Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 19/19 đầuđầu ... 9171819
    kết quả từ 181 tới 189 trên 189
        Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Bạn Vân Anh ơi, dạo này anh Agape bận quá đấy thôi, đến khi rảnh anh í sẽ lại vào đây để giúp mọi người đó.
        thay đổi nội dung bởi: hoalanvang, 20-03-12 lúc 14:25
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Chào cả nhà, em là thành viên mới tham gia, hiểu biết còn nông cạn, có gì mong cả nhà chỉ giáo ạ. Các Bác ơi cho em hỏi sinh mổ thì lá sô tử vi còn chính xác nữa không ạ? em cũng xem ở mấy chỗ rồi nhưng thấy chẳng đúng lắm

Cảm ơn
        6
        trong 2 bài viết

Anh Agape ơi, sao mà anh bận lâu quá!
        Mọi người mong anh quá chừng nè!
        Anh ráng thu xếp mà về giúp mọi ngừoi nha!
        Thân chào và chúc anh mọi việc như ý.

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Cháu tha thiết nhờ chú Apple xem giùm hộ cháu giờ sinh ạ.
        Cháu tên là Phạm Thị Thu Giang
        Sinh vào gà gáy ngày 24-7-Mậu Thìn tức 4-9-1988
        Cha mẹ cháu bảo sinh xong thì gà gáy thôi ạ.Sinh xong cũng phải khá lâu thì trời mới sáng.
        Cháu cũng chi biết những thông tin đó thôi ạ,kính mong chú có kinh nghiệm xem giùm cháu với chứ cháu thấy k tự tin vào bản thân mình lắm,tình duyên thì lân đận toàn lao đầu vào như con thiêu thân thôi.
        Cháu chân thành cảm ơn chú ạ.
        Dưới đây là mô tả chi tiết của cháu.

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        Cháu có gương mắt j tròn,người đậm,hơi lùn.Cao 1m55 nặng 52 kg.Tính tình hay thay đổi lúc thì sôi nổi bốc đồng lúc thì ít nói,trầm tư.Khi muốn làm 1 việc gì đó thì muốn làm ngay nhưng chỉ để 1-2 ngày sau hay có người cản thì thôi k muốn làm nữa,chán luôn ạ
        Cháu là con gái đầu lòng của bố mẹ ạ.
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        Học hành cũng nhanh,nhưng quên cũng nhanh.Mọi người bảo cháu khá thông minh,cháu học qua loa đại khái thì được chứ đi học chi tiết cụ thể thì k thích.Cháu đang là sinh viên năm cuối,sau này ra làm bộ đội.,hiện đang ở trong nước ạ.
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        Mắt cháu nhìn khá hiền lành,nhưng hơi buồn,k đeo kính.Có 1 ít thịt thừa ở bên tai phải cạnh má,hồi mới sinh mẹ cháu có lấy dây chỉ buộc đứt nhưng sau nó lại mọc ra tiếp,sờ vào mềm.Có bị ngã và sẹo ở đuôi mắt trái.K nghiện ngập thứ gì ạ.
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        Cha mẹ cháu đều có bệnh,mẹ thì năm ngoái mổ nội soi do tim hẹp hai lá,cha năm nay vừa bị chảy máu não xong,nhưng bệnh nhẹ ạ.Cha mẹ cháu đều làm nông
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        Cháu có 2 em trai,đứa thứ nhất nhút nhát,k được học đến nơi đến chốn,đứa thứ 2 còn nhỏ nhưng nghịch và rất bướng,được cái mồm mép cũng khá tốt.Nó sinh vào 2 ngày mồng một âm dương trùng nhau ạ,1-7(âm) và 1-8 (dương) năm 2008 vào lúc 0h7ph
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        Cháu thích đơn phương là nhiều,cảm thấy cứ người nào mình thích là k có thích mình,chỉ toàn là bạn bè thội.Cũng có 1 mối tình nhưng cảm thấy k yêu sâu sắc lắm chia tay 2-3 lần,giờ đang độc thân nhưng cũng có thích 1 anh chàng cùng tuổi nhưng chỉ đơn phương thôi.Cháu thấy đường tình duyên của mình trắc trở thế nào ấy,k thuận lợi và suôn sẻ tí nào.Người yêu thương cháu thì cháu k trân trọng mà cứ lao đầu vào người k thích mình.Mặc dù biết người đó rất tốt với mình nhưng k thể yêu được ấy,
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        Cháu chưa lập gia đình ạ.
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
        Năm 2006 thi đỗ đại học,năm 2008 có người yêu nhưng nay đã thôi hẳn.
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        Cháu ít chơi nên ít bạn,là những người sâu sắc hơn cháu,cũng tốt và thành đạt.
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        Bà con dòng họ thì k được thân thiết,đoàn kết.Họ nội thường xảy ra xích mích,cãi cọ nhau.
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        Cháu đang đi học nhưng đều có phụ cấp hàng tháng,k cảm thấy thiếu tiền lắm mặc dù chi tiêu k được thoải mái cho lắm.
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .
        Cháu chưa nhờ ai xác định hộ giờ sinh,chỉ biết là bố mẹ bảo là sinh xong thì gà gáy thôi,hồi đó ở trạm xá k có đồng hồ
        Hình Kèm Theo Hình Kèm Theo
        thay đổi nội dung bởi: thugiang88, 20-08-11 lúc 09:40

