, nhiều khi mà thành cọ xát. Thực ra phần trách nhiệm cũng ở tôi. Quả thực, tôi không thể công bố lý thuyết, lại cũng không thể đáp ứng được đến nơi đến chốn. Mà nhiều người lại có lòng với lý học, cũng như lý thuyết của tôi. Như thế, đối với tôi, tôi phải cảm ơn các bạn. Đằng này lại chẳng đáp ứng được lòng mong mỏi, thì cũng là chuyện phải áy náy vậy.
        Thôi thì chuyện cũ bỏ qua đi. Chúng ta cùng hướng tới tuơng lai. Chúc nhau an khang, thịnh vượng.
        Thân ái.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "vuivui" về bài viết có ích này:

huynhthanhchiem (14-03-12)

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

Cháu chào chú vuivui, bể học vô biên, học được thêm ít nào tốt thêm điều đó. Xem theo kiểu đoán mò, nói vuốt đuôi thì quả là dễ dàng, nhưng nếu xem theo đúng phương pháp để luận giải một người hoàn toàn không quen biết thì rất khó. Lá số này đúng là nếu xem theo lý thuyết của thái thứ lang thì ko thể luận ra được. Cũng là một cơ hội tốt để cho mọi người học hỏi thêm về lý thuyết của chú.
        Cháu chân thành cám ơn.

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Láo toét, lý thuyết TTL không xem được hay bản thân ngu xuẩn bất tài không xem được. Và cũng không hiểu nổi cậu đọc sách kiểu gì
        Cung Thê VCD gặp Không Kiếp theo cụ TTL thì phải lấy muộn
        phải lấy muộn để tránh hình khắc chia ly chứ không phải nghĩa là người này muộn đường hôn phối. Hạn gặp Nhật Nguyệt Tả Hữu thì thuận lợi cho việc cười xin cứ giở sách TTL ra là thấy.

@chú vuivui thật xin lỗi chú khi để chú thấy cái cảnh cãi cọ như vậy, nhưng quả thật không nói ra thì cháu không chịu nổi. Cháu mong chú giữ đúng lời không xem cho con người này.

Với các bạn thực sự yêu thích tử vi he he mình xin hiến dâng lá số của mình lên để các bạn chém người thật việc thật dễ dàng nghiệm lý
        Có lý thuyết cho rằng thế la võng thì cần có Triệt để chém đứt lưỡi la võng những lại cũng có thuyết lại cho rằng Cơ Lương là mộc gặp Triệt thì sẽ bị chém tan tành vậy theo ý kiến mọi người thì thế nào ? :)

Cảm ơn
        0
        trong 3 bài viết

niceday trẻ con + háo thắng quá :( .
        Về lá số : Tài khí quá vượng , phúc dù có âm dương chiếu về cũng ko thể chế nổi . Quan cũng âm dương chiếu , chủ về học thức và lý thuyết , có khả năng đi sâu về học hành , nghiên cứu . Mệnh ,thân Thiên cơ (chủ mệnh) quyền gặp triệt phá cách thật ...
        thay đổi nội dung bởi: truanang, 05-07-11 lúc 09:33

Cảm ơn
        101
        trong 14 bài viết

Trích Nguyên văn bởi vuivui Xem bài gởi
        chào mọi người cùng hai ban sdvb và niceday.
        Dạo nàu tôi bận quá, chẳng vô được đây, và cũng không mấy khi theo dõi được nhiều chủ đề, thành ra chuyện xảy ra hai giữa hai bạn không có biết. Nhưng thôi, chuyện gì đã qua thì bỏ qua luôn đi. Cả hai đều có lòng cả. Nhưng vì mỗi người hiểu theo cách riêng của mình, nhiều khi mà thành cọ xát. Thực ra phần trách nhiệm cũng ở tôi. Quả thực, tôi không thể công bố lý thuyết, lại cũng không thể đáp ứng được đến nơi đến chốn. Mà nhiều người lại có lòng với lý học, cũng như lý thuyết của tôi. Như thế, đối với tôi, tôi phải cảm ơn các bạn. Đằng này lại chẳng đáp ứng được lòng mong mỏi, thì cũng là chuyện phải áy náy vậy.
        Thôi thì chuyện cũ bỏ qua đi. Chúng ta cùng hướng tới tuơng lai. Chúc nhau an khang, thịnh vượng.
        Thân ái.
        Rất tiếc là bác vuivui không thể công bố lý thuyết của bác. Tuy nhiên cháu rất hy vọng bác có thể trình bày quan điểm của bác về một số vấn đề:

1. Quy tắc các phép chiếu

- Phép nhị hợp: có trường phái cho rằng chỉ với cung dương mới lấy sao nhị hợp từ cung âm.
        vd: cung Dần sẽ được lấy các sao nhị hợp ở cung Hợi, bởi lẽ Hợi Mão Mùi tam hợp Mộc, Dần Ngọ Tuất tam hợp Hỏa. Mộc sinh Hỏa nên cung Dần sẽ câu hút được các sao từ cung Hợi ???

- Phép xung chiếu: vì cung xung bao giờ cũng là "địch- đối đầu với ta" cho nên ta "thắng" thì mới được hưởng.
        vd: mệnh ở Tý, Di ở Ngọ. vì Tý thủy khắc Ngọ hỏa nên các sao ở cung Di sẽ hội về mệnh. ngược lại nếu mệnh ở Ngọ, Di ở Tý thì mệnh sẽ ko được hưởng các sao ở Di???

- Phép tam hợp: tam hợp sinh nhập thì có ảnh hưởng mạnh hơn
        vd: mệnh tại Tý, quan tại Thìn, tài tại Thân.
        do Thìn thổ sinh Thân kim sinh Tý thủy cho nên nếu xét Mệnh thì các sao ở cung Tý và cung Thân ảnh hưởng mạnh, sao ở cung Thìn thì ảnh hưởng ít hơn???

2. Phân chia chủ - khách

- Khi nào ta gạt người, khi nào người gạt ta?

- Khi nào được lộc, khi nào mất lộc?

- Với người thân cư Phúc, thân cư Phu Thê. khi nào hạn xảy ra với bản thân, khi nào hạn xảy ra với họ hàng, chồng/vợ?

Cảm ơn
        8
        trong 60 bài viết

Trích Nguyên văn bởi songduvobo Xem bài gởi
        @heomoi
        lá số ở bài đầu tiên của songduvobo trong topic này.
        Ls này phúc kém quá , 3 đại vận đầu tốt nhưng qua 30t sẽ thấy xuống nhưng còn hưởng được đại vận tử vi rồi sẽ xuống luôn từ dv thiên cơ
        Nhận coi lá số tử vi.

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi truanang Xem bài gởi
        niceday trẻ con + háo thắng quá :( .
        có vẻ đúng vậy
        Về lá số : Tài khí quá vượng , phúc dù có âm dương chiếu về cũng ko thể chế nổi . Quan cũng âm dương chiếu , chủ về học thức và lý thuyết , có khả năng đi sâu về học hành , nghiên cứu . Mệnh ,thân Thiên cơ (chủ mệnh) quyền gặp triệt phá cách thật ...
        Đúng là tài khí vượng Đồng hóa Lộc hội Tả Hữu chú vuivui đã từng nói cách này. Tài khí quá vượng nhưng phúc không chế được thì sẽ ra sao?

khà khà niceday lại không thích việc học hành và nghiên cứu nhưng lại thích đọc sách tìm hiểu nhiều thứ linh tinh.

Triệt Cơ Quyền là phá cách như thế nào? biểu hiện ra làm sao thì mềnh mới đưa thông tin nghiệm lý được chứ

Lá số có cung thiên di VCD có Tuần để câu hút chính tinh xung chiếu, nhưng chính tinh xung chiếu lại có Triệt cản trở vậy có câu hút nổi không ?

Trang 3/4 đầuđầu 1234 cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Sự Đáng Sợ Của Nước Mỹ ?
        By vân từ in forum Thời Sự - Đất Nước
        Trả lời: 8
        Bài mới: 21-11-15, 12:18
      2. Trả lời: 38
        Bài mới: 01-12-12, 23:35
      3. Trả lời: 2
        Bài mới: 15-10-12, 23:52
      4. Ông Từ Đạo Hạnh đầu thai là Vua Lý Thần Tông