Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 1/19 12311 ... cuốicuối
    kết quả từ 1 tới 10 trên 189
        Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Default Luận Giải Xác Định Giờ Sinh

Chào tất cả cũng như những người tôi quen biết,

Sau nhiều năm rữa tay từ giả giang hồ đi lên núi ẩn dật. Giờ vào các Diễn đàn Tử Vi thấy nhiều lá số post lên nhưng giờ sinh đọc không chính xác với những gì được miêu tả.

Vì vậy tôi muốn mở chủ đề này tại HUYENKHONGLYSO để giúp cho những ai không biết chính xác về giờ sinh của mình một cách chắc chắn. Ví dụ như biết mẹ mình nói sinh ra khoảng buổi sáng, buổi trưa, buổi chiều hay buổi tối mà không biết giờ nào thì tôi lần mò tìm ra bằng những dữ kiện thông tin do các bạn cung cấp .

Ngoài ra, tôi còn giúp xác định lại giờ sinh nếu đã biết 2 trong 3 giờ sinh mà không biết giờ nào là đúng hoặc sinh vào giờ khe. Và để dễ dàng cho tôi khỏi mất nhiều thì giờ, xin các cố gắng cung cấp những dữ kiện càng nhiều càng tốt như sau :

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .

Nên nhớ các bạn càng cung cấp nhiều dữ kiện thì càng giúp tôi tìm ra giờ sinh mau chóng, còn nếu cung cấp ít dữ kiện mà tôi tìm giờ chưa ra thì tôi sẽ hỏi tiếp nữa. Tôi cố gắng " do the best " để giúp các bạn nếu các bạn tin tưởng nhưng tôi xin nói trước chưa hẳn tôi coi cho ai cũng trúng mà còn tuỳ thuộc rất nhiều vào cơ duyên. Vả lại, tôi bỏ Tử Vi mấy năm nay không biết coi có còn linh nữa hay không?

Vì thời gian eo hẹp, tôi chỉ giúp tìm cho một người một lá số, chỉ hỏi lá số của mình thôi và xin đừng kèm theo lá số của ai khác vào nữa.

Tôi chỉ coi cho những ai từ 25 tuổi trở lên (bắt đầu sinh từ năm 1987).

agape
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

2. Có 7 Hội viên đã cảm ơn đến "agape" về bài viết có ích này:

daoviet_87 (04-07-12),jojo (19-07-11),maile (23-06-11),nth (25-02-13),tanhia (03-06-11),TuBi (14-11-11),Tuvi (05-06-11)

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Cháu chào chú apage, cháu xin được mở hàng ạ!
        Các dữ kiện cần cung cấp của cháu:
        1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        - Cháu là con trưởng, người tầm thước 1m72 nặng khoảng 75 cân, mặt chữ điền, tính tình điềm tĩnh, có lúc cũng hơi nóng tính nếu bị xúc phạm quá đáng.
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        - Khả năng học lực của cháu thì cũng không có gì đáng nói: cháu có 1 bằng master về land administration, 1 bằng ngoại ngữ.
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        - Hai mắt cháu đều bị cận khá nặng (>5diop), bệnh tật dị tật bẩm sinh thì không có ạ! Sẹo của cháu thì cũng nhiều, chủ yếu là ở chân tay do đùa nghịch hồi nhỏ. Thuốc lá, rượu chè, cờ bạc, cá độ, lô đề cháu đều biết nhưng không ham, trong môi trường công tác bắt buộc một số thứ phải biết phải tham gia thì cháu mới tham gia, biết để mà tránh cũng là một điều tốt chú ạ!
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        - Cha mẹ cháu sống với nhau hạnh phúc, tương đối mạnh khỏe. Bố mẹ cháu đều bị bệnh khớp. Bố cháu yếu hơn vì do ảnh hưởng của chiến tranh (trở giời dễ bị đau do vết thương tái phát), hiện đã nghỉ hưu. Mẹ cháu làm bên ngành giáo dục (là giáo viên mầm non). Cháu không hợp với bố lắm, chỉ ngồi với nhau được 1 lúc là sẽ có mâu thuẫn.
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        - Anh em thì cháu có 1 em trai, em trai cháu tính tình lầm lì, hồi nhỏ rất nghịch ngợm và làm nhiều điều khiến bố mẹ phiền lòng, nhưng sau đó cũng được chấn chỉnh đi vào nề nếp rồi ạ!
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        - Tình yêu theo kiểu sâu đậm thì cháu chưa có chú ạ!
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        - Câu hỏi này cháu xin nhờ chú tư vấn luôn ạ!
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
        - Cháu thì từ bé tới lớn cứ tằng tằng mà tiến thôi ạ, cháu đỗ đại học năm 2004, ra trường năm 2008. Ngay sau khi ra trường cháu đi làm luôn, vừa đi làm vừa đi học và có bằng master năm 2010. Hiện nay cháu đang theo học một Văn bằng 2 về kinh tế, mới nhập học giữa năm 2011.
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        - Bạn bè trong lớp thì cháu ai cũng chơi được nhưng ít thân, hay giúp đỡ bạn bè và cũng được bạn bè giúp lại nhưng bạn bè thỉnh thoảng hay nói xấu sau lưng ạ.
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        - Dòng họ nội cháu ngành trưởng không được tốt, thấy các thầy bảo là bị lụn bại, cháu thì chẳng biết thế nào chỉ thấy các bác ngành trưởng thì không giàu có mà con cái cũng không ngoan ngoãn lắm ạ. Bên nhà ngoại thì cũng vậy ạ. Thêm một ý nữa là các cụ nội nhà cháu thường không được thọ.
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        - Vừa đi làm vừa đi học nên tài chính của cháu chỉ đủ túc dụng thôi ạ, còn của bố mẹ thì không phải của mình nên cháu không dám kể ra và cũng chưa nghĩ tới ạ! 2335:
        Cuối cùng cháu xin đưa ra lá số của mình ạ! Vì cháu sinh vào giữa đêm nên cháu xin lấy 3 lá số liền kề nhờ chú xem hộ cháu ạ!
        - Lá số 1:http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...1987/1/111.jpg
        - Lá số 2:http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...1987/1/111.jpg
        - Lá số 3:http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1...1987/1/111.jpg

