Tên đăng nhập:
Bạn đã có tài khoản chưa?
Quên mật khẩu?
  • Đăng nhập / Ghi danh

Trang 8/19 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối
    kết quả từ 71 tới 80 trên 189
        Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Nhìn qua lá số của cô. Cô có khá năng lấy người chồng tới là bác sĩ. Người này có phòng mạch như là một buiness riêng. Vì cung Phu có cách Cơ Lương + Lộc Quyền + Thiên Quan quí nhân + Kình Dương , hội chiếu có Hình Riêu Y .

Hôn nhân phải đến từ tình yêu thì mới tồn tại. Gặp một người để mình yêu, mình muốn làm bạn đời để di trên con đường còn lại đó là cái duyên. Người chồng tơí của cô hiện có mặt trên đời này rồi, somewhere đâu đó. Đến thời điểm nào đó thì gặp nhau...và nếu cùng chemistry, soulmate của mình thì sẽ kết hợp. Nên nhớ cái gì của mình thì sẽ là của mình.

Hì hì, nếu để được hạnh phúc, thì em sẵn sàng nhảy qua nghề y. Chứ em không có ý chọn chồng làm nghề y.

Mệnh Thân cô có Hồng Đào, Không Kiếp, Hình Riêu, Hoá Kỵ, Kình Đà và Âm Dương thi đừng kỳ vọng nhiều vào hôn nhân. Một hạnh phúc không bao giờ trọn vẹn được. Và cái kém may mắn này là cái nghiệp đeo theo cô cho dù cô ở bất cứ nơi nào trên trái đất này. Chưa kể, mệnh có Song Hao là ham vui, thích chơi gặp thêm Đào Hoa nữa thì càng lãng mạn, đa tình. Càng lớn tuổi càng yêu nhiều nhất là từ cái tuổi 30 -40 khi vào Đại vận có Liêm Tham.

Không biết sau này em có đổi tính không, chứ hiện giờ em không hề ham vui, lãng mạn hay đa tình cũng không. Tính lười chảy thây nên chả thích đi đâu chơi, tiệc tùng trừ khi là đi công việc hay có gì đó đáng để em vác cái thân lười này đi.

Cung Thiên Di của cô có Đồng Âm + Riêu Kỵ là ra ngoài hay bị người ta nói xấu, không ưa mình, mà khi nói xấu thì không phải 1 người đâu, người ta hùa vào nói xấu mình. Thiên Đồng chủ đám đông gặp Hóa kỵ là vậy. Đã thế, cô hay bị người ta nói dối mà cứ tin thật, rồi sau đó biết thì thất vọng. Mệnh có Đào hoa cư Ngọ này gặp ai nói ngọt hay tin, như có anh nào đó ngọt ngào với mình, có cái mã nhìn được một chút đến múa lưỡi tán tĩnh cô là dễ rung động ngay. Tóm lại, một cung Thiên di như thế này thì làm sao ra ngoài mà bớt cái họa của Đào Kiếp cho được?

Sau khi chống lầy thì em bị một nguyên sư đoàn phụ nữ tấn công. Thú nhận là em thích ngắm zai đẹp (do bệnh nghề nghiệp) ,nhưng em rất dị ứng với anh nào miệng lưỡi ,tán hưu tán vượn. Chính vì cựu chồng không biết tán gái nên em mới đem lòng thương.

Ngoài ra, Đào Hoa, Địa kiếp gặp Đồng Âm, Riêu Kỵ là có tư tình qua mộng tưởng. Nằm mơ hay gặp chuyện quái dị như trong Liêu Trai Chí Dị vậy. Mệnh Tiểu Hao, Địa Kiếp, Thiên Di có Hóa Kỵ là để ý coi chừng hay bị mất đồ, hay bị người khác chôm chỉa đồ của mình.

Tư tình mộng tưởng thì oan cho em. Riêng việc nằm mơ chuyện kinh dị thì có khoảng thời gian em dính rồi. Xin không được kể ra vì sẽ có người kêu đồ ba xạo. Việc mất đồ thì em không mất ,chẳng qua bạn bè mượn rồi quên trả.

Cung Tử Tức của cô có Tả Hữu, Xương Khúc, Thai Vượng thì có hai dòng con. Con là con ruột của mình đẻ ra chứ không phải con nuôi. Cung Tử tức của tôi cũng có Thai Vượng nên có hai dòng con đây.

Cô nên để ý Thân cô VCD có Thiên Hình, Đường Phù, Tấu Thư, chiếu về có Cự Nhật, Đà La, Hóa Kỵ thì thế nào trong đời có lần ra tòa, có kiện tụng. Để ý năm có Thái Tuế và nhất là Đại vận 33-42 tuổi có Liêm Trinh + Bạch hổ dễ bị tù tội, thưa kiện ra tòa.

Ra tòa thì em có ra một lần rồi, để giải quyết vụ ly hôn.

Tôi cũng rất thích ăn Shusi. Khi nào cô sang Little Saigon mà có duyên sẽ gặp, cũng giống như cô theo tôi mấy năm nay cho đến giờ tôi mới xem lá số cho cô là vậy. Đời ai biết được chữ ngờ phải không?

Vài dòng viết thêm cho cô.

agape

Cám ơn anh nhiều. Chúc anh và gia đình luôn mạnh khỏe.
        thay đổi nội dung bởi: tuyetmuaha, 10-06-11 lúc 18:48
        Chào mừng bạn đến với huyền không lý số

Cảm ơn
        1
        trong 0 bài viết

Trích Nguyên văn bởi agape Xem bài gởi
        Ngày sinh hơi lộn xộn đấy nha. 4 giờ kém là chiều hay sáng?
        Cảm ơn bác đã dành thời gian xem giúp cháu. Là buổi chiều hết bác ah.

Cảm ơn
        6
        trong 2 bài viết

Chào anh, em được biết đến anh qua một người bạn ở diễn đàn webtretho, hiện em cũng đang có chuyện rất buồn và rối trí không biết xử lí ra sao nên cũng mong anh xem giúp em sinh vào giờ nào mà lận đận chuyện tình duyên quá. Nghe mẹ em nói là em sinh vào khoảng 4-5h sáng ngày 19/07/1979 nhưng không nhớ chính xác.
        1- Mô tả về con người của bạn, từ guơng mặt, hình dáng đến tánh tình . Nếu có tấm hình gởi cho tôi càng tốt. Con trưởng hay con thứ trong gia đình . Em là con trưởng trong gia đình
        2- Cho biết khả năng học lực, nghề nghiệp đang có. Hiện ở trong nuớc hay du học và học về ngành gì . Em đang ở việt nam, làm về kinh doanh phần mềm.
        2- Về cặp mắt tốt hay xấu, có đeo kính hay không đeo kính . Về bệnh tật, dị tật bẩm sinh hoặc có dị ứng cái gì không? Nếu có tai nạn thì cho biết có sẹo ở đâu không ? Có nghiện ngập như thuốc lá, ruợu chè hoặc đam mê cờ bạc, cá độ, số đề ..v.v... mắt tốt, không có bệnh tật hay dị tật bẩm sinh, không nghiện bất cứ thứ gì
        3- Về tình trạng của cha mẹ, như còn sống chung hay ly thân hoặc có ai qua đời sớm. Nghề nghiệp của cha mẹ . cha mẹ còn đủ cả, cha nghề giáo, mẹ nghề y
        4- Về anh em ruột hoặc anh em dị bào nếu có . Anh chị em hiền lành, ngoan ngoãn hay là phá phách làm gia đình đau đầu. có 1 chị cùng cha khác mẹ, hai em trai cũng không hư hỏng gì, học hành cũng tốt
        5- Về tình yêu nếu có thì cho biết bao nhiêu mối tình rồi . Em cũng trải qua 3 mối tình, 2 lần suýt cưới
        6- Về năm lập gia đình nếu có thì đám cưới năm nào và đã có gia đình thì sinh con năm nào, trai hay gái . em lập gia đình năm 2008, sinh con gái vào 2009
        7- Ngoài ra cung cấp thêm những năm có biến cố quan trọng xãy đến, càng nhiều càng tốt như năm nào có tình yêu, nghề nghiệp, tai nạn, đi xa nuớc ngoài, thi cử, tốt nghiệp, phát tài ...v..v... năm 2005 chia tay bạn trai sắp cưới thì gặp chồng bây giờ- chồng cũng sinh năm kỷ mùi 25/06/1979, nhưng sau khi sinh con thì hiện nay lại đang li thân chồng 9 tháng, giờ nhìn con thương quá nhưng chồng đã có bồ rồi nên không biết xử lí sao, quyết định li hôn thì thương con quá, còn cố gắng quay lại thì không can đảm vì không biết có nhịn nhục nỗi không?
        8- Cho biết một ít về bạn bè như thế nào ? bạn bè cũng ít, nhưng là người tốt
        9- Cho biết sơ qua về bà con dòng họ như thế nào? bà con học giỏi, giàu có
        10- Cho biết tình trạng tài chánh hiện thời như thế nào ? Giàu hay nghèo, dư dã hay túng thiếu hoặc phá sản.đang chỉ làm đủ ăn, vừa thua lỗ trong buôn bán
        Thân chào.

4. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "mebemay" về bài viết có ích này:

tuyetmuaha (10-06-11)

Cảm ơn
        4
        trong 0 bài viết

chào anh agape,những người khác thì băn khoăn về giờ sinh riêng mỗi mình em thì băn khoăn về tháng sinh của mình mà không biết nổi mình sinh tháng nào mong anh agape có thể giúp em xác định hộ tháng sinh
        lá số em nếu tính theo lịch việt nam
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/193016021985/1/thien-quan.jpg[/img]
        nhưng sang lịch trung quốc lại thành là
        [img]http://www.lyso.vn/dichvu/lasotuvi/1/193017011985/1/thien-quan.jpg[/img]
        1 vài chi tiết về bản thân:
        -tốt nghiệp đh ngành điện tử viễn thông năm 2007
        -giờ còn độc thân
        -2001 bị ngã gẫy chân
        -chưa yêu lần nào
        -hồi nhỏ hay gặp nhiều tai nạn nhất là năm 1990 suýt chết đuối
        -gia đình trung lưu bình thường
        mong anh agape xác định hộ tháng sinh nhân tiện có thể xem hộ cho em về hậu vận các mặt như tiền bạc,công danh,vọ con,tai họa v.v.......
        em xin cảm ơn anh agape trước ạ
        xin lỗi anh hôm qua em vội quá nên khi chuyển sang nó mất lá số đi....mong anh thông cảm
        thay đổi nội dung bởi: thien-quan, 11-06-11 lúc 09:54

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi thien-quan Xem bài gởi
        chào anh agape,những người khác thì băn khoăn về giờ sinh riêng mỗi mình em thì băn khoăn về tháng sinh của mình mà không biết nổi mình sinh tháng nào mong anh agape có thể giúp em xác định hộ tháng sinh
        lá số em nếu tính theo lịch việt nam

nhưng sang lịch trung quốc lại thành là

1 vài chi tiết về bản thân:
        -tốt nghiệp đh ngành điện tử viễn thông năm 2007
        -giờ còn độc thân
        -2001 bị ngã gẫy chân
        -chưa yêu lần nào
        -hồi nhỏ hay gặp nhiều tai nạn nhất là năm 1990 suýt chết đuối
        -gia đình trung lưu bình thường
        mong anh agape xác định hộ tháng sinh nhân tiện có thể xem hộ cho em về hậu vận các mặt như tiền bạc,công danh,vọ con,tai họa v.v.......
        em xin cảm ơn anh agape trước ạ
        Cậu sinh ngày tháng nào? Phải viết ra chứ. Viết như trên thì tôi chịu thua. botay.com. Tôi chỉ xem xác định giờ sinh để có lá số, còn không có thời gian để xem trọn đời.

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

@tuyetmuaha

Đào Hoa ngộ Triệt thì nghiêm túc ở cái tuổi thanh niên, một cuộc tình cho 1 người chồng. Nhưng Đào Hoa của em cư Ngọ là giữa trưa tức tới tuổi trung niên mới phát mạnh. Lúc đấy Triệt bắt đầu giảm ảnh hưởng rồi. Sau 30 tuổi em sẽ thấy ứng nghiệm. Em nên nhớ mình có số có 2 dòng con thì thế nào bộ Đào Riêu Kiếp Kỵ cũng có lúc tác dụng .

Anh cũng có Đào Hoa như em . Đào hoa của anh cư cung Dậu là xế chiều. Số anh mãi đến sau 45 tuổi mới gặp nhiều Đào Hồng, trong số đó có bà xã anh bây giờ. Còn trước đó dù có 1 người cũng không. Như em cũng biết, đến giờ anh sau 50 tuổi mà coi có vẽ vẫn không hết nạn đào hồng. Dường như càng ngày càng nhiều thì phải. Không phải chỉ gặp nhau trong mạng ảo nhưng ngay cả ngoài đời nữa. Nhưng phải nói anh là mẫu người đàng hoàng đứng đắn, rất chung thủy với vợ. Hoa đẹp chỉ để ngắm chứ không dám đưa tay ngắt. Cái này đúng là "Thiện tai, thiện tai".

Em làm về Thẩm mỹ thì dễ gặp các Bác sĩ Thẩm Mỹ.

Trích Nguyên văn bởi tuyetmuaha
        Riêng việc nằm mơ chuyện kinh dị thì có khoảng thời gian em dính rồi. Xin không được kể ra vì sẽ có người kêu đồ ba xạo.
        Anh thì tin em, không nói em ba xạo đâu. Em cứ viết ra đi cho chủ đề anh thêm phần gây cấn hấp dẫn chứ toàn là mấy con sao thấy khô khan quá.

agape
        thay đổi nội dung bởi: agape, 10-06-11 lúc 23:40

Cảm ơn
        8
        trong 4 bài viết

Chào anh agape,

Tôi đang đọc, nghiên cứu và học hỏi qua các bài viết của anh, có một số điểm so với lá số của mình và người thân trong gia đình (tôi chỉ dùng lá số của người thân, vì biết chính xác ngoài đời thực) chưa hiểu lắm, tôi có thể hỏi ở trong topic này được không ạ? Rất mong có duyên được anh chỉ giáo, ngày nào tôi cũng có mặt ở đây đấy, và sẽ chỉ viết lên khi nào thấy in ít người nhờ anh giúp đỡ xác định giờ sinh.

Tôi chỉ post lên nếu được anh cho phép thôi ạ!.

Trân trọng cảm ơn!
        thay đổi nội dung bởi: tanhia, 11-06-11 lúc 01:25

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

Trích Nguyên văn bởi tanhia Xem bài gởi
        Chào anh agape,
        Tôi đang đọc, nghiên cứu và học hỏi qua các bài viết của anh, có một số điểm so với lá số của mình và người thân trong gia đình (tôi chỉ dùng lá số của người thân, vì biết chính xác ngoài đời thực) nhưng chưa hiểu lắm, tôi có thể hỏi ở trong topic này được được không ạ? Rất mong được anh chỉ giáo.
        Tôi chỉ post lên nếu được anh cho phép thôi ạ!.

Trân trọng!
        Chào tanhia,

Hiện tại tôi phải giúp vài người giải quyết giờ sinh của họ trước nên không thể đàm đạo thêm Tử Vi với tanhia lúc này. Hẹn dịp khác vậy.

Cảm ơn
        0
        trong 22 bài viết

@ Vài lời gởi đến quí vị bằng hữu yêu thích Tử vi,

Hôm nay tôi cần phải trở về núi để tu luyện thêm các kiếm chiêu vì thấy lần này xuống núi xuất chiêu thấy công lực ẹ quá. Dường như không bằng được như xưa? Xin đành từ giả mọi người thêm một thời gian ngắn nữa.

Các vị nào ở trên nhờ tôi giúp, nếu muốn thì nên kiên nhẫn chờ tới khi nào tôi xuống núi trở lại.

agape

11. Danh sách Hội Viên đã cảm ơn "agape" về bài viết có ích này:

hoa mai (11-06-11)

Cảm ơn
        2
        trong 2 bài viết

Định kể chuyện, mà anh Agape lên núi tu rồi nên thôi vậy.
        thay đổi nội dung bởi: tuyetmuaha, 11-06-11 lúc 01:45

Trang 8/19 đầuđầu ... 67891018 ... cuốicuối

Tags for this Thread

Quuyền Hạn Của Bạn