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Cháu mong chú Agape xem giúp cháu giờ sinh. Cháu cảm ơn chú thật nhiều
        Cháu sinh ngày 5/11 năm quý hợi
        thay đổi nội dung bởi: trucly81283, 14-03-12 lúc 11:37

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Thân chào anh Agape, hôm nay đọc lại mấy bài viết của em, thấy mình ngớ ngẩn quá - toàn gọi sai tên của anh, vậy mà anh vẫn xem giúp em, thật đúng với ý nghĩa của agape.
        I’m so sorry.
        Chúc anh luôn an lạc,
        HLV

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Default Kính mong bác Agape xác định giúp em giờ sinh của em với ạ

Kính mong bác Agape xác định giúp em giờ sinh của em với ạ. Vì mẹ em mất khi em mới 3 tuổi và bố em là bộ đội đóng quân xa nhà nên ko còn ai biết em sinh giờ nào ạ. Topic bác lập năm 2011 và yêu cầu chỉ xem cho người 25 tuổi trở lên vậy em sinh năm 1988 vẫn đạt yêu cầu để được bác xem giúp chứ ạ! Mong bác giúp đỡ. Em xin chân thành cảm ơn bác!
        Dưới đây là 1 số thông tin về bản thân em:

1. Sinh ngày 22/12/1988 âm lịch. Giới tính: Nam. Là con thứ.
        Ngoại hình: cao 1m78, nặng 70kg. Người to nhưng không béo. Da cũng trắng nhưng hơi xanh . khuôn mặt vuông vắn nhưng không góc cạnh quá, trán cao, mũi hơi thấp, thẳng và cánh mũi to. môi dầy, miệng rộng, lông mày dài mướt và dài quá mắt, mắt thì có người bảo như mắt chim phượng. Đầu có 1 xoáy ngay giữa đầu.
        Tính tình: sống nội tâm, ưa kết bạn và được mọi người yêu mến. khá vui tính nhưng cũng điềm tĩnh. Ngày trước hơi nóng tính nhưng đã sửa được phần nào. Hơi thiếu quyết đoán. ham học hỏi và đọc sách. Yêu khoa học, văn thơ, âm nhạc ( biết chơi guitar). Nghiêm túc trong chuyện tình cảm.
        Học lực trung bình khá ( cũng tại ham chơi ạ). Đang là sinh viên năm cuối Đại Học chuyên ngành điện tử viễn thông hệ liên thông Cao Đẳng lên Đại Học. Có làm thêm tại 1 nhà hàng của người Pháp.
        2.Mắt bị cận nhẹ 2 độ. Trước có đeo kính nhưng giờ không còn đeo.
        Ngày nhỏ béo nhưng hay ốm đau bệnh tật và có lần suýt chết đuối khi tắm biển.
        Có 1 vết chàm bẩm sinh to bằng quả trứng bên vai phải ( đã cắt bỏ) và để lại 1 vết sẹo hơi dài.
        Tháng 4 hay tháng 5 năm 1999 ) bị ngã gãy tay phải ( gần cổ tay).
        Tháng 1/2010 bị ngã xe máy và bị chấn thương nhẹ ở gò má trái.
        3.Mẹ đẻ mất năm 1991 ( làm về ngành thủy sản)
        Bố là bộ đội, tính tình nghiêm khắc nhưng rất thương con. Hiện đang sống với mẹ 2.
        Mẹ 2 làm bưu điện rất tốt với con cái, kể cả con chồng.