Cháu xin cảm ơn chú rất nhiều!

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Thế từ trước đến giờ có ai coi cho jicker sinh giờ nào chưa? Ngay ở các DD khác nữa.

5. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

jicker (02-06-11)

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Thưa chú, có một vài bác nói cháu sinh giờ Tý, nhưng lại có bác bảo là giờ Hợi, ai nói cũng có cái đúng thành ra cháu không biết lựa chọn ra sao. Mong chú giúp cháu với ạ!
        thay đổi nội dung bởi: jicker, 02-06-11 lúc 15:27

Cảm ơn
        8
        trong 2 bài viết

Chào mừng anh Agape xuống núi. Chúc anh sớm đạt thêm được nhiều thành tựu trong nghiên cứu tử vi.

Thân mến.
        thay đổi nội dung bởi: aprilmoon, 02-06-11 lúc 18:03

Cảm ơn
        29
        trong 12 bài viết

Yen Binh Xin sap hàng kế aprilmoom chào mừng anh Agape tái xuất g hồ.

Thân mến

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Kính chào bác agape,
        Loay hoay mãi tôi cũng đăng ký được vào diễn đàn.
        Kính nhờ bác xác định giúp cho tôi giờ sinh, vào giờ Tỵ hay giờ Ngọ của lá số titti bên diễn đàn tuvilyso.
        Bác có thể cho viết qua Pm Hoặc mail được không ạ? (có một vài tiêu chí trên đưa ra hơi tế nhị, ngại trả lời trên diễn đàn quá ạ)
        Chúc bác vui khỏe và mong hồi âm của bác.
        Trân trọng!
        thay đổi nội dung bởi: tanhia, 03-06-11 lúc 05:26

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi jicker Xem bài gởi
        Thưa chú, có một vài bác nói cháu sinh giờ Tý, nhưng lại có bác bảo là giờ Hợi, ai nói cũng có cái đúng thành ra cháu không biết lựa chọn ra sao. Mong chú giúp cháu với ạ!
        Mỗi lá số điều có tính cách con người riêng biệt. Tuy rằng cũng có những cái tương đồng chung chung ban đầu nói trúng về mình mà thành ra dễ lầm lẫn.

Tôi ví dụ, như 2 người cùng đi một con đường cuộc đời. Con đường đấy khởi đầu đi một đoạn ai cũng thấy giống nhau nhưng rồi đi xa hơn nữa...có người rẽ phải...đi ra hướng biển rồi dừng ở đó. Người kia rẻ trái lên hướng núi rồi dừng ở đó. Hai người này chung cuộc là 2 cuộc đời cho 2 lá số khác nhau.

Jicker trả lời thêm cho tôi vài câu hỏi sau:

Có rộng rãi về tiền bạc không? Như có tiền là tiêu không thấy tiếc. Có thích đi chơi ra khỏi nhà hay không?

Và có gì là thích hay khoe cho mọi người biết không?

Bồ bịch trãi qua mấy đứa con gái rồi? Có khi nào cặp bồ cả hai đứa cùng 1 lúc không?

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tanhia Xem bài gởi
        Kính chào bác agape,
        Loay hoay mãi tôi cũng đăng ký được vào diễn đàn.
        Kính nhờ bác xác định giúp cho tôi giờ sinh, vào giờ Tỵ hay giờ Ngọ của lá số titti bên diễn đàn tuvilyso.
        Bác có thể cho viết qua Pm Hoặc mail được không ạ? (có một vài tiêu chí trên đưa ra hơi tế nhị, ngại trả lời trên diễn đàn quá ạ)
        Chúc bác vui khỏe và mong hồi âm của bác.
        Trân trọng!
        Chào tanhia,

Cứ gọi tôi bằng anh được rồi. Gọi bằng bác thấy mình già quá. Mà có lẽ mấy năm ẩn dật mình đã già đi nhiều rồi. Buồn 5 phút.

Lá số Titti bên TVLS tôi có đọc qua. Quả đúng hai giờ này rất confuse nhỉ. Lá số nào Mệnh Thân đều có Thất Sát, Liêm Trinh + Hóa Kỵ..rồi Hỏa Linh.

Nhưng hai lá số này có 1 cái khác biệt là Thân cư Mệnh cho lá số giờ Ngọ. Và Thân cư Phu cho lá số giờ Tỵ. Hai cung Phu của 2 lá số này khác nhau. Coi thử cuộc đời mình có lệ thuộc vào chồng không? hay Thân một mình tự lập. Một cung Phu có Lộc Tồn và một cung có Kình Dương. Coi ông chồng mình thuộc nhóm nào. Thiên Tướng + Lộc Tồn + Không Kiếp hay Thiên Tướng + Liêm Trinh + Hóa Kỵ + Kình Dương ? tanhia cứ xem đó sẽ ra ngay. Khoan xét đến chuyện xãy ra của mấy Đại vận.

agape

Cảm ơn
        2
        trong 3 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        Mỗi lá số điều có tính cách con người riêng biệt. Tuy rằng cũng có những cái tương đồng chung chung ban đầu nói trúng về mình mà thành ra dễ lầm lẫn.

Tôi ví dụ, như 2 người cùng đi một con đường cuộc đời. Con đường đấy khởi đầu đi một đoạn ai cũng thấy giống nhau nhưng rồi đi xa hơn nữa...có người rẽ phải...đi ra hướng biển rồi dừng ở đó. Người kia rẻ trái lên hướng núi rồi dừng ở đó. Hai người này chung cuộc là 2 cuộc đời cho 2 lá số khác nhau.

Jicker trả lời thêm cho tôi vài câu hỏi sau:

Có rộng rãi về tiền bạc không? Như có tiền là tiêu không thấy tiếc. Có thích đi chơi ra khỏi nhà hay không?

Và có gì là thích hay khoe cho mọi người biết không?

Bồ bịch trãi qua mấy đứa con gái rồi? Có khi nào cặp bồ cả hai đứa cùng 1 lúc không?
        Cháu xin trả lời luôn ạ:
        - Tiền bạc thì cháu khá kĩ tính, chi tiêu thường phải đúng mục đích, nếu đúng mục đích thì không tiếc tiền ạ! Ví dụ: như để chi tiêu vào việc mua sắm sách vở, đồ dùng học tập hoặc tiền học phí, học thêm cho em cháu thì cháu không tiếc, nhưng nếu nó xin tiền đi chơi là cháu nhất quyết không cho.
        - Cháu thì thường xuyên phải đi ra khỏi nhà vì công việc nên ngày nghỉ hoặc có thời gian rỗi cháu chỉ thích ở nhà với gia đình.
        - Cháu rất ít khi khoe khoang gì cho người ngoài, chỉ người trong gia đình hoặc bạn bè thân thuộc mới biết thôi ạ!
        - Bồ bịch thì cháu cho tới giờ cháu không mấy khi lăng nhăng mặc dù tiếp xúc nhiều với chị em, vì vậy nên bồ bịch theo kiểu bắt cá hai tay chắc là không có ạ!
        Nếu chú cần biết thêm thông tin gì, cháu sẽ tiếp tục cung cấp ạ!
        Cháu xin cảm ơn!
        thay đổi nội dung bởi: jicker, 03-06-11 lúc 08:25

13. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "jicker" về bài viết có ích này:

Yen Binh (17-06-11)

Trang 1/19 12311 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn