Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 2/2 đầuđầu 12
    kết quả từ 11 tới 14 trên 14
        1268's Avatar
        1268 is offline Hội Viên Đặc Biệt
        Cảm ơn
        134
        trong 984 bài viết

Trích Nguyên văn bởi ngoctuan0302 Xem bài gởi
        Mình cũng muốn nghiên cứu Huyền không phi tinh lắm nhưng chưa có tài liệu và thầy hướng dẫn , mong mong các bậc anh chị chỉ dẫn tận tình . Mình muốn tìm hiểu nhiều kiến thức và chia sẽ những gì mình có cho diễn dàn ngày càng phong phú hơn. Hiện tại mình đang là đệ tử môn y thuật (tâm linh) và phong thủy (trình độ trung cấp thôi) vì thế muốn tìm hiểu để bổ sung những khiếm khuyết và trao đổi , thảo luận nhằm sàng lọc cái tinh túy đến với moï người .
        VD: nói về phép thả cột kèo thì rất nhiều ý kiến có người tính cách khác nhau mà làm lệch đi vấn đề chính :
        * Tính theo câu : sinh - lão - bệnh -tử , câu này Phật nói đến vòng sinh tử chứ đâu phải để tính kèo nhà và bậc thang.
        * Tính theo trực : kiến - trừ - mãn - bình - định - chấp - phá - nguy - thành - thu - khai - bế , tính theo cách này thì có khi tốt có khi nguy hiểm, đâu phải trực tốt thì tốt và xấu thì xấu.
        * Vì tính theo trực phải biết khởi trực từ mạng chủ nhà và ngũ hành ( hỏa - tuất , kim - sữu, mộc - mùi , ......) rồi mới luận ngũ hành......
        *** Chỉ với vấn đề nhỏ ở trên đủ để làm cho độc giả hoang mang rồi không biết theo thầy nào ? Sẵn đây chúng ta cùng bàn luận xem sao . Mình xin cung cấp thêm thông tin như thế này :
        - phương án mình là : dùng cả ba để lấy điểm tốt chung cho chắc ăn nhưng khi tìm được điểm tốt chung thì kèo và bậc thang quá nhiều không áp dụng được.
        - thầy làng : áp dung gộp hai cách đầu tiên rồi phán như đinh đóng cột là đã xem kỹ .
        - thầy tâm linh và ngoại cảm : 2 vị này thì đại tài rồi họ chi đâu là đúng đó ( mình đã nghiệm chứng ) họ nói 2 cách đầu không có căn cứ mà do nghe đâu đó rồi dùng chung cho chắc ăn.
        Mình phân vân lắm vì đây là những người tài ai cũng bảo vệ quan điểm của mình. Vậy chúng ta dùng Huyền không để suy xet ak ./.

-
        Chào bạn nếu muốn nghiên cứu về Huyền không phi tinh bạn nên bắt đầu nghiên cứu từ đây: http://www.huyenkhonglyso.com/showthread.php?t=57

Thân.
        “Những gì bạn làm hôm nay có thể cải thiện tương lai”.

Cảm ơn
        13
        trong 1 bài viết

Em đọc trang này thấy rất thú vị và thấy văn phong của của các bác NamPhong, VinhL, LYPm, Vanhoai,... thì chắc là những người am hiểu rất sâu. Vì vậy cũng bất đầu tập tành đọc về Huyền không phi tinh nhưng em thắc mắc là
        Việc chọn cửa vào thường theo vượng khí các sao tốt nhưng vượng khí các sao thì có thay đổi theo năm và vận, chẳng nhẽ cứ phải thay đổi cửa nạp khí theo sự thay đổi này. Hay học lên cao nữa sẽ có các khắc phục.
        Chẳng nhẽ việc nghiên cứu sâu hơn về Huyền Không và phong thủy bắt buộc phải biết tiếng Hán sao? Vậy những người không biết tiếng Hán như em thì khó mà giỏi PT được chăng?
        Mong được sự chỉ giáo của các bác!
        thay đổi nội dung bởi: AnhTeng, 27-10-11 lúc 22:18
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        4,637
        trong 487 bài viết

Trích Nguyên văn bởi AnhTeng Xem bài gởi
        Em đọc trang này thấy rất thú vị và thấy văn phong của của các bác NamPhong, VinhL, LYPm, Vanhoai,... thì chắc là những người am hiểu rất sâu. Vì vậy cũng bất đầu tập tành đọc về Huyền không phi tinh nhưng em thắc mắc là
        Việc chọn cửa vào thường theo vượng khí các sao tốt nhưng vượng khí các sao thì có thay đổi theo năm và vận, chẳng nhẽ cứ phải thay đổi cửa nạp khí theo sự thay đổi này. Hay học lên cao nữa sẽ có các khắc phục.
        Chẳng nhẽ việc nghiên cứu sâu hơn về Huyền Không và phong thủy bắt buộc phải biết tiếng Hán sao? Vậy những người không biết tiếng Hán như em thì khó mà giỏi PT được chăng?
        Mong được sự chỉ giáo của các bác!
        Hi AnhTeng
        Bạn đọc hết các bài "Phong thủy Huyền Không Phi Tinh" của anh VanHoai bạn sẽ hiểu.
        Việc chọn hướng nhà, hướng cửa cần vượng khí tính theo Vận là chính, đã được vượng khí thì không sợ những sao suy tử của từng năm, tất nhiên những nhà không được sinh vượng thì có cách hóa giải riêng.
        Chúc bạn ngâm cứu tấn tới.
        ST
        Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến

4. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "sonthuy" về bài viết có ích này:

AnhTeng (28-10-11),macchulan (28-10-11)

Cảm ơn
        13
        trong 1 bài viết

Cám ơn bác Sonthuy đã giải thích. Mong tiếp tục học hỏi từ các bác!
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Trang 2/2 đầuđầu 12

Đề tài tương tự

1. Huyền Không nhàn đàm
        By ThamLang in forum Thư Giãn - Giao Lưu
        Trả lời: 2
        Bài mới: 30-08-15, 15:23
      2. Trả lời: 14
        Bài mới: 15-11-13, 23:01
      3. Lá số Cự Cơ - Mão Dậu
        By Thiên Khôi in forum Tử vi
        Trả lời: 1