        Gia đình kinh tế khá. Bố và mẹ 2 đều là trưởng cơ quan.
        4.Có 4 chị em. Trên là chị gái, dưới có 2 em trai ( em út là con của bố và mẹ 2). Chị gái tính tình khá cứng cỏi. Em trai hơi nghịch ngợm nhưng cũng biết nghe lời, hay làm bố mẹ đau đầu vì chuyện học hành, chơi bời. Chị em cũng hay phải xa nhau. Ngày nhỏ thì em trai ngay dưới em về bên nội ở với ông bà nội, chị gái thì về ở với ông bà ngoại chỉ có em và cu út là ở với bố và mẹ 2. Khi em trai dưới em được 7 tuổi thì chị em mới về ở chung với bố mẹ. Giờ thì cũng mỗi người 1 nơi, chị gái đi lấy chồng, em học ở Hà Nội, 2 em trai thì cũng học 1 nơi khác.
        5.Tình yêu thì toàn yêu đơn phương. Nhiều em yêu mến nhưng ko yêu. Hiện tại mới yêu 1 em sinh năm 1990 và cũng được đáp lại tình cảm.
        6.Chưa kết hôn
        7.Năm 2006 thi trượt đại học và đi học cao đẳng.
        Năm 2009 tốt nghiệp cao đẳng
        Năm 2010 học liên thông đại hoc
        Hiện tại sắp thi tốt nghiệp đại học
        8.Bạn bè không có nhiều. Có cả bạn tốt và không tốt. Được bạn bè giúp đỡ nhiều.
        9.Bà con dòng họ đông đúc. Ông nội có 9 người con. Cả ông nội và bố không ở nguyên quán, phải xa quê. Cả 2 bên nội ngoại đều là dòng họ có học, kinh tế khá, được mọi người nể trọng. Ông bà nội vẫn còn sống và đều gần 90 tuổi. Ông bà ngoại thì mât cả rồi ạ. Bác cả anh trai bố em ko có con trai nên em là cháu đích tôn.
        10.Tình hình tài chính: Vừa học vừa làm vừa nhận tiền bố mẹ nhưng vẫn không đủ ạ. Hiện đang có chút rắc rối về tiền bạc.
        thay đổi nội dung bởi: zohanlnt, 17-06-12 lúc 00:58

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

cháu chưa đủ tuổi xem nhưng nhơ mọi người xem giúp

Cháu o biết rõ giờ sinh của mình. Cháu sinh 27/10/ 1988
        cháu chỉ biết sinh vào trưa . Cháu là con gái thứ 2 trong gia dinh có 2 anh em
        gia đình bố mẹ la công viên chức đều trong nghành y . cháu vừa tốt nghiệp đại hoc nghành kế toán. cháu da trắng người tầm thước mắt cận thị trên 5 độ
        măt hơi tròn mặt mũi ưa nhìn , người đậm đà
        m ẹ hi ện gi ờ đ ã v ề h ưu b ố l à m ột d ư ợc s ỹ ch áu sinh ra t ại nam đ ịnh

hi ện gi ờ ch áu đang l àm k ế to án t ại b ệnh vi ện
        thay đổi nội dung bởi: chuloncon179, 18-09-12 lúc 21:24

Cảm ơn
        0
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        Chào tất cả cũng như những người tôi quen biết,

Sau nhiều năm rữa tay từ giả giang hồ đi lên núi ẩn dật. Giờ vào các Diễn đàn Tử Vi thấy nhiều lá số post lên nhưng giờ sinh đọc không chính xác với những gì được miêu tả.

Vì vậy tôi muốn mở chủ đề này tại HUYENKHONGLYSO để giúp cho những ai không biết chính xác về giờ sinh của mình một cách chắc chắn. Ví dụ như biết mẹ mình nói sinh ra khoảng buổi sáng, buổi trưa, buổi chiều hay buổi tối mà không biết giờ nào thì tôi lần mò tìm ra bằng những dữ kiện thông tin do các bạn cung cấp .

Ngoài ra, tôi còn giúp xác định lại giờ sinh nếu đã biết 2 trong 3 giờ sinh mà không biết giờ nào là đúng hoặc sinh vào giờ khe. Và để dễ dàng cho tôi khỏi mất nhiều thì giờ, xin các cố gắng cung cấp những dữ kiện càng nhiều càng tốt như sau :

1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình .
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì .
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v...
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ .
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu.
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi .
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái .
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v...
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ?
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào?
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.
        11- Còn trong trường hợp các bạn đã nhờ ai đó xác giờ sinh mà chưa sure lắm thì cho biết họ nói giờ gì và vì sao họ cho là như thế. Có gì cứ viết ra hết .

Nên nhớ các bạn càng cung cấp nhiều dữ kiện thì càng giúp tôi tìm ra giờ sinh mau chóng, còn nếu cung cấp ít dữ kiện mà tôi tìm giờ chưa ra thì tôi sẽ hỏi tiếp nữa. Tôi cố gắng " do the best " để giúp các bạn nếu các bạn tin tưởng nhưng tôi xin nói trước chưa hẳn tôi coi cho ai cũng trúng mà còn tuỳ thuộc rất nhiều vào cơ duyên. Vả lại, tôi bỏ Tử Vi mấy năm nay không biết coi có còn linh nữa hay không?

Vì thời gian eo hẹp, tôi chỉ giúp tìm cho một người một lá số, chỉ hỏi lá số của mình thôi và xin đừng kèm theo lá số của ai khác vào nữa.

Tôi chỉ coi cho những ai từ 25 tuổi trở lên (bắt đầu sinh từ năm 1987).

agape
        Kính gửi anh agape.
        Trước tiên em xin chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe an khang.
        Xin anh xác định giúp em giờ sinh.Vì em không biết nên lấy lá số ở trang nào là chuẩn nên e chỉ xin post ngày tháng năm sinh,có gì mong anh thông cảm.
        Em là nam giới,sinh ngày 14/2/1980 dương lịch tại bắc VN.Em băn khoăn giữa 2 giờ Tị và Ngọ do mẹ em không nhớ e sinh trước hay sau 11 giờ trưa.
        1.E xin được gửi hình của e.
        http://s1342.beta.photobucket.com/us...ry/?view=media
        Em là con trai nhưng thấp lùn cao 1m54 nặng 60kg nên mặt tròn,da bình thường không đen không trắng so với đàn ông.
        Tính nết thì hơi bảo thủ,sống tình nghĩa với bạn bè gia đình.Nóng tính nhưng chóng quên.Viết văn trau chuốt từng lỗi chính tả nhưng ăn nói dễ làm người khác mếch lòng.
        2.Em bị cận nặng từ bé.Có sẹo tròn xoe ngay giữa 2 lông mày,sẹo ở lưng do bị dao đâm hồi 13 tuổi dương,sẹo ở cổ tay phải.Hồi nhỏ từ 1-3 tuổi liên tục đi bệnh viện.Từ năm 86-89 hay bị chó cắn và có nhập viện 1 lần do ốm.Năm 13-14 tuổi cũng nhập viện do sốt thương hàn.Nghiện thuốc lá từ năm 1998,hay uống rượu,thích đánh bài nhưng hạn chế không đánh ăn tiền,không cờ bạc lô đề.
        3.Cha sinh năm Nhâm Thìn,mẹ sinh năm Tân Mão.Cha năm 1980-1982 vướng vòng lao lý vì lý do kinh tế.Sức khỏe mẹ yếu,nói nhiều.Cha mẹ khắc khẩu.Cha mẹ đã về hưu.Hiện tại cha mở công ty kinh doanh dịch vụ cho thuê xe du lịch.
        4.Có 1 em gái sinh năm 1990.Còn 1 em gái sinh năm 1986 nhưng mất sau khi sinh mấy ngày.năm 1987 có tang bà nội.năm nay(2012) có tang bà em ruột ông nội (cô ruột bố).Ông nội e đã mất nhưng hiện tại e xin lỗi không nhớ chính xác năm.Em gái bình thường,bướng bỉnh,a e nói chuyện không hợp,ít nói chuyện.
        5.E có khoảng 5 mối tình trước khi có vợ.Trong đó 2 mối tình là sâu nặng còn đâu là thoảng qua.Không bao giờ bắt cá 2 tay hoặc bồ bịch sau khi lấy vợ.
        6.Năm 2009 em lấy vợ sinh năm 1983.Vợ chồng gặp gỡ xa quê.Trước khi cưới bỏ thai 1 lần.Sinh con trai đầu lòng năm 2010,con gái út 2011.Năm nay con trai bị gãy tay phẫu thuật 2 lần năm nay và 1 lần phải đi BV do ngã suýt vào mắt
        7.năm 1994 thích cô bạn gái đầu tiên,1997 nhận lời yêu,1999 chia tay.Năm 1997 đỗ DH,tốt nghiệp năm 2011.Cùng năm 2011 đỗ DH văn bằng 2 và tốt nghiệp năm 2006.Năm 2002 bắt đầu đi làm kiếm tiền và từ 2003 trở đi kiếm cũng được.Năm 2006 em sang nước ngoài đến nay nhưng không định cư.1 năm về VN 2-5 lần.Năm 2003 bị tai nạn xe máy nhẹ thôi.Năm nay e mới phát 1 loạt bệnh như viêm amidan mãn tính,khối u ở cổ (tạm chẩn đoán là lành,viêm dạ dày,đại tràng,polyp túi mật)
        8.Em ở nước ngoài nên ít bạn thân thiết,khoảng không đến 10 người.Có khoảng 2-3 người chơi rất thân.
        9.Họ ngoại nhà em thì đông đúc do mẹ là con út trên có 9 bác.Họ nội thì ít do bố làm con trưởng,dưới có 2 chú 1 cô trong đó 1 chú đang ở Canada.Tình cảm họ hàng bình thường không thân không lạnh nhạt
        10.Tình trạng kinh tế hiện nay:
        E làm ở nước ngoài thì thu nhập cũng được nhưng tiêu cũng nhiều.Đang mua trả góp 1 cái chung cư ở Hà Nội,tính trị giá số có trong tay khoảng gần 2 tỉ.Tiền tiêu thì có lúc tiếc cái nhỏ nhưng không tiếc cái lớn.Ví dụ như mua chung cư e quyết định trong vòng có 3 tiếng đồng hồ.
        11.Em đã nhờ người xác nhận giờ sinh,trừ một số người phán là giờ này giờ nọ mà không giải thích thì có 1 số người nói như sau
        -Giờ Tỵ do có bệnh viêm đại tràng,túi mật,bố đi tù năm 1980-1082
        -Giờ Ngọ:Do tổng hợp các bệnh em kể,vợ chồng gặp nhau nơi xa nên duyên,con trai bị gãy tay phẫu thuật 2 lần năm nay và 1 lần phải đi BV do ngã suýt vào mắt.Cũng lý do bố em đi tù năm 1980-1982 nhưng vì lý do kinh tế mà có người bảo là giờ Ngọ
        Lá số giờ Tỵ của em
        http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi.php?lid=1FVABP1E
        Lá số giờ Ngọ của em
        http://dichvu.lyso.vn/lasotuvi.php?lid=1HV8QI1D
        Còn thiếu thông tin gì mong bác chỉ bảo thêm
        em xin chân thành cảm ơn.
        thay đổi nội dung bởi: tomchit, 04-12-12 lúc 17:01

Trang 19/19 đầuđầu ... 9171819

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn