Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/4 123 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 34
        Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Default Kính gửi chú vuivui. Xem tử vi có biết được sinh con dị tật không ạ?

Thưa chú,

Cháu đã nhờ chú xác định giờ sinh giữa giờ tuất và dậu ngày 13/06/1982 dương lịch, và chú đã xác định giờ tuất. Sau hơn 1 năm lấy chồng cháu mới có thai, nhưng chưa được niềm vui trọn vẹn cho điều đó thì cháu đã phải lo lắng vì một vấn đề khác: Bệnh rubella.

Bệnh rubella nếu mắc trong 3 tháng đầu con sinh ra chắc chắn dị tật bẩm sinh, có thể thai lưu, sảy thai,... Cháu không được khẳng định là mắc, cháu chưa tiêm vaccin trước khi mang thai nhưng cũng chưa có bằng chứng là đã mắc. Cháu có đi xét nghiệm máu 2 lần để xác định, nhưng vì không biết có phải do số cháu không mà xét nghiệm lần 2 bị sai chỉ số, bản thân cháu cũng hiểu về bệnh nên đã yêu cầu xét nghiệm lại thì đúng xét nghiệm lúc đầu có vấn đề thật. Cho nên bây giờ dù bác sĩ nói khả năng cháu bị mắc từ lâu đã miễn dịch rồi nên cứ yên tâm, nhưng cháu cứ lo mãi, không có cách nào để khẳng định chắc chắn cháu đã mắc từ lâu hay chỉ vừa mới mắc (nếu vừa mới mắc vẫn có khả năng ảnh hưởng lên thai nhi). Cháu rất lo, mong chú xem giùm cháu lá số của cháu liệu có thể hiện sinh con dị tật hay không, cháu xin link lá số giờ Tuất mà chú đã xác định cho cháu:

[IMG]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/0/193013061982/1982/TTT.jpg[/IMG]

Cháu cảm ơn chú rất nhiều!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Cháu mong chú vuivui giúp cháu với ạ. Những người mang bầu bị rubella phải quyết định có bỏ thai hay không, trường hợp của cháu vì không rõ ràng nên cháu phải giữ thai, nhưng cháu cũng rất lo lắng chú ạ. Chú giúp cháu với!

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

nếu chị không tin tưởng bác sĩ hiện giờ thì nên đi khám chỗ khác. Chứ chị xem tử vi thì trong thâm tâm chị liệu chị có dám tin tưởng 100% hay không?

Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Xin lỗi bạn, nếu không tin thì tôi đã không xem. Còn tại sao tôi không tin chỗ khám hiện tại, chỗ này vốn khá có uy tín về xét nghiệm, nhưng có phải do số tôi hay không mà 2 lần xét nghiệm trên cùng 1 mẫu máu mà kết quả lệch nhau tới vài lần thì cho dù tôi muốn tin bác sĩ cũng không biết tin thế nào. Không phải tôi không đi khám hay theo dõi tiếp, nhưng khi tôi tin vào tử vi thì đó cũng là một cách để xem xét, một người có bệnh lên hỏi tử vi vốn đã rất bình thường, diễn đàn tử vi nào cũng thấy, nếu chỉ cần cậy vào bác sĩ thì họ không lên diễn đàn hỏi đúng không bạn?
        Bạn đã từng trải quả cảm giác 1 người mẹ lo lắng cho thai nhi, có thể phải bỏ con mà không biết làm thế nào chưa? Bạn có biết hàng tuần đi lấy máu một lần để xét nghiệm liệu bạn có lo liệu mình có bị thiếu máu hay không? Tôi đã khám rất sớm, chọn nơi uy tín mà vẫn gặp sự cố, vào Viện C thì chờ từ sáng tới trưa chưa đến lượt. Rubella cũng là một bệnh rất dễ bị chẩn đoán nhầm, ngay cả bác sĩ cũng vậy thôi. PN mang thai một khi đã mắc, chỉ có cách bỏ con hoặc chấp nhận 1 đứa trẻ dị tật ra đời. Trường hợp của tôi là không chắc chắn không mắc, vẫn phải chờ xét nghiệm, càng để lâu càng khó đoán thời gian mắc bệnh, mỗi lần xét nghiệm cách nhau ít nhất 1 tuần, thai càng ngày càng lớn, càng tội hơn.
        thay đổi nội dung bởi: tungthanhttvn, 23-04-11 lúc 10:34

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Cháu mong chú vuivui giúp cháu với ạ. Những người mang bầu bị rubella phải quyết định có bỏ thai hay không, trường hợp của cháu vì không rõ ràng nên cháu phải giữ thai, nhưng cháu cũng rất lo lắng chú ạ. Chú giúp cháu với!
        Bạn cứ sanh em bé đi, nếu em bé có gì, HM nuôi cho
        thay đổi nội dung bởi: hoa mai, 23-04-11 lúc 10:56
        Thân chào
        Hoa Mai

6. Có 4 Hội viên đã cảm ơn đến "hoa mai" về bài viết có ích này:

con_nha_ngheo (23-04-11),nth (25-02-13),Phúc Lộc 86 (25-04-11),tungthanhttvn (23-04-11)

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Thế chị đã thấy ai dùng tử vi để xem bệnh bốc thuốc chưa? Nếu giờ tử vi của chị là chị sẽ sinh con dị tật thì chị sẽ làm gì? Chị sẽ đi bỏ ngay đứa bé mà không cần đi khám lại bác sĩ?

Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi niceday Xem bài gởi
        Thế chị đã thấy ai dùng tử vi để xem bệnh bốc thuốc chưa? Nếu giờ tử vi của chị là chị sẽ sinh con dị tật thì chị sẽ làm gì? Chị sẽ đi bỏ ngay đứa bé mà không cần đi khám lại bác sĩ?
        Nói thật là bạn hoàn toàn hiểu lầm ý định của mình. Bỏ con dễ thế sao? Mình nói nếu xem có thì mình bỏ con ư? Nói thật là bạn chỉ biết đọc mà chẳng thông cảm, bạn biết có bệnh thì ai cũng muốn có một niềm tin, nó chỉ hỗ trợ lúc đang hỗn loạn chứ không phải viện vào đó như phương thuốc. Trả lời bạn: Giả sử chú vuivui khẳng định có con dị tật, mình sẽ khám cho tới lúc sinh con ra, nếu bác sĩ khẳng định mắc, mình sẽ bỏ con, nếu không thì chẳng có lý do gì để bỏ. Nhưng tử vi là một cách để cảm thấy có niềm tin, bớt hoảng loạn. Ngay cả có người bảo bạn cầu nguyện con sẽ khỏe, thực sự cầu nguyện con có khỏe thật không? Nhưng sao bạn vẫn cầu nguyện?

Ngoài ra, mình có niềm tin ở chú vuivui, nếu xem được chắc chắn, nhất định chú sẽ nói chắc chắn, nếu không chắc chắn chú sẽ nói có khả năng hoặc chú sẽ nói không xem được. Tiêu đề mình cũng đặt dấu hỏi đó bạn?

Nếu không tin tử vi không rõ bạn lên diễn đàn vì mục đích gì?
        thay đổi nội dung bởi: tungthanhttvn, 23-04-11 lúc 11:43

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

@Niceday bạn hơi võ đoán...
        @tungthanhttvn HM nghe lời ông xã chịu nuôi nếu như bé có gì,ổng lo cho
        Đây là chú VUIVUI chưa có xem cho bạn.Bọn HM cũng chẳng biết tử vi bạn thấy sao?
        Thân chào
        Hoa Mai

Cảm ơn
        16
        trong 5 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoa mai Xem bài gởi
        @Niceday bạn hơi võ đoán...
        @tungthanhttvn HM nghe lời ông xã chịu nuôi nếu như bé có gì,ổng lo cho
        Đây là chú VUIVUI chưa có xem cho bạn.Bọn HM cũng chẳng biết tử vi bạn thấy sao?
        HM à, cảm ơn bạn nhiều. Một sinh linh không ai nỡ bỏ đi đâu, dạo này đang dịch mạnh ở VN, có rất nhiều bà mẹ bị Ru trước 12 tuần khóc hết nước mắt trước khi quyết định bỏ con. Sự thật là tất cả các bác sĩ đều khuyên bỏ, vì ở VN trẻ dị tật không hòa nhập được vào cộng đồng như các nước tiên tiến, kể cả những dị tật chữa được cũng khó có đủ tiền chữa, hoặc ở VN chưa chữa được. Mình thấy bác sĩ nước ngoài cũng yêu cầu đình chỉ thai trong trường hợp này. Thai trên 12 tuần có thể giữ lại vì ảnh hưởng lên thai ít. Mình sao có thể đẻ con ra mang cho người khác nuôi? Đây cũng là do lỗi của mình không tiêm vaccin trước khi định mang thai. Nỗi buồn cũng lớn lắm!

Cảm ơn
        752
        trong 350 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tungthanhttvn Xem bài gởi
        HM à, cảm ơn bạn nhiều. Một sinh linh không ai nỡ bỏ đi đâu, dạo này đang dịch mạnh ở VN, có rất nhiều bà mẹ bị Ru trước 12 tuần khóc hết nước mắt trước khi quyết định bỏ con. Sự thật là tất cả các bác sĩ đều khuyên bỏ, vì ở VN trẻ dị tật không hòa nhập được vào cộng đồng như các nước tiên tiến, kể cả những dị tật chữa được cũng khó có đủ tiền chữa, hoặc ở VN chưa chữa được. Mình thấy bác sĩ nước ngoài cũng yêu cầu đình chỉ thai trong trường hợp này. Thai trên 12 tuần có thể giữ lại vì ảnh hưởng lên thai ít. Mình sao có thể đẻ con ra mang cho người khác nuôi? Đây cũng là do lỗi của mình không tiêm vaccin trước khi định mang thai. Nỗi buồn cũng lớn lắm!
        BS nước ngoài cũng bó tay thôi bạn ơi,cũng chẳng hòa nhập được với xã hội.Lúc này đây bạn chưa có kết quả,tôi và bạn chẳng biết nhau vì sanh mạng con của bạn chứ chẳng phải con tôi sao tôi lại phãi bận lòng vậy..................????????................... ..
        Chuyện nuôi con chẳng dễ, nuôi con không được bình thường thì đâu phải chuyện đùa hệ trọng cả cuộc đời.Bạn biết đó bọn mình chẳng phải hiếm muộn,cũng chẳng ham con nuôi gì, chỉ là vì 1 sanh linh vô tội.....
        Có 1 nghệ sĩ và 1 diễn viên nổi tiếng giống trường hợp của bạn đã ............và đã được mẹ tròn con vuông..............
        Thân chào
        Hoa Mai

12. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "hoa mai" về bài viết có ích này:

nhuanbao (17-06-11)

Trang 1/4 123 ... cuốicuối

Đề tài tương tự

1. Trả lời: 14
        Bài mới: 15-11-13, 23:01
      2. Trả lời: 2
        Bài mới: 15-10-12, 23:52
      3. Lá số Cự Cơ - Mão Dậu
        By Thiên Khôi in forum Tử vi