Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 16/19 đầuđầu ... 61415161718 ... cuốicuối
    kết quả từ 151 tới 160 trên 189
        Cảm ơn
        6
        trong 2 bài viết

Anh Thân mến,
        Biết là nên học chữ thôi kệ vậy mà em bị ám quá.... cứ khóc hoài, cứ day dứt, thấy con bé nhớ kêu ba là lại nhói tim, em muốn ngăn cách từ bây giờ để sau này con bé không chứng kiến cảnh anh ta chăm sóc con anh ta mà bỏ rơi nó, con bé nó cái quả tú ngay mệnh mà thân có cô thần nên chắc thế nào bản thân cũng luôn cô đơn có khi nào nó cô quả luôn suốt đời không anh, em sợ nó đau khổ giống em quá anh ơi! Không khéo sau này cô đơn nó lại hận em nhiều! Nếu mà cứ nhìn tương lai vậy chắc em về già lại không thể nhờ con cái rồi , cung phúc của em có kình dương là mệt mỏi lắm về già do con cái phải không anh?
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        29
        trong 12 bài viết

gởi mebemay,
        chào mebemay vì chị yb cũng trải qua giai đoạn nhìn con nhỏ thiếu bóng dáng ba mà nhói lòng, nên hiểu cảm giác đau khổ của mebemay. Mebemay cố gắng 1 vài năm nữa mới qua được cảm giác này. Chị YB cũng mới hết cảm giác này thôi. Đó là tâm lý chung vì thương con mà các bà mẹ rơi vào tình trang ray rứt này. Tin chị đi cái gì cũng sẽ qua. Và nếu đã không còn thương thì nên cầu mong ba bé mau có con mới để mai kia ba bé có bệnh coi như con mình không phải mang nặng gánh vì đã có con khác gánh vác thay rồi. Đừng thù hận mà tâm mình đau khổ, hay cầu mong cho tất cả được an lành thì mình cũng sẽ được an lành. trong khi chờ đợi anh agape vào lại topic yb xin chia sẻ với mebemay vài dòng.
        Chúc mebemay sớm vượt qua mọi khó khăn.
        Thân
        YB

3. Có 2 Hội viên đã cảm ơn đến "Yen Binh" về bài viết có ích này:

aprilmoon (02-07-11),mebemay (04-07-11)

Cảm ơn
        6
        trong 2 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Yen Binh Xem bài gởi
        gởi mebemay,
        chào mebemay vì chị yb cũng trải qua giai đoạn nhìn con nhỏ thiếu bóng dáng ba mà nhói lòng, nên hiểu cảm giác đau khổ của mebemay. Mebemay cố gắng 1 vài năm nữa mới qua được cảm giác này. Chị YB cũng mới hết cảm giác này thôi. Đó là tâm lý chung vì thương con mà các bà mẹ rơi vào tình trang ray rứt này. Tin chị đi cái gì cũng sẽ qua. Và nếu đã không còn thương thì nên cầu mong ba bé mau có con mới để mai kia ba bé có bệnh coi như con mình không phải mang nặng gánh vì đã có con khác gánh vác thay rồi. Đừng thù hận mà tâm mình đau khổ, hay cầu mong cho tất cả được an lành thì mình cũng sẽ được an lành. trong khi chờ đợi anh agape vào lại topic yb xin chia sẻ với mebemay vài dòng.
        Chúc mebemay sớm vượt qua mọi khó khăn.
        Thân
        YB
        Cảm ơn chị YB, em đúng là đang cầu mong tâm được yên để vượt qua mà nuôi con, phụ nữ sao mà khổ ghê chị à, mình là phận đàn bà nên hiện nay dù có người khác theo đuổi mà vẫn không dám đón nhận, chỉ xua đuổi đi vì cảm giác sao mà tội cho con quá, dù mình vẫn chăm con rất tốt nhưng vẫn cứ cảm thấy không đủ!!! Em đúng là đã nói với anh ta nên nhanh chóng có đứa con khác đi để cho con bé em và em được yên, nhưng anh ta lại bảo là em không bình thường! Anh ta bảo rằng anh ta có quyền, buồn cười thật - cha mẹ không thực hiện nghĩa vụ cho con cái được gia đình hạnh phúc mà cứ đòi quyền là thế nào....đúng là tấn trò đời! Em đang cố gắng từng ngày tranh đấu cho tâm thanh thản... em mong ngày bình yên lắm chị ạ!
        Cảm ơn chị thật nhiều vì những lời động viên!
        Chúc chị tận hưởng Yên Bình!!!

Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Default Gởi Vân Anh 2 và Conquay

Cho tôi hỏi:Đầu bạn có mấy xoáy?

Cảm ơn
        276
        trong 464 bài viết

Default Bài ca quyết đoán giờ sinh

Tý Ngọ Mão Dậu đơn đỉnh môn Hoặc thiên tả biên nhị tam phân
        Dần Thân Tỵ Hợi diệc đơn đỉnh Thiên cư hữu khứ thủy vi chân
        Thìn Tuất Sửu Mùi thị song đỉnh Bào thai thụ định chính thời thần.

Cảm ơn
        0
        trong 1 bài viết

Dạ thưa Bác đầu Van anh2 01 xoáy ạ,
        Van anh cảm ơn Bác!

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Dạ, đầu conquay có 1 xoáy ạ, cháu bổ sung thêm thông tin là: năm 24 tuổi chết hụt 1 lần đi tắm biển V. Tàu

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi hoalanvang Xem bài gởi
        Chào anh apage, nhận được hồi âm của anh em vui quá, đây là những thông tin chính của em:
        1- Ngày sinh: 25/3/1974, tại miền Bắc, theo như mẹ em kể lại thì bà nói sinh vào buổi tối khoảng từ 6h30 đến 9h30.
        1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình: về hình dáng hiện nay không cao hơi mập cụ thể là cao1m53 nặng 54kg (mập quá bác nhỉ hihihi); về tính tình thì cẩn thận thích làm những việc tỉ mỉ, không hay nói nhiều tuy nhiên nếu trong nhà có chuyện thì cũng thành sư tử hà đông; và là con trưởng.
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì: Lực học thời cấp 1,2 và đại học khá tốt đặc biệt là thời gian học đại học (1995-1999) rất tốt, học ngành quản trị kinh doanh. Sức học thời cấp 3(1988-1991) xuống dốc.
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...Mắt bị cận khi đang học đại học, không nghiện ngập gì cả.
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ . Cả cha và mẹ của em đều theo ngành kỹ thuật, Cha mất năm 1976, mẹ ở vậy nuôi hai chị em khôn lớn, hiện nay bà đã nghỉ hưu và ở với gia đình nhỏ của em.
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu. Em có một em gái khá xinh, ngoan, nhanh nhẹn, tháo vát, khéo léo.
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi: Em yêu một người và lấy người đó làm chồng luôn. Ông xã hơn em nhiều tuổi.
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái: Lập gia đình năm 1991, sinh con trai đầu năm 1993 và con gái thứ năm 2000.
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...năm 1995 thi đỗ đại học, năm 1999 tốt nghiệp, năm 2001 bắt đầu đi làm, năm (2006-2009) học bằng đại học thứ 2 giai đoạn này em bị áp lực của công việc - học tập – gia đình nên em bị stress, năm 2007, 2008 đi du lịch ra nước ngoài, nghề nghiệp hiện nay là kế toán
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ? Không nhiều bạn nhưng bạn tốt.
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào? Bà con dòng họ nghèo, không đông.
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản. Không có khả năng kiếm được nhiều tiền, chủ yếu nhờ cậy vào chồng.
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết: hoalanvang chưa bao giờ nhờ ai xem tử vi cho mình cả, đây là lần đầu tiên em nhờ đấy.
        Thực sự em có lên mạng đọc các bài viết về tử vi, thấy hay nên tự tìm giờ sinh cho mình, và cảm nhận hình như mình sinh vào giờ hợi, tất nhiên em không dám chắc lắm vì mình đâu có biết gì nhiều về tử vi đâu, vậy nên mong anh nán lại hãy khoan lên núi để giúp em. Ôi vậy là em lại cản trở người tu hành rùi. Lạy phật con xin sám hối.
        Xin chân thành cảm ơn anh.
        Chào hoalanvang,

Khi tôi đã biết nhiều về Tử vi thì đúng là khó bỏ đi thật. Như một kiếm sĩ cố cất cây kiếm đi nhưng tay chân cứ ngứa ngáy lại rút kiếm ra múa vài đường cho vui như là một tiêu khiển vậy..

Cô tự coi cho mình cho là sinh vào giờ Hợi. Giờ này mệnh thân có Liêm Tham + Song Hao và Hồng Đào Riêu thì ăn chơi, nhiều mối tình và cũng nhiều lần thất tình. Không thích hợp với cô.

Cái mũi của cô có vấn đề không? Bố mẹ tánh tình vui vẽ không? Còn riêng cô có hay cười không? Cô có tánh hay cạnh tranh với người ta hay không? Cô có coi trọng tiền bạc hay không? có tiện tặn hay không? Tâm hồn cô có lãng mạn không? Dòng họ có ly tán ở mọi nơi không? hoặc đi ở đâu rồi biệt tích giang hồ luôn?

Cô bảo cấp 3 học kém. Tôi thấy cô vào Đại học năm 21 tuổi, mấy năm trước thi trượt à? Còn chồng cô làm kinh doanh hay làm cho nhà nước? Người chồng này có làm cho cô buồn lòng nhiều hay không? Chồng cô có nghiện thuốc lá không? Phổi có yếu không? Cô có nuôi tham vọng một ngày gần đây làm kinh doanh không? hay cô an phận đi làm kế toán cho người ta? Cô có bị bạn bè lợi dụng bao giờ chưa?

Cô có gì viết ra đi. Càng nhiều dữ kiện càng dễ xem cho cô.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 06-07-11 lúc 22:41

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi Van anh2 Xem bài gởi
        Kính nhờ Bác Apage xem, xác định giờ sinh giúp!
        1. Van anh2 hơi lùn cao (1.64), mặt trái xoan, mũi dọc dừa, trán cao, tính tính hiền lành hay nóng ngầm, là con thứ 2 trong gia đình, (trên anh trai, dưới em trai).
        2. Tốt nghiệp đại học ngành XD công trình năm 2002, ra trường đi làm ngay.
        3. Mắt cận nhẹ, đeo kính năm 2005, dao chém đứt ngón tay, sẹo ở gáy, suýt chết đuối năm 1981, nghiện thuốc lá, không thích rượu chè, cờ bạc, lô đề.
        4.Cha mẹ còn sống chung với con cái, cha mẹ nghèo, mẹ làm ruộng, về nghỉ chế độ sau đó bị mất chế độ.
        5. Anh trai, em trai đều hiền, mỗi van anh là nghịch nhất (hồi bé).
        6. Về tình cảm chỉ 6-7 mối thôi ạ.
        7. Cưới vợ năm 2007, sinh cháu gái năm 2007, cháu trai năm 2010.
        8. Năm 2006, 2008 tai nạn xe máy. học cấp 3 rất tốt sau đó giảm dần, chưa biết phát tài là gì.
        9. Bạn bè toàn khôn lỏi, lợi dụng mình thôi.
        10. Bà con họ hàng bình thường không khá giả lắm, gia đình nữ nắm quyền điều hành.
        11. Tình trạng tài chính nợ nần (làm nhà năm 2011).
        Van anh, (nam) sinh ngày 22/12/1979 không rõ là giờ Tuất hay giờ Hợi?
        Xin cảm ơn Bác!
        Bạn có thể nói một ít về người vợ được không? như người vợ làm gì? có make nhiều money không? Bạn làm việc có hay xa nhà không? Bạn có thấy cuộc sống mình lệ thuộc vào người vợ không?

Tôi xem qua sơ sơ thấy bạn có khả năng sinh vào giờ Hợi rất cao. Tuy nhiên tôi cần thêm dữ kiện để khẳng định là giờ này.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 06-07-11 lúc 00:53

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi conquay Xem bài gởi
        Kinh gu chu Agap
        Kinh nhờ chú giúp đỡ, cháu nhờ một số người rồi nhưng chưa thật lấy làm thỏa mãn, linh cảm của cháu cho gì đó cảm thấy vẫn chưa ổn. Mẹ cháu chỉ nói chỉ nói sinh vào đầu giờ làm việc buổi sáng. Vậy cháu nhờ chú xác định dùm cháu giờ sinh. Tks chú trước.

1. sinh ngày 30/4/1970 (âm lich) tại Hà Nội. Hiện sống tại TP. HCM (chuyển từ Hà Nội vô 4/1992 (dương lịch). Nhà lầu 8 chung cư - Cầu Tham Lương
        2. Dáng dấp: cao 1m62, can nặng 61kg, da trắng, dáng, mặt hơi bầu, lông mày rậm, có đeo kính, trán cao, tóc đinh, có sẹo môi trên bên phải (từ mép vào 1,2cm)
        3. Con út trong gia đình (4 nữ, 3 nam (1 anh mất lúc sinh), không có dị bào
        4. Tính tình trầm tính (rà đúng đài nói hơi bị nhiều , nhưng giữ kín được những tâm sự của người khác), không ngồi lê đôi mách
        5. bệnh viêm gan A năm 1983, nghiện thuốc lá (gần 15 điếu/ngày)
        6. Hoc lực khá, hiện đang làm việc kinh doanh lữ hành, tháng 7/1999 có đi nước ngoài và tháng 10/2000 về nước
        7. Cha mẹ: mẹ cùng sống tại TP. HCM (địa chỉ khác), cha mất 13/4/2004 (âm lịch), cha mẹ đều làm công chức
        8. Về Tình duyên: dứt 1 mối tình, rồi lấy vợ - sinh nhật 25/12/1972 (âm lịch), cưới 18/9/1997 (AL), sinh con trai: 21/5/1999 (AL)
        09. Tài chính 3 năm gần đây lương và thu nhập khá hơn trước vẫn còn số nợ lớn chưa trả (vay mua nhà)
        10. Quan hệ xã hội: ít bạn thân, đồng nghiệp hay sếp là nữ (lớn hay nhỏ) công việc thuận lợi hơn, sếp nam lớn tuổi tốt hơn, sếp nhỏ tuổi hơn hay tranh cãi. Nói chung đi làm được nhiều người quý hơn ghét
        11. Dòng họ: Phát được 3 đời (thời cụ tổ) đỗ trạng nguyên, thám hoa. còn về sau dòng họ ly tán, không được như các cụ tổ

Cháu xin đưa ra một số thông tin, rất mong chu Agape giúp cháu
        Chúc chú luôn vui
        conquay cứ gọi tôi bằng anh được rồi. Không biết conquay đang làm công cho người ta hay làm chủ kinh doanh? Công việc có thay đổi nhiều lần không? Vì công việc có thường hay đi xa nhà không? Bạn là mẫu người có thích đi ra khỏi nhà hay thích ở nhà? Vợ chồng có thường cãi nhau, bất hòa trong gia đình hay không? như bằng mặt nhưng không bằng lòng.

Lúc còn sống với cha mẹ. Bạn có được cha mẹ yêu thương nhất trong đám con hay không? Tiếng nói của mình có được tôn trọng trong gia đình hay không? Bạn có tinh thần ăn uống không?

Bạn có tánh hay công kích phê bình người khác không? Như thấy ai sai thì hay nói.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 06-07-11 lúc 01:35

Trang 16/19 đầuđầu ... 61415161718 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn